HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
07 ตุลาคม 2024, 22:19:27 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประมูลโคมไฟพลังงานแสงอาทิตย์ 1ชุดปิดประมูลได้ผู้ชนะแล้วครับ/สั่งซื้อเพิ่มได้คับ  (อ่าน 2576 ครั้ง)
tigerthailand
Hero Member

« เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 11:26:53 »

ยิ้มกว้างๆ จัดให้หนุกหนานกันอีกแล้วครับท่าน สินค้าดีมีประโยชน์ประหยัดพลังงานช่วยลดโลกร้อน ขอนำเสนอโคมไฟติดผนังหรือโคมไฟสนามพลังงานแสงอาทิตย์หลอดแอลอีดีประหยัดพลังงาน สามารถชาร์ตและเก็บไฟในตัวและเปิดปิดเองอัตโนมัติ ปรับความสว่างได้2ระดับ ติดตั้งง่ายดายด้วยตัวคุณเอง ไม่ว่าจะเป็นในสวนหรือแนวกำแพงรั้วหรือหน้าประตูบ้าน...เทรนด์บ้านยุคใหม่ลดค่าไฟฟ้าไม่ต้องเดินสายไฟให้เสียเวลา แผงโซล่าเซลสามารถปรับมุุมให้เข้ารับแสงได้ตามต้องการ....สนใจสินค้าต้องการร่วมสนุก อ่านกติกาแล้วใส่ราคากันได้เรยยครับพี่น้ออองงงงงง

กติกาประมูล

1. ราคาเปิดประมูลที่ 399บ....เคาะเพิ่มขั้นต่ำ10บาท หรือมากกว่าเท่าไหร่ก็ได้ (ไม่เอาเศษสตางค์)
2. ผู้ประมูลรบกวนใส่เบอร์ที่ติดต่อได้ไว้ด้วยนะครับ(ถ้ามีในลายเซ็นต์แล้วไม่เป็นไรครับ)...หากประมูลได้แล้วไม่เอา..ขออนุญาตส่งชื่อไปห้องสีดำครับ
3. ปิดประมูลวันพฤหัสฯ 29/8/56วลา 21.21.21 น. ยึดตามเวลาบอร์ดครับ
4. หากกรณีเว็บล่ม ยึดตามราคาท่านที่ประมูลไว้กระทู้สุดท้ายได้ไปครับ (ชื่อที่อยู่จัดส่งของหรือเลขบ/ช โอนเงินติดต่อทางพีเอ็มหลังจากจบประมูลนะครับ)
5. ผู้ประมูลได้ต้องติดต่อโอนเงินภายในวันที่ 30/8/56 ก่อนเวลา 12.00น. เพื่อจะได้จัดส่งสินค้าให้ช่วงบ่ายเรยยครับ (ติดขัดให้แจ้งครับ)..ราคาที่ประมูลไม่รวมค่าจัดส่งนะครับ ( อีเอ็มเอส 60บาท )
6. กรุณาอย่าเคาะราคาเล่นๆ ช่วยเห็นใจผู้เอาสินค้าลงประมุลด้วยนะครับ หากมีปัญหาในการประมูล...การตัดสินของผู้เปิดประมูลถือเป็นข้อยุติครับ

****กติกาก็ ง่ายๆตามนี้..สนใจร่วมสนุกก็ใส่ราคากันได้เรยยยนะครับ//ขอบคุณครับ ****

มีข้อสงสัยหรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม เบอร์นี้ครับ08-96-97-98-29 หรือ 08-2239-5999 (โต)

ยิ้มกว้างๆ เหมือนเดิม ท่านใดเปิดขอให้หล่อ ขอให้รวย ได้แฟนสวยๆ เฮงๆๆๆ จร้าาาาา ตกใจ ตกใจ ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2013, 22:12:41 โดย tigerthailand » บันทึกการเข้า

ขายรีโมททีวี รีโมทดีวีดี รีโมทแอร์ทุกยี่ห้อครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=153357.0
ขายสติกเกอร์ลายเคฟล่า3D ราคาไม่แพงครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=65491.0
เว้บบิทอันดับ1ชองไทย สมัคด่วนก่อนปิด
https://www.tt-torrent.com/signup.php?invitationcode=0480ec22feb046c
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 11:26:53 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs6mto
Hero Member

สิ่งที่เห็นไม่ใช่สิ่งที่เป็นอยู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 14:20:55 »

409

สำนักงานเทศบาลเมืองบางมูลนาก
อำเภอบางมูลนาก
จังหวัดพิจิตร
66120
Dtac 0994949959
HS6MTO(แอท)Yahoo.co.th
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 14:20:55 »

hs8oti
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 14:28:06 »

