HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 ตุลาคม 2024, 01:31:51 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สัญญาณไฟวาบๆ ของอาสากู้ภัยที่ถูกต้อง  (อ่าน 12769 ครั้ง)
อัดอเมซอล
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 00:19:38 »

ผมว่าอย่าติดไฟเลยจะดีกว่าครับ...เรื่องมาก  และ มากเรื่อง  ทั้งที่ทำประโยชน์เพื่อช่วยคนแท้ๆ
  กลับกลายเป็นดาบมาทิ่มแทงตัวเราเอง  อยากให้พวกอาสาทั้งหลายในพื้นที่ทั้งหมดลองมามีบทบาทและประชุมร่วมกันกับเจ้าหน้าที่
 บ้างว่า ถ้าไม่ให้การช่วยเหลือ ทางเจ้าหน้าที่.... แล้ว เป็นอย่างไรกันบ้าง ผลเดือดร้อนก็มาตกที่ประชาชน และประชาชนก็ให้เจ้าหน้าที่ทำ  งานกันมากขึ้นครับ  ดีครับ จะได้มาช่วยบ้าง เครื่องแบบจะได้เปื้อนเลือด ซะบ้างครับ.....ไม่ใช่คอยยืนดูอยู่ห่างๆ มัวเกะทำหล่อแต่อย่างเดียว;D

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับให้ทำกันซะบ้างจะได้รู้ถึงความลำบากไอ้คนที่ทำก็ทำไปไอ้คนที่ยื่นหล่อแม่งก็ไม่สนใจอะไรหลอกครับ
มาถึงก็ถ่ายแต่รูปแล้วก็ไป

นายอรรถวิชชาญ  อ้นเพียรเอก  91/2 ต.หนองแค อ.หนองแค จ.สระบุรี 18140   080-6668503  AIS
ธ.กรุงไทย  สาขาหนองแค  บัญชีออมทรัพย์  เลขบัญชี125-0-28168-7
attawichan(แอท)gmail.com
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 00:19:38 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
✿ทานตะวัน151✿
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ไลน์id E20TVN โทร0804444181 0878333313 QTH สระบุรี

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 01:57:00 »

สังคมเราทุกวันนี้ครับมี ทั้งคนดีคนไม่ดี

อันนี้ ก็เหมือนกัน  มี ทั้งคนติดเพื่อทำงานจริง บางคน ติดเล่น  ทำเล่นๆ ติดเท่ๆ

ไม่มีเหตอะไร บางที ก็ เปิด เพื่อ ให้ได้ทาง

ก็เลย พา เดือดร้อนไป สู่ พวกที่เขาทำงานจริงติดเพื่อใช้งาน จริง ด้วยครับ

ก็เลยเปนเหต ที่เขาจะ ต้องแบ่ง แยก สี ของ ไฟ  ซึ่ง บาง ครั้ง มันอาจจะ ไม่ จำเป็น ถ้าคนที่ ติด ตั้งใจ ติดเพื่อ ทำงานจริง

เพราะไม่ว่าสี อะไร ถ้าคนที่เขาติดเพื่อใช้งานจริงๆ แล้ว  เขาก็ต้องการใช้งานเพื่อ สังคมเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 02:00:50 โดย ✿ทานตะวัน151✿ » บันทึกการเข้า

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 01:57:00 »

ARAVA40
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 03:15:45 »

สังคมเราทุกวันนี้ครับมี ทั้งคนดีคนไม่ดี

อันนี้ ก็เหมือนกัน  มี ทั้งคนติดเพื่อทำงานจริง บางคน ติดเล่น  ทำเล่นๆ ติดเท่ๆ

ไม่มีเหตอะไร บางที ก็ เปิด เพื่อ ให้ได้ทาง

ก็เลย พา เดือดร้อนไป สู่ พวกที่เขาทำงานจริงติดเพื่อใช้งาน จริง ด้วยครับ

ก็เลยเปนเหต ที่เขาจะ ต้องแบ่ง แยก สี ของ ไฟ  ซึ่ง บาง ครั้ง มันอาจจะ ไม่ จำเป็น ถ้าคนที่ ติด ตั้งใจ ติดเพื่อ ทำงานจริง

เพราะไม่ว่าสี อะไร ถ้าคนที่เขาติดเพื่อใช้งานจริงๆ แล้ว  เขาก็ต้องการใช้งานเพื่อ สังคมเหมือนกัน
ARAVA40
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 05:24:08 »

