HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 มิถุนายน 2024, 21:40:34 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบความคิดเห็นของเพื่อนๆกับ มูลนิธิพญาอินทรีกทม.บ้างครับ  (อ่าน 22557 ครั้ง)
gunny
Full Member

« เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2009, 16:37:33 »

ผมอยากทราบความคิดเห็นของเพื่อนๆกับมูลนิธิ พญาอินทรีบ้างครับ ที่อยู่ในกรุงเทพ ยิงฟันยิ้ม

"รู้เขา  รู้เรา  รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง  แต่ อย่าเผลอแล้วกัน"
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2009, 16:37:33 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
< + ชายชุดดำ + >
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 09:05:47 »

ก็ดีนะครับ พญาอินทรีย์ ศูนย์ปฏิบัติการเตือนภัยพิบัติแห่งชาติภาคประชาชน คอยแจ้งข่าวสารให้ประชาชนทราบถึงภัยพิบัติต่างๆ ทั้งในและต่างประเทศ รวมถึงแทบจะทั่วทุกภาคของประเทศไทย มีศูนย์ที่คอยร่วมแจ้งข่าวประสานงานมากมาย ทำประโยชน์เพื่อสังคม สนับสนุนครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 09:05:47 »

somphot
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 11:22:46 »

เคยจะสมัครเป็นสมาชิกแต่ค่าสมัครแพงมากครับ500บาทจะทำความดีทั้งทีทำไมค่าสมัครแพงจังครับก็เลยเปลี่ยนใจไปสมัครร่วมด้วยช่วยกันและเหยี่ยวเวหาไม่เสียค่าสมัครสักบาทครับ ยิงฟันยิ้ม
Tum01
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 16:30:52 »

การทำความดีไม่ใช้อยู่ที่เงินค่าสมัคร  500 บาท แต่นั้นเป็นเพียงส่วนหนึ่งที่จะนำไปทำบัตรและเหลือเป็นคึ่าใช้จ่ายในศูนย์ซึ่งถามว่าเพียงพอหรือไม่ขอตอบว่าไม่
เพราะผมเองก็ไม่ไม่ได้เป็นสมาชิกของศูนย์พญาอินทรีย์  แต่ผมก็เป็นสมาชิกของศูนย์ข่าวแห่งหนึ่งในต่างจังหวัดค่าสมัครสมาชิกก็ประมาณ 300.-บาท และผมเองก็ยังต้องช่วยจ่ายเป็นรายเดือนให้กับทางศูนย์อีกเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายของเน็ตและค่าใช้จ่ายในส่วนอื่นๆอีกมาก  แต่เพื่อเป็นการทำความดีช่วยเหลือสังคมท่านอย่าไปดิดเป็นเงินเลยครับ  ผมกล้าบอกได้เลยไม่จะเป็นศูนย์ยะไรก็แล้วแต่ต้องมีค่าใช้จ่ายในการดำเนินงานทั้งนั้น เพียงแต่ว่าค่าใช้จ่ายนั้นๆ ทางผู้บริหารของศูนย์จะมีรายได้จากทางไหนมาสนับสนุนเท่านั้นเอง เพื่อไม่ให้กระทบกับทางสมาชิกให้มากที่สุด  เงินค่าสมัครแค่ 500 บาท นั้นถ้าจะมองกันจริงๆแล้วมันไม่ได้มากมายอะไรสำหรับศูนย์หรอกครับ  แค่ทำบัตรให้ท่านแล้วจะเหลือไปสนับสนุนทางศูนย์เองก็ได้ไม่เท่าไร  และเพื่อเป็นสิ่งที่แสดงว่าหากท่านได้สมัครเข้าเป็นสมาชิกของศูนย์แล้วความภาคภูมิใจในการทำดวามดีต่างหากซึ่งเป็นสิ่งที่เราต้องการ  เหมือนดังคำกล่าวที่ว่า   (แอท)(แอท) ความดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอา (แอท)(แอท)  ยิงฟันยิ้ม  ขยิบตา  ยิ้มกว้างๆ
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 16:33:25 »

สนับสนุนทุกท่านที่ร่วมเสียละเพื่อสังคมนะครับ ผมเป็นสมาชิกเหยี่ยวเวหาอยู่ครับ
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 17:24:13 »

ถ้าเสียเงิน 500 บาท กับการสมัครแล้วช่วยเหลือสังคม กับพญาอินทรี ผมขอเป็นพลเมืองดีแจ้งเหตุโทร 191 จะดีกว่าครับคุณว่าไหม
เพราะ ใช้วิทยุเครื่องแดง 245mhz นี่ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่นัก  มันไม่กว้าง เหมือนเครื่องดำ ยังแถมข่ายโดน กวนเล่นๆตลอด
เพราะมันเป็นเครื่อง CB ความถี่ประชาชน ร้านอาหาร ภัตตาคาร สวนสนุก รปภ.ร้านค้า ใช้กัน จึงไม่ค่อยจะWORK เท่าไหร่นัก   สู้พวกพ้องแบบเครื่องวิทยุสมัครเล่นไม่ได้หรอกครับ มีเพียบ ตรงวัตถุประสงค์การแจ้งเหตุด้วยครับ  ยิงตรงไปยังหน่วยงานเลย (ถ้าคุณมีนามเรียกขาน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2009, 19:40:50 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า

ฝากรูป
จุดหมายปลายทางคือ HARLEY DAVIDSON
somphot
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 19:36:06 »

