HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
24 มิถุนายน 2024, 20:17:37 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลช่วยตัดสินใจไปร่วมงาน DX ภาคเหนือ  (อ่าน 24315 ครั้ง)
hs2ubk
Hero Member

HS2UBK/KK6UCB

« ตอบ #70 เมื่อ: 02 กันยายน 2013, 14:24:17 »

ไม่ว่าจะไปจัดที่ไหนก็ขอพื้นที่เล็กๆให้ทีม Labor HAM สักแปลงไว้ตั้งสถานีด้วยเด้อครับ..  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

hs2ubk ประธานกลุ่ม Labor HAM ความถี่ 145.250 Mhz จังหวัดระยอง
โทร. 0819834872
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #70 เมื่อ: 02 กันยายน 2013, 14:24:17 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

บุญคุณต้องทดแทน

« ตอบ #71 เมื่อ: 02 กันยายน 2013, 15:34:54 »

เอ้าผมมาหาข้อมูลของผม

พี่สายน้ำมีปัญหาอะไรกะผมหรือครับ ถึงต้องมาโต้เถียงกันกะผมเนีย 

อิอิอิ

เราหาข้อมูลแบ่ง ๆ กันครับ ที่ผมไม่เข้าไปหาข้อมูลจากเวปร้อยวัตต์ก็เพราะสมาชิกในแฮมสยามอยู่ทางเชียงใหม่มีเยอะครับ

แล้วจะโต้เถียงกระแทกแดกดันอะไรกัน ไม่เข้าใจ

ทศพร หูสันเทียะ (สคพ.) กรมวิชาการเกษตร ลาดยาว จตุจักร กทม.10900 t.0814207703
« ตอบ #71 เมื่อ: 02 กันยายน 2013, 15:34:54 »

dr150ez
Newbie
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 02 กันยายน 2013, 18:35:01 »

สรุป คือ ทางลาดยาง ถึง โรงเรียนใช่ไหมครับ
รับทราบครับ เรื่องสถานที่ไม่มีคอนกรีต ไม่มี รปภ. ครับ ความลำบากนี้ ไว้ในยามฉุกเฉินครับ
ข้อมูลน่าสนใจมากครับ ประกอบการตัดสินใจที่ดีมากครับ กิจกรรม เพื่อเพื่อนสามชิก เพื่อพบปะสังสรร และอีกมากมาย
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #73 เมื่อ: 02 กันยายน 2013, 19:46:41 »

สรุป คือ ทางลาดยาง ถึง โรงเรียนใช่ไหมครับ
รับทราบครับ เรื่องสถานที่ไม่มีคอนกรีต ไม่มี รปภ. ครับ ความลำบากนี้ ไว้ในยามฉุกเฉินครับ
ข้อมูลน่าสนใจมากครับ ประกอบการตัดสินใจที่ดีมากครับ กิจกรรม เพื่อเพื่อนสามชิก เพื่อพบปะสังสรร และอีกมากมาย

กดดูตามลิงค์นี้เลยครับ ลาดยางถึงแค่ทางเข้าหมู่บ้านภายในหมู่บ้านจะเป็นคอนกรีต มีร้านขายของชำขนาดใหญ่อยู่

ด้วยและที่สำคัญ มีั 3G ทุกค่ายเพราะมันอยู่สุงเลยลิงค์กับเซลล์ไซน์ที่อยู่ในเมืองใด้สบาย(อันนี้นี่ขาดไม่ได้เลย)

ตัวโรงเรียนและบรรดารีพิทเตอร์จากหน่วยต่างๆใช้ไฟจากแสงอาทิตย์ ส่วนหมู่บ้านมีไฟฟ้า ห้องน้ำมีแต่รับรองว่าไม่

ได้ดั่งใจแน่นอน อิอิ สำหรับที่พักเป็นอาคารเรียนกับเตนท์ สถานที่มีรถสัก100 ก็ใส่เข้าไป ส่วนเรื่องการกวนข้ามช่อง

รับรองได้ว่ามีแน่นอนเพราะไปสุมกันอยู่อยู่อย่างนั้นก็ต้องกวนกันแน่นอน ก็ต้องอยู่ที่ฝีมือการเซทฟิลล์เตอร์ฯ ครับ

https://www.facebook.com/profile.php?id=100003658760752&sk=photos&collection_token=100003658760752%3A2305272732%3A69&set=a.282255011906455.1073741829.100003658760752&type=3

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กันยายน 2013, 19:50:24 โดย สายน้ำ » บันทึกการเข้า

