HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
01 กรกฎาคม 2024, 11:06:40 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ kenwood TK-278-T โปรแกรมไม่ได้ คอมฯมองไม่เห็นเครื่อง  (อ่าน 1724 ครั้ง)
mixer49
Hero Member

ทำความดีคนไม่เคยจำ ทำความชั่วคนไม่เคยลืม

« เมื่อ: 01 มีนาคม 2014, 23:12:14 »

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ kenwood TK-278-T โปรแกรมไม่ได้ คอมฯมองไม่เห็นเครื่องครับ
ผมใช้สายโปรแกรมอันเดียวกับ TK-2107 ครับ แบบ DB9 ไม่ทราบว่าใช้ด้วยกันได้ไหม
ใช้โปรแกรม kpg27d ทั้งเวอร์ชั่น 1,2,5 เครื่องคอมฯ ก็ยังมองไม่เห็นเครื่องครับ
ผมรันโปรแกรมบน DOS แล้วครับ ขั้วรูเสียบสายโปรแกรม ผมเช็คเบื้องต้นโดยการใช้ไมค์นอก ก็ใช้ได้ปกติ
ผมไม่มีทางออกอื่นใดแล้ว ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆท่านครับ.

นายสุทธิพันธ์ ศรีทิพงศ์  081-556-5511
เลขบัญชี โทรถาม หรือ PM นะครับ ขอบคุณครับ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 01 มีนาคม 2014, 23:12:14 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
yamada9559
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มีนาคม 2014, 19:27:23 »

อ่านความถี่เดิมจากเครื่องได้ไหมครับ ฮืม

รุ่นนี้สามารถโปรแกรมหน้าเครื่องได้ครับ ขยิบตา
« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มีนาคม 2014, 19:27:23 »

mixer49
Hero Member

ทำความดีคนไม่เคยจำ ทำความชั่วคนไม่เคยลืม

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 มีนาคม 2014, 19:42:11 »

อ่านความถี่เดิมจากเครื่องได้ไหมครับ ฮืม

รุ่นนี้สามารถโปรแกรมหน้าเครื่องได้ครับ ขยิบตา

ไม่ได้ครับ.เริ่มอ่านข้อมูลจากเครื่องวิทยุ คอมฯก็แจ้งว่ามองไม่เห็นเครื่องครับ port เชื่อมต่อผมก็เซ็ทให้ตรงแล้วนะครับ
สำหรับการตั้งความถี่หน้าเครื่อง ผมก็ทำตามคำแนะนำแล้วครับ เครื่องวิทยุไม่ตอบสนองครับ เฉยๆครับ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ
นี่ว่าจะแกะเครื่องดูบอร์ดบริเวณขั้วเชื่อมต่อดูซักหน่อย  ขอบคุณมากครับ ก็หวังว่ายังพอจะมีทางแก้ไขนะ.
mixer49
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 มีนาคม 2014, 09:38:34 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม มาหาข้อมูลต่อครับ
yamada9559
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014, 08:58:01 »

ส่งมาให้ผมโปรแกรมให้ไหมครับ ลองดูว่าเป็นเพราะอะไรถึงไม่ได้
mixer49
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014, 20:03:44 »

ฮืม ตอนนี้สามารถตั้งความถี่จากหน้าเครื่องได้แล้ว แต่....ดั๊น..รับไม่ได้ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้มันก็รับ-ส่งได้ปกติ มันเป็นอะไรของมันเนี่ย..
อ้อ..ผม All reset ไปแล้ว...
EMS_chonburi1669
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014, 20:17:30 »

ติดต่อไอดีนี้เลยครับ hs1gzd

๒๖๔/๑๕ ม.๓ ถนนสุขาภิบาล๖ ต.สุรศักดิ์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี ๒๐๑๑๐
โทร.๐๙-๙๓๕๑-๙๑๕๕ Dtac,๐๙-๘๒๗๙-๗๘๗๘ One2call
โอนแล้วกรุณา PM.หรือโทรยืนยันด้วยครับ
mixer49
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 มีนาคม 2014, 08:59:55 »

ขอบคุณมากครับ..

ตอนนี้เครื่องรับส่งได้ปกติแล้วครับ สาเหตุจากตอนรีเซ็ทเครื่อง ค่าของเครื่องต้องไปตั้งค่าใหม่ในโหมด test ครับ โดยดูวิธีการจาก service manual
แต่ปัญหาการสื่อสารกับคอมฯ ก็ยังไม่สามารถแก้ได้ครับ ก็เลยใช้วิธีตั้งความถี่จากหน้าเครื่องไปก่อนครับ. ยิงฟันยิ้ม
hs1gzd
Hero Member

บัญชา ขายสายโปรแกรมวิทยุสื่อสารเครื่องและอุปกรณ์

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 มีนาคม 2014, 08:24:07 »

แล้วของท่านพี่ได้ยังครับ ขอบคุณมากครับ

สนใจสินค้าชิ้นไหนติดต่อได้3ช่องทางครับคือ
1.ทางโทรศัพท์ 084 6699588
2.LINE LINE ID:hs1gzd
3.https://www.facebook.com/hs1gzd
4.https://www.facebook.com/programingcable/
เท่านี้ก็ติดต่อสื่อสารสอบถามข้อมูลกันได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ
mixer49
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 มีนาคม 2014, 20:46:48 »

แล้วของท่านพี่ได้ยังครับ ขอบคุณมากครับ

ยังไม่ได้เลยครับ ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร คอมฯถึงมองไม่เห็นเครื่อง แต่ตอนนี้ก็ใช้วิธีตั้งหน้าเครื่องไปก่อนครับ จริงๆแล้วตอนแรกเครื่อง
อยู่ในสถานะ Disable ในโหมด Dealer มันทำอะไรไม่ได้เลย ผมก็เลยบัดกรีจั๊มเปอร์ในบอร์ด เพื่อเปิดโหมด Dealer ครับ
ก็เลยสามารถตั้ง/เปลี่ยนความถี่จากหน้าเครื่องได้ แต่ตอนแรกก็สับสนเหมือนกันครับ ต้องไปตั้งค่าย่านความถี่ที่เราใช้งานก่อน(ดูจาก service
manual) ว่าแต่ว่ามันสามารถเปลี่ยนจาก CH.เป็น ความถี่ได้ไหมหนอ...

หน้า: [1] 2
  พิมพ์