HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
09 ตุลาคม 2024, 16:29:38 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทราบหมายเลย EMS อาจทำให้ของเราสูญหายได้นะครับ  (อ่าน 1413 ครั้ง)
MOHAWK
Full Member

Happiness is the key to success.

« เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 09:55:55 »

ฝากถึงเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ หมายเลข EMS หากเปิดเผยสู่สาธารณชน อาจมีผู้ไม่ประสงค์จะออกนามนำไปเช็คใน internet แล้วนำหมายเลขไปรับที่ไปรษณีย์ปลายทาง ก่อนท่านได้นะครับ สังเกตจากที่ผมไปรับด้วยตนเอง บอก หมายเลข EMS กับ ชื่อนามสกุล ก็รับได้เลย สะดวกดีครับ แต่ก็มีช่องโหว่ ผมไม่ขอตำหนิเจ้าหน้าที่ที่ให้บริการนะครับ เขาอาจจำหน้าผม และสถาบันที่ผมทำงานได้ แต่ไม่อยากให้เกิดขึ้นกับเพื่อนสมาชิกครับ เงินอาจไม่เสียดาย แต่อาจเสียความรู้สึกกับของที่เราเฝ้ารอครับ  ถือว่ากันไว้ดีกว่านะครับ ไม่ซีเรียสครับ ด้วยความปรารถนาดีเฉยๆครับ  ยิ้มเท่ห์

HS3VJE อุบลราชธานี
Tel. 0610907483
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 09:55:55 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
ent
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 10:01:35 »

ems เค้าส่งถึงบ้านเลยมิใช่หรือ ถ้ามีคนไปรับเองที่ไปรษณีย์ก็ถือว่าผิดปกติ  ยิงฟันยิ้ม

มีตังค์ก็ซื้อ ไม่มีตังค์ก็จะซื้อ ครับ  ใจเย็นๆกันทุกๆคนนะครับ hs0ent  สุไหงโก-ลก  นราธิวาส   lazy-h + moxon
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 10:01:35 »

MOHAWK
Full Member

Happiness is the key to success.

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 10:03:27 »

ครับผม ลืมบอกไปว่า ผมทำงานในสถาบันแห่งหนึ่งซึ่ง ต้องมีเจ้าหน้าที่ไปรับ มาส่งต่อครับ อาจเกิดการล่าช้า เวลาผมจะรับของ ผมจะไปรับด้วยตัวเองครับ เพราะจะเร็วขึ้น ประมาณ 1 วันครับ
MOHAWK
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 10:08:16 »

ผมอาจระแวงมากไปก็ได้ แต่ในใจผมก็อยากให้เพื่อนสมาชิกบอกหมายเลข EMS ผ่านการ PM น่าจะปลอดภัยกว่านะครับ (แสดงความคิดเห็นครับ) ยิ้ม  แต่ก็ซื้อของมาเยอะแล้วแต่ยังไม่มีเหตุการณ์ดังกล่าวครับ มันฉุกคิดได้ก็เลยอยากเสนอความคิดเห็นนะครับ เผื่อมีประโยชน์บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2010, 10:10:49 โดย MOHAWK » บันทึกการเข้า
www.pa32
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 10:14:52 »

เรื่องเหล่านี้เคยเกิดขึ้นจริง ผมเคยประสบด้วยตนเอง ส่วนหนึ่งเกิดจากเจ้าหน้าที่ไปรษณีย์ไม่คิดว่าจะมีคนไปหลอกถึงไปรษณีย์ ไม่ต้องแจ้งเลข EMS หรอกครับ บอกแค่ชื่อที่อยู่ผู้รับก็พอ ให้เซ็นชื่อรับไม่ดูบัตรประจำตัวด้วย การแจ้งเลข EMS ด้วยความรอบคอบควรแจ้งในเมล์หรือ PM เท่านั้น ไม่ควรโชว์หน้าเว็ป ด้วยความเคารพครับ

