HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
12 ตุลาคม 2024, 05:25:57 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 83 84 [85] 86 87 ... 297
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทองพูน นุโยนรัมย์ เปิดหน้ากากแก๊งค์โจรชั่วชญานิษฐ์ พิชิตศัตรู  (อ่าน 441921 ครั้ง)
kate57
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Newbie
*

!
« ตอบ #840 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 19:37:07 »

อ้างจาก eagle j733
เฮ้อ เหนื่อยใจจริงๆเลย พูดกับคนเป็นเอ๋อนี่ มันพูดเข้าใจยากจังแฮะ มุกเดิมๆ ให้ไปถามโน่นถามโน่นถามนี่
ฝากเพลงนี้ให้คนนั้น ฮ่วย..บัก กึ่ม เอ๊ย อ้อ..ลืมบอกไปบ่อเลี้ยงปลาดุกที่คลอง15 รับสมัครคนเฝ้าบ่อนะ
และก็มี ไร่อ้อย ที่กาญจนบุรี รับสมัครคนตัดอ้อยน น่ะ แต่มีข้อแม้ว่า ต้องไม่เป็น เอ๋อ 555

เอาเป็นว่าต่อไปนี้ผมคงไม่พูดอะไรแล้วเพราะพูดไปก็ไม่มีประโยชน์
แถมยังถูกกล่าวหาว่าเป็นพวกเดียวกันกับมิจฉาชีพอีก
ทางแก้ปัญหาที่ดีที่สุดคือ ใครต้องการซื้อวิทยุสื่อสารก็ไปซื้อที่ร้านจ่ายเงินแล้วรับเครื่องทันที
ใครต้องการขายก็เอาไปขายที่ร้านให้เครื่องไปรับเงินมาแค่นี้จบ
ไม่ต้องซื้อขายทางอินเตอร์เน็ตอีกต่อไปก็จะไม่มีใครถูกหลอก
ส่วนคนที่ถูกหลอกไปแล้วจะได้เงินคืนก็ต่อเมื่อ นายชญานิษฐ์ พิชิตศัตรู
ถูกตำรวจเรียกตัวไปสอบสวนแล้วแจ้งกับตำรวจว่าเอาเงินในบัญชีไปให้ใคร
ตำรวจจะได้ติดตามผู้ร่วมขบวนการมาดำเนินคดี
หรือถ้า นายชญานิษฐ์ พิชิตศัตรู รักเพื่อนมากอยากรับผิดแทนผู้ร่วมขบวนการ
ก็ตามใจคิดกันเอาเองโตๆกันแล้วคิดดีให้เป็นบ้าง

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #840 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 19:37:07 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #841 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 20:55:47 »

ทางแก้ปัญหาที่ดีที่สุดคือ ใครต้องการซื้อวิทยุสื่อสารก็ไปซื้อที่ร้านจ่ายเงินแล้วรับเครื่องทันที
ใครต้องการขายก็เอาไปขายที่ร้านให้เครื่องไปรับเงินมาแค่นี้จบ
ไม่ต้องซื้อขายทางอินเตอร์เน็ตอีกต่อไปก็จะไม่มีใครถูกหลอก
การซื้อ-ขาย ในนี้ เขาค้าขายกันแบบตรงไปตรงมามีเยอะแยะครับ ไม่จำเป็นต้องไปที่ร้านหรอกครับท่าน จะมีเหลือบ-ไรบ้างก็มีไม่กี่ตัวหรอกครับ ส่วนตัวกินไก่ตัวนี้ก็ตามหากันไม่ยากหรอกครับ หมู่บ้าน สราญรมย์ เกษตร-นวมินทร์ หาไม่ยากหรอกครับ ส่วนท่านเอง ผมไม่ได้ว่าอะไร เพียงแต่สงสัยว่า ท่านเข้ามาในกระทู้นี้ ถัดจาก KATE 56 ก็มาเป็นท่าน KATE 57 ต่อกันเลย ช่วยตอบผมหน่อยครับ ผมว่านะ สมาชิกท่านอื่นๆคงสงสัยเหมือนผมแหล่ะครับ เพียงแต่ขี้เกียจพูด(ส่วนผม ว่างจัด) และพูดไปเดี๋ยวไอ้เอ๋อ+ทีมงานก็จะโทรไปข่มขู่เค้าเหมือนที่ผ่านมา แต่บังเอิญ ผมไม่ได้ลงเบอร์โทรไว้ 555 ป่านนี้คงอยากได้เบอร์ผมละซิ คงนั่งเอ๋อน้ำลายฟูมปากแล้วมั๊ง 555
« ตอบ #841 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 20:55:47 »

HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #842 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 21:48:42 »

จะต้องร้อนตัวทำไมครับคุณkate57 ที่นีไม่มีใครเขาด่าคุณหรอก เขากำลังชำแหละพฤติกรรมชั่วๆ
ของนายชญานิษฐ์ให้สังคมได้รับรู้ถึงความเลวระยำของมัน ที่มันชอบแอบอ้างชื่อคนนู้นบ้าง คนนี้บ้าง
มาขายของ แต่ให้โอนเงินเข้าบัญชีนายชญานิษฐ์ และถ้าคนใดคนหนึ่งออกมาโวยวายว่าตนเองถูกแอบ
อ้างชื่อมาสมัครเป็นสมาชิกในเวปนนั้นๆ จะถูกแก๊งค์นรกนี้ใส่ร้ายป้ายสีให้เสื่อมเสียชื่อเสียง
   เพราะจุดอ่อนอยู่ที่ผู้เสียหายเหล่านั้นเคยหลงเชื่อคำโฆษณาแอบอ้างและได้ส่งสำเนาเอกสารต่างๆ
ให้นายชญานิษฐ์ โดยหวังจะให้ต่อใบอนุญาตต่างๆให้ นอกจากเสียเงินฟรีๆแล้ว ยังถูกแก๊งค์นรกของ
นายชญานิษฐ์นำเอาเอกสารเหล่านั้นไปโพสต์สมัครในเวปฟรีต่างๆ เพื่อขายของแต่ให้โอนเงินเข้าบัญชี
นายชญานิษฐ์
   พฤติกรรมแบบนี้คุณkate57คิดว่ามันเลวไหมครับ มันชั่วไหมครับ ผมอยากได้ยินคำตอบนี้จากปาก
คุณมาก

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
iayyai
Hero Member

« ตอบ #843 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 06:54:40 »

กรรมนั้นมีจริง  ทำเลวเพิ่มขึ้นทุกวันทุกวัน เดี๋ยว ก็ส่งผลเอง เหมือนเติมน้ำเสียลงไปในน้ำดี  บุญเก่าน่ะใช้ให้หมดเร็วๆ กรรมเลวใหม่ที่สร้างไว้จะได้ส่งผลแรงๆ วันใดชีวิตเริ่มตกต่ำ กรรมชั่วนั้นจะช่วยซ้ำให้หนักเป็นทวีคูณ

ผมเชื่อเรื่องนี้ครับ

ส่งของ วันจันทร์ วันพุธ และ วันศุกร์ เท่านั้นครับ
บัญชีที่ใช้ ไทยพาณิชย์ กรุงเทพ ทหารไทย กสิกรไทยtel.0892552523
HS3JBX
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #844 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 19:52:31 »

คุณkate57 คุณนี่ทำตัวเหมือนนายชญานิษฐ์กลับชาติมาเกิดยังไงยังงั้น คุณเอาสมองส่วนไหนไปเชื่อครับ
ว่านายชญานิษฐ์เป็นคนในหน่วยงาน(ที่ถูกแอบอ้าง)นั้นจริงๆ
   เพราะลำพังลิงค์ที่คุณอ้างมาว่าไปเจอโดยบังเอิญนั้น มันก็คือลิงค์ที่แก๊งค์นรกนี้ทำขึ้นมาเพื่อใช้หลอกลวงผู้คน
โดยเฉพาะ ผมไม่คิดว่าคนฉลาดๆอย่างคุณจะเชื่อง่ายๆในสิ่งที่แก๊งค์ชั่วนั้นหลอกลวง
   และยิ่งความระยำของมัน ขนาดถูกจับได้แล้วจับได้อีก ในสิ่งที่ไปเอาชื่อคนอื่นมาแอบอ้าง มันก็ยังหน้าด้านออก
มาแถไปเรื่องอื่นจนได้ และมันไม่เคยยอมรับความผิดเลยแม้แต่ครั้งเดียว เมื่อจนแต้มแถต่อไม่ได้ และมันยิ่งเพิ่ม
ความเลวขึ้นไปอีกด้วยการไปเอาชื่อคนอื่นมาอ้างต่อไปอีกคนเรื่อยๆ
   แก๊งค์นรกหนักแผ่นดินพวกนี้ คุณkate57มีความคิดเห็นว่าอย่างไรครับ
hs4qjs00
Newbie
*

