HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
07 ตุลาคม 2024, 23:28:27 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 220 221 [222] 223 224 ... 297
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทองพูน นุโยนรัมย์ เปิดหน้ากากแก๊งค์โจรชั่วชญานิษฐ์ พิชิตศัตรู  (อ่าน 440078 ครั้ง)
pop30
Hero Member

ไม่แปลกที่จะทรนง ในเมื่อทุกสิ่งหามาเองโดยสุจริต

« ตอบ #2210 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 20:12:41 »

เจ้าที่ไม่ทำตามหน้าที่ หลักฐานมีครบ พยานบุคคลพร้อม แต่ไม่ยอมทำงาน ลาออกเถอะ คนที่อยากทำงานมีอีกเยอะและมีความสามารถมากกว่า

IT-System Engineer
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #2210 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 20:12:41 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #2211 เมื่อ: 11 กันยายน 2011, 22:55:13 »

ไปถึงไหนแล้ว

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
« ตอบ #2211 เมื่อ: 11 กันยายน 2011, 22:55:13 »

aoody
Newbie
*

« ตอบ #2212 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 14:36:37 »

เป็นกระทู้ที่ยาวมากเท่าที่ผมได้ติดตามมา  ต้องตัดให้ขาดเลยฉับๆๆ  อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล
HS3JBX
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #2213 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 17:59:26 »

เริ่มมีแอบเข้ามาดูลาดเลาแล้ว
Yuki-ame
Newbie
*

« ตอบ #2214 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 20:58:54 »

http://market.onlineoops.com/222556
ชญานิษฐ์ พิชิตศัตรู
บัญชีกรุงไทย  980-592-6206
โทร 0891376003

ว่าจะซื้อมาตั้งโชว์  ไม่ได้ตรวจสอบประวัติผู้ขายให้ละเอียด
มาผิดสังเกตด้วยเห็นว่า ไม่ได้รับหมายเลขEMS สักที  จึงเช็คประวัติดูน่ะครับ
พี่แกดังจริงๆ (ในความชั่ว)

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=68925.0
(ไม่ผิดตัวแน่นอน)

-----------------------------
http://www.tmtshop.com/index.php?page=category&category=7

ข้อมูลสินค้า คาดว่าcopyมาจากนี่ (และอาจซื้อสินค้าตัวอย่างมาจากเว็บนี้)
ถ้าสอบถามไปทางเว็บ เขาอาจมีข้อมูลที่อยู่ของ ชญานิษฐ์ พิชิตศัตรู

สอบถามนิดนะครับ ผมเห็นประกาศ

อ้างถึง
ถ้ามีใครเคยถูก ชญาณิษฐ์ พิชิตศัตรู โกงเงิน หรือ พี่ศักดิ์ ๐๘๐-๖๖๕๕๒๐๔ คุณศักดิ์ และอื่นๆๆที่มันแอบอ้าง หรือโอนเงินเข้าบัญชี ชญาณิษฐ์ พิชิตศัตรู หลอกให้โอนเงิน ซื้อของทางเวป กรุณาไปแจ้งความ ที่ส.น.ดังนี้

ก.ท.ม. ปริมณฑล
ส.น.คันนายาว
ส.น.ประชาชื่น
สน.ทุ่งสองห้อง
ส.น.ลาดพร้าว

ส่งสำเนาใบแจ้งความ และชื่อร้อยเวรที่รับแจ้งมาที่ kman_65(แอท)hotmail.com

อันนี้ เขาเป็นใคร เชื่อถือได้ไหมครับ?

