HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
08 ตุลาคม 2024, 18:41:57 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อึดอัดใจเรื่องการซื้อของในเวป ของถูกของดีไม่มีในโลก  (อ่าน 14777 ครั้ง)
sk.
Hero Member

« ตอบ #60 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 09:26:09 »

อ้าว.. ก็เห็นเจ้าของสิ้นค้าจะรับคืน  โอนเงินให้ก่อน     แล้วผู้ซื้อส่งสิ้นค้ากลับคืน..  ผมว่ามันก็จบแล้ว...   แต่เห็นผู้ซื้อไม่คืนจะเก็บไว้    ถ้าเป็นผมนะคืนของดีกว่าก็มันใช่ไม่ได้จะเก็บไว้ทำไม   เอาเป็นเงินมา.. ไปหาซื้อของใหม่ดีกว่า..

อย่าจำว่าเคยช่วยใคร จงจำว่าใครเคยช่วยเรา
ชีวิต...มีทั้งขึ้นทั้งลง ยามขึ้นอย่าหลง ยามลงอย่าท้อ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #60 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 09:26:09 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E22JSY
Sr. Member

รถยนต์ทำไมผ่อนได้ แต่ ว.อันเท่าสากกะเบือผ่อนไม่ได้

« ตอบ #61 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 09:29:17 »

ด้วยเหตุผลหนึ่งที่เลิกขาย  แล้วหันมาแจกอย่างเดียวครับ 5555  (มีความสุขกับการเป็นผู้ให้มากกว่าครับ) เย็นนี้มีแจก 2 รายการครับ

อาจารย์ครับผมขอรับของแจกด้วยคนนะครับ(ของฟรีนี่ชอบจริงๆเลยอ่ะ)

อรรถพล   รอบรู้   93/81 ถ.หทัยราษฎร์ ซ.หทัยราษฎร์11 แขวง  มีนบุรี เขต มีนบุรี กรุงเทพมหานคร 10510 มือถือ 083-7564167
« ตอบ #61 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 09:29:17 »

hs3oxx
Hero Member

พ่อใหญ่โอ hs3oxx

« ตอบ #62 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 09:32:10 »

ด้วยเหตุผลหนึ่งที่เลิกขาย  แล้วหันมาแจกอย่างเดียวครับ 5555  (มีความสุขกับการเป็นผู้ให้มากกว่าครับ) เย็นนี้มีแจก 2 รายการครับ

อาจารย์ครับผมขอรับของแจกด้วยคนนะครับ(ของฟรีนี่ชอบจริงๆเลยอ่ะ)
ทราบเลยวันนี้มีของสวย ๆ มาแน่นอนครับ  รอดูกติกาครับ

nan2531
Hero Member

ช่วยเหลือคนอื่นได้มากมาย อย่าลืมช่วยเหลือคนในครอบครัวนะ พ่อแม่

« ตอบ #63 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 10:06:01 »

สิ่งที่เขียนไปเป็นเพียงความคิดเห็นในกรณีหนึ่งที่เกิดระหว่างผู้ซื้อกับผู้ขาย  แสดงให้เห็นถึงความผิดพลาดและเจตนาระหว่างผู้ซื้อและผู้ขาย  ซึ่งอาจจะเป็นเรื่องที่ไม่ตรงประเด็นหรือไม่เกี่ยวข้องกันนั้น  ก็เป็นเพียงแค่ความคิดเห็นด้านผู้ซื้อก็เท่านั้นเอง  ถ้าท่านพิจารณาแล้วว่ามันไม่เกี่ยวข้องหรือทำให้ท่านรู้สึกขุ่นเคืองก็ต้องขออภัยครับ  แต่ผมก็ต้องพิจารณานามนี้ในการซื้อขายต่อๆ ไป
สิ่งที่ท่านเขียนเป็นสิทธิ์เสรีที่ท่านจะออกความเห็น แต่ที่ท่านก๊อบปี้มาแล้วท่านเห็นด้วยและเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง ซึ่งผมเป็นผู้ถูกมองในแง่ลบ ผมก็ต้องรู้สึกไม่ดีอยู่แล้ว แต่กลับกันผมติงท่านให้อ่านให้เข้าใจ ท่านมีความรู้สึกอย่างไรเมื่อถูกผมทักท้วง มันก็เหมือนกันท่านก็รู้สึกไม่ดี  ท่านได้สิทธิ์ในการพิจารนาซื้อขายในนามนี้ เดี๋ยวนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน 2010, 10:17:58 โดย nan2531 » บันทึกการเข้า

