HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 15:14:29 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย Icom IC-229 ซิงค์สั้น 2 เครื่อง ลดราคาเครื่องละ 4,500 บาท  (อ่าน 2788 ครั้ง)
Dominant_7th
member..
Jr. Member
*

« เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2016, 00:36:27 »

...อัพเดท 30 กค...
เมื่อวานนั่งทำงานที่โต๊ะ ก้มไปมองเห็นถุงอะไรวางอยู่ อ้าว เครื่องโมบาย 2 เครื่องยังนอนนิ่งอยู่ในถุง
ไม่ได้ใช้ซะจนวางลืมเลย จำไม่ได้แล้วว่าเอาเข้ามาเท่าไหร่ ค่าของ ค่าหิ้ว จำไม่ได้จริงๆ
ผมลดราคาให้เหลือ เครื่องละ 4,500 บาท ถ้ารับไปพร้อมกัน ผมลดให้เหลือ 8,500 บาท จะไปใช้เอง
หุ้นกับเพื่อนมาซื้อ หรือจะไปปล่อยต่อ ตามสบาย ราคานี้ขอเป็นมารับเอง ถ้าเชื่อใจให้ส่งขอคิดค่าส่งตามจริง
เหตุที่ลดราคาเพราะ 1. มันไม่ได้ใช้จริงๆ เลิกเล่นเกือบถาวร 2. ถ้าขายได้จะไปซื้อของเล่นให้ลูกชาย
ดีกว่าปล่อยทิ้งไว้เฉยๆ รายละเอียดข้างล่างครับ

............ข้อความเดิม............

เป็นเครื่องโมบาย Icom รุ่น IC-229 ซิงค์สั้น  จำนวน 2 เครื่อง เป็นเครื่องผมเอง หิ้วมาจากญี่ปุ่นเอง
ไม่ได้เป็นเครื่องซื้อจากผู้ขายในไทย  เหตุผลที่ขายคือ ว่าจะเลิกเล่น ก็ค่อยๆ ทะยอยขาย เก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้
เอามาให้กับคนที่เห็นคุณค่า เอาไปใช้ต่อดีกว่า

รายละเอียดเครื่อง  

เครื่องที่ 1  ซิงค์สั้น  กำลังส่ง  Hi 20 Watts Lo 5 Watts ( ไม่มั่นใจว่าปรับไว้เท่าไหร่ รุ่นนี้ ปรับเองได้ )
สภาพเครื่อง ผมว่ามันก็สวยดี ไม่มีรอยขีดข่วนที่เป็นแผลลึก มีขนแมวบ้างตามอายุ ไฟแสดงผล แจ่มชัดใสมาก
ลำโพงเสียงดังปรกติ  ผมไม่ค่อยได้ใช้ เพราะไม่ได้เล่น เปิดฟังในรถก็ใช้ อีกเครื่อง
ความถี่รับส่ง ย่าน ทูมิเตอร์ เกินกว่านั้น รับได้ ส่งไม่ได้

เครื่องที่  2 ซิงค์สั้นเหมือนกัน  เครื่องนี้ กำลังส่ง Hi ประมาณ 9 - 10 วัตต์ แล้วแต่ สายอากาศกับ เครื่องวัด
ทุกอย่างสเปคเหมือนกับเครื่องแรก  มีพิเศษคือ ผมสั่งเปลี่ยน แผงควบคุมด้านหน้า ทำให้
สามารถใช้ Duplex ได้เหมือนเครื่อง อเมริกา  ย่านความถี่ 144 - 146 MHz

คลิปแสดงการใช้งานครับ  ทั้งสองเครื่อง จำไม่ได้ ว่าเครื่องไหน เป็นเครื่องไหน
สังเกตุที่กำลังส่งเอาก็แล้วกันนะครับ  ตอนอัดใช้ iPhone 6S อัด ห้องทำงานเปิดพัดลม
เสียงดังรบกวนไปหน่อย ขอโทษด้วยครับ

คลิปแรก

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=VgjeXY3bf8w" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=VgjeXY3bf8w</a>

คลิปที่สอง

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=9FXRYm7SwR0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=9FXRYm7SwR0</a>

ขอขายราคาพร้อมกันทั้งสองเครื่อง 11,500 บาท 9,000 บาท (คือราคาของสองเครื่องรวมกัน)  
ถ้ามารับเองได้ ก็ลดราคาให้ได้ตามสมควรครับ ราคามารับเองครับ
ผมแถมสาย DC ให้ด้วยเลยก็แล้วกัน (มีแค่เส้นเดียว) เพราะผมก็คงไม่ได้ใช้แล้ว  
ต่อจากนี้ จะทะยอยขาย เครื่องเบส เครื่องโมบาย เก็บไว้เล่น อย่างละเครื่องพอ