ปล. เรื่องเงินผมไม่คิดมากครับ ผมพลาดเอง  แต่อยากให้ใึครก็ได้ลากมันมาเข้าตาราง ไม่อยากให้มีผู้เคราะห์ร้ายรายต่อไป
ตอนนี้ ชื่อ-สกุลมี  พยานมี  เลขที่บัญชี+หมายเลขโทรศัพท์ก็มี  ถ้าจะตาม ผมไม่คิดว่าจะตามไม่ได้หรอกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ตุลาคม 2011, 14:08:02 โดย Yuki-ame » บันทึกการเข้า
love post
Hero Member

« ตอบ #2215 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 11:03:21 »

ช่วยดันครับ แช่งแม่งให้ไฟดูด ;Dจมน้ำตาย ;Dไม่มีใครพบศพ :oแถมเห้ลากไปแดก เศร้า

จริงใจ ไม่ลอกอ   สุราษฎร์ธานี เมืองคนดีครับ
ธนชาติ  354-6-00783-5
กรุงไทย 808-0-32386-0 พงศ์เทพ HS 8 JYC
082-807-5280 GSM

ลุงขาว(ใบไม้คู่)
Hero Member

คนชั่วก็มีคนดีก็มาก รู้จักแต่ไม้รู้ใจ

« ตอบ #2216 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 14:09:23 »

นี่แหละการทำความชั่ว...ความเลว ของโคตรชั่ว ตระกูลนี้ ที่ถนัดมากและสะสมมานาน

Yuki-ame
Newbie
*

« ตอบ #2217 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 22:35:48 »

ผมจะเล่าพฤติกรรมของคนเป็นออทิสติกให้ฟังนะครับ ว่าเขาคุยกับผมยังไง

**บ่ายวันอาทิตย์**

วันนั้น ผมโทรไป ถามเรื่องไม้เท้าครับ ว่ายังมีสินค้าอยู่ไหม
เขาตอบมาว่า "สินค้าที่เสร็จแล้วไม่มีครับ ที่บ้านมีเด็ก ประกอบทิ้งไม่ได้   ถ้ามีคนต้องการ จึงจะประกอบให้ครับ"

ถามเรื่องระยะเวลา..
"ไม่นานครับ คือมันเป็นของสำเร็จรูปที่ชิ้นส่วนแยกกัน แค่นำมาประกอบ มีแค่ส่วนใบดาบที่ผมต้องปรับนิดหน่อยครับ"

ถามเรื่องออฟชั่นต่างๆ..
"คุณจะเอาแบบที่ปลายด้ามสลักรูป ร.๕ ด้วยไหมล่ะครับ และก็จะเอาหัวแบบเปิดได้ด้วยไหม?"

ผมตอบว่าไม่เป็นไร และถามว่า ไอ้หัวที่เปิดได้น่ะ ปกติเขาใช้ทำอะไร
"ผมยกตัวอย่างละกันนะครับ อย่างของอจารย์ผม ใช้เอาไว้ใส่ อัฐิของ..." (อะไรสักอย่างนี่ละ เขายกตัวอย่างมาจำไม่ได้)

ผมถามว่าส่วนใบดาบความยาวระบุได้ไหม อยากได้ยาวๆ เป็นลักษณะดาบไม้เท้า
"ความยาวของใบมีดคุณระบุได้ครับ  อย่างเพื่อนผม เขาใช้เป็นดาบฟันต้นกล้วย  ความยาวก็ประมาณ..... นิ้ว"

คุยต่ออีกนิดหน่อย...

"ถ้าคุณโอนมา ผมก็จะประกอบให้เลยครับ  พรุ่งนี้ผมมีธุระ แต่ตอนนี้ผมว่างพอดี "
"คืนนี้น่าจะเสร็จครับ  ผมจะนำของไปส่งให้พรุ่งนี้ และส่งหมายเลขEMSให้ครับ  พรุ่งนี้เป็นวันหยุดชดเชย ไปรษณีย์แถวบ้านผมยังเปิดรับพัสดุครับ  แต่เขาจะจัดส่งให้วันถัดไปคือวันอังคาร"

และก็คุยเกี่ยวกับรายละเอียดอีกนิดหน่อย จากนั้นก็ตกลงซื้อและโอนเงินไป....

