HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
07 ตุลาคม 2024, 05:46:31 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 245 246 [247] 248 249 ... 297
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทองพูน นุโยนรัมย์ เปิดหน้ากากแก๊งค์โจรชั่วชญานิษฐ์ พิชิตศัตรู  (อ่าน 439781 ครั้ง)
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #2460 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 13:09:20 »

น่าสงสารครอบครัวคุณประยุทธมากนะครับ ที่อยู่ๆมีคนมาใส่ร้าย ทำให้ต้องมีคดีความติดตัว
ทำให้ตำรวจเข้าใจผิด ดูซิขนาดบัตรประชาชนหมดอายุแล้ว ยังไม่กล้าเดินทางไปต่อบัตรเลย
เพราะกลัวโดนจับที่เขต
    ว่าแต่...บัตรของคุณหมดอายุตั้งแต่เดือนมีนาคมปี 2547 แล้วนี่ครับ แต่เรื่องชญานิษฐ์พึ่ง
มาแดงเมื่อปีที่แล้วนี่เอง และผมกับคุณจริยา อาศัยผลก็พึ่งรู้จักกันไม่ถึง 1 อาทิตย์ดี ถึงขนาด
ทำให้คนที่บัตรประชนชนหมดอายุไป 9 ปีแล้วไปต่อบัตรไม่ได้ รู้สึกว่ามันไม่สมเหตุสมผลเลย
นะครับ

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #2460 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 13:09:20 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
pong517
Hero Member

ลำโพงมันดัง ลำพังมันเงียบ

« ตอบ #2461 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 14:06:59 »

กลับตัวกลับใจเถอะครับ เลิกแถเลิกโยงคนอื่นมาเกี่ยวข้องได้แล้ว เขารู้กันหมดแล้วว่าอะไรเป็นอะไร ไม่มีใครใส่ร้ายคุณหรอกครับ ทุกๆเรื่องที่นำมาแฉมันเรื่องจริงทั้งนั้น ไม่อย่างนั้นคุณก็จะมีคดีติดตัวไปจนตายและคดีจะไม่มีวันหมดอายุความมีแต่จะพอกเป็นหางหมู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มีนาคม 2012, 14:09:54 โดย pong517 » บันทึกการเข้า
« ตอบ #2461 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 14:06:59 »

birdz
Hero Member

เบิร์ด ศรีนครินทร์

« ตอบ #2462 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 15:22:46 »

มันเพิ่มเริ่มต้นครับ หนังเรื่องนี้มันยาว หลักฐานมาเรื่อยๆ ที่ยังไม่ลง เพราะจะเสียรูปคดี ส่วนเงินคืนนะ เป้นส่วนที่ต้องคืนอยู่แล้วครับ การโอนเงินคืนไม่ได้หมายว่าคดีจะจบ แต่นักรบนะรบ1000ครั้งก็ชนะ ถ้ามีสมอง ตอนแรกผมถือไผ่น้อยกว่า แต่ตอนนี้ผมมีใผ่เหนือกว่า แต่ผมก็ไม่คิดทำร้ายใคร ตามที่คุยกับ คุณ ประยุทธ เขาก็ คุยดีตั้งแต่ต้น มีการรับผิดชอบ อยากจะยุดติปัญหา แต่ลูกชาย ก็สร้างปัญหาตามหลังมาตลอด คุณรู้ใหมครับ เขาโทรหาผมทุกวัน แลกๆก้ดูดี หลังๆออกแนวเอ๋อๆเพราะผมเริ่มไม่พูด และรอหลักฐาน เขาก้เริ่มผ้าน ครับ โทรมาไม่ขาดสาย ท้าให้ออกหมายเรียก ซึ่งคนละเรื่องกับคุณ ประยุทธ ที่จะแก้ปัญหาให้ตลอด และก็ยัง ขอโทษกับการกระทำของลูกชาย แกก็บอกเป้นกำของแก คนเป้นพ่อ ไม่รู้จะทำยังไง แต่สำหรับผม การได้เงินคืนไม่ได้หมายความว่าเรื่องนี้จะจบ เรื่องจะจบได้ก้ต่อเมื่อ คุณ ประยุทธ นำลูกชาย มาขอโทษผมที่ร้าน นั่นคือเรื่องจบ ส่วนกระบวนการทางกฎ หมายผมช่วยอะไรไม่ได้ผิดก็ว่าไปตามผิด ซึ่งคุยกับ คุณ ประยุทธ ท่านก้เข้าใจ อย่างที่บอกผมนักเลงพอ อะไรที่ออกจากปากไป ผมไม่กลืนน้ำลายแน่นอน และก้อยากบอกเพื่อนสมาชิกอีกนิด กระทู้ต่างๆนา เท่าที่ผมดูมา เป็น การกระทำของลูกชายเขาล้วนๆครับ เพราะเวลาที่เขาออน ตามเว็บต่างๆ ผมก็จะโทรไปหาเขา ลูกชายจะเหมือนอยู่ในห้องหรือร้านเน็ต เงียบๆรู้ว่าเล่นคอมแน่ แต่จะบอกอยู่ที่ ทำงานบ้างอยู่โรงพักบ้าง อ้างไปเรื่อยๆ ซึ่งขณะเดียวกันถ้าโทรหาคุณ ประยุทธ เขาก้จะอยู่ข้างถนนซะส่วนใหญ่ ซึ่งไม่ได้อยู่หน้าคอมแน่นอน และท่านก็รับสายทุกเบอร์ ทุกสายที่โทรไป ไม่เหมือนลูกชาย ที่ จะรับ พอรู้เสียงใครบางทีปิดเครื่องเลย ช่วงแรกๆ มันซับซ้อนครับพิมพ์ไม่หมด อยากรู้อะไรโทรมานะครับ