ท่าเรือสื่อสาร รับซ่อม ทางไปรษณีย์เครื่องมือพร้อม 0817727648
452/7 ม.2 ถ.จอมพล ป. ต.สามเรือน อ.บางปะอิน จ.อยุธยา 13160
สุพจน์ แก้วเงิน ธ กรุงเทพ สาขาท่าเรือ 3870528936
ขออภัยหากไม่ตอบ pm
✿ทานตะวัน151✿
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ไลน์id E20TVN โทร0804444181 0878333313 QTH สระบุรี

« ตอบ #64 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 11:11:00 »

สรุปว่า ตกลงกันได้ยังครับ  ถ้า มันใ้ช้งานอยู่ได้ปรกติอยู่จริง ผมจะขอเอาไว้เอง

WCS-2008
Hero Member

E27DCU™ 145.4250MHz อ.เมือง ระยอง [CB245 CH-35]

« ตอบ #65 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 11:11:32 »

เห็นด้วยกับเวปมาสเตอร์ครับ สิ้นค้าชำรุดจากการขนส่ง หรือ ห่อแพ็คสินค้าไม่ดีทำไห้เกิดความเสียหายจากการขนส่ง

ไม่ใช่ความผิดของผู้ซื้อครับ ผู้ซื้อเสียงเงินไปแล้วก็ต้องการของที่ใช้งานได้ปกติครับ ตามที่ตกลงกัน

และปัญหานี้อาจจะเป็นอีกช่องทางหนึ่ง ที่ผู้ขายบางรายหัวหมอ ขายของที่มีปัญหาชำรุด แล้วก็โยนความผิดไห้กับขนส่ง

แล้วแบบนี้ผู้ซื้อก็มีแต่เสียเปรียบครับ ถ้าผู้ขายไม่รับผิดชอบ
ท่านก็เช่นกันท่านอ่านเข้าใจหรือยังถึงตอบมาแบบนี้ ผู้ซื่้อจะทำอะไรกับสินค้าก็ได้งั้นหรอแล้วขอคืน(ในความคิดของท่าน) ผมมีความรับผิดชอบพอถึงกล้าออกมารับขนาดนี้

ผมอ่านเข้าใจแล้วครับ ท่านก็ควรอ่านข้อความของผมไห้เข้าใจด้วย ผมไม่ได้ว่าท่าน ผมพูดถึงผู้ซื้อและผู้ขายทำความเข้าใจซะใหม่

แต่มาพูดในกระทู้นี้ เลยอาจจะทำไห้ท่านคิดว่า ผมว่าท่าน จริงๆแล้วต่างคนต่างความคิดครับ ไม่มีบรรทัดฐานที่แน่นอน

ผมก็เป็นคนขายของครับ ถ้าในวันแรกที่สิ้นค้าไปถึงแล้วผู้ซื้อแจ้งว่ามีปัญหา ผมจะรับคืนทันทีครับ เพราะมันเป็นความรับผิดชอบของเรา

จะไม่บอกแค่ว่าอยู่กับผมมันใช้ได้ ท่าน nan2531 ลองคิดดูครับว่าถ้าท่านเป็นผู้ซื้อ แล้วท่านเจอเหตุการแบบนี้ท่านจะมีความรู้สึกอย่างไร

ผมมั่นใจว่าผู้ซื้อหลายคนไม่เรื่องมาก แต่ต้องการความรับผิดชอบเท่านั้น ผมเคยซื้อเครื่องแฮนดี้มา ก่อนตกลงซื้อได้โทรไปถามผู้ขายว่าเครื่อง

ใช้งานได้ปกติใหม ผู้ขายก็บอกว่ารับส่งได้ปกติ ผมก็ตกลงซื้อ พอของมาถึงเช็คเครื่องแล้วเครื่องวัตต์ไม่ออก คงไม่ใช่ความผิดพลาดของขนส่ง

ผมก็ PM แจ้งผู้ขายทันที ได้รับคำตอบกลับมาว่า " ตอนอยู่กับผมใช้ได้ปกติ " ถ้าผู้ขายตอบแค่นี้รับลองได้เลยว่าผมมีปัญหาแน่นอน แต่ผู้ขายก็บอกต่อว่า

