HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
08 ตุลาคม 2024, 23:40:08 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนหลอกขาย เครื่อง FT-416 บอกว่าใช้ได้ดี(ตกลงกันได้แล้วทั้งสองฝ่าย)  (อ่าน 16579 ครั้ง)
E27 BZJ
Hero Member

ตายในสนามรบเป็นเกียรติของทหาร

« ตอบ #60 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010, 21:02:51 »

ขออนุญาตนะครับ อ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึกเห็นใจทั้ง 2 ฝ่ายครับ บางทีขายด้วยภาพหรือคำอธิบายก็ไม่สามารถอธิบายได้หมด 10 ปากว่าไม่เท่ามือคลำ บางทีดีของคนนึงแต่ก็อาจดีไม่พอของอีกคนนึง ปัญหาเลยเกิด ฝ่ายคนขายผมก็เข้าใจความรู้สึกนะครับเนื่องจากเครื่องออกไปเป็นเดือน ไปทำอะไรมาก็ไม่รู้ เกิดทำเสียเองแล้วจะให้เขารับผิดชอบก็ไม่ยุติธรรมกับเขา เขาจึงอยากตรวจสอบดูก่อน หากไม่ได้ทำอะไรเสียหายทุกอย่างเหมือนตอนส่งให้เขาก็บอกว่ายินดีจะรับผิดชอบ ฝ่ายคนซื้อเห็นบรรยายว่าปรกติ ก็คาดหวัง ปรากฎว่าเทียบกับเครื่องอื่นมันไม่ปรกติอ่ะ คริ คริ อืมเอางี้ดีกว่ามั๊ย ท่าน HS4LRA คืนเครื่องให้เขาไปก่อนให้เขาตรวจดู หากท่านไม่ได้ทำอะไรจริง และเครื่องอยู่ในสภาพเดิมจริง แต่เขาไม่ยอมคืนเงินให้ ก็เท่ากับว่าเขาโกงโดยสมบูรณ์แบบ คราวนี้ว่าได้เต็มปากเลย ที่ผมคิดอย่างนี้ เพราะว่าหากเขาตั้งใจโกงท่านวันนั้นที่ท่านโอนเงินมาเขาก็จะไม่ส่งของให้ท่าน เหมือนกระทู้อื่น ๆ ที่เป็นปัญหากัน ครั้นจะให้เขาโอนเงินมาให้ท่านก่อน ท่านจะรับปากเขาไหมว่าหากเขาตรวจเช็คแล้วปรากฎว่าเสียเพราะท่านทำ ท่านจะโอนเงินคืนเขา งงมั๊ยหล่ะ ชักงงและ เท่านี้ก่อนและกัน ไปกินยาก่อน
*จากผู้ไม่มีส่วนได้เสียทางใดเลย เห็นทะเลาะกันใหญ่โต เผื่อความคิดผมจะเป็นอีกหนึ่งทางออกที่จะแก้ปัญหาได้ ขอบพระคุณครับ

+100 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

0814781916 Dtac
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #60 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010, 21:02:51 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS4LRA
Hero Member

ไม่เน้นขายครับ หาซื้ออย่างเดียว

« ตอบ #61 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010, 21:55:28 »

งั้นผมจะทำตามที่สมาชิกเสนอ  ผมจะส่งเครื่องกลับไปให้เขาวันจันทร์  โดยส่ง เป็นลงทะเบียน
จากนั้นเมื่อสมาชิตรวจสอบเรียนร้อยผมจะรอคำตอบครับ

แล้วถ้าผมติดต่อเขาไม่ได้เหมือนที่ผมโทรหาพี่เขาไม่ติดหล่ะครับ หลักประกันตัวใดที่จะทำให้ผมไม่
ศูนย์ทั้งเงินและของหล่ะ    พอจะมีทางออกในส่วนนี้ไหม

