HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
24 มิถุนายน 2024, 20:40:02 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลช่วยตัดสินใจไปร่วมงาน DX ภาคเหนือ  (อ่าน 24329 ครั้ง)
E22ZBW
Newbie
*

« ตอบ #60 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2013, 13:42:16 »

ห้วยน้ำดัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2013, 13:46:30 โดย E22ZBW » บันทึกการเข้า

ว่าที่ร้อยตรีประจักษ์ คูนุกูล
ดอยเชียงดาว
0802161532
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #60 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2013, 13:42:16 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS6OKJ
Hero Member

« ตอบ #61 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2013, 16:07:51 »

เรียนท่านสายน้ำ ... ผมว่าหลายๆท่านคงจะเข้าใจเหตุผลท่านได้เป็นอย่างดี แต่สิ่งที่เพื่อนๆถาม ผมว่าท่านเองคงเข้าใจอะไรคลาดเคลื่อนไปอย่างแน่นอน ความสบายในป่าในเขา มันไม่มีหรอกครับ ซึ่งคนที่ มีความรู้ความคิดก็พอจะคาดเดาและเข้าใจได้ แต่สิ่งที่เพื่อนๆ ถามคงหมายถึง เส้นทาง และก็พื้นที่ในการจัดกิจกรรมมากกว่า เพราะไปกันเป็นหมู่คณะ ไม่ใช่คนสองคน และ คนที่ไปร่วมกิจกรรม ทุกคนอยากไปๆด้วยใจทั้งนั้นหล่ะครับ ไม่ได้เกี่ยงความลำบากอะไรหรอก แต่อาจจะมีบ้างท่านที่ไม่ชำนาญเส้นทาง ซึ่งประสบการณ์เหล่านี้ คงจะมาเปรียบเทียบ กับคนที่อยู่ในพื้นที่ประจำ
คงไม่ได้หรอก ถ้าท่านใดอยากสบายคงจะไม่ร่วมกิจกรรมครั้งนี้แน่นอนนะผมคิดว่า ดังนั้นผมว่าการที่เพื่อนถามรายละเอียดไม่เป็นสิ่งที่เสียหายอะไร เพราะจะได้ประกอบการตัดสินใจ การเตรียมตัว เตรียมรถ เตรียมอาหารการกินต่างๆ ไป เพราะทุกๆครั้งที่จัดมา ก็ในป่าในเขา บนภูทั้งนั้นแหละคร๊าบ แต่ เขาก็มีข้อมูลมากพอ ในการไปร่วมกิจกรรม แต่ละครั้งแค่ถามกันบ้างเล็กๆน้อย คงไม่ได้รบกวนอะไรมากมายนี่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2013, 16:12:00 โดย HS6OKJ » บันทึกการเข้า

« ตอบ #61 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2013, 16:07:51 »

Mr.Nikorn
Full Member

« ตอบ #62 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2013, 18:49:51 »

เรียนท่านสายน้ำ ... ผมว่าหลายๆท่านคงจะเข้าใจเหตุผลท่านได้เป็นอย่างดี แต่สิ่งที่เพื่อนๆถาม ผมว่าท่านเองคงเข้าใจอะไรคลาดเคลื่อนไปอย่างแน่นอน ความสบายในป่าในเขา มันไม่มีหรอกครับ ซึ่งคนที่ มีความรู้ความคิดก็พอจะคาดเดาและเข้าใจได้ แต่สิ่งที่เพื่อนๆ ถามคงหมายถึง เส้นทาง และก็พื้นที่ในการจัดกิจกรรมมากกว่า เพราะไปกันเป็นหมู่คณะ ไม่ใช่คนสองคน และ คนที่ไปร่วมกิจกรรม ทุกคนอยากไปๆด้วยใจทั้งนั้นหล่ะครับ ไม่ได้เกี่ยงความลำบากอะไรหรอก แต่อาจจะมีบ้างท่านที่ไม่ชำนาญเส้นทาง ซึ่งประสบการณ์เหล่านี้ คงจะมาเปรียบเทียบ กับคนที่อยู่ในพื้นที่ประจำ
คงไม่ได้หรอก ถ้าท่านใดอยากสบายคงจะไม่ร่วมกิจกรรมครั้งนี้แน่นอนนะผมคิดว่า ดังนั้นผมว่าการที่เพื่อนถามรายละเอียดไม่เป็นสิ่งที่เสียหายอะไร เพราะจะได้ประกอบการตัดสินใจ การเตรียมตัว เตรียมรถ เตรียมอาหารการกินต่างๆ ไป เพราะทุกๆครั้งที่จัดมา ก็ในป่าในเขา บนภูทั้งนั้นแหละคร๊าบ แต่ เขาก็มีข้อมูลมากพอ ในการไปร่วมกิจกรรม แต่ละครั้งแค่ถามกันบ้างเล็กๆน้อย คงไม่ได้รบกวนอะไรมากมายนี่ครับ

hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

บุญคุณต้องทดแทน

« ตอบ #63 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2013, 19:19:21 »

ตายเลยผม หาข้อมูลเพื่อเตรียมความพร้อมกับมาจดประเด็นให้พี่น้องโต้เถียงกัน เอาไงดี สงสัยต้องย้ายไปเปิดประเด็นที่เวป.............. ให้รู้กันไปเลยดีปะครับใครมีแรงพลักดันกิจกรรมไปลงที่จังหวัดตัวเองก็เห็นจะดีน่ะ มีเวลา 2 เดือนเอง