" ถ้ามีปัญหาผมก็ยินดีรับคืนครับ " คำนี้แหละครับที่ผู้ซื้อต้องการได้ยินเมื่อของมีปัญหา เมื่อผมได้ยินอย่างนั้นจึงทำไห้ใจเย็นลง แสดงไห้เห็นว่าผู้ขายแสดงสปิริต

ของการเป็นผู้ขายที่มีดีและมีความรับผิดชอบ  " ไม่ต้องไห้ผู้ซื้อถามว่าจะรับคืนใหม " ผมจึงไม่ได้ส่งของคืน บอกไปว่าไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวผมซ่อมเอง

ก็จบกันด้วยดีครับ  

ข้อความข้างบนยกมาเป็นกรณีตัวอย่างนะครับ ไม่ได้พาดพิงถึงท่านใด

sajja
Hero Member

« ตอบ #66 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 11:47:48 »

ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

คิดว่าน่าจะจบด้วยดีนะครับ เพราะว่าผู้ขายจะซื้อสินค้าคืน

ถ้าเป็นคนโกงจริงๆ เขาไม่มาตอบกระทู้หรอกครับเข้ากลีบเมฆไปแล้วครับ

ผมเคยเจอเคส ที่ว่า ซื้อมาได้ของเสีย ขอคืนเงินเขาไม่ให้ เขาส่งอะไหล่มาให้เปลี่ยนแต่เปลี่ยนแล้วสองรอบก็ไม่หาย เลยตัดสินใจซื้ออะไหล่ใหม่มาเปลี่ยนจึงหาย

แต่เคสนี้ ผมว่า ผู้ขายก็รับผิดชอบนะครับ ด้วยการจะรับซื้อสินค้าคืน

ผมตอบกระทู้ตามที่ผมอ่านนะครับ

ผิดพลาดประการใด ขอกราบอภัยด้วย

เป็นกำลังใจให้ทั้งสองฝ่ายครับ
ลมหนาว....
Hero Member

ส่วนหนึ่งของชีวิตอุทิศให้แผ่นดิน#RESCUE12#HS3LJM#

« ตอบ #67 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 12:01:08 »

เคยเจอมาครั้งหนึ่ง จากเวบร้อยวัตต์  ซื้อ 2S มา  ส่งออก-รับแต่ แต่ส่งไม่ตรงช่อง เพราะ VCO มันเพี้ยน โทรไปถามเขาก็บอกว่า ไม่รู้ซิ เอาแค่  SWR  วัด เลยไม่รู้ว่าออกไม่ตรงช่อง  แต่ก็ไม่คิดไรมากครับ  คิดซ่ะว่า ซื้อของก็ต้องมีบ้าง  เดี๋ญวจะเอามาขายเป็นซากซ่ะเลย  จะได้ไม่ต้องเถียงกันเยอะ  ของใช้แล้วมีปัญหา ผมขายเป็นซากไปเลย หรือไม่ก็  TEST  แล้วถ่ายรูปให้เห็นกันไปเลย  หลัง ๆ มาเลยเปลี่ยนจากผู้ซื้อเป็นผู้ขายซ่ะ 

็HS3LJM  145.650 MHz(- Dup)
nan2531
Hero Member

ช่วยเหลือคนอื่นได้มากมาย อย่าลืมช่วยเหลือคนในครอบครัวนะ พ่อแม่

« ตอบ #68 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 13:33:28 »

ถ้าผมเป็นผู้ซื้อผมจะติดต่อกับคนขายทางใดทางนึง หากผู้ขายตอบมาแค่ว่า ก่อนส่งมันใช้ได้ ผมจะตอบกลับไปว่าจะให้ผมทำอย่างไร ผมจะไม่ทำอะไรกับสินค้าจนกว่าจะได้คำตอบที่ชัดเจน 
HS4LRA
Hero Member

ไม่เน้นขายครับ หาซื้ออย่างเดียว

« ตอบ #69 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 13:46:22 »

ลองโทรคุยกันดีๆ เพื่อหาทางออกไหมครับ ตอบไป ตอบมา มันไม่จบครับ

ที่อยู่ จัดส่งของ มั่นใจส่งของมาได้เลย
นายประพันธ์   สาวิสัย
โรงเรียนมารีย์พิทักษ์อุดรธานี (ห้องทะเบียน)
438 ซ.พฤกษชาติ ต.หมากแข้ง
อ.เมืองอุดรธานี จ.อุดรธานี 41000
โทร 089-9435724
ธ.กรุงไทย สาขาตลาดหนองบัว  426-0-09083-6

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
  พิมพ์