HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
08 ตุลาคม 2024, 23:49:42 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนหลอกขาย เครื่อง FT-416 บอกว่าใช้ได้ดี(ตกลงกันได้แล้วทั้งสองฝ่าย)  (อ่าน 16618 ครั้ง)
HS4LRA
Hero Member

ไม่เน้นขายครับ หาซื้ออย่างเดียว

« ตอบ #40 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 15:59:46 »

ไม่ได้ได้ว่าท่านตั้งใจโกง ผมโทรท่านวันนี้เป็นวันที่สอง  ไม่รับโทรศัพท์
เครื่องท่านผมไม่ได้แปลงสภาพ แต่อาการเป้นอย่าที่ผมแจ้ง ที่บอกว่านำเครื่องมาแล้ว 1 เดือนผมก้อไม่ได้เถียง
หลังจากที่ผมโทรหาท่าน จำได้ไหมท่านบอกผมว่าเครื่องใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหา ผมแจ้งว่าผมรับ
ร่มโพธิ์ทอง หรือสถานีตำรวจได้ไม่เต็มจอ  แต่เอาเครื่องพี่ชายมาลองมันรับได้  วัตต์ผมลองวัด ได้จริงครบ
แต่ส่งเปิดรีพิสเตอร์ก้อไม่ได้ ที่ได้ลองเครื่องช้าเนื่องจาก   ผมได้เดินทางไปที่ ชะอำ  แล้วไปหนองบัวลำภู
วันนี้ก้อติดผมอบรม  รอคำอิบายอาการจริง  จากท่านอยู่  ความผิดผมเองที่เชื่อใจ แล้วลองเครื่องช้าไป 
ให้ผมส่งเครื่อไปให้ท่านเช็คผมคงต้องคิดดูแล้วหล่ะครับ  0899435724

ที่อยู่ จัดส่งของ มั่นใจส่งของมาได้เลย
นายประพันธ์   สาวิสัย
โรงเรียนมารีย์พิทักษ์อุดรธานี (ห้องทะเบียน)
438 ซ.พฤกษชาติ ต.หมากแข้ง
อ.เมืองอุดรธานี จ.อุดรธานี 41000
โทร 089-9435724
ธ.กรุงไทย สาขาตลาดหนองบัว  426-0-09083-6
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 15:59:46 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS4LRA
Hero Member

ไม่เน้นขายครับ หาซื้ออย่างเดียว

« ตอบ #41 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 16:28:49 »

เพิ่งเช็คกระทู้เจอ  ที่ทางอ้างสายขาดในมันคนละเครื่องครับ 
เครื่องนั้นผมไปชื้อมาจากสมาชิกหนองบัวลำภูอย่ารวมกันดี
เดียวจะถ่ายรูปให้สมาชิกดูครับ 

ผมมันคนชอบโกหกมั้ง เลยอ้างชื่อท่านมา อิอิ
เดียวจะทดสอบแล้วส่งให้เพื่อนสมาชิกดูครับ  ใครอยากรู้ PM  หรือ MSN ได้นะครับ
add_data(แอท)hotmail.com   คนแต่งเรื่องอย่างผมจะส่งรูปให้ดูครับ
« ตอบ #41 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 16:28:49 »

HS4LRA
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 16:32:39 »

ท่านอ้างเครื่องที่ผมซื้อมาจากเพื่อนสมาชิก กลัวผมเอาเครื่องท่านมาเปลี่ยนใส่ในอ่ะดิ   
เดียวจะโพสรูปให้เพื่อนสมาชิกดู     จะได้รู้ที่สภาพภายในจากรูปถ่ายท่านว่าเหมือนเดิมไหม

สมาชิกที่รับรองยินดีครับและขอบคุณ   
HS4LRA
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 16:46:29 »

เครื่องผมไม่ได้ดัดแปลงอะไร เย็นนี้สมาชิกเป็นพยานนะครับ จะส่งรูปให้ดูครับ แล้วเปรียบเทียบกันเองนะครับ 

