HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 ตุลาคม 2024, 09:31:14 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 266 267 [268] 269 270 ... 297
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทองพูน นุโยนรัมย์ เปิดหน้ากากแก๊งค์โจรชั่วชญานิษฐ์ พิชิตศัตรู  (อ่าน 439532 ครั้ง)
wanley
Hero Member

« ตอบ #2670 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 16:10:39 »

ผมเองก็ได้ยินมานานนมว่ามันหลอกชาวบ้าน แต่ไม่ทราบว่ามีผู้เสียหายได้ดำเนินการแจ้งความเอาผิดมันได้บ้างหรือเปล่า  ก็ติดตามมายาวนานบางทีก็เคยคิดทำนองเดียวกันกับท่าน umnad เหมือนกัน ว่า ได้มีการแจ้งความไปกี่รายแล้ว มันติดขัดอะไรแบบไหน เฝ้ารอดูเหมือนกัน

ที่ผมรับรู้ได้แน่ๆเลยคือ รู้แต่ว่ามันเตรียมการมาหลอกโดยเฉพาะ แต่ผมไม่รู้จริงว่ามันได้หลอกใครได้สำเร็จแล้วมั่งหรือยัง

ผมเคยคิดว่าถ้าอยากรู้ว่าความจริงเป็นอย่างไร ผมคงต้องใช้วิธีโอนเงินไปซื้อของมันสักอย่างนึงแล้วให้มันโกงไปเลย แล้วก็ไปแจ้งความดำเนินคดีกับมัน  แล้วจะได้รู้ว่ามันติดขัดอะไรจะได้เอามาเปิดเผยสู่สาธารณะกันสักหน่อย ดีไหมครับพี่น้อง อิอิ ยิงฟันยิ้ม

วงจรอุบาท

โพสขายของ>เจรจาซื้อขาย > โอนเงิน >ไม่ได้ของ>แจ้งความ>ประกาศบนweb>โทรมาเจรจา>โอนเงินคืน>ถอนแจ้งความ>ลอยนวล>โพสขายของ>ตกลงซื้อขาย(เหยื่อราย.ใหม่)>........................................>>>>.ไม่จบสิ้

มีสักกี่คนที่เอาเรื่องถึงตำรวจ เพราะบางรายก็รายละ 6-700 บาท และบางรายก็หลักพันบาท
จะมีก็รายซื้อปืน(เถื่อน)เท่านั้นที่หนักหน่อย แถมแจ้งความก็เป็นเรื่องการซื้อ-ขายของที่ผิดกฏหมาย
ด้วย ทำให้หลายๆรายไม่กล้าไปแจ้งความ

ยังไม่จบ ทีหรือพี่กับคนนี้

นายวิญญู  ทับโทน HS8LKR บังสวรรค์
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #2670 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 16:10:39 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
umnad
Sr. Member

« ตอบ #2671 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 21:24:05 »

ไม่เข้าใจ..........จะให้เอาหลักฐานมาให้ดู คุณเป็นใครละครับ สำคัญขนาดต้องเอาหลักฐานมาให้ดูเลยหรือครับ
คุณมีเจตนาอะไรกันแน่....อยากรู้อะไรโทรมาสิครับ จะให้เอาหลักฐานมาเปิดให้ดู ผมให้ดูผมก็โง่สิครับคุณ
แล้วยังจะมาบอกอย่าเอาหลักฐานเท็จมาให้ดู .....คุณดูถูกกันมากไปเปล่า มือไม่พายอย่าเอาเท้าลาน้ำดีกว่า ฮืม ฮืม
[/quot
ขอโทษครับ ถ้าทำให้ท่านไม่พอใจ ผมเป็นมนุษย์เดินดิน ธรรมด๊าธรรมดา เหมือนคนอื่นๆนั่นแล
ผมเพียงเพื่อ อยากรู้ และอยากมีหลักฐานที่มัดตัวผู้กระทำความผิด โดยไม่ถูกฟ้องกลับ ไม่เดือดร้อนจากการช่วยเหลือเพื่อน เจตนาเพียงเท่านี้เอง แปลเป็นไทย
ก็คือเสือกคิดแทนคุณ และเสือกอยากช่วยในสิ่งที่คิดว่าพอมีทางช่วยเพื่อนๆที่หลงอุบายตื้นๆของเขาเท่านั้นเอง ท่านเข้าใจในเจตนาของผมแล้วหรือยัง
แล้วที่ท่าน ตอบกระทู้ แบบนี้ ผมว่าท่านใจเย็นๆ  ท่านอย่ามองผมว่า ผมเป็นแบบเดียวกับท่าน เหตุและผล ควรจะมี อารมณ์ ไม่ทำให้สิ่งต่างๆดีขึ้น และอารมณ์ ก็ไม่ได้ทำให้ปัญหาถูกแก้
สติ ครับต้องมีสติ เราถึงจะมีปัญญาแก้ไขปัญหา ท่านคงขาดสติ ท่านเลยไม่ใส่เบอร์โทรของท่าน แล้วดันให้ผมโทรหา ผมจะโทรไปหาแมวที่ไหนได้ล่ะครับ แล้วจำเอาไว้เป็นแนวทาง อย่าแสดงอารมณ์ อย่างนี้ใส่ใครๆเขา เขาจะมองถึงพื้นฐานสติ ของท่านออกได้ง่ายๆ ถ้าท่านคิดว่า ผมเสือก ผมขอโทษท่านอีกครั้งครับ ผมจบ และจะไม่คิดอะไรต่ออีก เปลืองรอยหยักของสมองครับ
ผมขอโทษครับ

