HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 ตุลาคม 2024, 04:59:28 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Motorola MCX1200 เครื่องละแค่ 500 ด่วน  (อ่าน 31284 ครั้ง)
yami-7789
Full Member

« ตอบ #100 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 13:21:37 »

ขออนุญาตท่าน จขกท. ด้วยครับ

FYI & Warning ... ขายึดเครื่องโมโตโรล่า รุ่น MCS2000/MCX1200 ไม่สามารถใช้ยึดกับเครื่องโมโตโรล่า รุ่น GM300 ได้ เนื่องจากหน้ากว้างของเครื่องโมโตโรล่า รุ่น GM300 มันกว้างกว่าขายึด ...

หากข่มขืนก็พอไปได้ แต่ระวังมันจะบีบจน Housing ของเครื่องโมโตโรล่า รุ่น GM300 แตกร้าวครับ

ส่วนการจะนำลำโพงไปต่อผ่าน Jumper ที่ Accessory Port ด้านหลัง ก็ต้องระวังให้มากเช่นกัน ... ได้โปรดระวัง โชคดีครับ เจ๋ง

แล้วที่คุณนัดจะมาดูของเมื่อไหร่จะมาครับผมรออยู่เป็นเดือนแล้ว แล้วสรุปว่าใช้ได้หรือไม่ได้ครับคนที่จะซื้อจะได้ตัดสินใจ แล้วคนที่ซื้อไปแล้วกรุณาแจ้งเพื่อนสมาชิกด้วยครับว่าใช้ได้หรือเปล่าขอบคุณครับ

พูดอย่างนี้ไม่ดีนะ ... ผมไปนัดคุณไว้ หรือไปรับนัดคุณตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ

คุณผู้หญิงที่ชื่อ "ละ" โทรมาหาผมหลายๆ ครั้ง ต้องการให้ผมไปดูสินค้า และบอกว่า จะขายให้ถูกๆ ให้เหมาสินค้าไป ผมก็แจ้งกลับไปตั้งทุกๆ ครั้งว่า ไม่เอา ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร ที่ผมเนี่ยก็มีอยู่เยอะแล้วจริงๆ

โทรมาหาผมหลายครั้ง ... จนครั้งสุดท้ายผมก็ตอบคุณผู้หญิงที่ชื่อ "ละ" ว่า หากผมว่างผมจะไปดู และถ้าผมจะไปดูสินค้าผมก็จะโทรไปแจ้งว่า ผมจะไปดูสินค้า

นี่ผมไม่ได้โทรติดต่อไปก็น่าจะหมายความได้ว่า ผมไม่ต้องการดู และ/หรือไม่ต้องการซื้อครับ

ท่านจะให้ผมช่วยสรุปอะไรว่า ใช้ได้ หรือใช้ไม่ได้ ... ผมไม่เข้าใจครับ

แล้วตอนโทรไปทำไมคุณถึงไม่บอกเลยละครับว่ามีเยอะแล้วหรือไม่ต้องการนี่คุณบอกว่าเดี่ยววันเสาร์เย็นจะเข้าไปดูผมก็รอพอโทรไปใหม่ก็บอกว่าถ้าว่างจะเข้าไปดู แล้วก็ไม่มา พออาทิตย์หลังโทรไปคุณก็ยังบอกว่าลืมเดี๋ยวว่างๆจะเข้าไปดูแล้วหลังจากนั้นอีกอาทิตย์ผมก็ไห้เขาโทรไปใหม่ทีนี้คุณถึงเพิ่งจะบอกว่าที่ร้านมีเยอะแล้วไม่รู้จะเอาไปทำอะไรถ้าคุณบอกตั้งแต่ครั้งแรกผมคงไม่โทรไปอีกผมก็ไม่รู้ว่าคุณจะเอาหรือไม่เอาแล้วเรื่องข้อมูลที่ให้มาก็ขอบคุณมากครับเป็นประโยชย์ต่อเพื่อนสมาชิกมากแต่น่าจะให้เยอะกว่านี้เพราะถ้าให้ข้อมูลแค่นี้ผมดูเหมือนว่าสินค้ากลายเป็นสินค้าอันตรายไปเลย ขอบคุณครับ
ส่วนลำโพงถ้าจะใหดีผมว่าคุณควรแนะนำวิธีการเข้าสายหรือแนะนำร้านที่สามารถทำได้ให้เพื่อนสมาชิกที่สนใจน่าจะดีกว่าเขาจะได้เอาไปใช้ได้เพราะผมคิดว่าผมก็ไม่ได้ขายแพงนะน่าจะเป็นประโยชน์กว่ามากครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า ผมไม่จำเป็นที่จะต้องบอกว่า ผมมีเครื่องรุ่นนี้เยอะแล้ว หรือมีอะไรบ้าง และ/หรือไม่มีอะไรเลย

