HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 ตุลาคม 2024, 09:35:36 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 265 266 [267] 268 269 ... 297
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทองพูน นุโยนรัมย์ เปิดหน้ากากแก๊งค์โจรชั่วชญานิษฐ์ พิชิตศัตรู  (อ่าน 439538 ครั้ง)
พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #2660 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 11:20:17 »

เรื่องแบบนี้ ถามใครว่าเค้าโกงยังไง ก็ไม่ทันใจ เท่าศึกษาเองครับ

เริ่มต้นตั้งแต่หน้า 1 เลยนะครับ  แล้วก็ไปหาข้าว หาปลา  มานั่งกินหน้าจอเลย

กางมุ้งไว้รอตั้งแต่ ตอนนี้ก็ได้ เพราะ เดี๋ยวถึงเวลากางจริงๆ อาจจะเหลี่ยมมุม มุ้งไม่ถูกครับ งงงกับวิธีหากินของเค้า

และจะได้เรียนรู้ การเอา เจ้าใหญ่ นายโต มาแอบอ้าง มันเนียนไหม ถ้าไม่เนียน ท่านก็ สอนเค้าก็ได้ ว่า ทำแบบนี้นะจะได้เนียนๆ  (อารมย์คล้อยตามไปกับหนังอินเดีย ยิงฟันยิ้ม ร้องเพลงแขกไปด้วย)

ติดป้ายไว้ที่ หน้าห้อง ห้ามรบกวน ร้านปิด อย่ามายุ่งกับกรู  ยิงฟันยิ้ม

อิ่มท้องแล้ว ก็ คลิกเลย กระทู้นี้แหละ หาโค้กมากินไปด้วย จะได้ อ้าๆๆๆ  ตกใจ

อ๋อ มันเป็นจั๋งซี่ นี่เอง   ค่อยๆซึมซับ

ลิงค์อันไหน ที่เพื่อน ลิงค์มาให้  ตามไปดู  ทุกลิงค์

ไม่ใช่แฟน ทำแทนไม่ได้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ศึกษาเอง   

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #2660 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 11:20:17 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #2661 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 11:25:39 »

มามุขนี้ ผมไปไม่เป็นเลย

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
« ตอบ #2661 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 11:25:39 »

RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #2662 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 11:51:18 »

ผมเองก็ได้ยินมานานนมว่ามันหลอกชาวบ้าน แต่ไม่ทราบว่ามีผู้เสียหายได้ดำเนินการแจ้งความเอาผิดมันได้บ้างหรือเปล่า  ก็ติดตามมายาวนานบางทีก็เคยคิดทำนองเดียวกันกับท่าน umnad เหมือนกัน ว่า ได้มีการแจ้งความไปกี่รายแล้ว มันติดขัดอะไรแบบไหน เฝ้ารอดูเหมือนกัน

ที่ผมรับรู้ได้แน่ๆเลยคือ รู้แต่ว่ามันเตรียมการมาหลอกโดยเฉพาะ แต่ผมไม่รู้จริงว่ามันได้หลอกใครได้สำเร็จแล้วมั่งหรือยัง

ผมเคยคิดว่าถ้าอยากรู้ว่าความจริงเป็นอย่างไร ผมคงต้องใช้วิธีโอนเงินไปซื้อของมันสักอย่างนึงแล้วให้มันโกงไปเลย แล้วก็ไปแจ้งความดำเนินคดีกับมัน  แล้วจะได้รู้ว่ามันติดขัดอะไรจะได้เอามาเปิดเผยสู่สาธารณะกันสักหน่อย ดีไหมครับพี่น้อง อิอิ ยิงฟันยิ้ม

พี่หมอ
Hero Member

« ตอบ #2663 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 12:05:46 »

พิมพ์มาให้ขำอีกแหละ ท่านสุทน

พิมพ์มาอย่างงี้  คณะท่านก็รู้หมดนะซิ ไม่ใช่ของโหลนะ จะได้มา ล่อซื้อกัน ง่ายๆ   ยิงฟันยิ้ม ให้ เกียจกันหน่อย