การทำความดีไม่ใช้อยู่ที่เงินค่าสมัคร  500 บาท แต่นั้นเป็นเพียงส่วนหนึ่งที่จะนำไปทำบัตรและเหลือเป็นคึ่าใช้จ่ายในศูนย์ซึ่งถามว่าเพียงพอหรือไม่ขอตอบว่าไม่
เพราะผมเองก็ไม่ไม่ได้เป็นสมาชิกของศูนย์พญาอินทรีย์  แต่ผมก็เป็นสมาชิกของศูนย์ข่าวแห่งหนึ่งในต่างจังหวัดค่าสมัครสมาชิกก็ประมาณ 300.-บาท และผมเองก็ยังต้องช่วยจ่ายเป็นรายเดือนให้กับทางศูนย์อีกเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายของเน็ตและค่าใช้จ่ายในส่วนอื่นๆอีกมาก  แต่เพื่อเป็นการทำความดีช่วยเหลือสังคมท่านอย่าไปดิดเป็นเงินเลยครับ  ผมกล้าบอกได้เลยไม่จะเป็นศูนย์ยะไรก็แล้วแต่ต้องมีค่าใช้จ่ายในการดำเนินงานทั้งนั้น เพียงแต่ว่าค่าใช้จ่ายนั้นๆ ทางผู้บริหารของศูนย์จะมีรายได้จากทางไหนมาสนับสนุนเท่านั้นเอง เพื่อไม่ให้กระทบกับทางสมาชิกให้มากที่สุด  เงินค่าสมัครแค่ 500 บาท นั้นถ้าจะมองกันจริงๆแล้วมันไม่ได้มากมายอะไรสำหรับศูนย์หรอกครับ  แค่ทำบัตรให้ท่านแล้วจะเหลือไปสนับสนุนทางศูนย์เองก็ได้ไม่เท่าไร  และเพื่อเป็นสิ่งที่แสดงว่าหากท่านได้สมัครเข้าเป็นสมาชิกของศูนย์แล้วความภาคภูมิใจในการทำดวามดีต่างหากซึ่งเป็นสิ่งที่เราต้องการ  เหมือนดังคำกล่าวที่ว่า   (แอท)(แอท) ความดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอา (แอท)(แอท)  ยิงฟันยิ้ม  ขยิบตา  ยิ้มกว้างๆ
ไม่จริงเลยครับศูนย์พญาอินทรีย์มีผู้สนับสนุนมากมายถ้าท่านเคยฟังจะมีการโฆษณาออกอากาศด้วยครับซึ่งมันผิดกฏระเบียบข้อบังคับของกทช.อย่างชัดเจนแต่ทำไมถึงกล้าทำแล้วอีกอย่างครับหลายๆหน่วยงานอย่างเช่นศูนย์วิทยุพระราม9ค่าสมัครเพียง100บาทต่อปีแต่ทำไมเขาถึงไอยู่ได้ครับและอีกหลายหน่วยที่ผมเคยสมัครในกรุงเทพแทบจะไม่เก็บค่าสมัครอะไรเลยครับอาจจะเก็บค่าบัตรเพราะว่าต้องมีค่าใช้จ่ายก็เป็นเรื่องธรรมดาครับเขาเก็บตามความเป็นจริงไม่เกิน200บาทและศูนย์พญาอินทรีย์ผมไม่ทราบว่า500บาทนี่ตลอดชีพหรือเปล่าหรือว่าต้องต่อทุกปีถ้าตลอดชีพก็ดีครับแต่ถ้าต่อทุกปีผมว่านะครับข่อนข้างจะเน้นธุรกิจหรือเปล่าไม่ทราบเพราะขนาดผู้สนับสนุนต้องมาเปิดในความถี่ซึ่งมันผิดเป็นศูนย์ก็ต้องทำให้ถูกต้องแต่กลับทำผิกซะเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2009, 19:40:05 โดย somphot » บันทึกการเข้า
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 20:07:55 »

ค่าสมัคร 600 บาทครับ ที่เรียกเก็บนั้น เท่าที่ทราบมา เป็นค่าอบรมครับ เพราะทางศูนย์ไม่มีงบ จะเป็นค่าอาหาร ค่าวิทยากร ค่าที่พัก ค่าสมุดคู่มือ ค่าบัตร อารัยประมานนี้งะครับ
nakorn
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 21:33:42 »

ถ้าเสียเงิน 500 บาท กับการสมัครแล้วช่วยเหลือสังคม กับพญาอินทรี ผมขอเป็นพลเมืองดีแจ้งเหตุโทร 191 จะดีกว่าครับคุณว่าไหม
เพราะ ใช้วิทยุเครื่องแดง 245mhz นี่ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่นัก  มันไม่กว้าง เหมือนเครื่องดำ ยังแถมข่ายโดน กวนเล่นๆตลอด
เพราะมันเป็นเครื่อง CB ความถี่ประชาชน ร้านอาหาร ภัตตาคาร สวนสนุก รปภ.ร้านค้า ใช้กัน จึงไม่ค่อยจะWORK เท่าไหร่นัก   สู้พวกพ้องแบบเครื่องวิทยุสมัครเล่นไม่ได้หรอกครับ มีเพียบ ตรงวัตถุประสงค์การแจ้งเหตุด้วยครับ  ยิงตรงไปยังหน่วยงานเลย (ถ้าคุณมีนามเรียกขาน)
ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 21:51:27 »

ท่านเป็นสมาชิกศูนย์พญาอินทรีย์หราคัฟ  เจ๋ง เจ๋ง

หน้า: [1] 2 3 ... 10
  พิมพ์