ผมได้บอกกับคุณผู้หญิงที่ชื่อ "ละ" ไปตั้งแต่แรกแล้วว่า ยังไม่ต้องการ หากต้องการ หรือว่างไปดู จะติดต่อกลับไป และบอกแบบนี้ทุกครั้งกับคุณผู้หญิงที่ชื่อ "ละ" หากผมต้องการ หรือว่างไปดู จะติดต่อกลับไป คุณผู้หญิงที่ชื่อ "ละ" คงจะเข้าใจไปคนละความหมาย และหากผมต้องการผมคงจะรีบติดต่อไปซื้อแล้วล่ะ

ส่วนเรื่องวันเสาร์ หรือวันไหนๆ ที่คุณกล่าวมานั้นผมได้กล่าวไปจริง "ถ้าวันเสาร์ว่าง หรือถ้าวันไหนๆ ว่างจะเข้าไปดู" แต่ก็ลงท้ายด้วยประโยคที่ว่า ถ้าว่างจะไปดู และถ้าจะไปดูก็จะติดต่อไปครับ

หากคุณรอผมอยู่ก็ไม่น่าจะใช่ คุณก็ไปบอกขายอยู่หลายที่ นำขึ้นมาโพสขายตามเว็บอื่นๆ ที่ผมเห็นผ่านตาก็ไม่ใช่ที่นี่แห่งเดียว กระทู้ถูกอัพตลอด มีคนสนใจกันมาก นั่นก็หมายถึง คุณไม่ได้รอผมไปดู หรือรอผมไปซื้ออยู่ผู้เดียวหรอกนะ

สินค้าคุณก็มาโพสให้เห็นอยู่ ผมก็เห็นที่คุณมาลงประกาศขายตั้งแต่แรก และเห็นอยู่เกือบทุกวัน ถ้าผมอยาก
ได้ หรืออยากซื้อผมคงจะติดต่อไปนานแล้ว คุณไม่ต้องเสียเวลาโทรตามเลยเชียว มีร้านค้า และหลายท่านโทรมาหาผมเกี่ยวกับสินค้าล็อตนี้ของท่าน ผมก็ให้ข้อมูลไปในทาง + ว่า เป็นเครื่องแบบไหนนำไปทำอะไรได้บ้างตามที่เคยไปโพสไว้ให้

ส่วนเรื่องรายละเอียดของสินค้าที่คุณนำมาจำหน่ายอยู่นั้น คุณขอบคุณผม ผมก็ขอขอบใจที่คุณขอบคุณ แต่ดูแล้วคุณจะเอาเปรียบผู้ซื้อไปหน่อยกับการที่ให้ผู้ซื้อไปหาข้อมูลเอาเอง ถ้าไม่รู้ก็บอกไปเลยว่าไม่รู้ เพื่อนๆ จะได้ช่วยคุณ ที่สำคัญคุณควรจะหาข้อมูล และ/หรือรายละเอียดสินค้าที่คุณนำมาจำหน่ายด้วยตัวเองก่อนๆ ที่จะรอพึ่งคนอื่น