แต่ไม่เป็นไรผมจะส่งของไปวันจันทร์  พร้อมเลขบัญชีเขาเช็คดูแล้วคงจะโอนมาให้ผมหละมั้งครับ

ที่อยู่ จัดส่งของ มั่นใจส่งของมาได้เลย
นายประพันธ์   สาวิสัย
โรงเรียนมารีย์พิทักษ์อุดรธานี (ห้องทะเบียน)
438 ซ.พฤกษชาติ ต.หมากแข้ง
อ.เมืองอุดรธานี จ.อุดรธานี 41000
โทร 089-9435724
ธ.กรุงไทย สาขาตลาดหนองบัว  426-0-09083-6
« ตอบ #61 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010, 21:55:28 »

HS4LRA
Hero Member

ไม่เน้นขายครับ หาซื้ออย่างเดียว

« ตอบ #62 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010, 22:01:10 »

สมาชิกที่เข้าดูกระทู้คงจะเป็นพยานให้ผมได้ครับ

ยังไงจัดส่งไปวันจันทร์นี้หล่ะครับ
clarkkent
Hero Member

« ตอบ #63 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 10:19:37 »

ขออนุญาตอีกสักรอบครับ..การซื้อขายบนอินเตอร์เน็ตมีความเสี่ยงครับ แม้กระทั่งคนที่ซื้อขายกันมานานก็ยังต้องแบกรับความเสี่ยงกันอยู่ดี แม้คนที่ไม่เคยโกงก็อาจจะโกงได้ ถ้าท่านตามกระทู้นี้ให้ดีครับ เพราะฉะนั้นการหาหลักประกันคงจะยากอยู่ครับ แต่ผมเห็นว่าคนโกงส่วนใหญ่จะไม่โกงครั้งเดียวครับ ถ้าหากเขาทำจริงและเพื่อนสมาชิกท่านอื่นว่าเขาทำ ท่านก็จะได้แนวร่วมครับ เมื่อคนส่วนใหญ่ว่าเขาโกง (สมมุตินะครับ) เขาก็จะไม่มีที่ยืนบนเวปแห่งนี้เป็นการฆ่าตัวตายบนเวปชัด ๆ และคนส่วนใหญ่ก็จะเชื่อถือและสนับสนุนท่าน ในทางกลับกันถ้าหากปัญหาอยู่ที่ท่าน ท่านก็จะฆ่าตัวตายบนเวปเช่นเดียวกัน ผมชอบคำพูดหนึ่งซึ่งอ่านจากกระทู้ไหนจำไม่ได้ เขากล่าวว่า โกงผมครั้งหนึ่ง ผมมีเพื่อนเพิ่มขึ้นอีก เป็นสิบเป็นร้อย...และแน่นอนครับการโพสต์บนเวปก็จะเป็นหลักฐานอย่างดี และเพื่อนสมาชิกที่อ่านก็จะเป็นพยานให้ท่านเอง รวมถึงตัวผมด้วย ถ้าหากเกิดการโกงจริงผมเชื่อว่า เพื่อนสมาชิกทั้งหลายรวมทั้งผมด้วยคงจะประณามคนโกง และเวปมาสเตอร์ก็น่าจะแบน(คนโกง) ไม่ให้เขาหรือใครมีที่ยืนบนเวปแห่งนี้ ว่าจะพิมพ์นิดเดียวยาว..เลย พิมพ์มากชักงง ตัวเองแค่นี้นะครับ QRU 73
mubee
Full Member

« ตอบ #64 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 10:57:33 »