ผมเองก็ได้อ่านจากคอลัมม์  "หัวปิงปอง" จากสำนักข่าวหัวเขียวแล้ว แต่ไม่นึกว่าจะกลายมาเป็นประเด็นวิพากษ์บนเว็บนี้   มันไม่ใช่เรื่องใหม่อะไรหรอกครับ  ถูกต้องในกฏหมายมีกำหนดไว้ตั้งแต่ยังไม่มีอาสาฯ มากมายหลายค่ายเหมือนตอนนี้ เพียงแต่กำหนดว่าถ้าติดสัญญาณไฟวับวาบต้องทำเรื่องขอไปตามลำดับขั้น.. และผู้ที่จะอนุมัติได้ใครรู้ไหมครับ อธิบดีกรมตำรวจแต่เพียงผู้เดียวครับท่าน พร้อมทั้งต้องมีข้อความสีแดงข้างรถ "รถฉุกเฉินได้รับอนุญาตจากทางราชการแล้ว" อะไรประมาณนั้น   เรื่องนี้เกิดปํญหาในทางปฏิบัติมาหลายครั้งแล้ว สุดแต่ว่าจะมีเคสอะไรเกิดขึ้นทำให้ไปกระตุ้นต่อมผู้ใหญ่เข้า!
       จำได้ไหม รถใครเอ่ย (คนของประชาชน?) ฟอร์จูนเนอร์ สีดำ ประตูขาว ติดสัญญาณไฟวับวาบแผงยาวบนหลังคา แถมด้วยโลโก้ "สำนักงานตำรวจแห่งชาติ" อย่างนี้ใครเห็นก็ต้องเชื่อว่าเป็นรถตำรวจพันเปอร์เซนต์  (กรรมเป็นเครื่องชี้เจตนาเห็นได้ชัดว่าต้องการให้ผู้พบเห็นเข้าใจว่าเป็นรถตำรวจ)  แต่ดันวิ่งยามวิกาลจะขึ้นวันใหม่แล้วไปปะกับจุด ว.43  น้องคนของประชาชน? แกคงนึกว่ายังไม่เนี๊ยบเปลี่ยนเป็นล้อแม็กยางหน้ากว้างซะอีก ไม่ต้องเป็นตำรวจหรอกครับเรา ๆท่าน ๆ เห็นอย่างนี้ก็รู้ละ ของปลอม!!
       ไหน ๆ เปิดประเด็นแล้วก็ขอบอกต่อเลยว่า  การติดตั้ง "เครื่องเปล่งเสียง" ไม่ว่าจะมีเสียงไซเรนหรือไม่ก็อยู่ในบังคับเดียวกันเพียงแต่ว่า สวญ.ท้องที่ (สมัยนั้น)เป็นผู้อนุมัติ   อ้าว!แล้วอย่างนี้ปิคอัพรับซื้อของเก่า  ขายกับข้าว ขายปลาขายหอย  ต้นไม้สวย  โอ่งมังกร ฯลฯ  ไม่ผิดหรือ บางทีก็พูดจาล้อเล่นสองแง่สามง่ามอีกแล้วล่อเครื่องเป็นร้อยวัตต์ หนวกหูอิบอ๋ายไม่ผิดรึ  ผิดกฎหมายร้อยเปอร์เซ็นต์ฟันธงเลย   เป็นอาสาฯหรือกู้ภัยฯ ถ้าเขาไม่มีจิตใจช่วยสังคมยอมสละเวลาความสุขส่วนตัวและรู้สึกอิ่มใจที่ได้ช่วยผู้ที่ต้องการความช่วยเหลือ (จากใครก็ได้ในยามฉุกเฉิน) เขาคงไม่มาทำหรอกครับ   จ่ายเองทุกอย่างครับ - ค่านำมัน  อุปกรณ์สัญญาณ ว.9 อุปกรณ์กู้ภัย  ปฐมพยาบาล  บลข.หาบหามไปจนถึงอุปกรณ์หนัก   ดีไม่ดีหากรถท่านเกิดอุบัติเหตุแม้จะกำลังใช้สัญญาณอยู่อย่าหวังว่ามีประกันแล้วเคลมได้นะครับ ใช้รถผิดวัตถุประสงค์ไม่อยู่ในเงื่อนไขกรมธรร์มครับท่าน.....ก็อยากจะขอร้องจนท.ผู้ ว.34เรียก อาสาหรือกู้ภัยให้ไปช่วยดำเนินการแทนหรือไปเป็นผู้ช้วยจนท. หรือล่วงหน้าไปดูที่เกิดเหตุก่อนว่ามีเหตุจริงตามที่ได้รับแจ้งหรือไม่ ตรองดูสักนิดว่าเป็นความจำเป็นไหมที่จะต้องมีสัญญาณไฟวับวาบและไซเรนในการปฏิบัติงานอาสาฯ   และฝากไปยังหน่วยงานอาสา  กู้ชีพ  กู้ภัย  หรือจะเรียกอะไรก็แล้วแต่ถึงเวลาที่จะต้องร่วมกันกับจนท.ผู้บังคับใช้กฎหมาย (ผู้ใช้งานเรากลาย ๆ) หาข้อสรุปในทางปฏิบัติให้มันจบเสียที  ไม่ใช่วิ่งรถเปิดสัญญาณ ว.9 ไปปฏิบัติหน้าที่กลับโดนตร.จับยึดและปรับในอัตราสูงสุด  บอกตรง ๆ มันไม่แฟร์เลยครับพี่น้อง.