ติดต่อ คุณ เปา ศูนย์ แปด หนึ่ง  เก้า สี่ แปด  สี่ ศูนย์ ศูนย์ ห้า  Line id : dominant_7th

พรุ่งนี้ มีธุระตอนเช้าไป รพ ตรวจร่างกาย ถ้าจะโทร ขอเป็นหลัง สิบโมงไปแล้ว  คืนนี้ ดึกแล้ว นอนแล้วครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 กรกฎาคม 2016, 12:56:40 โดย Dominant_7th » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2016, 00:36:27 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
member..
Jr. Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2016, 10:02:24 »

มันคือเครื่อง2เครื่อง ที่อยู่มุมขวาบนของภาพครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2016, 10:06:40 โดย Dominant_7th » บันทึกการเข้า
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2016, 10:02:24 »

member..
Jr. Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2016, 21:18:08 »

ถ้าราคาลดให้ได้ก็ลดให้ครับ
แต่ต่อกันแบบโหดๆ ของเลยยังอยู่ครับ
member..
Jr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2016, 08:56:58 »

เครื่องยังอยู่ครับ
uab
Hero Member

AR-BANNADOEM

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2016, 09:03:58 »

เครื่องสวย
แยกขายน่าจะไปเร็วครับ
ขาตั้งเครื่องไม่มีใช่มั้ยครับ
ไมค์รุ่นไหนครับ

hs8uab 144.900-145.3625 MHz
T.093-6813010
member..
Jr. Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2016, 16:55:20 »

ตอนแรกว่าจะรวมๆ กันไปครับ แต่หลายท่านบอกว่าแยกน่าจะดี
งั้นผมแยกให้เลย ทั้งสองเครื่องมีดีต่างกัน
เครื่องนึง Hi = 20 Watt แต่ Duplex ไม่ได้
เครื่องนึง Hi = 9 Watt แต่ Duplex ได้

วัตต์ ขนาดนี้ สู้โมบายรุ่นใหม่ๆ ไม่มีทางได้ มันเป็นเรื่องความสุข
ในการได้สะสมของรัก พอดีลูกชายก็ไม่สนใจด้านนี้เลย ผมก็อายุมากแล้ว
ไม่อยากให้เครื่องในตำนานมันเก่า ไม่ได้ใช้งานไปพร้อมกับผม

เอาเป็นหารสองไปเลย ราคาเครื่องละ 5,750 บาท พร้อมส่ง EMS
4,500 บาท ใครตกลงก่อน ผมแถมสายไฟ DC ให้ด้วยเลย ส่วนอีกเครื่อง
ผมมีขั้วขนาดเล็ก แต่ยังไม่ได้เข้าสาย ถ้าหาเจอจะแถมไปให้ (ไม่รับปาก)

อ้อ ... ไม่มี ปท นะครับ แต่คิดว่าคงหากันได้ไม่ยาก

ปล. ถ้าไม่มั่นใจ แนะนำให้มารับเองที่บ้านครับ อยู่รังสิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 กรกฎาคม 2016, 12:59:00 โดย Dominant_7th » บันทึกการเข้า
member..
Jr. Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2016, 18:40:39 »

ราคานี้ เก่าๆ แบบนี้ สู้เครื่องจีน วัตต์สูงๆ ไม่ได้
ไม่รีบครับ ขายได้ ขาย ขายไม่ได้ ก็ขายต่อไป
เก็บไว้ไม่ได้เปิด คงพังสักวัน
member..
Jr. Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2016, 11:59:38 »

อัพอีกที
ลูกชายอยากจะได้กีตาร์ครับ
cmos
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2016, 21:08:15 »

ของสวยช่วย Up ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิถุนายน 2016, 21:09:50 โดย cmos » บันทึกการเข้า
hs8oti
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2016, 21:31:25 »

กระผมอยู่ติดกับทะเลสนใจตัวนี้ครับ ถ้าคิดจะปล่อยขอราคาคนจนแต่อยากได้ทาง PM ครับ ขอบคุณครับ Super Star SS-2400

http://www.sky.fm/newage
สัจจะ วาจาเป็นที่ตั้ง HS8OTI.andaman sea
 อ.ตะกั่วป่า จ.พังงา
08 0600 0725/1-2 call

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์