<<เครือข่ายผู้พิทักษ์กิจการวิทยุสมัครเล่นไทย>>
HS6OKJ
Hero Member

« ตอบ #74 เมื่อ: 02 กันยายน 2013, 22:54:26 »

ผมสนับสนุนท่าน hs3kvx(ทศ)ครับผมเชื่อว่าที่ลำพูน "สถานที่ลองรับ ได้แน่นอน  ความสวยก็ไม่แพ้กัน  ทางลำบากไม่แพ้เชียงใหม่แน่นอน"

ผมว่าท่านจัดไปเลยไม่ต้องสนใจ 100 วัตต์ครับจัดกันเองของกุ่ม วังค้างคาว ที่ลำพูนเลยครับเชียงใหม่ไม่มีอะไรมากหรอก จัดที่ลำพูนเลยไม่ต้อง

มาที่เชียงใหม่แล้วครับ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ ท่านสายน้ำ หรือ( คุณสุขเกษม ) จริง ผมก็ไม่ได้อยากจะโพสอะไรมากถ้าท่านโพสเป็นการส่วนตัว ไม่ได้เกี่ยวกับกลุ่ม วังค้างคาวไทยแลนด์ อยากเรียนให้หลายๆท่านทราบและเข้าใจ กลุ่มผม มันเป็นคนกลุ่มเล็ก ที่รักในการทำกิจกรรม เดินทาง และ ท่องเที่ยว จะไปเทียบกับ สมาพันธ์ หรือสมาคมใหญ่ๆ แบบที่พวกท่านสังกัดอยู่ไม่ได้หรอกคับ พวกกระผม มันก็เป็นกลุ่มคนในหลายจังหวัด หลายพื้นที่ ทำกิจกรรมด้วยความสมานสามัคคี ครั้น จะทำอะไรแต่ละทีก็อยากมีข้อมูล นำเสนอชักชวนเพื่อนๆไปร่วมกันทำกิจกรรม ท่านอาจจะเข้าใจหรือไม่เข้าใจ เคยสัมผัสความรู้สึกแบบนี้หรือเปล่าผมไม่ทราบ ผมเดินทาง เหนือจดใต้ ตะวันออกจดตะวันตก ไปร่วมงานอายบอล ไปทำกิจกรรมที่มีประโยนช์ต่อวงการนักวิทยุสมัครเล่น ทำสิ่งที่ตนเองชื่นชอบให้เป็นประโยนช์ต่อสังคม เท่าที่ ความสามารถและโอกาศจะเอื้ออำนวย  จริงๆ อย่างที่บอกกลุ่มผมไม่เกี่ยงนะ ว่าใครจะจัดงานหรือ อะไรอย่างไร  แต่ การที่ท่าน HS3KVX โพสมาสอบถาม ก็เป็นไปตามความรู้สึกส่วนตัว ที่อยากจะทราบ อยากจะรู้ข้อมูลอันเป็นประโยนช์ ผมว่าหลายๆท่านที่จะไปทำกิจกรรมก็อยากจะทราบ แต่ ผมอ่านในหลายกระทู้ ที่ท่านโต้ตอบ ดู ว่าการกระทำขึ้นมาสอบถามแบบนี้ มันดูแย่มาก หรือไม่สมควร ซึ่งผมอ่านดูก็ไเห็นมีอะไรทำให้ใครเสื่อมเสีย  แล้วท่านก็ยังมีมาพาดพิงคนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้อง ใน ณ ที่นี้ ผมว่าทุกท่านน่าจะมีจิตสำนึกนะว่าการที่จะโพส หรือพูดอะไร ในสังคมนักวิทยุ ซึ่งเป็นสังคมที่บอบบาง มันจะสมควรหรือไม่ ถึง ท่านจะไม่ได้แจ้ง คอลซายล์ หรือแจ้ง ชื่อจริงๆ ผมว่าหลายท่าน ก็รู้ว่าท่านคือใคร แต่ท่านต่างหากที่ไม่รู้จักพวกกระผม  แต่พวกกระผมก็ไม่เคยมีเจตนา แอบแฝง หรือทำอะไรไม่ดี ผิดจากนักวิทยุสมัครเล่นคนอื่นเค้าทำกัน เพราะเราถือว่าสังคมนี้ ไม่ใหญ่โตนัก หากทำอะไรไม่ดีต่อวงการ ไม่นานก็ถูกเปิดเผย ขอบคุณครับ

สายน้ำ
Hero Member

« ตอบ #75 เมื่อ: 02 กันยายน 2013, 23:41:58 »

ผมสนับสนุนท่าน hs3kvx(ทศ)ครับผมเชื่อว่าที่ลำพูน "สถานที่ลองรับ ได้แน่นอน  ความสวยก็ไม่แพ้กัน  ทางลำบากไม่แพ้เชียงใหม่แน่นอน"