Tommy_1KD
Hero Member

กองร้อยอาสารักษาดินแดนเมืองสงขลาที่ ๒

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 07:53:26 »

ผมเชื่อว่าเป็นดาบสองคม เหมือนที่เพื่อนสมาชิกบอกไว้ ถ้าติดแล้วปฏิบัติตามหน้าที่ ที่อาสาเข้ามาทำก็สมควรแก่เหตุ แต่ถ้าใช้เพราะเหตุผลส่วนตัว เพื่อสร้างความแตกต่างของชนชั้นผ้ร่วมใช้ถนน อันนี้ขอประนาม ไม่ใช่ว่าผมจะอ้างลอยๆ แต่เจอมาหลายครั้ง จนทำให้มุมมองด้านเสียเกิดขึ้นหลายๆครั้ง นี่ถ้าผมไม่ได้ทำงานอาสาช่วยเหลือสังคมด้วยหล่ะก้อ ผมก็คงรังเกียจกลุ่มคนประเภทนี้ไปอีกนาน กลับกัน ประชาชนที่ไม่ได้เข้ามารู้จักการทำงานของอาสาช่วยเหลือสังคม เขาจะมองมุมไหน คนทำงานเต็มที่ แต่ถูกพวกเหลือบ ไร แอบอ้างไปสร้างบารมี อำนาจ ข่มเหงประชาชนด้วยกัน นี่แหละดาบสองคม
แต่อย่างไร สมควรที่จะทำให้ถูกต้อง เพื่อป้องกันตัวเอง ไม่ใช่ป้องกันพวกพ้อง เหมือนพกวิทยุเครืองดำ เหตุผลเพื่อช่วยงานตำรวจ แต่ถ้าไม่มีใบอนุญาต พกติดตัวไปจบบ้านจบเมือง สักวันก็ต้องโดนเช่นกัน  ยิ้มเท่ห์

hs0imk
Hero Member

ตอนมาไม่ได้เอาอะไรมา ตอนไปจะเอาอะไรไป...

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 08:16:06 »

ไม่เข้าข้างใครคับ เพราะหลายคนใจอาสาเข้ามาช่วยจริงจังและจริงใจ และอีกไม่น้อยพวกวงพลอยอารายประมาณนั้น พลอยช่วยไม่เท่าไรหรอก พลอยขอใช้สิทธิอะไรเนี้ยสิ.....พวกที่มีใจช่วยจริงๆท่านก็ไปทำให้มันถูกต้องเสีย ทุกอย่างมันก็จบ แต่ใครไม่มีปัญญาจะทำให้มันถูกต้องได้และยังอยากติดและใช้อยู่อีก...โตๆกันแล้วพี่น้องคร๊าบ

HS0IMK นายจรัส ชาญปรีชา โทร.080-5367373
ธ.ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ เลขที่ บ/ช 805-204584-2

dumrong04
Full Member

ในสังคมมีทั้งคนดีและคนเลว

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 08:41:15 »

แล้วไอ้รถที่ขับตามพวกผู้ใหญ่ทั้งหลายได้ขออนุญาติกันหรือเปล่า ทุกที่มีทั้งคนดีและไม่ดีรวมกันอยู่ก้อเหมือปลาเน่าตัวเดี๋ยวเหม็นกันทั้งคลอง