ส่วนเรื่องคดี อีกยาว หลักฐานเหลืออีกนิดคือการเชื่อมโยงตัวบุคคลครับ ตอนนี้บอกได้แค่นี้ก่อน เอาตัวคนผิดมาลงโทษนะไม่ยาก แต่อยากเอาผิดกับคนทำผิดจริงๆตามหลักฐาน ครับ ส่วนเรื่องนอกรอบนั้นแล้วแต่เวรแต่กำของเขาครับ 555+

นิทัศน์  ทองอร่าม  ธ. กสิกรไทย สาขา อิมพิเรียล     ร้าน สุนทรเฟรม ผลิตและจำหน่ายกรอบรูป
ที่อยู่  946ม.5 ซ. แบริ่ง 41 ต. สำโรงเหนือ อ. เมือง  จ. สมุทรปราการ  10270
TEL. 085-3499284  
เลขที่บัญชี กสิกรไทย  863-2-12073-8 สาขา อิมพิเรียล์เวอรสำโรง
 ( ไม่มีใครสูงกว่าเราถ้าเราไม่ก้มหัวให้เขาก่อน
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #2463 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 15:29:50 »

อย่าให้มาเหยียบร้านเด็ดขาดพี่เบิร์ด เชื่อผม มันจะเอาไปบิดเบือนชนิดจากดำกลับเป็นขาว จากขาวๆกลับ
ให้เป็นดำ ดูจากอ.วีระพงษ์เป็นตัวอย่าง มันไม่ได้แค่ต้องการมาขอโทษด้วยความจริงใจ แต่ต้องการมาดูลาด
เลาหรือดูกำลังของพี่เบิร์ดว่าจะสามารถต่อกรกับพวกมันได้ระดับไหน
    พี่เบิร์ดเชื่อผมสักครั้ง อย่าให้พวกมันได้มาเหยียบถึงร้าน มิเช่นนั้น พี่เบิร์ดจะเสียเปรียบและตกเป็นเหยื่อ
ของพวกมันตลอดไป มันรู้พี่เบิร์ดแต่พี่เบิร์ดไม่รู้พวกมัน
pong517
Hero Member

ลำโพงมันดัง ลำพังมันเงียบ

« ตอบ #2464 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 15:32:03 »

อย่าลืมตามpmนะพี่เบิร์ด แจ้งด้วย
birdz
Hero Member

« ตอบ #2465 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 15:33:31 »

อย่าลืมตามpmนะพี่เบิร์ด แจ้งด้วย
ได้เลยครับ ยิงฟันยิ้ม
birdz
Hero Member

« ตอบ #2466 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 15:34:47 »

ครับพี่ jbx เดี๋ยวผมโทรหาครับ ยิงฟันยิ้ม
birdz
Hero Member

« ตอบ #2467 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 15:56:06 »

ภาพข้างในรอก่อนนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
hs2tij
Hero Member

ความเสี่ยงคืออีกชื่อหนึ่งของโอกาส

« ตอบ #2468 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 16:01:27 »

ติดตามครับ  ยิ้มเท่ห์

rygps
Hero Member

« ตอบ #2469 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 16:04:04 »

ผมไม่ค่อยเชื่อว่าพ่อมันจะเป็นคนดี
ที่คอยตามแก้ปัญหาให้แบบนั้นนะ ( แก้ให้ทุก case หรือป่าวไม่รู้ )

ดูเหมือนๆร่วมมือกันทั้งหมด  
case ไหนเสียเปรียบก็ให้พ่อมาเจรจา ขอยุติ อ้างโน้นอ้างนี่ ทำมาเป็นพูดดี
case ไหนได้เปรียบก็หายเข้ากลีบเมฆ ทั้งบ้าน

หากรุ้ๆว่าลูกมีปัญหาจริง ยังปล่อยให้ให้ลูกทำแบบเดิมๆมา2-3ปี
ท่านก็คงรู้ในพฤติกรรมคนในบ้านอยู่แล้ว
ผมมองว่าแปลกคนแล้วครับ อย่ามาบอกว่าไม่มีเวลาดูแล

ทุกคนรักลูกหมดละครับ แต่ปล่อยลูกมาเป็นภัยสังคมแบบนี้
ถ้าคุณไม่ห้าม ไม่หยุดเขาก่อน นานเข้า สังคมจะจัดการให้
และถึงตอนนั้นจะไปก้มกราบขอยกโทษ คงสายไป

o ๘ ๑ - ๗ ๘ ๒ - ๙ ๙ ๒ ๒

หน้า: 1 ... 245 246 [247] 248 249 ... 297
  พิมพ์