ก็เพราะมีหลายท่านสนใจในสินค้าของท่าน และถามกันเข้าไปในกระทู้ว่า เป็นเครื่องแบบไหน ความถี่อะไร ทำอะไรได้บ้าง ผมพอทราบผมก็ไปตอบไว้ให้ก็เท่านั้น ในส่วนรายละเอียดที่มากกว่านั้น ทั้งผู้ซื้อ และผู้ขายต้องขวนขวายหาเองด้วย หากผมว่างผมจะหาในเครื่องคอมฯ มาตอบให้ครับ

ก็ถ้าผมรอแต่คุณผมก็คงไม่ได้ขาย และที่มาโพสขายในเน็ตก็หลังจากที่รอคุณมา 2 อาทิตย์แล้วพอดีมีเพื่อนบอกให้ไปโพสขายในเว็ปดู ส่วนข้อมูลผมก็ลองถามคนที่รู้ๆอยู่ไม่ได้บอกว่าไม่รู้เลย ก็พอดีเห็นคุณมาโพสในกระทู้ นึกว่าคุณอยากให้ข้อมูลเพิ่มเติม ผมก็เลยรบกวนให้คุณช่วยให้ข้อมูลเพื่อนๆหน่อย แล้วพอมีคนถามว่าตั้งช่องได้ที่ไหนบ้างผมก็บอกร้านคุณไปผมก็ไม่ทราบว่าร้านคุณทำได้หรือเปล่าแต่เห็นคุณให้ข้อมูลในกระทู้ได้ ส่วนเรื่องผู้ซื้อผู้ขายเขาก็ต้องมีข้อมูลบ้างไม่ใช่ไม่รู้อะไรเลยและไม่ได้รอพึ่งแต่คนอื่นเพราะผู้ซื้อเขาก็ต้องแน่ใจก่อนว่าถ้าซื้อไปแล้วเขาสามารถเอาไปใช้ได้ไม่ใช่หลับหูหลับตาซื้อ และผมก็ไม่ได้มีอาชีพค้าขายทางด้านนี้และที่บอกว่าผมเอาเปรียบผู้ซื้อที่ให้ไปหาข้อมูลเอาเองคุณรู้ได้อย่างไร ลองถามผู้ซื้อดูผมก็ให้ข้อมูลเท่าที่ผมรู้แต่หากผมเอาเปรียบจริงๆผมคงบอกกับผู้ต้องการซื้อว่าใช้ได้กับทุกรุ่นให้โอนเงินมาแล้วก็จบ ถ้าใส่ได้หรือไม่ได้ผมไม่รับรู้นั่นแหละถือว่าผมเอาเปรียบแต่นี่เวลาใครถามหากผมไม่รู้ผมก็บอกไม่แน่ใจเดี่ยวจะลองถามๆเพื่อนดูให้และผมก็ไม่ได้ไปคะยั้นคะยอขายใครหากลูกค้าไม่ต้องการก็ไม่เป็นไร และสุดท้ายผมก็ไม่ได้มีอาชีพขายของพวกนี้ด้วยผมก็บอกไปเท่าที่ผมพอรู้และผมก็ไม่เคยเอาเปรียบใครลองถามคนที่เขาเคยซื้อของกับผมไปดูว่าซื้อขายของกับผมเป็นไง
และถ้าคุณต้องการให้ข้อมูลจริงๆคุณควรจะบอกวิธีดัดแปลงหรือนำไปใช้น่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกเพราะจะได้ของดีราคาถูกไปใช้กัน แล้ก็ขอขอบคุณอีกครั้งสำหรับข้อมูลที่ให้มา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2010, 13:25:04 โดย yami-7789 » บันทึกการเข้า

ยามีละ รือสะ
เลขที่บัญชี 076-2429-192
ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์
โทร. 081-8940820,083-6120820
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #100 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 13:21:37 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
TM-241
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

« ตอบ #101 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 13:34:45 »

อ้างถึง
ขาตั้งเครื่องราคา 200พร้อมน็อต ใส่ gm 300 ได้ครับ <- โอนแล้วครับ
สอบถามนิด
ตกลงรายการนี้ของผมใช้กับ gm 300 ได้รึปล่าวครับ
ถ้าไม่ได้ผมขอยกเลิกนะครับ หากใช้ไม่ได้ช่วยแจ้งทาง pm ด้วยรายละเอียดการโอนเงินคืนผมจะแจ้งให้ทาง pm ครับ
thk