นายดํารงค์ ฟูกลิ่น ( LEK ) เหนือ 24-45  4/207  ซ.หงสกุล  ม.3 ต.คลองหนึ่ง  อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120  โทร 081-405-0382 dumrong04(แอท)hotmail.com
rescue110
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 16:21:53 »

ชี้แจงก่อนว่า..หลายคนเข้าใจผิดว่าสัญาณไฟวาบของกู้ภัยคือ ไฟวาบสีแดงน้ำเงิน..
สัญญาณไฟวาบสีแดงน้ำเงิน..ไม่ใช่สีที่กู้ภัยจะสามารถนำไปใช้ได้ทุกคันนะครับ

...จะใช้แดง-น้ำเงินได้ต้องขึ้นทะเบียนให้บริการในระบบบริการการแพทย์ฉุกเฉินเท่านั้น
...การขอต้องขอใบรับรองการขึ้นทะเบียนจากสำนักงานระบบบริการการแพทย์ฉุกเฉินประจำจังหวัด
หลังจากนั้นนำใบรับรองที่ได้ไปขออนุญาตกับทางตำรวจภูธรจังหวัดอีกทีหนึ่ง
...คนที่จะเซ็นใบอนุญาตในการใช้สัญาณไฟวาบแดงน้ำเงินคือผู้ว่าราชการจังหวัด หากมีการมอบอำนาจจะเป็นผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดเป็นผู้เซ็น
...ใบอนุญาตมีอายุ 2 ปีครับ..หากจะต่อต้องดำเนินการเหมือนเดิมครับ
...การขอในกิจการอื่นๆ เหมือนกันครับ ยกเว้นมีบางหน่วยที่มีขอตกลงกันไว้ระดับกระทรวง/กรม จะอนุญาตให้ใช้ได้ตลอดอายุของรถที่ใช้ในกิจการนั้นๆ เช่น รถพยาบาลที่ใช้ไฟสีน้ำเงินล้วนเป็นต้นแต่หากรถคันนั้นปลดประจำการก็หมดสิทธิ์ใช้สัญาณไฟเช่นกันครับ 
...รถกู้ภัยก็เหมือนกันต้องขออนุญาตให้ถูกต้อง ส่วนการจะใช้สีไหน..ตามกฎหมายได้กำหนดไว้แล้วว่าจะใช้สีไหนครับ...

qru 73
ปล.วันหลังจะมาเล่าขานให้ฟังใหม่..(พอดีผมดูแลเรื่องนี้อยู่พอดีครับ..พอจะบอกได้พอสมควร..อิอิ) 

ก็ตามนั้นเลยครับ.... ผมเองก็ดูแลเรื่องนี้ให้กับมูลนิธิอยู่ รถที่ขึ้นทะเบียนในระบบบริการการแพทย์ฉุกเฉินก็ใช้สีแดงน้ำเงินตามเดิมละครับ และใบอนุญาตก็ทะยอยออกมาแล้ว ยกเว้นแต่รถที่ไม่ได้ขึ้นทะเยียนหรือรถที่ใช้ในกิจการอื่น เอ....เพิ่มเติมนะครับ รู้สึกว่าจะขยายอายุใบอนุญาตออกเป็น 3 ปีแล้วนะครับ.. ยังงัยรภถอะไรก็อ้างไม่ได้ละครับ ก็ต้องขอใบอนุญาตอยู่ดีครับ....

นายอุรุพงษ์ โกษาจันทร์ โทร.080-5111669 Dtac / 089-5709939 Gsm  21/7ถ.นกแก้ว(ร่วมพัฒนา)ต.กุดป่อง อ.เมือง จ.เลย
นามเรียกขาน HS4IVS/อาสากู้ภัย สมาคมร่วมใจกู้ภัย จังหวัดเลย/RCT#016
ธนาคาร กสิกรไทย. เลย ออมทรัพย์ 1562454418/ไทยพาณิชย์.โลตัสเลย ออมทรัพย์ 4021732888
e22eaj
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 09:49:56 »

มีความตั้งใจจริง มีความเสียสละสูง(ในขณะที่หลายๆท่านไม่มีสักนิด)

จะติดไฟสีแดงหรือน้ำเงิน มันจะผิดอะไรนักหนา (ทีพวกโจรผู้ร้าย แ ม่.. ไม่จับเข้าไป)

