HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
01 กรกฎาคม 2024, 15:03:37 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดกระทู้(เครื่องโมบาย) ขอขอบพระคุณHamsiamทุกท่านคับ  (อ่าน 1235 ครั้ง)
moddamb
Hero Member

อย่าลืม น้ำแข็งกะโซดา

« เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2014, 23:22:18 »

อ้างถึง
สวัสดีคับ พี่ๆสมาชิกทุกท่าน พอดีเพื่อนมีงบอยู่ 5000 บาทคับ ให้หาเครื่องโมบายคับรุ่นไหนก้อได้ (ราคานี้คงไม่มีปท.ใช่ไหมคับ) ขอเป็นเครื่องใหม่นะคับ มือสองไม่เอาถ้ามีพี่ๆลงรูปและเบอร์โทรไว้ด้วยนะคับ ปกติผมไม่ค่อยอยู่หน้าคอมฯ แล้วจะโทรกลับเอง ขออย่านำเครื่องมายำขายนะคับ ส่วนต่างขอราคาเครื่องค่อยโทรคุยกันคับ ขอขอบพระคุณทีมงานแฮมสยามที่เอื้อเฟื้อพื้นที่คับ

ได้เครื่องโมบายแล้วคับ ติดต่อกับพี่ที่เป็นสมาชิกในHamsiamเรียบร้อยแล้วคับ ยิ้มเท่ห์;)ขอขอบพระคุณพี่ๆทุกๆท่านที่แนะนำและชี้แนวทางเพื่อให้เกิดประโยชน์กับผู้ที่ได้มาใช้พื้นที่Hamsiamนี้ ให้มากที่สุดและขอขอบพระคุณHamsiamและทีมงานทุกท่านที่เอื้อเฟื้อพื้นที่ให้ใช้และให้เกิดประโยชน์แก่บุคคลอื่นต่อๆไป ขอขอบพระคุณอย่างสูงคับ ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤษภาคม 2014, 23:23:00 โดย moddamb » บันทึกการเข้า

บัญชี 712-0-04780-9 ออมทรัพย์ กรุงไทย 063-5414962
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2014, 23:22:18 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
moddamb
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 06:24:10 »

ตามหาเครื่องโมบาย
« ตอบ #1 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 06:24:10 »

PHSWU
member..
Hero Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 08:22:44 »

เพิ่มอีกสัก500 หาง่ายกว่านะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โรจนศักดิ์ บุญญาสุ 610-2-21780-0 กสิกรไทย สะสมทรัพย์ Tel. 0805687582 (dtac)
ที่อยู่ สนง.บริหารกิจการหอพัก อาคาร 2 ห้อง 204 มศว องครักษ์ อ.องครักษ์ จ.นครนายก 26120
HS4WBR
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 08:25:54 »

ราคานี้ เครื่องจีน ได้แน่
poponoy
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 08:26:18 »

เพิ่มตังค์อีกหน่อยซื้อเครื่องใหม่ได้เลยอย่างที่ท่าน PHSWU ว่า สบายใจกว่า ถามหน่อย 5000 นี่รวมแหล่งจ่ายไฟหรือยัง เผื่อไว้ด้วยนะ อย่างน้อย 1 พัน สายอากาศ สายนำสัญาณอีก ถ้ามีแล้วก็โอเค ค่าใบอนุญาตใช้ 500 ค่าตั้งสถานี 1000 ยังไม่รวม vat
HS5VDS
Hero Member

สถานีเล็กๆ แต่ใจไม่เล็กน่ะค้าบ

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 08:34:00 »

งบ 5000 ขอเป็นเครื่องใหม่ด้วย มือสองไม่เอา ด้วยเงื่อนไขนี้อาจจะได้ เครื่องจีน TYT TH-9000 หรือ IC-8500 ไม่มีปท. ราคาสี่พันกลางๆ น่ะ
เพิ่มงบอีกนิดจะได้ Spender TM-481DTV ครับ มี ปท. แต่เลยงบมานิดหน่อย 5299 บาท น่าจะได้

หรือเพิ่งตังค์อีกสัก +500 อย่างที่พี่ข้างบนบอก ICOM IC-2200H no ปท. ราคา 5699 ดูดีหน่อย ป๋าอ๊อด น่าจะยังพอมีเหลือ