ใช้ถ่านชาร์จกี่ก้อนครับ มีถ่านให้ไหมครับเพื่อเป็นข้อมูลตัดสินใจครับ ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม

http://www.sky.fm/newage
สัจจะ วาจาเป็นที่ตั้ง HS8OTI.andaman sea
 อ.ตะกั่วป่า จ.พังงา
08 0600 0725/1-2 call
E22PTH
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 14:31:32 »

ขอเพื่อนๆ ดูเรื่อง ราคาด้วยนะ ครับ  ราคาที่พี่เขาเปิด 399  ผมว่า   ......ฮืม
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 19:55:09 »

409

ยิ้มกว้างๆ ขอบพระคุณครับพี่วิบูล ลูกค้าเก่าแวะมาเยี่ยมเยียนกันอีกแล้ว ราคาปัจจุบัน 409 บาทครับ ยิ้มกว้างๆ

ใช้ถ่านชาร์จกี่ก้อนครับ มีถ่านให้ไหมครับเพื่อเป็นข้อมูลตัดสินใจครับ ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ ในตัวมีถ่านชาร์ตอยู่แล้วครับ แต่กี่ก้อนนี่ยังไม่เคยผ่าดูครับแต่ที่รู้ๆก็คือว่าไฟสว่างถึงเช้าครับเท่าที่ทดลองใช้งานดูที่บ้านคุณแม่ผมครับ ..และเห็นว่าน่าจะมีประโยชน์ดีจึงติดต่อผู้นำเข้าและเพิ่งจะได้รับสินค้าตัวนี้มาจำหน่ายครับ ผมแจ้งราคาขายปลีกให้เรยยละกันครับชุดนึงอยู่ที่ 650 บาท ต่อชุดครับอุปกรณ์ตามรูปที่ลงไปครับ สินค้าที่ลงปประมุลเป็นสินค้าใหม่ครับ  ยิ้มกว้างๆ

ขอเพื่อนๆ ดูเรื่อง ราคาด้วยนะ ครับ  ราคาที่พี่เขาเปิด 399  ผมว่า   ......ฮืม
เจ๋ง ขอโทดนะครับด้วยความเคารพ มีปัญหาอะไรกับผมหรือเปล่าครับ ผมขายสินค้าในนี้มา 2ปีกว่า ลงประมูลสินค้าอีกเกือบร้อยครั้ง เรื่องราคาสินค้าถูกๆ เอามาลงประมูลแพงๆ ไม่เคยทำครับ สินค้าตัวนี้ต้นทุนสูงครับ งานมีหลายเกรด ในตลาดท่านจะว่าผมเปิดที่ราคาสูง ใช่ไหมครับ  ที่อื่นขายไฟสนามอย่างที่อมร ผมก็เคยเห็นครับ หรือโฮมโปรก็มีขายครับ อันละ2 ร้อยกว่า และ 300 กว่า เป็นไฟสนามอย่างเดียวครับ โซล่าเซลติดตายกับตัวฝาขนาดเล็กมากให้ไฟได้สว่างน้อยกว่าเยอะครับผมเคยซื้อมาใช้แล้ว 2เดือน เจ๊งครับ  ตัวที่ลงประมูล..มาพร้อมขาแขวนผนังครับ ไฟแอลอีดี 20 ดวง ปรับความสว่างได้เหลือ10 ดวงโหมดประหยัดพลังงาน..เปิดปิดออโต้ได้ โซล่าเซลใหญ่กว่า แบตเก็บไฟได้นานกว่า แผงรับแสงปรับเปลี่ยนมุมได้ ฟังชั่นต่างๆที่เพิ่มขึ้นมามันก็เป็นการเพิ่มต้นทุนของสินค้า ถ้าท่านคิดว่าแพงก็อย่าประมูลครับ ก่อนจะโพสน์อะไรลงกระทู้ผู้อื่นกรุณาไตร่ตรองเสียก่อนนะครับ(บางกระทู้...ตอนนี้ก็ยังมีอยู่ สินค้าราคาไม่เกินร้อยเปิดประมูลเริ่มต้นที่400-500 ผมยังไม่ไปโพสน์ใส่กระทู้ของเขาเรยย) ลองคิดดูว่าเกิดท่านลงขายสินค้าแล้วผมไปโพสน์ลงกระทู้ของท่านทำนองนี้บ้าง...ท่านจะรู้สึกอย่างไรครับ  ลองกลับไปดูกระทู้ประมูลเก่าผมได้ครับ สินค้าหลายๆชิ้นที่ผมลงประมูลบางครั้งเพื่อนสมาชิกใส่ราคาจนกำไรเกิน2-3 เท่าตัว ผมยังปิดประมูลลงในราคาที่สมเหตุสมผลครับ ไม่เชื่อพีเอ็มถามพี่วิบูลที่ประมูลคนแรกดูก็ได้ครับ หรือสมาชิกเก่าๆหลายท่านในนี้เคยประมูลสินค้าผมไปก็รู้กันดีครับ
อ่ะ ลงลิ๊งให้ดูครับในดีลฟิตเป็นรุ่นถูก ไฟสนามอย่างเดียว แอลอีดี16 ดวง เขาขายที่ 850 บาทครับ
http://www.dealfish.co.th/product-3293310/

