HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
05 ตุลาคม 2024, 22:27:01 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม..ช่วงนี้มีแต่คนโกง  (อ่าน 2684 ครั้ง)
nutrjay
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 16:41:13 »

ถ้าผมขอแนะนำเว็บมาสเตอร์น่ะครับ
ต้องจัดระเบียบใหม่ครับ  คือ ให้ผู้ที่ต้องการสมัครสมาชิกถ้าสมัครธรรมดาซื้อได้อย่างเดียว  แต่สำหรับผู้ที่ต้องการจะเปิดการขายไม่ว่าจะหัวข้อมวิทยุ  หรือตลาด 24 ชั่วโมง  ให้ส่งสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนและสำเนาบัญชีธนาคารไปให้ เว็บมาสเตอร์ ก่อนจึงจะสามารถเปิดขายของได้ครับ  เวลามีปัญหาตามตัวง่ายครับ  ดีกว่าไม่ทำอะไรเลยใช่ไหมครับ  ยิ้ม
ในเรื่องนี้เคยมีคนเสนอมานานแล้วนะครับ  แต่ก็เงียบไป

แค่นั้นก็ยังไม่พอครับ

ต้องส่งทั้งสำเนาบัตรประจำตัวประชาชน + สำเนาบัญชีธนาคาร ที่ใช้ในการซื้อขาย

ชื่อต้องตรงกัน ครับ จากนั้น Admin ก็เปลี่ยน สถานะให้ผู้ขายผู้นั้น เป็นผู้ขายที่ลงทะเบียนกับทางเวปเรียบร้อยแล้ว

แต่ก่อนที่ Admin จะปรับสถานะให้ ต้องมีการตรวจสอบความถูกต้องก่อนนะครับ ว่าไม่ได้มีการปลอมแปลงมาครับผม

และที่สำคัญ หมายเลขบัญชีนั้น จะเปลี่ยนทีหลังไม่ได้ครับ เพราะ Admin จะเขียน กำกับไว้ที่ สถานะของสมาชิกเลย หากเปลี่ยน ต้องส่งเอกสารแจ้งทาง Admin อีกครั้ง

หากผู้ขายให้โอนไปบัญชีอื่น สันนิษฐาน ไ้ดเลยครับ ว่าอาจจะไม่ปลอดภัย!!!

แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น มันก็ป้องกันได้แค่ระดับนึงเท่านั้นเองครับ

ผมว่า Admin น่าจะ Updat module สำหรับ SMF บ้างก็ดีนะครับ มันมี โหวต + - ให้กับสมาชิกได้ครับ

แต่อีก หลายๆ Module ดีเหมาะสมสำหรับเวปนี้ครับ

ผมพูดจริงๆ เวปนี้เป็นเวปที่มีการโกงกัน เยอะมากที่สุด เท่าที่ผมเคยเข้าหน้าซื้อขายของแต่ละเวปเลยครับ

กระทู้ซื้อขาย ผู้ขาย ควรสมัครสมาชิกมากกว่า 30 - 60 - 90 วันแล้วถึงจะสามารถตั้งกระทู้ได้ น่าจะดีกว่าครับ!!! ป้องกันผู้ขายใหม่ๆ เข้ามา เพื่อขาย แล้วหนีจากไป

ฝากไว้เท่านี้ครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 16:41:13 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
piyawat.2231
Hero Member

ทะเลคลั่งฝังตะวันออก

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 16:42:08 »

พวกนี้จับได้ต้องประหารครับเจ้านาย

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 16:42:08 »

HS4TTX
Hero Member

อารีดอย

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 16:47:47 »

กระทู้ซื้อขาย ผู้ขาย ควรสมัครสมาชิกมากกว่า 30 - 60 - 90 วันแล้วถึงจะสามารถตั้งกระทู้ได้ น่าจะดีกว่าครับ!!! ป้องกันผู้ขายใหม่ๆ เข้ามา เพื่อขาย แล้วหนีจากไป
ไอเดียนี้ผมเห็นด้วยครับ อย่างน้อยก็ดูกันไปซักระยะหนึ่งก่อน

วิรัตน์ ศรีอาจ 95/1 ชุมชนนาอ้อย ซ.8 ถ.สกลนาแก ต.ธาตุเชิงชุม อ.เมือง จ.สกลนคร 47000
หมายเลขโทรศัพท์ 084-410 3639 (ระบบ 1 2-call)
e-mail: hs4ttx(แอท)hotmail.com <<Junya 386>>
กรุงไทย 858 0 25865 0 วิรัตน์ ศรีอาจ
mubee
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 16:53:10 »