Amateur Radio Chonburi
144.8125 CB 56
The bright blue group
« ตอบ #2671 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 21:24:05 »

birdz
Hero Member

เบิร์ด ศรีนครินทร์

« ตอบ #2672 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 22:36:16 »

ท่านคิดว่าท่านฉลาด คนอื่นเขาโง่ เขาเลยโดนลูกไม้ตื้นๆหลอกได้  ผมไม่ได้ใส่อารมแม้แต่สักนิด เพียงแต่คำพูดของท่าน และหลายๆท่านที่บอกว่า ทำไมไม่จบสักที รอดูมานานและ  ผมถามสักนิดว่า มันมีคนแบบนี้อยู่ในสังคมเรา ท่านก็เป็นสมาชิกคนหนึ่งในแฮมส์สยาม ท่านน่าจะมีความรู้มีความคิดก่อนที่ท่านจะพิมพ์อะไรออกมา หลายท่านโทรมาหาผมได้เพราะเขาฉลาดเขาดูที่ลายเซ็นต์ผม บางท่านมาหาผมถึงที่ทำงานเพราะเขาดูลายเซ็นต์ผม
ท่านบอกผมไม่ใส่เบอร์โทร ถ้าท่านคิดจะช่วยจริงๆ ถามจริงๆว่าท่านอ่านตั้งแต่หน้าแรกใหม ว่าเรื่องราวมันเป็นอย่างไร ถ้าอ่านท่านก็คงไม่มาพิมพ์ว่าทำไมเรื่องไม่จบสักที  การรวบรวมเอกสาร จากผู้เสียหาย การขอภาพวงจรปิด การไปดูที่เกิดเหตุ การขอเอกสารจากทางธนาคาร ท่านคิดว่ามันง่ายหรือครับ หรือท่านคิดว่า กระทืบมันก็จบ แล้วจะมีกฎหมายไว้ทำไมละครับ กระบวนการทางกฎหมายไม่ใช่จะทำกันวันเดียวเสร็จ การออกหมายเรียกก็ใช่จะทำได้ในวันเดียว ผมเสียใจที่สมาชิกเรา มาบั่นทรกันเอง ทุกวันนี้ของผมแทบไม่ได้ลงขาย เพราะวุ่นวายกับไอ้โจรรายนี้ ผมเป็นคนหนึ่งที่เคยโง่อย่างที่ีท่านว่า แต่ผมก้ได้เงินคืน บางท่านคิดว่า คุณเบิร์ดได้เงินคืนแล้วก็จบ บางท่านดูถูกขนาดที่จะโอนเงินจำนวนนั้นให้ผมเอง เพราะคิดว่าผมเห็นแก่เงินเห้นแก่ตัว ได้เงินคืนก้จบ ผมมีความคิดที่ว่า ไม่อยากให้ใครต้องมาโดนหลอกแบบผม เงินนะมันไม่เสียดาย แต่มันเสียความรู้สึก ซึ่งสำหรับผมมันเอาคืนไม่ได้ อย่างเดียวที่จะทำให้ผมหายจากการเสียความรู้สึกคือ เห้นมัน เดินเข้าคุก พร้อมกันทั้งขบวนการ ผมเงียบๆไม่ออกมาโพส นะ
ผมไม่อยากแบไต๋ให้ไก่ตื่น เหมือนที่่ท่านกำลังจะทำ บอกให้ผมเอาหลักฐานมาแบ ให้มันดูอยู่นี่ไง แล้วท่านจะมาน้อยใจทำไม ทำความดีนะ ไม่ได้อยู่ว่าทำให้ใครเห็น ทำแล้วให้ใครสรรเสริญ แต่อยู่ที่ว่าคิดจะลงมือทำหรือยัง  ถ้าท่านคิดว่าเรื่องของขยะสังคมมันเปลืองรอยหยักในสมองของท่าน ก็สุดแต่ท่านจะคิด  เอาเป็นว่าผมเป็นคนแบบนี้ ตรงๆ ไม่ใส่หน้ากาก หลายคนเคยเจอผมรู้ว่านิสัยผมเป็นไง  ถูกก้ว่าถูก ผิดก้คือผิด  และยอมรับผิด ไม่แก้ต้ว  ส่วนเรื่องคดีนี้ แง้ให้สักนิด เพราะผมรู้ว่า พ่อมันและตัวมันเข้ามาอ่านทุกวัน  อาทิตย์ที่ผ่านมา มีผู้เสียหานเพิ่มอีก 5ราย และทุกรายเข้าแจ้งความในพื้นที่ตัวเองเรียบร้อย เอกสารบางส่วน อยู่ที่ผม ต่อไปเป็นการเรียกสอบปากคำเพิ่มเพื่อโยงตัวผู้กระทำผิด เพราะคดีนี้ไม่ได้มี จำเลยแค่คนเดียว   เมื่อ มือแล้ว อยากรู้ไรโทรมาถามแล้วกันครับ แล้วอย่าบอกว่าผไม่ใส่เบอร์อีกหละ   อายเขา....... ยิ้มเท่ห์ 

