HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
08 ตุลาคม 2024, 18:48:23 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อึดอัดใจเรื่องการซื้อของในเวป ของถูกของดีไม่มีในโลก  (อ่าน 14802 ครั้ง)
saram
Jr. Member
**

« เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 05:23:38 »

ผมคนนึงครับที่ คิดว่าการซื้อของผ่านเวปแล้วโอนตัง เราจะไม่ผิดหวัง เพราะหลายๆคนที่ขายก็เป็นขาประจำในเวป
การสังเกตุจำนวนข้อความของแต่ละคนที่โพส อาจจะคล้ายเครดิต ที่มองเขา ผมผิดหวังการซื้อของหลายรายครับ
เครื่องแดง บอกตรงๆซื้อมา 3เครื่อง  เจอย้อมแมว กดปุ่มไม่ได้เลย บางเครื่อง ยำมาซะเละ ก่อนซื้อก็ถามคนขายบอกใช้งานได้ดีแต่มาอยู่กับผม แค่เอาไว้สแตนบาย คีย์แทบไม่ได้กดออกอากาศเลย ใช้ไปไม่ถึงเดือน จาก80ช่องเหลือ 16 ช่องซะงั้น ทำไมมันเสียง่ายดาย ไปให้ช่างซ่อมบ้านหม้อดู เขาก็แทบหัวเราะเยาะเรานะว่าซื้อมาได้ยังไง มันย้อมมาซะขนาดนี้ กว่าจะเจอผู้ขายที่ดี บอกตรงว่าก็หมดไปหลายตังค์เหมือนกัน
ล่าสุด ซื้อ  SWR มาเปิดออกมาก็ตะหงิดใจแล้วว่าทำไมเข็มมันไม่ตรง พยายามปรับให้ตรง พอให้น้องๆที่มีความรู้ตรวจดู ก็แจ้งว่า เจอกาวตาช้างหยอดล๊อคไว้ที่ตัวปรับ แถมสายไฟด้านในเดินใหม่หมด  ก่อนซื้อโทรถามเจ้าของ บอกว่าใช้งานได้ดี ให้ค่าวัดที่ตรง แต่ไหงมาถึงมือเรา มันไม่ตรงเลยเมื่อเทียบกับ SWR ที่เรามียี่ห้อไดม่อนเหมือนกัน แต่แค่คนละรุ่น ถ้าบริสุทธิ์ใจทางการขายจริงควรแจ้งว่าตรงไหนบกพร่องแต่หมกเม็ดข้อมูลแบบนี้ผมว่าไม่ควรทำ

และความโชคร้ายวันเดียวกัน สั่งซื้อไมค์มา  เอทำไมเราเห็นเจ้าของแจ้งว่าเก่าเก็บใช้งานได้ดี  แต่พอเอามาใส่เครื่อง เราคีย์ค้างตลอดเลย พอให้ช่างตรวจเช็ค ก็ได้ใจความว่า มีการจ๊ำสายไฟผิดมา ไหงที่ลงประกาศไว้บอกว่าเคยใช้ได้ดีและเก็บไว้นาน

แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าคนขายในนี้ไม่ดีทุกคนครับ มีหลายคนที่ผมซื้อสินค้าแล้วประทับใจก็มีหลายคน เจอคนดีๆเราก็รีบไปยกย่องครับ เจอคนที่ขายสินค้าแบบย้อมแมว ก็ไม่อยากเข้าไปดูของเลย ครั้งเดียวก็เกินพอแล้ว  ถามว่าอยากประจานคนพวกนี้ไหม บอกตรงๆ ไม่อยากทำ แต่อยากให้ท่านคิดเสียว่า ท่านทำมาหากินไม่ใช่การขายของแค่ชิ้นเดียว หลายคนทำเป็นอาชีพ
ให้แง่คิดกับเพื่อนๆที่จะซื้อของก็ พิจาราณาให้ดีครับ สังเกตุให้ดีครับ คนดี จะมีคนมายกย่องครับ นี่จะบอกถึงความมีคุณภาพในตัวผู้ขายได้อย่างดีครับ  ไม่ใช่จำนวนกระทู้ที่เขาโพสอย่างเดียวครับ
ขออภัยนะครับหากกระทู้ที่ผมโพสนี้ไม่เหมาะสม และไม่ถูกที่ ก็ลบได้เลยนะครับ พอดี วันนี้ มาเปิดกรุดูของที่ซื้อผ่านเวปมาแล้วใช้ไม่ได้ ก็นึกถึงว่า คงจะมีเพื่อนๆหลายๆท่านคงเป็นเหมือนผม เคยซื้อของมาแล้วใช้ไม่ได้กองเอาไว้ เห็นทีไรก็ช้ำใจ  ครั้นจะไปประจานกันให้หนำใจก็ไม่อยากทำ หวังว่าท่านก็คงจะปรับปรุงหน่อยนะครับ หากวันนึงมีคนโวยขึ้นมา 1คน แล้วคนที่เคยเจอมาเหมือนกันโวยตามๆกันมาก็อาจทำให้มีผลไม่ดีตามมาแน่ครับ
ผมซื้อของผ่านebayเยอะมากครับ คนขายในนั้นกล้วFeedback ที่เป็นลบมาก เพราะหากมีFeedback ลบ1ครั้งมันจะติดตัวในการขายของของเขาไปตลอด แต่เวปบ้านเรา ยังไม่ถึงขั้นนั้นครับ แต่ผมเชื่อนะว่าอีกหน่อย บ้านเราก็ต้องมีแบบนั้นซักวัน ขออภัยหากข้อความเหล่านี้กวนใจเพื่อนๆครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 05:23:38 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
nutrjay
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 05:59:15 »

ผมเองก็เคยเจอครับ แถวๆนี้ล่ะครับ เพิ่งเอาไปเช็คมาเมื่อวาน ช่างบอกตกน้ำมาแล้ว สายแพร์เดินใหม่ อิอิ!!!

แต่ใช้งานยัง OK ผมก็ OK ไม่โกรธไม่เคือง

ผมซื้อของจาก ebay ทุกวัน เชื่อมั้ย แทบไม่เคยเจอของย้อมแมวเลย

เพราะเกิดเค้ายอมแมวขึ้นมาจริงๆ แล้วเราสามารถทำเรื่องขอเคลมได้

พ่อค้าใน Ebay จึงแทบหาคนโกงได้น้อยมากเลย แต่ใช่ว่าจะไม่มีเลย แต่สุดท้ายผมก็ทำเรื่องขอเคลมกลับมาได้ทั้งหมด ทุกครั้ง

ล่าสุดสั่ง DVD เกี่ยวกับการดับเพลิง 6 แผ่น จาก Ebay ผมยอมจ่ายแพงเพื่อให้เค้าส่งมาแบบลงทะเบียน กะว่าจะเช็คสถานะได้ แต่พ่อค้าหัวใสลักไก่ ส่งมาแบบธรรมดา แล้วเอาปากกาเขียนหมายเลขพัสดุมาเอง

ผมได้ทำเรื่องกับทาง Paypal ทาง Paypal ตัดสินให้ผมชนะ พร้อมทั้งต้องคืนเงินทั้งหมดกว่า 50 USD คืนผมทั้งหมด

แวะมาแบ่งปันประสบการณ์เฉยๆ ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 05:59:15 »

HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 07:21:19 »

ผมแถลงมั้งอึดอัดเหมือนกันเคยชื้อ2gไอ้เรารีบร้อนไม่ได้เช็คเห็นคุยดีมีหลักการเราก็สบายใจพอกับมาถึงบ้านวัตกำลังส่งดูโอ้โหแบต10ก้อนส่งhiออก3วัตต์โทรไปถามบ่ายเบี่ยงอยู่กับเค้าเช็คแล้วปกติดีไอ้เรามึนเลยไม่อยากมีเรื่องถือว่าฟาดเคราะห์ไปสามพันกว่า พอเปิดดูข้างในโอ้แม่เจ้า
อีรุงตุงนังไปหมด เข็ดบอกตรงๆว่าเข็ดจิงๆ ตั้งแต่นั้นมาไม่เคยเข้าไปดูของเจ้านี้อีกเลยแค่เฉียดยังผวาเลยขนาดมี6ดาวนะแต่ไม่ได้ช่วยอะไรเลย
                                                                   73

Hongkong
วัวป่า
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 07:37:10 »