วันนี้ก็มีข่าว พ.ต.ท  (ในใจ นึกถึงคนนี้ ชิมิ อย่าปฏิเสธ  ยิงฟันยิ้ม)

ผู้กำกับที่สิงค์บุรี ร่วมกันปล้น รถขนเงิน  ในข่าวบอกว่า หลักฐานมาจาก โทรศัพท์มือถือ

อย่างงี้ก็แสดงว่า อะไรๆ ที่เราคุยกันใน โทรมือถือ มันไม่เป็นความลับ อีกต่อไป

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   

RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #2664 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 12:15:39 »

พิมพ์มาให้ขำอีกแหละ ท่านสุทน

พิมพ์มาอย่างงี้  คณะท่านก็รู้หมดนะซิ ไม่ใช่ของโหลนะ จะได้มา ล่อซื้อกัน ง่ายๆ   ยิงฟันยิ้ม ให้ เกียจกันหน่อย

วันนี้ก็มีข่าว พ.ต.ท  (ในใจ นึกถึงคนนี้ ชิมิ อย่าปฏิเสธ  ยิงฟันยิ้ม)

ผู้กำกับที่สิงค์บุรี ร่วมกันปล้น รถขนเงิน  ในข่าวบอกว่า หลักฐานมาจาก โทรศัพท์มือถือ

อย่างงี้ก็แสดงว่า อะไรๆ ที่เราคุยกันใน โทรมือถือ มันไม่เป็นความลับ อีกต่อไป

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   

รู้สึกมันนานเกินครับพี่หมอ ให้มันเข้ามาอ่านรับรู้บ้างน่ะดีแล้ว  เวลาหลอกใครระวังบ้างจะเจอตอเอา ถ้าไม่อยากเจอก็อย่าช่างไปหลอกใครส่งเดช คนที่เขาว่างๆเล่นด้วยมีนะเว้ย.... อิอิ

หวัดดีครับพี่หมอ ยิงฟันยิ้ม
ton-ddpm
Hero Member

153RT919 27.555 USB OK08BD (Phrae DX'er Group)

« ตอบ #2665 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 12:34:52 »

ติดตามกันต่อไป....

นายปัญญา งานดี E22XDO 145.250MHz(กลุ่มดอกมะนอยบาน ณ ลุ่มน้ำยม)เมืองแพร่
12 ซ.1 ถ.ยันตรกิจโกศล ต.ในเวียง อ.เมืองแพร่ จ.แพร่  54000
         093-1599-699(AIS)
รุ่นพี่  รุ่นน้อง  และเพื่อนข้าฯ ใครอย่าแตะ บอกให้รู้ทุกอย่างที่ทำถือเป็น"หน้าที่"ไม่ใช่บุญคุณ
popz_civic
Hero Member

*E22WSQ*

« ตอบ #2666 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 12:36:19 »

ตอนนี้โทรศัพท์ไม่ได้มี แค่หมายเลข IEMI นะครับ ยังมีหมายเลข MAC ADDRESS ด้วย ที่จะไม่ซ้ำกันทุกเครื่องในโลก IEMI แก้ได้ แต่ MAC แก้ไม่ได้ครับ เพราะเป็นหมายเลขของ HW ฝังไว้ในเครื่อง ตามได้จนถึง CELL SITE ล่าสุดที่ใช้เลยครับ โลกมันแคบลงมามากแล้ว คราวนี้ถ้าจะปล้นใคร แนะนำ ให้วางแผนผ่าน โทรศัพท์ USO หรือ ตู้หยอดเหรียญ ครับ เพราะเท่าที่ทำวิจัยมา มีแต่เด็ก ประถมต้นและประถมปลายเท่านั้น ที่ใช้งานเป็นตู้ประเภทนี้ส่วนใหญ่

รับซื้อ-ขาย เลขทะเบียนรถยนต์หมวดใหม่ 3กx และป้ายหมวดเก่า ราคาพิเศษ
E22xcg
Hero Member

153HS284-153TH126

« ตอบ #2667 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 14:27:57 »