« ตอบ #845 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 22:22:23 »

เมื่อใหร่คนพวกนี้จะหมดไปซะที่ จะทำยังงัยกันดีพี่น้องซื้อของจะใด้สะบายใจ

3/1 RN อพาร์ทเม้น ร้านน้องแทนเกมส์  ซอยสำนักอ้ายงอน
ต.มาบข่า  อ.นิคมพัฒ่นา  จ.ระยอง 21180
0881927046
DateChainat_E22TRU
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #846 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 22:31:12 »

มาดูอยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ อิอิ
เหนื่อยครับเรื่องนี้ ยาวมาก......
ยิงฟันยิ้ม

meo
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

สัจธรรมชีวิต "จนก็ย่ำยี มีก็อิจฉา"

« ตอบ #847 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 22:50:42 »

คุณทองพูนครับ สงสัยหนังเรื่องนี้จะยาวกว่าซีรี่ย์ เกาหลี แน่ๆเลย ติดตามมานานแล้วครับ โอ้โห เลวได้ใจเลยครับ อยากบอกว่าพวกมัน เลวซู้ดๆๆๆๆสุด

เพื่อนยืมเงินเสียเงินยังเสียเพื่อน ยามยืมเหมือนเทพเจ้าเขากราบไหว้
ยามทวงเล่าเขาเห็นเราเป็นจัญไร เงินไม่ได้ซ้ำเพื่อนแยกแตกทางกัน
hs2xwn
Hero Member

้้้แฮมใหม่ปี40 HS2XWN

« ตอบ #848 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 00:00:07 »

จากแดจังกึม กลายป็น รอยาวจังเรา

มาโนช เอี่ยมสูงเลิศ ห้องพักตำรวจห้องที่ึึ7 เลขที่74/17 สถานีตำรวจภูธรอำเภอบ้านกรวด อำเภอบ้านกรวด จังหวัดบุรีรัมย์31180 โทรฯ0640072397 ไลน์ID hs2xwn  บัญชีธนาคารกรุงไทยออมทรัพย์ สาขาบุรีรัมย์ หมายเลขบัญชี3081889626
kate57
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Newbie
*

!
« ตอบ #849 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 12:24:26 »

ผมขอตอบคำถามของท่านeagle j733 ก่อนแล้วกัน
เนื่องจากผมไม่ใช่นักวิทยุสมัครเล่น
จึงไม่มีนามเรียกขานที่ขึ้นต้นด้วย HS หรือ E
ผมเห็นว่ามีชื่อ kate56 อยู่แล้ว
ผมก็เลยตั้งเป็น kate57 และชื่อเล่นผมก็ชื่อคิด
เห็นว่ามันจำง่ายดี
ผมเองมีอาชีพเป็นพนักงานบริษัทประกันภัยแห่งหนึ่ง
มีหน้าที่ตรวจสอบเอกสารของคนที่มาเคลมประกัน
ผมเจอคนมาหลายแบบทั้งดีและชั่ว
ตัวอย่างเช่นบางคนเอารถไปซ่อนแล้วไปแจ้งความว่ารถหาย
เพื่อหลอกเคลมเงินประกันจึงเป็นหน้าที่ที่ผมต้องตรวจสอบ
ด้วยขั้นตอนของกฎหมาย
ส่วนเรื่อง นายชญานิษฐ์ พิชิตศัตรู ผมไม่ได้นิยมชมชอบแต่อย่างใด
เพียงแค่ศึกษาพฤติกรรมของเขาไว้เป็นความรู้เท่านั้น

หน้า: 1 ... 83 84 [85] 86 87 ... 297
  พิมพ์