ผมแถลงมั้งอึดอัดเหมือนกันเคยชื้อ2gไอ้เรารีบร้อนไม่ได้เช็คเห็นคุยดีมีหลักการเราก็สบายใจพอกับมาถึงบ้านวัตกำลังส่งดูโอ้โหแบต10ก้อนส่งhiออก3วัตต์โทรไปถามบ่ายเบี่ยงอยู่กับเค้าเช็คแล้วปกติดีไอ้เรามึนเลยไม่อยากมีเรื่องถือว่าฟาดเคราะห์ไปสามพันกว่า พอเปิดดูข้างในโอ้แม่เจ้า
อีรุงตุงนังไปหมด เข็ดบอกตรงๆว่าเข็ดจิงๆ ตั้งแต่นั้นมาไม่เคยเข้าไปดูของเจ้านี้อีกเลยแค่เฉียดยังผวาเลยขนาดมี6ดาวนะแต่ไม่ได้ช่วยอะไรเลย
                                                                   73

พอบอกชื่อผู้ขายได้บ้างไหมครับ  .... หน้าไมค์ หลังไมค์ ก็ได้  จะได้เป็นข้อมูลครับ

พ่อสอนว่า หากเป็นคนดีที่สุดไม่ได้ ก็อย่าเป็นคนเลว เป็นแค่คนธรรมดาก็พอ
Moto Lover
Hero Member

## มือปืน 11 มม. ##

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 08:02:05 »

ถูกต้องแล้วครับของดีและถูกไม่มีแน่นอน คงจะมีแต่ของดีราคาเป็นธรรม, ใน Ebay ผมก็เคยมีปัญหาซื้อของแล้วเจ้าของกระทู้ไม่ยอมส่งของให้ ระบบใน Ebay จะจัดการเองสุดท้ายก็ได้เงินคืนครบถ้วน

!-!5xAM3
Hero Member

นักวิทยุสมัครใจ ★ (̾●̮̮̃̾•̃̾) •●✿Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ✿●•

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 08:40:36 »

พอบอกชื่อผู้ขายได้บ้างไหมครับ  .... หน้าไมค์ หลังไมค์ ก็ได้  จะได้เป็นข้อมูลครับ
คนละรายการ แต่ ขอแจมด้วย  โกรธ  ยิงฟันยิ้ม

สรุปได้เลยว่า นายธีรพล ศิลาชัย ถูกแบนถาวร พบเจอห้ามซื้อขาย ใครเจอข้อความนี้แจ้ง admin ให้ทราบด้วย
x-japan.007[อat]hotmail.com

0862777977 
เป็นบุคคลฉ้อฉล กลโกง

۞
HS3ERP
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 08:49:06 »

ขอแจมเล็กน้อย
ซื้อมาจากในนี้แหละ
ตอนซื้อบอกว่า รับ-ส่งปกติ
(ที่จริงหมายถึงรับ -ส่ง EMS ปกติหรือเปล่า)
เพราะกดส่งแล้ววัตต์ ไม่ออก
เสียงรับแตก
บ่นไปงั้นแหละ
nan2531
Hero Member

ช่วยเหลือคนอื่นได้มากมาย อย่าลืมช่วยเหลือคนในครอบครัวนะ พ่อแม่

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 11:19:32 »

ขออนุญาติแสดงตัวครับ swr ตัวดังกล่าวเป็นของผมเอง จากกระทู้นี้
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=30761.0
ผมได้ขายไปและส่งแบบ ems ท่าน  saram ได้รับของแล้ว pm มาบอกว่า
สวัสดีครับผมได้รับ SWRแล้วแต่ สภาพที่มา แผงเข็มข้างในหลุดจากแป้น ต้องเปิดฝาไปดันเข้า เมื่อลองวัดดู มันกระดิกบ้างไม่กระดิกบ้าง  มันใช้การไม่ได้เลยครับ
ผมตอบไปว่า งานเข้าซิครับอย่างนี้ ก่อนส่งมันใช้ได้
ความจริงแล้วมันใช้งานได้จริงๆและผมได้เปิดเครื่องปรับทั้งสาม range 5w 20w 200w ให้ตรงกับเครื่องมือที่ผมมีอยู่
ภายในผมเห็นสายที่ถูกเปลี่ยนจากสายเดิมเป็นสายดูป๊องเส้นเล็กสำหรับตัวผมเองแล้วไม่คิดอะไรมันวัดได้ตรง ส่วนกาวตาช้างหยอดล๊อคไว้ที่ตัวปรับ ผมไม่ทราบว่าคนทำ ทำไว้ทำไมตอนที่ผมเอามาผมก็ไม่ได้แกะดู แค่เปิดฝาแล้วก็ปรับ rv สามตัวปิดฝาถ่ายรูป 