การติดต่อผมทางโทรศัพท์ กรุณาติดต่อหลัง 10.00 ไปแล้วนะครับ
**หมายเหตุ**
ขอรบกวนเพื่อนสมาชิกอย่าปั่นราคาที่กระทู้ผมครับ หากพบที่ใดราคาถูกกว่า รบกวนไปซื้อที่นั่นได้ครับ
หากยังฝ่าฝืนผมต้องขออนุญาตลบกระทู้ท่านออกนะครับ หวังว่าคงเข้าใจ ขอบคุณครับ
« ตอบ #101 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 13:34:45 »

yami-7789
Full Member

« ตอบ #102 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 13:51:31 »

อ้างถึง
ขาตั้งเครื่องราคา 200พร้อมน็อต ใส่ gm 300 ได้ครับ <- โอนแล้วครับ
สอบถามนิด
ตกลงรายการนี้ของผมใช้กับ gm 300 ได้รึปล่าวครับ
ถ้าไม่ได้ผมขอยกเลิกนะครับ หากใช้ไม่ได้ช่วยแจ้งทาง pm ด้วยรายละเอียดการโอนเงินคืนผมจะแจ้งให้ทาง pm ครับ
thk
ถ้าไม่ได้ยังไงก็โทรมาบอกนะครับ เดี่ยวจะคืนเงินให้แต่เห็นคนที่ซ้อไปก็ไม่ห็นโทรกลับมาครับ
ทูมิเตอร์
Hero Member

ตอบได้ทุกคำถาม ชัวร์ ไม่มีมั่ว ...

« ตอบ #103 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 18:22:35 »

ประเด็นแรก ... ผมไปเอ่ยปากขอจองสินค้า ขอดูสินค้า ขอซื้อสินค้าจากคุณ หรือแฟนคุณตั้งแต่เมื่อไหร่กัน กรุณาอย่ามากล่าวหากันมั่วๆ ว่า "ถ้ารอผมก็คงไม่ได้ขาย"

ผมไม่เข้าใจว่า คุณกับแฟนคุณจะมากล่าวหาผมทำไม ผมไม่เคยโทรไปติดต่อขอจองสินค้า ขอดูสินค้า หรือขอซื้อสินค้าของคุณเลย มีแต่ทางแฟนคุณโทรมาหาผมหลายครั้ง ให้ผมไปดูสินค้า ก็ผมงานยุ่งไม่ว่างไปดู และก็ไม่ต้องการซื้อด้วย แล้วคุณจะมารอผมทำไม

ผมไม่ทราบว่า ผมไปบอกกล่าวให้ความหวังกับคุณทั้งสองไว้ตั้งแต่เมื่อไหร่ และคุณจะมารอผมทำไม สินค้ามันก็ของคุณ อยู่ในมือคุณ คุณกับผมก็ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน คุณผู้หญิงที่ชื่อ "ละ" โทรมาตั้งแต่ครั้งแรกผมก็ให้ข้อมูลไปบางส่วน และปฏิเสธไปในคราวเดียวกันแล้วว่า ไม่รับซื้อ ไม่ต้องการ เพราะไม่รู้จะเอาไปใช้อะไร

แฟนคุณไม่ได้บอกคุณ หรือไง ... หรือว่า แฟนคุณบอกให้รอผมก่อน ถ้าเป็นเช่นนั้นคุณต้องไปต่อว่า แฟนคุณแล้ว ไม่ใช่มาต่อว่าผม ได้โปรดกรุณาเข้าใจด้วย

ประเด็นที่สอง ... เกี่ยวกับการให้ข้อมูลรายละเอียดสินค้า ที่ผมให้ไปเท่านั้น ก็หมายความว่า ผมต้องการให้ข้อมูลเท่านั้น หากให้มากกว่านั้นคือ ผมจะต้องตอบอีกหลายๆ คำถามที่มากกว่านั้น ซึ่งผมไม่ต้องการเกี่ยวข้องไปมากกว่านั้น