ผมว่าท่านจัดไปเลยไม่ต้องสนใจ 100 วัตต์ครับจัดกันเองของกุ่ม วังค้างคาว ที่ลำพูนเลยครับเชียงใหม่ไม่มีอะไรมากหรอก จัดที่ลำพูนเลยไม่ต้อง

มาที่เชียงใหม่แล้วครับ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ ท่านสายน้ำ หรือ( คุณสุขเกษม ) จริง ผมก็ไม่ได้อยากจะโพสอะไรมากถ้าท่านโพสเป็นการส่วนตัว ไม่ได้เกี่ยวกับกลุ่ม วังค้างคาวไทยแลนด์ อยากเรียนให้หลายๆท่านทราบและเข้าใจ กลุ่มผม มันเป็นคนกลุ่มเล็ก ที่รักในการทำกิจกรรม เดินทาง และ ท่องเที่ยว จะไปเทียบกับ สมาพันธ์ หรือสมาคมใหญ่ๆ แบบที่พวกท่านสังกัดอยู่ไม่ได้หรอกคับ พวกกระผม มันก็เป็นกลุ่มคนในหลายจังหวัด หลายพื้นที่ ทำกิจกรรมด้วยความสมานสามัคคี ครั้น จะทำอะไรแต่ละทีก็อยากมีข้อมูล นำเสนอชักชวนเพื่อนๆไปร่วมกันทำกิจกรรม ท่านอาจจะเข้าใจหรือไม่เข้าใจ เคยสัมผัสความรู้สึกแบบนี้หรือเปล่าผมไม่ทราบ ผมเดินทาง เหนือจดใต้ ตะวันออกจดตะวันตก ไปร่วมงานอายบอล ไปทำกิจกรรมที่มีประโยนช์ต่อวงการนักวิทยุสมัครเล่น ทำสิ่งที่ตนเองชื่นชอบให้เป็นประโยนช์ต่อสังคม เท่าที่ ความสามารถและโอกาศจะเอื้ออำนวย  จริงๆ อย่างที่บอกกลุ่มผมไม่เกี่ยงนะ ว่าใครจะจัดงานหรือ อะไรอย่างไร  แต่ การที่ท่าน HS3KVX โพสมาสอบถาม ก็เป็นไปตามความรู้สึกส่วนตัว ที่อยากจะทราบ อยากจะรู้ข้อมูลอันเป็นประโยนช์ ผมว่าหลายๆท่านที่จะไปทำกิจกรรมก็อยากจะทราบ แต่ ผมอ่านในหลายกระทู้ ที่ท่านโต้ตอบ ดู ว่าการกระทำขึ้นมาสอบถามแบบนี้ มันดูแย่มาก หรือไม่สมควร ซึ่งผมอ่านดูก็ไเห็นมีอะไรทำให้ใครเสื่อมเสีย  แล้วท่านก็ยังมีมาพาดพิงคนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้อง ใน ณ ที่นี้ ผมว่าทุกท่านน่าจะมีจิตสำนึกนะว่าการที่จะโพส หรือพูดอะไร ในสังคมนักวิทยุ ซึ่งเป็นสังคมที่บอบบาง มันจะสมควรหรือไม่ ถึง ท่านจะไม่ได้แจ้ง คอลซายล์ หรือแจ้ง ชื่อจริงๆ ผมว่าหลายท่าน ก็รู้ว่าท่านคือใคร แต่ท่านต่างหากที่ไม่รู้จักพวกกระผม  แต่พวกกระผมก็ไม่เคยมีเจตนา แอบแฝง หรือทำอะไรไม่ดี ผิดจากนักวิทยุสมัครเล่นคนอื่นเค้าทำกัน เพราะเราถือว่าสังคมนี้ ไม่ใหญ่โตนัก หากทำอะไรไม่ดีต่อวงการ ไม่นานก็ถูกเปิดเผย ขอบคุณครับ

ครับถูกต้องที่สุดผมไม่ปิดบังตัวเอง ถ้ายังงั้นผมไม่วางลิงค์เฟซผมหรอกครับ แต่ถึงไม่วางก็หาตัวผมได้ง่ายๆ เพราะ

ผมพูดคุยและซื้อขายในนี้มาพอสมควรผมไม่มีอะไรจะต้องปิดบัง ส่วนเรื่องกลุ่มวังค้างคาวหรืออะไรของท่านผมไม่

ไม่ได้พาดพิงผมไม่รู้จักและผมไม่ได้เป็นคนพูดคนแรกหรือเปิดประเด็น ครับผมเพียงสนับสนุนคำพูดของท่าน ทศ

"ไม่ต้องห่วงครับ ถ้าทาง 100วัตต์ตัดสินใจให้ทีมงาน วังค้างคาวไทยแลนด์ จัดงาน DX สุดเขต

ประเทศไทยภาคเหนือ พี่ไม่ต้องกลัวครับ พวกผมจัดลงที่ลำพูนแน่นอน"
เท่านั้นผมพาดพิงยังไงครับ?