สามชั่วโมงต่อมา พี่แกโทรมาบอกว่า
"คือ ใบดาบของคุณมันค่อนข้างยาว  ทำใบดาบออกมาแล้ว มันเห็นชัดว่าเบี้ยวน่ะครับ  คุณจะเปลี่ยนเป็น "เหล็กน้ำพี้" ไหมครับ?"

โอเค.. โอนเงินเพิ่มไปอีก 300 บาท

**วันจันทร์**
ยังไม่ได้หมายเลขEMS (ผมสั่งให้ส่งมาที่ไปรษณีย์ปลายทาง คือไปรับที่ไปรษณีย์)
คิดว่า รออีกสักวัน  เพราะถึงรับปาก แต่จริงๆคงยังทำไม่เสร็จ หรือไม่ว่างไปส่ง

**วันอังคาร**
ยังไม่ได้หมายเลข  และก็เริ่มเช็ค SMS ว่า ที่อยู่ที่ส่งไป ส่งถึงไหม
แปลกอย่างSMS มันขึ้นสีเขียวว่าส่งแล้ว  แต่ที่สถานะเขียนว่า "การส่งข้อความล้มเหลว"  ส่วนอีกฉบับเขียนว่า "กำลังรอข้อมูลการนำส่ง"
(มือถือผม ถ้าส่งติดจะขึ้น "ส่งข้อความสำเร็จ")

โทรตาม..  คุยไม่ค่อยได้ศัพท์ ว่าตกลงส่งสินค้าแล้วยัง แต่เขาขอโทษ บอกว่า
"ขอโทษด้วยครับ พอดีเมื่อวานผมมีไหว้ครู  ยุ่งทั้งวันน่ะครับ"
โอเค. เมื่อวานเป็นวันปิยะ  ไม้เท้าก็มีรูปร.5 เป็นไปได้ว่า ชญานิษฐ์ แกคงเป็นอาจารย์อะไรสักอย่าง  และเมื่อวานเป็นวันสำคัญ ต้องทำพิธีไหว้ร.5
คุยต่ออีกนิดหน่อย
"เดี๋ยวผมจะให้ลูกศิษย์ไปหาใบส่งพัสดุให้นะครับ แล้วก็บอกหมายเลขไปทางEMSครับ"

**วันพุธ**
ยังคงไม่ได้หมายเลข ลองโทร.. ไม่รับสาย
เปิดคอม พิมพ์ชื่อลงในเน็ตว่าแกทำงานอะไร...
เจอละ.. อาจารย์ชญานิษฐ์ พิชิตศัตรู   ชื่อดังมากกกก  
เป็นปรมาจารย์ต้มตุ๋นชื่อดัง โคตรตัวพ่ออาชญากร แห่งโลก Cyber(และเป็นทั้งโคตร)
เวรตะไลละ จากรูปที่เห็น  หน้านี้ไม่ผิดตัวแน่  (ที่สำคัญ มันกล้าโชว์หน้าหรางี้เลยเหรอฟะ)

**วันศุกร์**
ลองไปรับของที่ไปรษณีย์.. ไม่มีของ (มีก็แปลกละ)

==================================

ผมเคยได้ยินครับว่า คนเป็นออทิสติก บางคนจะฉลาดเรื่องใดเรื่องหนึ่งแบบสุดๆ  
สำหรับคนนี้  คงไม่ต้องบอกนะครับว่าเก่งเรื่องใด เรื่องเห้ๆแบบนี้นี่เอง