อันนี้อีกลิ๊งครับ อ่านให้ดีนะครับ ไฟแอลอีดี 1 ดวง นะครับ 350 บาท
http://www.taradplaza.com/product/277580
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 สิงหาคม 2013, 20:08:01 โดย tigerthailand » บันทึกการเข้า
Legazy
member..
Hero Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 20:41:52 »

ขอเพื่อนๆ ดูเรื่อง ราคาด้วยนะ ครับ  ราคาที่พี่เขาเปิด 399  ผมว่า   ......ฮืม

สินค้าจากเมืองจีนมีหลายเกรด มาจากหลายโซนหลายมณฑลครับ วัสดุ งานประกอบ คุณภาพ QC ที่ต่างกัน เพื่อลดต้นทุน

บางครั้งเป็นเรื่องของล็อตผลิตก่อนหน้าที่อาจจะมาแพงกว่าล็อตหลังๆที่สั่งเข้ามา เนื่องด้วยปริมาณที่อาจผลิตมากขึ้นจะส่งผลต่อปริมาณคุ้มทุนเร็วขึ้น ต้นทุนลดลง

ในความหมายเดียวกับ Economies of scale : การประหยัดจากการขยายการผลิต คือ เมื่อผลิตมากขึ้น ทำให้ต้นทุนเฉลี่ยลดลง

ของพวกนี้จะบอกว่าแพงหรือไม่แพง ต้องมีข้อมูลก่อนกล่าวอ้างถึงครับพี่จ่า

ผมเคยซื้อของถูกมา แป๊บเดียวพัง มาตอนหลังจ่ายแพงเพิ่มหน่อยแต่ใช้นานกว่า เลยเปลี่ยนมุมมองความจริงครับ

Mobile : 089-8160288 
ธนาคารกสิกรไทย/สุขุมวิท 101 บัญชีออมทรัพย์ 035-274-2880
hs8oti
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 21:31:11 »

ไฟแรงดี ถ้าเอาไปดัดแปลงเป็นไฟกระพริบบนเสาสูงเหมือนผมคงดีกว่ามาก ยิงฟันยิ้ม

a_chai
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 21:46:52 »

ถ้าคิดว่าแพงก็อย่าประมูลผมว่าง่ายๆแค่นี้เองครับ

เอ้า 468 บาทครับ

สมพงษ์ มั่นธนาสารชัย
Mobile1: 082-4022828
Mobile2: 086-3886394
สะดวกที่ Line id: sompong22
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 09:25:45 »

สินค้าจากเมืองจีนมีหลายเกรด มาจากหลายโซนหลายมณฑลครับ วัสดุ งานประกอบ คุณภาพ QC ที่ต่างกัน เพื่อลดต้นทุน

บางครั้งเป็นเรื่องของล็อตผลิตก่อนหน้าที่อาจจะมาแพงกว่าล็อตหลังๆที่สั่งเข้ามา เนื่องด้วยปริมาณที่อาจผลิตมากขึ้นจะส่งผลต่อปริมาณคุ้มทุนเร็วขึ้น ต้นทุนลดลง

ในความหมายเดียวกับ Economies of scale : การประหยัดจากการขยายการผลิต คือ เมื่อผลิตมากขึ้น ทำให้ต้นทุนเฉลี่ยลดลง

ของพวกนี้จะบอกว่าแพงหรือไม่แพง ต้องมีข้อมูลก่อนกล่าวอ้างถึงครับพี่จ่า

ผมเคยซื้อของถูกมา แป๊บเดียวพัง มาตอนหลังจ่ายแพงเพิ่มหน่อยแต่ใช้นานกว่า เลยเปลี่ยนมุมมองความจริงครับ

ยิ้ม ขอบคุณพี่สุรชัยมากๆครับ ยิ้มกว้างๆ
ไฟแรงดี ถ้าเอาไปดัดแปลงเป็นไฟกระพริบบนเสาสูงเหมือนผมคงดีกว่ามาก ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณมากนะครับ 1 ไอเดียที่ดีๆนำไปต่อยอดได้ครับ ยิ้มกว้างๆ
ถ้าคิดว่าแพงก็อย่าประมูลผมว่าง่ายๆแค่นี้เองครับ

เอ้า 468 บาทครับ

ยิ้ม ขอบคุณพี่สมพงษ์มากๆครับ ราคาปัจจุบัน 468 บาทนะครับ ปิดประมูลคืนนี้นะครับ 21.21.21 น. ยิ้มกว้างๆ
hs6mto
Hero Member

สิ่งที่เห็นไม่ใช่สิ่งที่เป็นอยู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 10:06:04 »

499

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์