ส่วนข้อมูลที่ท่านทศต้องการผมก็ลงให้แล้ว ผมก็มีความเห็น โดยสุจริตว่า ถ้าได้ข้อมุลครบถ้าเห็นว่าไม่ปลอดภัย

ก็ไม่ต้องมา ถ้าเห็นว่าทีือื่นดีกว่าก็จัดไปเลย ถ้าไม่ให้ผมพูดยัง งี้แล้วจะให้ผมพูดยังไงครับท่าน หรือจะให้ผมพูดว่า

หรือถ้าเห็นว่าไม่ปลอดภัยก็ต้องมาครับ..มาเถอะจะเกิดอะไรขึ้น ก็เรื่องของท่านไม่ใช่ตัวผม ยังงี้เหรอครับ

ผมเป็นห่วงทุกท่านต่างหากครับ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หมายเหตุ: ผมก็ทำต่อวงการแฮมมายี่สิบปีละมันก็นานแล้วนะ ไม่เห็นมีอะไรเปิดเผยเลยผมก็อยากให้เปิดบ้าง

เหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน 2013, 09:51:47 โดย สายน้ำ » บันทึกการเข้า
hs2ubk
Hero Member

HS2UBK/KK6UCB

« ตอบ #76 เมื่อ: 03 กันยายน 2013, 07:38:03 »

อ่านกระทู้พอสรุปได้ว่าน่าจะจัดที่ "ขุนช่างเคี่ยน" แน่ ทีม Labor HAM ของผมต้องปรับเปลี่ยนและเตรียม cavity filter พร้อมลดขนาดสถานีลงไม่ต้องใหญ่มากเพื่อให้เหมาะสมกับพื้นที่ ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆจากพี่ๆน้องๆนักวิทยุสม้ครเล่นภาคเหนือและกลุ่มวังคัางคาวไทยแลนด์ทุกๆท่าน แล้วเจอกันที่เชียงใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน 2013, 07:39:38 โดย hs2ubk » บันทึกการเข้า
MOTOLA-HT600
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #77 เมื่อ: 03 กันยายน 2013, 09:35:39 »

เป็นกระทู้ร้อนไปซะแล้ว ใจเย็นๆครับ
hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

บุญคุณต้องทดแทน

« ตอบ #78 เมื่อ: 03 กันยายน 2013, 09:56:58 »

เป็นงั้นไป   โต้เถียงกันซะแล้ว  ว้า  สนุกดีจังทำให้คนเค้าแตกแยกนี้
สายน้ำ
Hero Member

« ตอบ #79 เมื่อ: 03 กันยายน 2013, 10:50:54 »

ผมก็ไม่สบายใจเหมือนกันครับผมไม่มีเจตนามาโต้แย้งกับท่านใด ผมมาลงข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจและแสดงความคิดเห็นโดยสุจริตและ

เป็นไปตามข้อเท็จจริงและเป็นไปจริงตามที่ผมพูดในเรื่องสถานที่ อะไรที่ว่ามีก็ว่ามี อะไรที่ไม่มีไม่พร้อมก็ว่าไปตามนั้น ผมจะไม่พาดพิงถึงใคร

กลุ่มหรืออะไรก็ตาม ไม่ว่าจะเป็น กลุ่มวังค้างคาว(ขออภัยที่เอ่ยนาม)เพราะผมก็ไม่รู้จัก(ที่เชียงใหม่ไม่มี)หรือกลุ่มนกกลุ่มกาที่ใหนก็ตามผมก็

จะไม่พาดพิงครับ หากผมได้เอ่ยชื่อไปแล้วก็ขออภัยด้วยครับ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หมายเหตุ: ข้อควรระวังทีสำคัญคือท่านใดที่มีโีรคประจำตัวเช่น หัวใจ/ความดัน/เบาหวาน/หอบหึด/เส้นเลือดอุดตันในสมอง ควรพิจรณาให้ดี

ในการเตรียมตัวหรือยา เพราะตามเส้นทางที่เห็นไม่ใกลก็จริงแต่ก็ใช้ความเร็วไม่ได้ในการนำส่ง รพ.ครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 15
  พิมพ์