ตอนนี้โทรศัพท์ไม่ได้มี แค่หมายเลข IEMI นะครับ ยังมีหมายเลข MAC ADDRESS ด้วย ที่จะไม่ซ้ำกันทุกเครื่องในโลก IEMI แก้ได้ แต่ MAC แก้ไม่ได้ครับ เพราะเป็นหมายเลขของ HW ฝังไว้ในเครื่อง ตามได้จนถึง CELL SITE ล่าสุดที่ใช้เลยครับ โลกมันแคบลงมามากแล้ว คราวนี้ถ้าจะปล้นใคร แนะนำ ให้วางแผนผ่าน โทรศัพท์ USO หรือ ตู้หยอดเหรียญ ครับ เพราะเท่าที่ทำวิจัยมา มีแต่เด็ก ประถมต้นและประถมปลายเท่านั้น ที่ใช้งานเป็นตู้ประเภทนี้ส่วนใหญ่
MAC ADDRESS มือถือ ไม่รู้ แต่ถ้า MAC ADDRESS (computer)ไม่ซ้ำกัน ถูกต้องครับ แต่ สามารถเปลี่ยนได้โดยใช้โปรเเกรม์
Openbox
Jr. Member
**

« ตอบ #2668 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 15:41:50 »

ผมเองก็ได้ยินมานานนมว่ามันหลอกชาวบ้าน แต่ไม่ทราบว่ามีผู้เสียหายได้ดำเนินการแจ้งความเอาผิดมันได้บ้างหรือเปล่า  ก็ติดตามมายาวนานบางทีก็เคยคิดทำนองเดียวกันกับท่าน umnad เหมือนกัน ว่า ได้มีการแจ้งความไปกี่รายแล้ว มันติดขัดอะไรแบบไหน เฝ้ารอดูเหมือนกัน

ที่ผมรับรู้ได้แน่ๆเลยคือ รู้แต่ว่ามันเตรียมการมาหลอกโดยเฉพาะ แต่ผมไม่รู้จริงว่ามันได้หลอกใครได้สำเร็จแล้วมั่งหรือยัง

ผมเคยคิดว่าถ้าอยากรู้ว่าความจริงเป็นอย่างไร ผมคงต้องใช้วิธีโอนเงินไปซื้อของมันสักอย่างนึงแล้วให้มันโกงไปเลย แล้วก็ไปแจ้งความดำเนินคดีกับมัน  แล้วจะได้รู้ว่ามันติดขัดอะไรจะได้เอามาเปิดเผยสู่สาธารณะกันสักหน่อย ดีไหมครับพี่น้อง อิอิ ยิงฟันยิ้ม

วงจรอุบาท

โพสขายของ>เจรจาซื้อขาย > โอนเงิน >ไม่ได้ของ>แจ้งความ>ประกาศบนweb>โทรมาเจรจา>โอนเงินคืน>ถอนแจ้งความ>ลอยนวล>โพสขายของ>ตกลงซื้อขาย(เหยื่อราย.ใหม่)>........................................>>>>.ไม่จบสิ้

AIS 08 54 33 74 90
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #2669 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 15:48:30 »

วงจรอุบาท

โพสขายของ>เจรจาซื้อขาย > โอนเงิน >ไม่ได้ของ>แจ้งความ>ประกาศบนweb>โทรมาเจรจา>โอนเงินคืน>ถอนแจ้งความ>ลอยนวล>โพสขายของ>ตกลงซื้อขาย(เหยื่อราย.ใหม่)>........................................>>>>.ไม่จบสิ้

มีสักกี่คนที่เอาเรื่องถึงตำรวจ เพราะบางรายก็รายละ 6-700 บาท และบางรายก็หลักพันบาท
จะมีก็รายซื้อปืน(เถื่อน)เท่านั้นที่หนักหน่อย แถมแจ้งความก็เป็นเรื่องการซื้อ-ขายของที่ผิดกฏหมาย
ด้วย ทำให้หลายๆรายไม่กล้าไปแจ้งความ

หน้า: 1 ... 265 266 [267] 268 269 ... 297
  พิมพ์