POWER OF THE BLUES

HS 5 YWD
HS 5 YWD
Hero Member

ความดีไม่มีขาย..อยากได้ทำต้องทำเอาเอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 10:19:26 »

ส่วนมากบอกผ่านทาง PM อยู่แล้วครับ ไม่ให้ใครรู้นอกจากคนที่ซื้อของเรา...ถ้าไม่ถึงหรือว่าส่งของเช่นโมบาย ไปแล้ว กลายเป็น หมู เห็ด เป็ด ไก่ แล้วค่อยเอามาประจานกัน ...555+ ยิงฟันยิ้ม

HS5YWD ชมรม VR ท่าเหนืออุตรดิตถ์ CH 144.6625
ธ.กรุงไทยอุตรดิตถ์ เลขที่510-0-58781-4   นาย.MONTRI  PHOHIRUN  tel .086-9265462 หลังเที่ยงคืนห้ามโทร
HS 5 YWD
HS 5 YWD
Hero Member

ความดีไม่มีขาย..อยากได้ทำต้องทำเอาเอง

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 10:20:45 »

ถูกตองครับ เผอิญ มีคนเเบบนี้อยู่จริงๆ เพราะ เผลอๆ เราส่งเครื่องเบสให้ลูกค้า เเล้ว เเจ้ง EMS เเล้วมีคนไปรับเเทน ยุ่งเเน่นอนครับ ไปรษณีย์ ชดได้มากไม่เกิน 5000 บาทนอกจากจะประกันของด้วย

สมมุติถ้าชดใช้จริง 5000 บาท คงอยุ่..ยากน่าดู เพราะต้องตรวจสอบกันเป็นอาทิตย์
MOHAWK
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 10:21:06 »

ครับท่าน VCV ตอนนี้กำลังจัดหา อุปกรณ์ตั้งสถานีครับ คงต้องใส่โมบายก่อน เพราะตอนนี้ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง พักตามสวน พักตามปั๊ม พักตามรถบ้าง ช่วงนี้เดินทางบ่อย ใช้ handy ตั้งสถานีโมบาย ไปก่อนแล้วกันครับ ยังไงก็จะแวะ QSO นะครับ ได้ของใหม่มา คงเห่อเป็นธรรมดา  ยิ้มเท่ห์เม้ากับ สาย ซื้อท่าน zero ส่วนเสา ยังหาไม่ได้เลย ว่าจะเอาแบบไหน ว่าจะทำเอง ก็ไม่มี SWR วัด กัวเครื่องพังนะครับ มีไรแนะนำ เชิญได้เลยนะครับ เผื่อได้ QSO กันนานๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2010, 10:29:18 โดย MOHAWK » บันทึกการเข้า
www.pa32
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 10:21:36 »

การเช็คการเดินทางของพัสดุใครมีเลขก็เช็คได้ ฉะนั้น ผู้ซื้อกับผู้ขายควรรู้กันแค่สองคนจะดีมาก
zuzupop
Hero Member

. .hs5GpS

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 10:43:03 »

อื่มก็น่าคิดครับ......

..เค้าน์เตอร์ไปรษณีย์ที่ เเม่สาย ตอนส่งของทางเจ้าหน้าที่จะขอดูบัตประชานจดเลข13หลัก(ว่าเป็นผู้ส่งตัวจริง) มีหมาตำรวจมาคอยดม ทั้งคนที่มาส่งของเเละรับของ หรือถ้าไปรับเเทนกัน ก็ต้องมีบัตประจำตัวประชาของเจ้าตัวที่เป็นผู้รับของมาด้วย เจ้าหน้า ไปรษณี จึงจะเอาของมาไห้
(ผมเคยไห้น้องไปรับของเเทน ในกรณีที่เจ้าหน้าที่ไปรษณี มาส่งของเเล้วไม่เจอผู้รับ)

063 620 7945

ขอความกรุณา โอนเงิน ทางธนาคาร กสิกรไทย  วิชัย บุญใหญ่
สาขาเเม่สาย หมายเลข 176-2-35432-9

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์