หรือว่าจะต้องให้เจอกับตัวเขาหรือพ่อแม่เขาเสียก่อน

พอมีคนดีๆจะมาช่วย ไฟขอทางก็ไม่มี

หรือจะให้แหกปาก ร้องว่า..ขอทางหน่อยครับ ผมกำลังจะไปช่วยคนที่กำลังจะตายโหงครับ

พอไปช่วยไม่ทันหรือช่วยช้า พวกมันด่าใครครับ ก็พวกหน่วยงายงานกู้ภัยต่างๆอีกนั่นแหละ..ถูกหวย

หาว่าดีแต่ติดไซเรน ไว้วิ่งโก้ๆ(ทั้งที่จริงแล้วมันโก้ตรงไหน ตัวนึงเป็นหมื่นๆ ตังก็ออกเอง)

เอาล่ะครับ ขอแสดงความเห็นแค่นี้ละกัน  เดี๋ยวเรื่องมันจะยาว..

เอาเป็นว่า ลองไปหาข้อมูลกับผู้ที่รอดชีวิต จากอุบัติเหตุต่างๆมา ว่าเขามองหน่วยกู้ภัยอย่างไร

อย่า...นะครับ.อย่าให้เจอกับตัวท่านบ้าง ในยามรถติดๆ รถกู้ภัยเข้าไม่ถึง(อะไรจะเกิดขึ้น)

................สวัสดีครับ...............

jossjiggalow
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 10:19:36 »

ชี้แจงก่อนว่า..หลายคนเข้าใจผิดว่าสัญาณไฟวาบของกู้ภัยคือ ไฟวาบสีแดงน้ำเงิน..
สัญญาณไฟวาบสีแดงน้ำเงิน..ไม่ใช่สีที่กู้ภัยจะสามารถนำไปใช้ได้ทุกคันนะครับ

...จะใช้แดง-น้ำเงินได้ต้องขึ้นทะเบียนให้บริการในระบบบริการการแพทย์ฉุกเฉินเท่านั้น
...การขอต้องขอใบรับรองการขึ้นทะเบียนจากสำนักงานระบบบริการการแพทย์ฉุกเฉินประจำจังหวัด
หลังจากนั้นนำใบรับรองที่ได้ไปขออนุญาตกับทางตำรวจภูธรจังหวัดอีกทีหนึ่ง
...คนที่จะเซ็นใบอนุญาตในการใช้สัญาณไฟวาบแดงน้ำเงินคือผู้ว่าราชการจังหวัด หากมีการมอบอำนาจจะเป็นผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดเป็นผู้เซ็น
...ใบอนุญาตมีอายุ 2 ปีครับ..หากจะต่อต้องดำเนินการเหมือนเดิมครับ
...การขอในกิจการอื่นๆ เหมือนกันครับ ยกเว้นมีบางหน่วยที่มีขอตกลงกันไว้ระดับกระทรวง/กรม จะอนุญาตให้ใช้ได้ตลอดอายุของรถที่ใช้ในกิจการนั้นๆ เช่น รถพยาบาลที่ใช้ไฟสีน้ำเงินล้วนเป็นต้นแต่หากรถคันนั้นปลดประจำการก็หมดสิทธิ์ใช้สัญาณไฟเช่นกันครับ 
...รถกู้ภัยก็เหมือนกันต้องขออนุญาตให้ถูกต้อง ส่วนการจะใช้สีไหน..ตามกฎหมายได้กำหนดไว้แล้วว่าจะใช้สีไหนครับ...

qru 73
ปล.วันหลังจะมาเล่าขานให้ฟังใหม่..(พอดีผมดูแลเรื่องนี้อยู่พอดีครับ..พอจะบอกได้พอสมควร..อิอิ) 

ก็ตามนั้นเลยครับ.... ผมเองก็ดูแลเรื่องนี้ให้กับมูลนิธิอยู่ รถที่ขึ้นทะเบียนในระบบบริการการแพทย์ฉุกเฉินก็ใช้สีแดงน้ำเงินตามเดิมละครับ และใบอนุญาตก็ทะยอยออกมาแล้ว ยกเว้นแต่รถที่ไม่ได้ขึ้นทะเยียนหรือรถที่ใช้ในกิจการอื่น เอ....เพิ่มเติมนะครับ รู้สึกว่าจะขยายอายุใบอนุญาตออกเป็น 3 ปีแล้วนะครับ.. ยังงัยรภถอะไรก็อ้างไม่ได้ละครับ ก็ต้องขอใบอนุญาตอยู่ดีครับ....
   ของที่บ้านก็กำลังทยอยทำเรื่องขออนุญาตเข้าไปอยู่ครับ วิ่ง ตวจ. สบายใจกว่าหน่อย

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์