นิทัศน์  ทองอร่าม  ธ. กสิกรไทย สาขา อิมพิเรียล     ร้าน สุนทรเฟรม ผลิตและจำหน่ายกรอบรูป
ที่อยู่  946ม.5 ซ. แบริ่ง 41 ต. สำโรงเหนือ อ. เมือง  จ. สมุทรปราการ  10270
TEL. 085-3499284  
เลขที่บัญชี กสิกรไทย  863-2-12073-8 สาขา อิมพิเรียล์เวอรสำโรง
 ( ไม่มีใครสูงกว่าเราถ้าเราไม่ก้มหัวให้เขาก่อน
birdz
Hero Member

« ตอบ #2673 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 22:58:15 »

ลืมบอกไป ผมไม่ใช่ตำรวจนะครับ เดี๋ยวหลายท่านจะสงสัยทำไมเอกสารมาอยู่กับผม ทำไมไม่อยู่กับเจ้าหน้าที่ เอกสารที่ส่งมาผมก็ส่งต่อให้เจ้าหน้าที่ตำรวจเรียบร้อย ผมแค่เป้นคนหนึ่งที่อยากจะเห็นขบวนการนี้จบลงอย่างสวยงาม  ไปกันทั้งครอบครัว และผู้สมรู้ร่วมคิด  .....เมื่อยมือ ปรกติ จะไม่อยากพิมพ์ยาวกว่าจะกดได้แต่ละตัวตาลาย  ขยิบตา ขยิบตา
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #2674 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 23:37:16 »

ถ้ามีการแจ้งความไว้แล้วหลายเจ้า ผมแนะนำให้ใครก็ได้ที่ดำเนินการอยู่ ไล่เปิดดูเวปที่มันโพสขายไว้ปริ้นสีลงA4ไว้ให้หมดทุกอันที่มันโพสไว้ทุกเรื่องทุกอย่าง ปริ้นแบบยกหน้าเพลทเวปมาเลย มันใช้เป็นหลักฐานได้  ถึงเราโดนหลอกไปน้อยนิดแต่มิจฉาชีพยังดำเนินการหลอกลวงต่อเนื่องอยู่ อย่าเพียงแต่เซฟไว้ให้ปริ้นออกมาเป็นกระดาษเก็บไว้เลย ยิ่งที่มีการปลอมบัตรอะไรต่างๆมากมายนั่นด้วย ปริ้นแยกเป็นเรื่องๆลงรายละเอียดกำกับไว้ส่งให้เจ้าหน้าที่ไปชุดนึงเราเก็บไว้ชุดนึง ไม่นานหรอกครับถ้าเราเข้าถูกจุดใช้หลักฐานประกอบให้เป็น ส่วนเวปไหนที่ใครโดนหลอกก็ไปแจ้งทิ้งไว้แบบไม่ต้องไปหวังผลไว้ให้เจ้าหน้าที่เขาเชื่อมโยงกันเอา เรื่องมันไม่ได้เล็กน้อยแค่หลอกขายของให้เราในราคาไม่กี่บาท แต่ปํญหาใหญ่คือมันเป็นภัยต่อเนื่องที่จะเกิดขึ้นกับผู้อื่นได้อีกอย่างไม่จบสิ้น