ส่วนใครอยากรู้มากกว่าที่ผมตอบไปนั้น ก็ต้องไปขวนขวายหาเอาเอง แต่ก็มีลูกค้าของคุณหลายท่านที่โทรมาสอบถามผม ผมก็ตอบให้ทุกคำถามที่โทรมาถาม

จนถึงตอนนี้ผมก็ไม่อยากยุ่ง หรือข้องเกี่ยวด้วยแล้ว เปลืองตัวจริงๆ เลย

และหากต้องการที่จะให้ผมขอโทษที่ทำให้คุณเข้าใจผิดคิดเอาเองว่า "คุณรอผมไปดูไปซื้อสินค้า" ก็ยินดี และ/หรือจะให้ลบกระทู้ที่โพสให้ข้อมูลไว้ในกระทู้หลักของท่านให้กับเพื่อนๆ ก็ยินดีอีกเช่นกัน

บอกมาละกันว่า จะให้ทำยังไง แต่อย่ามากล่าวหากันมั่วๆ ไม่ดีไม่เอานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2010, 19:27:50 โดย ทูมิเตอร์ » บันทึกการเข้า

นำเข้า-ขายสายอากาศ(เสา)และอุปกรณ์ติดตั้งฯ : Antenex-Diamond-E/M Wave-Hustler-Laird-Larsen-MOTOROLA-PCTEL
ขายสายโปรแกรมฯ-รับโปรแกรมเครื่องวิทยุโมโตฯ

LINE ID: two-meter โทร.087 714 6161

aob909
Full Member

« ตอบ #104 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 16:52:05 »

ยังเหลือรายการไหนบ้างล่ะครับเนี่ย ยิ้ม

HS6 SID
สมาคมวิทยุสมัครเล่นนครสวรรค์
กู้ภัยนครสวรรค์ 535
EMT-B รุ่น2 นครสวรรค์
นักศึกษารางวัลพระราชทาน 2548
phachayo
Hero Member

" หมู่นกจ้อง มองเท่าไหร่ ไม่เห็นฟ้า ..."

« ตอบ #105 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 18:37:30 »

ยังเหลือรายการไหนบ้างล่ะครับเนี่ย ยิ้ม

ครับ ลำโพงยังเหลือมั๊ยครับ ราคาตอนนี้?

08-6097-9933

"เรื่องเงิน เรื่องทอง ไม่ใช่ของที่จะเอามาล้อกันเล่น"
yami-7789
Full Member

« ตอบ #106 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 22:14:42 »

ยังมีครับตามรายละเอียดหน้าแรกครับ
HS5RLH
Hero Member

เมืองลับแล เขตห้ามพูดโกหก

« ตอบ #107 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 07:32:39 »

สอบถามครับ เม้าส์แม่เหล็กตัวสีดำขั้วเป็นแบบ nmo ที่ใช้กับสายอากาศตระกูลmotoหรือไม่ มองดูรูปไม่ค่อยช้ดเจนครับ..

นายสมบูรณ์ ปาวัน สนง.เทศบาลตำบลศรีพนมมาศ
อ.ลับแล จ.อุตรดิตถ์ 53130
GSM 081-962-8626  1-2 call 089-269-5254
ธ.กรุงไทย สาขาอุตรดิตถ์ 510-0-58457-2 ออมทรัพย์
au8700
Full Member

« ตอบ #108 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 08:46:26 »

สอบถามครับ เม้าส์แม่เหล็กตัวสีดำขั้วเป็นแบบ nmo ที่ใช้กับสายอากาศตระกูลmotoหรือไม่ มองดูรูปไม่ค่อยช้ดเจนครับ..
ครับแต่สีดำหมดแล้ว
yami-7789
Full Member

« ตอบ #109 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 10:59:25 »

สนใจโทรมาคุยได้ครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 20
  พิมพ์