ถ้าเป็นเครื่องใหม่ เก่าเก็บ เห็นๆ ว่ามี YAESU FT-2900R ไม่มี ปท. มีเพื่อนๆ มาปล่อยแว้ปๆ น่ะครับ ลองหาดูครับ แต่ต้องขยันหาหน้ากระทู้หน่อย

หรือลดสเปก เป็นเครื่องมือสองสภาพดี น่าจะได้ไวหน่อยครับ

ช่วยหาละกันครับ   ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤษภาคม 2014, 08:48:40 โดย HS5VDS » บันทึกการเข้า

HS5VDS ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นรังสิตสัมพันธ์ 144.6375 MHz ปทุมธานี
โทร. o9o-1979o48 One2Call, o81-o299459 AIS
ธ.ไทยพาณิชย์ 8122804304 ชื่อ บช นายสมชาย หมุ้นอินต๊ะ
HS5VDS Shop - Enhance Your Communications Ability
moddamb
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 10:57:20 »

ขอขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านคับผมที่แนะนำมาทุกๆข้อความคับ แหล่งจ่ายไฟ+เสา+สาย
(ไม่ต้องคับ) ขอเครื่องโมบายอย่างเดียว โดยรวมแล้วขอเป็นเครื่องใหม่คับมือหนึ่ง (จีนไม่รับคับ) เงินส่วนต่างไม่ติดขัดคับผม (เพื่อนบอก) ถูกใจว่ามาคับ และเครื่องไม่ยำมาซื้อคับผม ไม่มี ปท. ก้อได้คับ (ไม่เน้น) จะนำไปตั้งที่ศูนย์ราชการคับผม ผมดูไม่เป็น เพื่อนก้อดูไม่เป็นกลัวโดนเครื่องจีนคับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยคับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงคับ
hs0qdz
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 11:22:30 »

เดินเข้าร้านเลยครับ จบดี ใหม่แน่นอน ตั้งspec ไว้ซะขนาดนี้แระ

HS0QDZ
089-223-2432
Line ID:hs0qdz
moddamb
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 21:50:10 »

ขอขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านคับผมที่แนะนำมาทุกๆข้อความคับ แหล่งจ่ายไฟ+เสา+สาย
(ไม่ต้องคับ) ขอเครื่องโมบายอย่างเดียว โดยรวมแล้วขอเป็นเครื่องใหม่คับมือหนึ่ง (จีนไม่รับคับ) เงินส่วนต่างไม่ติดขัดคับผม (เพื่อนบอก) ถูกใจว่ามาคับ และเครื่องไม่ยำมาซื้อคับผม ไม่มี ปท. ก้อได้คับ (ไม่เน้น) จะนำไปตั้งที่ศูนย์ราชการคับผม ผมดูไม่เป็น เพื่อนก้อดูไม่เป็นกลัวโดนเครื่องจีนคับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยคับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงคับ

ได้เครื่องโมบายแล้วคับ ติดต่อกับพี่ที่เป็นสมาชิกในHamsiamเรียบร้อยแล้วคับ  ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์ ขอขอบพระคุณพี่ๆทุกๆท่านที่แนะนำและชี้แนวทางเพื่อให้เกิดประโยชน์กับผู้ที่ได้มาใช้พื้นที่Hamsiamนี้ ให้มากที่สุดและขอขอบพระคุณHamsiamและทีมงานทุกท่านที่เอื้อเฟื้อพื้นที่ให้ใช้และให้เกิดประโยชน์แก่บุคคลอื่นต่อๆไป ขอขอบพระคุณอย่างสูงคับ  ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์
hs0qdz
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2014, 22:25:30 »

ได้เครื่องโมบายแล้วคับ ติดต่อกับพี่ที่เป็นสมาชิกในHamsiamเรียบร้อยแล้วคับ  ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์ ขอขอบพระคุณพี่ๆทุกๆท่านที่แนะนำและชี้แนวทางเพื่อให้เกิดประโยชน์กับผู้ที่ได้มาใช้พื้นที่Hamsiamนี้ ให้มากที่สุดและขอขอบพระคุณHamsiamและทีมงานทุกท่านที่เอื้อเฟื้อพื้นที่ให้ใช้และให้เกิดประโยชน์แก่บุคคลอื่นต่อๆไป ขอขอบพระคุณอย่างสูงคับ  ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์
ได้รุ่นไหนไปอะครับ อยากทราบ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์