คนโกงนั้นมัน อยู่ที่สันดานครับท่าน.....ท่านต้องพินิจพิเคราะห์ให้ดีๆถึงความน่าเชื่อถือของบุคคลคนนั้นครับ
ระวังติดเบ็ด กับคนที่หลอกลวงขาย สินค้าในเวปนะครับ  .....อันตรายมากๆครับ  หาว่าผมไม่เตือนนะครับ
ยิงฟันยิ้ม
เห็นด้วยกับพี่ครับ

รอบคอบ และมีสติ อย่าเห็นแต่ของถูกจนเกินไป อาจจะโดนหลอกเอาได้ครับ
เป็นคำเตือนที่ถูกต้องเลยครับ ของถูกและดีนั้นหายากมากครับ แทบไม่มีเลยก็ว่าได้ บางทีเห็นแก่ของถูกมากเกินไป มันก็มีความเสี่ยง
นัดเจอดูของ สบายใจสุดครับ ถ้าอยู่ไกลๆต้องให้ส่ง ต้องเช็คประวัติกันดีๆด้วย น่าจะช่วยได้ครับ
HS4TTX
Hero Member

อารีดอย

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 17:00:04 »

ทางที่ดีที่สุดคือทางลาดยาง เอ๊ย!!ไม่ใช่ ทางที่ดีคือซื้อขายกับคนที่อยู่ใกล้ หรือไม่ไกลกันมาก ไปมาหากันง่าย ดูสินค้า ตกลงซื้อขายกัน.ได้ของแล้วกลับบ้านด้วยความสบายใจ
hs1yhj
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 17:09:22 »

โกงไม่กลัว เพราะโกงได้ทีเดียว แต่ถ้าหลอกขายของไม่มีคุณภาพตามทีแจ้งไว้ มันน่ากลัวกว่า เพราะมีคำแก้ตัว ว่าเครื่องปกติ แล้วยังขายของต่อไปเรื่อยๆ เหมือนเสียค่าโง่เลย

สุทธิศักดิ์ พณิชประเสริฐ   30  หมู่ 8 ตำบล ปงน้อย  อำเภอ ดอยหลวง จังหวัด เชียงราย 57110 sutthisak.pa(แอท)hotmail.com โทรศัพท์ 081-7473953 , 086-6897460
somchay
Hero Member

สบ2.

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 17:15:12 »

ไม่โดนกับตัวเองไม่รู้หรอกครับ

โปรดพิจารณาให้ดีซื้อแล้วไม่รับคืน

0817575075
jim
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 17:18:16 »

ทางที่ดีที่สุดคือทางลาดยาง เอ๊ย!!ไม่ใช่ ทางที่ดีคือซื้อขายกับคนที่อยู่ใกล้ หรือไม่ไกลกันมาก ไปมาหากันง่าย ดูสินค้า ตกลงซื้อขายกัน.ได้ของแล้วกลับบ้านด้วยความสบายใจ
แต่มันก็ไม่เสมอไปใช่เปล่าเพราะสำหรับท่านกับผมหรือผมกับท่านอื่น ผมไม่เป็นนะ แต่ที่ผมโดนนะไม่ไม่เคยลงแจ้ง++++555555
9chet
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 22:34:26 »

ช่วงนี้เยอะมากจริงๆ แต่ยังพอดูออก
อย่างน้อย พวกสมัครปุ๊บขายปั๊บ อย่าหวังได้เงินผม
เว้นแต่ยินดีเปิดเผยตัวและพิสูจน์ได้

พวกที่ขายถูก ขายด่วน ไม่ลงเบอร์ รูปเก่าถ่ายมานาน รูปไม่ชัด พอดีมี???  ให้ระวังเป็นพิเศษ

ถ้าเป็น รูปถ่ายใหม่ มีเบอร์บ้าน ตรวจสอบชื่อและเบอร์ ได้จากกูเกิล เบอร์ใช้มานาน
มีประวัติซื้อขายที่ดี จะน่าเชื่อถือมากกว่า
hs5xqw
Hero Member

หยุดออกอากาศ 1 ปีเนื่องจากเปิดรีพีชเตอร์ไม่ผ่าน

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 23:05:33 »

ก็อย่างว่านะ พูดไปก็ไม่จบ แค่ระวัง รอบคอบกว่านี้ คนขายก็อยากได้เงิน คนซื้อก็อยากได้ของ ส่วนราคาก็อยู่ที่ใครจะรับได้ คนจ้องที่จะโกงก็รออยู่ แต่ถึงอย่างไรก็ได้แต่คิดอยู่เสมอว่า...สังคมเรายังมีคนดีๆอีกเยอะ...

เห็นด้วยอย่างแรง

เยธรรมาเหตุปะภะวา
ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ พระศาสดาแสดงเหตุแห่งธรรมนั้น
         และความดับแห่งธรรมนั้น

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์