จากรูปนี้เป็นหลักฐานเดียวที่ผมมีว่า จอ เข็ม ไม่ได้หลุดก่อนที่จะส่งสินค้า
สำหรับตัวผมหากท่านใดซื้อของไปแล้วสินค้าไม่ได้เป็นไปตามที่โฆษณาหรือสินค้ามีปัญหา ให้ติดต่อมาทาง pm หรือโทรศัพย์หากตกลงกันไม่ได้ติดต่อมาหลายครั้งแล้วเบื่อ ผมอนุญาติให้เอ่ยชื่อได้ในเวปที่ขายครับ

ท่าเรือสื่อสาร รับซ่อม ทางไปรษณีย์เครื่องมือพร้อม 0817727648
452/7 ม.2 ถ.จอมพล ป. ต.สามเรือน อ.บางปะอิน จ.อยุธยา 13160
สุพจน์ แก้วเงิน ธ กรุงเทพ สาขาท่าเรือ 3870528936
ขออภัยหากไม่ตอบ pm
saram
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 13:01:01 »

ขออนุญาติแสดงตัวครับ swr ตัวดังกล่าวเป็นของผมเอง จากกระทู้นี้
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=30761.0
ผมได้ขายไปและส่งแบบ ems ท่าน  saram ได้รับของแล้ว pm มาบอกว่า
สวัสดีครับผมได้รับ SWRแล้วแต่ สภาพที่มา แผงเข็มข้างในหลุดจากแป้น ต้องเปิดฝาไปดันเข้า เมื่อลองวัดดู มันกระดิกบ้างไม่กระดิกบ้าง  มันใช้การไม่ได้เลยครับ
ผมตอบไปว่า งานเข้าซิครับอย่างนี้ ก่อนส่งมันใช้ได้
ความจริงแล้วมันใช้งานได้จริงๆและผมได้เปิดเครื่องปรับทั้งสาม range 5w 20w 200w ให้ตรงกับเครื่องมือที่ผมมีอยู่
ภายในผมเห็นสายที่ถูกเปลี่ยนจากสายเดิมเป็นสายดูป๊องเส้นเล็กสำหรับตัวผมเองแล้วไม่คิดอะไรมันวัดได้ตรง ส่วนกาวตาช้างหยอดล๊อคไว้ที่ตัวปรับ ผมไม่ทราบว่าคนทำ ทำไว้ทำไมตอนที่ผมเอามาผมก็ไม่ได้แกะดู แค่เปิดฝาแล้วก็ปรับ rv สามตัวปิดฝาถ่ายรูป 

จากรูปนี้เป็นหลักฐานเดียวที่ผมมีว่า จอ เข็ม ไม่ได้หลุดก่อนที่จะส่งสินค้า
สำหรับตัวผมหากท่านใดซื้อของไปแล้วสินค้าไม่ได้เป็นไปตามที่โฆษณาหรือสินค้ามีปัญหา ให้ติดต่อมาทาง pm หรือโทรศัพย์หากตกลงกันไม่ได้ติดต่อมาหลายครั้งแล้วเบื่อ ผมอนุญาติให้เอ่ยชื่อได้ในเวปที่ขายครับ

ก็ผมรับของมาสภาพมันเป็นอย่างที่แจ้งไปจริงๆ ผมPM ไปแจ้งท่านแบบนั้น ท่านก็ตอบแต่เพียงว่า งานเข้าซิครับอย่างนี้ ก่อนส่งมันใช้ได้ แล้วแบบนี้จะให้ผมทำอย่างไรล่ะครับ ในเมื่อเขายืนยันว่ามันใช้ได้ ผมเสียเงินไป รับของแต่ใช้ไม่ได้ ก็ไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไร 
วัวป่า
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 13:12:54 »

คนละรายการ แต่ ขอแจมด้วย  โกรธ  ยิงฟันยิ้ม

สรุปได้เลยว่า นายธีรพล ศิลาชัย ถูกแบนถาวร พบเจอห้ามซื้อขาย ใครเจอข้อความนี้แจ้ง admin ให้ทราบด้วย
x-japan.007[อat]hotmail.com

0862777977 
เป็นบุคคลฉ้อฉล กลโกง

อ่อ  ... ตามไปดูกระทู้มาแระ..

หน้า: [1] 2 3 ... 8
  พิมพ์