ไม่ได้ได้ว่าท่านตั้งใจโกง ผมโทรท่านวันนี้เป็นวันที่สอง  ไม่รับโทรศัพท์
เครื่องท่านผมไม่ได้แปลงสภาพ แต่อาการเป้นอย่าที่ผมแจ้ง ที่บอกว่านำเครื่องมาแล้ว 1 เดือนผมก้อไม่ได้เถียง
หลังจากที่ผมโทรหาท่าน จำได้ไหมท่านบอกผมว่าเครื่องใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหา ผมแจ้งว่าผมรับ
ร่มโพธิ์ทอง หรือสถานีตำรวจได้ไม่เต็มจอ  แต่เอาเครื่องพี่ชายมาลองมันรับได้  วัตต์ผมลองวัด ได้จริงครบ
แต่ส่งเปิดรีพิสเตอร์ก้อไม่ได้ ที่ได้ลองเครื่องช้าเนื่องจาก   ผมได้เดินทางไปที่ ชะอำ  แล้วไปหนองบัวลำภู
วันนี้ก้อติดผมอบรม  รอคำอิบายอาการจริง  จากท่านอยู่  ความผิดผมเองที่เชื่อใจ แล้วลองเครื่องช้าไป 
ให้ผมส่งเครื่อไปให้ท่านเช็คผมคงต้องคิดดูแล้วหล่ะครับ  0899435724

แล้วตกลงว่าท่านจะคืนเครื่องหรือไม่ครับ..
ผมไม่ได้เอามาเช็คแส่วส่งกลับคืนท่าน แต่ผมจะเช๊คเพื่อดูเครื่องที่รับคืนสภาพเป็นยังไง ถ้าทุกอย่างปรกติเหมือนเดิม ผมก็จะคืนเงินให้ท่าน
ท่านไม่ต้องกลัว..ผมซื้อขายในนี้มานานกว่าท่านแนอน..
   ผมก็จริงใจที่สุดแล้ว...
เรื่องโทรศัพท์ผมได้แจ้งแล้วว่าไม่ได้พกติดตัว โรงกลั่นห้ามนำเข้าพื้นที่ ถ้าท่านรู้จักโรงกลั่นน้ำมันคงจะเข้าใจว่าทำไมไม่พกโทรศัพ..
และอีกอย่างก็อยากให้เป็นข้อมูลกับเพื่อนที่สามาชิกที่จะขาย หรือ ซื้อของได้อ่านเป็นอุทาหรธ์ เป็น กรณีศึกษาไว้ด้วย..

ท่านอ้างเครื่องที่ผมซื้อมาจากเพื่อนสมาชิก กลัวผมเอาเครื่องท่านมาเปลี่ยนใส่ในอ่ะดิ   
เดียวจะโพสรูปให้เพื่อนสมาชิกดู     จะได้รู้ที่สภาพภายในจากรูปถ่ายท่านว่าเหมือนเดิมไหม

ตรงนี้ท่านไม่ต้องแกะเครื่องก็ได้ ถ้าทุกอย่างปรกติเหมือนเดิม .. ให้ส่งกลับมาได้เลยเดี๋ยวผมแกะตรวจสอบเอง ถ้าไม่มีอะไรผิดปรกไปกว่าในภาพทุกอย่าง ก็ถือว่าผมผิด แล้วผมจึงจะมาขอโทษท่านในกระทู้นี้ทีหลัง..
เรื่องเงินได้คืนเเต็มจำนวนเหมือนเดิมแน่นอน ถ้าเครื่องเหมือนเดิม อุปกรณ์ครบ..
และท่านอย่าลืมตอบคำถามผมด้วยน่ะครับ..

1.เครื่องไม่เคยถูกแกะใช่หรือไม่?
2.อุปกรณ์ทุกอย่างยังอยู่ครับ ใช่หรือไม่ ย้ำน่ะครับทุกอย่าง แม้แต่แบตที่ท่านบอกว่าเสีย ก็ต้องอยู่?
3.หลังจากวันที่ 21 กค.ท่านไม่ได้ใช้เครื่องนี้เลยใช่หรือไม่?
4.ท่านมาทราบอีกครั้งว่าเครื่องใช้งานไม่ได้ วันไหน?