ผมเอง ค้าขายทางเน็ตมานาน โดนโกงครั้งแรกจากคนที่พูดจาได้น่าเชื่อถือที่สุดคนหนึ่ง
แต่ถ้าถามว่า แกเป็นคนฉลาดไหม?  ผมว่าไม่นะครับ
คือแกทำตัวเป็นปัญญาอ่อน และไปหลอกคนมีปัญญาได้  แต่ใครจะไปคิดครับว่า คนที่มันกล้าโชว์หน้าตัวเองพร้อมสินค้าแบบนี้จะเป็นโจร? (อะไรจะหน้าด้านปานนี้)
ชื่อบัญชีก็ให้มา  คุยก็คุยได้เป็นงาน ถามตอบได้เหมือนอับดุล
ที่สำคัญ แกเจาะตลาดวงแคบ เลือกสินค้าไม่มาก  แต่สามารถโกงคนได้  อันนี้ขอชมอย่างว่า แกเก่งการตลาดครับ เก่งในด้านดึงดูด (+ชักจูงให้หลงเชื่อ)

แต่ถ้ามองในความเป็นคนมีความคิด  แกไม่ใช่คนฉลาดเท่าไหร่หรอกครับ  เพราะดูแต่ละคนที่แกไปโกงและแอบอ้างชื่อมานะครับ
ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่   ตำรวจ  นักสะสมอาวุธ  คนเล่นปืน  เว็บชมรมปืน
หน้าก็โชว์ไว้หรา วันดีคืนดี ได้เป็นศพข้างถนนแน่นอน
ที่สำคัญ  เรื่อง"คดโกง"นี่  คนมีปัญญาที่คิดเป็น เขาไม่ทำกันครับ  เพราะขนาดพวกสัตว์มันยังไม่ทำเลย  คนที่ทำเรื่องแบบนี้ได้นี่..  ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรครับ

อย่างไรก็ตาม  ผมอภัยให้อาจารย์ชญานิษฐ์   สำหรับเงินที่โดนโกงไป ถือว่าทำทานละกันครับ  เพราะสมเพชเวทนาในวิถีชีวิตของวงศ์ตระกูลอรุณรัตนดิลก
และผมก็ขออวยพรให้อาจารย์ชญานิษฐ์(และพ่อแม่พี่น้อง)  สามารถเข้าคุกได้ขณะที่ยังครบ 32 และมีลมหายใจ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2011, 14:29:25 โดย Yuki-ame » บันทึกการเข้า
HS3JBX
Hero Member

« ตอบ #2218 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 08:52:59 »

โกหกคนอื่นว่าเป็นอาจารย์ มันดูไม่น่าเกลียดเท่าไหร่ แต่ตัวเองออกมาทำทีแกล้งเรียกตัวเองว่าอาจารย์
ทั้งๆที่ในความเป็นจริง "อาจม" ยังจะมีค่าในตัวมันเองมากกว่าคนที่หากินทางลวงโลก
    อยากจะสมัครกี่ยูสเซอร์ที่สมัครมาเถอะ แต่พฤติกรรมลวงโลกมันปกปิดไม่ได้หรอก
ลุงขาว(ใบไม้คู่)
Hero Member

คนชั่วก็มีคนดีก็มาก รู้จักแต่ไม้รู้ใจ

« ตอบ #2219 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 10:09:40 »

โกหกคนอื่นว่าเป็นอาจารย์ มันดูไม่น่าเกลียดเท่าไหร่ แต่ตัวเองออกมาทำทีแกล้งเรียกตัวเองว่าอาจารย์
ทั้งๆที่ในความเป็นจริง "อาจม" ยังจะมีค่าในตัวมันเองมากกว่าคนที่หากินทางลวงโลก
    อยากจะสมัครกี่ยูสเซอร์ที่สมัครมาเถอะ แต่พฤติกรรมลวงโลกมันปกปิดไม่ได้หรอก
อยากจะให้มันมาหลอกแดก...อาจารย์ขาวบ้าง...ทองพูนมีวิธีไหนบ้างช่วยแนะนำไอ้ชั่วตระกูลอรุณรัตนดิลกไอ้ตระกูลนรก พิชิตสัตว์ตรู อยากจะเสียเงินให้ไอ้พวกตระกูลชั่วนี้จริงๆเลย...ให้ตายซิ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 220 221 [222] 223 224 ... 297
  พิมพ์