ให้มันเข้ามาอ่านเถอะ ไม่ต้องไปกังวลว่าไก่จะตื่นหรอกครับ มันตื่นแล้วหลับต่อไปหลายรอบแล้ว เรื่องแบบนี้ใครๆก็คิดออก มันอยู่ที่วิธีและพยานหลักฐานและทุกอย่างก็ชัดเจนอยู่แล้ว ส่งให้สื่ออิสระด้วย จัดหนักเลยครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม

HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #2675 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012, 10:10:51 »

ที่ท่านทั้งหลายแนะนำมา เป็นสิ่งเราทำมาหมดแล้ว และบางเรื่องที่เราคิดว่าเป็นการย่ำยีหัวใจคนไทยทั้งชาติ
เพราะพวกมันหมื่นสถาบันเบื้องสูง เราก็เคยแจ้งไปแล้ว แต่คำตอบที่ได้รับกลับคืนมา(แบบเสียดยเงินภาษีอากร)
คือ ให้ผู้เสียหายมาแจ้งความร้องทุกข์เอง
     เรื่องนี้ ถ้าใครอ่านสักนิด(ตั้งแต่)หน้า แรก จะไม่มีคำถามว่า พวกมันโกงอย่างไร หลอกอย่างไร ปลอมปลงอย่างไร
ใครเป็นผู้เสียหาย ใครเป็นผู้ถูกกระทำ ใครเป็นคนคอยรับผลประโยชน์
     ผมทำหน้าที่ปรุงอาหารแล้วยกเต็มสำรับมาตั้งตรงหน้า ท่านนั่งมองอย่างเดียวไม่อิ่มหรอกครับ กระทู้นี้ก็เหมือนกัน
ยาวเหยียดสองร้อยกว่าหน้า ถ้าท่านไม่อ่านแล้วจะเข้าใจได้อย่างไร เป็นกระทู้เปิด ไม่ต้องใช้พาสเวอร์ด ไม่ต้องเป็น
สมาชิกก็สามารถมองเห็นตัวอักษรและอ่านได้ทันที

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
birdz
Hero Member

« ตอบ #2676 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012, 12:23:21 »

ปวดหัวครับผม  ทำไม เวลาผมเข้ามาอ่าน ไม่มีเพื่อนสมาชิกโพสว่า ....ผมเจอมันอยู่แถวนี้ครับ....
....ผมเห็นมันแถวนี้ครับ ....ผมเช็คให้แล้วมันใช้มือถือแถวนี้ครับ......ผมเจอแต่  ติดตามมานานแล้วครับกับไอ้โจรคนนี้ ทำไมไม่จัดการกับมันเสียที....ทำไมมันไม่ติดคุกเสียที ......รอชม..รอจัดหนัก......
เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
ปวด.....กบาล....ครับ555+
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #2677 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012, 16:35:44 »

ที เรื่อง "ครูอังคณา" เพียงเด็กๆเถียงกันเรื่องกะโหลกกะลา ยังดังได้ คนยังอยากรู้ที่มาที่ไป ออกช่อง3อีกต่างหาก อิอิ ยิงฟันยิ้ม

สงสัยต้องขึ้นป้าย คัทเอ้า ใหญ่ๆทิ้งไว้เล่นๆให้ กทม มันสงสัยเสียแล้วมั้ง  " ชญานิษ พิชิตศัตรู คือใคร? " เชื่อได้ไอ้พวกนักข่าวอยากสร้างผลงาน กับ พวกขี้สงสัย มาเห็นมันต้องตั้งประเด็นแน่ๆ

ผมเกิ่นไว้ให้เท่านี้ครับ เห็นใจทุกท่าน ร้องไห้
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #2678 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012, 19:04:37 »

แต่ประเด็นคือ คนเราไม่ใฝ่หาข้อมูลที่ลงไว้ ถ้าคนที่มาอ่านหนึ่งแสนกว่าครั้งนี้มาตั้งคำถาม ก็คงต้องตอบ
ทั้งหนึ่งแสนกว่าครั้ง ทั้งๆที่ทุกอย่างก็ลงไว้ในกระทู้หมดแล้ว เพียงแต่ไม่ได้อ่านเท่านั้นเอง
hs2tij
Hero Member

ความเสี่ยงคืออีกชื่อหนึ่งของโอกาส

« ตอบ #2679 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012, 00:38:05 »

ดันเอาไว้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ( จากชายคนหนึ่งที่เดือดร้อนมาแล้วเพราะคนที่คุณก็รู้ว่าใคร)

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 266 267 [268] 269 270 ... 297
  พิมพ์