และช่วยดำเนินการส่งกลับคืนให้ผมภายในพรุ่งนี้ด้วยน่ะครับ..อย่าเก็บไว้ให้สะเทือนใจท่านเลยถ้ามันไม่ดีจริง..

หรือถ้าท่านอื่นมีอะไรแนะนำ ผม และ คู่กรณีก็เชิญได้น่ะครับ..เปิดใจรับฟังทุกความคิดเห็น..
หลังจากนี้คงจะไม่ว่างแล้วผมต้องเตรียมตัวเดินทางพรุ่งนี้เช้ามืด...
ต้องขออภัยถ้าไม่ได้เข้ามาตอบช่วงนี้
ขอบคุณ

เจ้าของเครื่องแฟร์ดีครับ เป็นผมเอาเครื่องไปนานขนาดนี้คงไม่ไหว อีกอย่างวัดกำลังส่งออกครบๆไม่แน่ใจว่าเสา หรือสายนำมีปัญหาหรือเปล่า แล้วคงกังวลใจถ้าโดนดีสงไปแล้วเจอคนที่มีเจตนาไม่ดี สับใส้ในคงจะแย่ ถ้าซื้อของมือสองพวกนี้ซื้อมาควรทำใจแลทดสอบให้พอใจดีที่สุดครับ ลองให้เต็มที่มีปัญหาจะได้แจ้งกันก่อนเต็มที่ไม่ควรเกินห้าวันเจ็ดวันแฟร์สุด นานกว่านี้ไม่ไหว หล่นหรือเปล่าโดนน้ำหรือเปล่านี่เราไม่มีทางรู้ได้เลยจริงๆครับ
อย่างไรก็ลองดูครับจะได้จบๆไป ท่านคนซื้อก็ตอบท่านคนขายให้เค้าชื่นใจหน่อยตามที่เค้าถามท่านข้างต้น จะได้เคลียร์ๆกันนะครับ ยิ้มกว้างๆ
HS4LRA
Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 16:29:17 »

ขอขอบพระคุณ ท่าน clarkkent และ Mubee  ครับที่แสดงความคิดเห็น ผมซื้อเครื่องมาเพื่อใช้
แต่เครื่องใช้ได้ไม่สมกับว่าเครื่อใช้ได้ของเพื่อนสมาชิก  ผมไม่ได้ทำตกทำหล่นครับ

เดียวจะส่งรูปไปให้ดูแล้วพรุ่งนี้จะส่งไปให้พี่เขาดู ผมไม่รู้นะเครื่องเป็นอะไรก้อเจาของเครื่องรู้ดีนะครับ
คงให้พี่เขาพิจารณาเอา 
HS4LRA
Hero Member

« ตอบ #66 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 16:52:26 »

ครับก่อนส่งเครื่องกลับคืนให้พฃเพื่อนสมาชิกครับ

แบตแพ็ค อยู่ได้ 1 วัน

สภาพเครื่องครับ รับรีพิสเตอร์อุดร  ด้วยเสา 2 G

สภาพภายในครับ

การวัดกำลังส่งครับ

อุปกรณ์ที่ใช้วัด

แท่นชาร์ทและซองหนัง    รอยแตกแท่นชาร์ทผมแจ้งพี่เขาไปแล้วนะครับตั้งแต่ได้รับของ

HS4LRA
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 16:53:43 »

อุปกรณ์ทั้งหมดจะส่งไปให้พี่เขาในวันจันทร์  และจะรอคำตอบหลังจากที่พี่เขากลับมาจากอบรม
HS4LRA
Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 16:54:55 »

หวังว่าเพื่อนสมาชิกที่เคยซื้อของ คงอยากเอามาใช้ใช่ไหมครับ คงไม่ได้จะเอามาซ่อมนะครับ
ton_999
Hero Member

CALL CENTER 085-9958864

« ตอบ #69 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 06:47:18 »

โอนเงินก็มีทั้งดีและไม่ดีแบบนี้แหละคับผมละทำใจแล้ว
สู้ๆคับ

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์