สมาชิกน้อยๆๆ  ซื้อขายในเว็ปไม่บ่อย  เพราะไม่มีอะไรขาย ไม่มีอะไรซื้อ

ถ่ายรูปให้ดู  จะได้ไม่ว่าผมดัดแปลง สมาชิกพิจารณาเองนะครับ

ยังกับคำว่าไม่โดนเองไม่รู้ ครับผม   
HS4LRA
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 16:50:22 »

เก็บไว้พิจารณา  ซื้อของแล้วรีบตรวจสอบใช้งาน นะครับ 
อย่าบ่อยเนินนาน   แบบผม  ซื้อมาแล้วแจ้งอาการแล้ว เขาบอกดี
ก้อบ่อยไว้ไปเที่ยวต่างจังหวัดเฉย  เดียวดูรูปนะครับเปรียบเทียบกันครับผม
HS4Jgg
Hero Member

081-7233169 เวลา12:00-13:00 และหลัง 17:00 ครับ

« ตอบ #45 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 17:07:56 »

ไม่ได้ได้ว่าท่านตั้งใจโกง ผมโทรท่านวันนี้เป็นวันที่สอง  ไม่รับโทรศัพท์
เครื่องท่านผมไม่ได้แปลงสภาพ แต่อาการเป้นอย่าที่ผมแจ้ง ที่บอกว่านำเครื่องมาแล้ว 1 เดือนผมก้อไม่ได้เถียง
หลังจากที่ผมโทรหาท่าน จำได้ไหมท่านบอกผมว่าเครื่องใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหา ผมแจ้งว่าผมรับ
ร่มโพธิ์ทอง หรือสถานีตำรวจได้ไม่เต็มจอ  แต่เอาเครื่องพี่ชายมาลองมันรับได้  วัตต์ผมลองวัด ได้จริงครบ
แต่ส่งเปิดรีพิสเตอร์ก้อไม่ได้ ที่ได้ลองเครื่องช้าเนื่องจาก   ผมได้เดินทางไปที่ ชะอำ  แล้วไปหนองบัวลำภู
วันนี้ก้อติดผมอบรม  รอคำอิบายอาการจริง  จากท่านอยู่  ความผิดผมเองที่เชื่อใจ แล้วลองเครื่องช้าไป  
ให้ผมส่งเครื่อไปให้ท่านเช็คผมคงต้องคิดดูแล้วหล่ะครับ  0899435724

แล้วตกลงว่าท่านจะคืนเครื่องหรือไม่ครับ..
ผมไม่ได้เอามาเช็คแส่วส่งกลับคืนท่าน แต่ผมจะเช๊คเพื่อดูเครื่องที่รับคืนสภาพเป็นยังไง ถ้าทุกอย่างปรกติเหมือนเดิม ผมก็จะคืนเงินให้ท่าน
ท่านไม่ต้องกลัว..ผมซื้อขายในนี้มานานกว่าท่านแนอน..
   ผมก็จริงใจที่สุดแล้ว...
เรื่องโทรศัพท์ผมได้แจ้งแล้วว่าไม่ได้พกติดตัว โรงกลั่นห้ามนำเข้าพื้นที่ ถ้าท่านรู้จักโรงกลั่นน้ำมันคงจะเข้าใจว่าทำไมไม่พกโทรศัพ..
และอีกอย่างก็อยากให้เป็นข้อมูลกับเพื่อนที่สามาชิกที่จะขาย หรือ ซื้อของได้อ่านเป็นอุทาหรธ์ เป็น กรณีศึกษาไว้ด้วย..

ท่านอ้างเครื่องที่ผมซื้อมาจากเพื่อนสมาชิก กลัวผมเอาเครื่องท่านมาเปลี่ยนใส่ในอ่ะดิ  
เดียวจะโพสรูปให้เพื่อนสมาชิกดู     จะได้รู้ที่สภาพภายในจากรูปถ่ายท่านว่าเหมือนเดิมไหม

ตรงนี้ท่านไม่ต้องแกะเครื่องก็ได้ ถ้าทุกอย่างปรกติเหมือนเดิม .. ให้ส่งกลับมาได้เลยเดี๋ยวผมแกะตรวจสอบเอง ถ้าไม่มีอะไรผิดปรกไปกว่าในภาพทุกอย่าง ก็ถือว่าผมผิด แล้วผมจึงจะมาขอโทษท่านในกระทู้นี้ทีหลัง..
เรื่องเงินได้คืนเเต็มจำนวนเหมือนเดิมแน่นอน ถ้าเครื่องเหมือนเดิม อุปกรณ์ครบ..
และท่านอย่าลืมตอบคำถามผมด้วยน่ะครับ..

1.เครื่องไม่เคยถูกแกะใช่หรือไม่?
2.อุปกรณ์ทุกอย่างยังอยู่ครับ ใช่หรือไม่ ย้ำน่ะครับทุกอย่าง แม้แต่แบตที่ท่านบอกว่าเสีย ก็ต้องอยู่?
3.หลังจากวันที่ 21 กค.ท่านไม่ได้ใช้เครื่องนี้เลยใช่หรือไม่?
4.ท่านมาทราบอีกครั้งว่าเครื่องใช้งานไม่ได้ วันไหน?

และช่วยดำเนินการส่งกลับคืนให้ผมภายในพรุ่งนี้ด้วยน่ะครับ..อย่าเก็บไว้ให้สะเทือนใจท่านเลยถ้ามันไม่ดีจริง..

หรือถ้าท่านอื่นมีอะไรแนะนำ ผม และ คู่กรณีก็เชิญได้น่ะครับ..เปิดใจรับฟังทุกความคิดเห็น..
หลังจากนี้คงจะไม่ว่างแล้วผมต้องเตรียมตัวเดินทางพรุ่งนี้เช้ามืด...
ต้องขออภัยถ้าไม่ได้เข้ามาตอบช่วงนี้
ขอบคุณ

ตัวจริง...เสียงจริงครับ..โหลโหล081-7233169 เวลา12:00-13:00 และหลัง 17:00 ครับ
stanby 900 MHz ...
HS4LRA
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 18:45:17 »

ผมโทรหาไม่ติด
ท่านโอนเงินมาคืนผมก่อนสิ
เวลาซื้อเครื่องผมยังโอนก่อนเลย
ถ้าส่งไปไม่หายทั้งเงินทั้งเครื่องเหรอ
หรือกลัวผมโกหก ดูที่ PM ผมหน่อย  ที่ทำงานผมนะ
ตอนขายเราโอนให้ก่อนตอนจะส่งกลับไม่ยอมโอนเงินมาให้
ผมมั่นใจแหละว่าไม่ได้ปลียนใส่ใน  แต่เดียวส่ง รูปให้เพื่อสมาชิกพิจารณาเอง

ถ้าท่านกล้ารับประกันจริงก้อโอนเงินคืนมา    ผมโทรหาท่าน  ผมโพสไปท่านออนอยู่ทำไมไม่รับ ทำไมไม่ตอบหล่ะ
HS4LRA
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 18:48:23 »

เพื่อนสมาชิกหลายคนคงรอดูผลรับ

ลองคิดเป็นตัวท่านครับ ซื้อเครื่องเราโอนเงินก่อน
จะรับเครื่องคืนไม่ยอมโอนให้อิอิ

เครื่องมันเป็นอะไรมาท่านรู้อยู่แก่ใจแหละ  กล้าแสดงการรับผิดชอบ ต้องกล้าโอนเงินก่อน
กลัวผมไม่ส่งเครื่องคืนเหรอ  ผมทำงานตามที่ข้อมูลใน PM แหละตรวจสอบได้ 
หรือเช็คได้ นามเรียกขานผม ตรวจสอบได้ว่าผมอยู่ที่ไหน
HS4LRA
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 18:51:19 »

ผมส่งคืนท่านแน่นอนครับ แบตท่านส่งมาให้ผม จำสภาพได้ไหมหล่ะ
HS4LRA
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 18:55:09 »

กล้าแสดงความรับผิดชอบก้อกล้าโอนเงินมาก่อน
เหมือนตอนที่ผมซื้อท่าน ผมก้อโอนเงินก่อน
ยุติธรรมดี

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10
  พิมพ์