เอาไงดี  ขอข้อมูลสถานที่ต่อไปครับ

ทศพร หูสันเทียะ (สคพ.) กรมวิชาการเกษตร ลาดยาว จตุจักร กทม.10900 t.0814207703
dr150ez
Newbie
*

« ตอบ #64 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2013, 21:43:10 »

สรุปว่าอย่างไรครับ พี่ๆ สอบถามครับ
hs2tei
Hero Member

ตามข่าวสาร hs2tei ที่ http://twitter.com/hs2tei

« ตอบ #65 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2013, 23:59:45 »

ตายเลยผม หาข้อมูลเพื่อเตรียมความพร้อมกับมาจดประเด็นให้พี่น้องโต้เถียงกัน เอาไงดี สงสัยต้องย้ายไปเปิดประเด็นที่เวป.............. ให้รู้กันไปเลยดีปะครับใครมีแรงพลักดันกิจกรรมไปลงที่จังหวัดตัวเองก็เห็นจะดีน่ะ มีเวลา 2 เดือนเอง

เอาไงดี  ขอข้อมูลสถานที่ต่อไปครับ

นี่ถ้าไม่ติดเรื่องมารยาทที่ HS5AC เชียงใหม่ มีนัดกับร้อยวัตต์ว่าจะจัด DX สุดเขตประเทศไทย เดือนธันวาคม ตามกำหนดที่วางไว้

อยากจะเชียร์ให้ วังค้างคาวไทยแลนด์ร่วมกับวังค้างคาวลำพูน จัดสถานที่ปลอดภัย รถ 50 คัน บวกสมาชิกที่ตั้งใจไว้ว่าจะมาร่วมงาน

กับ HS5AC และร้อยวัตต์ คงจะประมาณ 100 คัน เป็นงานใหญ่อลังการณ์สำหรับผู้จัดและผู้ร่วมงานมาก

เสียดายที่เค้ามีกำหนดจัดกันไปแล้ว เลยต้องรักษามารยาท ขอไม่เชียร์งานนี้ ไว้งานหน้ามาร่วมชวนเพื่อนไปด้วยครับ

www.hs2tei.com
สถานีข่าวสารจาก hs2tei

Standby145.3375 Mhz FM  086-1533-400
153RT455 CQ DX 27.555 MHz
hs5lvo
Hero Member

« ตอบ #66 เมื่อ: 01 กันยายน 2013, 03:03:44 »

การหาข้อมูลเบื้องต้นเป็นสิ่งที่ดีประมาณว่ารู้เขารู้เรารบร้อยครั้งชนะร้อยครั้งขนาดหาเมียยังต้องเลือกที่ดีที่สุดไม่ใช่ว่าเอามาแล้วอยู่กันแค่สองคนกูจะเอาเสียอย่างเอาให้เห็นภาพใกล้ๆตัวแค่หาข้อมูลเตรียมพร้อมก่อนเพราะไม่ใช่งานแรกที่จัด(ผ่านมาหลายภาค)
หลายๆท่านหลายๆทีมได้ไปร่วมงานหลายๆท่านหลายๆทีมกำลังจะออกงานเพราะมันเป็นการท้าทายและเป็นกิจกรรมที่ดีมากๆการหาข้อมูลเบื้องต้นน่าจะเป็นกันทุกๆทีมผมว่าไม่น่าเป็นเรื่องแปลกกับดีเสียอีกที่มีข้อมูลก่อนออกพื้นที่ในที่นี้ผมหมายถึงหากมีเหตุการณ์เหมือนวัตถุประสงค์ของการจัดงานเกิดขึ้นมาจริงจะทำยังไงการแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าจะทำยังไงจะเตรียมอะไรเอาให้ใช้งานได้ประสิทธิภาพสูงสุดอุปกรณ์น้อยชิ้นที่สุดและหวังผลในการติดต่อที่สุดไม่แปลกๆแต่ดูแล้วเหมือนมีคนทำให้ประเด็นแตกออกไปแต่ก็ดีครับจะได้ตื่นตัวกันมากๆไครจะรู้เหตุการข้างหน้าไม่แน่สายไฟเส้นเล็กๆ
อาจช่วยชีวิตคนได้เป็นร้อยเป็นพันก้ได้ไครจะไปรู้ว่าใหมครับ
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #67 เมื่อ: 02 กันยายน 2013, 11:23:52 »

ท่านขอมา..ผมก็จัดให้ครับ นี่เป็นข้อมูลค่อนข้างที่จะเห็นภาพ และก็เป็นครั้งแรกของผมที่ไปที่นี่ มันไม่เหมาะกับผู้ที่รักความสะดวกสะบายจู้จี้จุกจิก

เจ้าใหญ่นายโตมาพักผ่อน แต่มันอาจจะเหมาะกับผู้ที่จะแสวงหาสถานที่เพื่อที่จะจำลองสถานการณ์ให้เหมือนจริงที่สุดในการตั้งสถานีสื่อสารฉุกเฉิน

ในภาวะภัยภิบัติทีอาจเกิดขึ้นได้ทั้ง ดินถล่ม/ดินสไล้ทาง/น้ำท่วม/น้ำป่า/ทางขาด/อุปกรณ์สื่อสารมีจำกัด อันเป็นวัตถุประสงค์ของกิจกรรมนี้..ครับ

พร้อมมั้ยครับถ้าพร้อมก็มาแฮมเชียงใหม่จะต้อนรับอย่างเต็มที่ แต่ถ้าไม่พร้อมก็ไม่ต้องมาเพราะไม่มีความสะดวกให้แน่นอนครับ

<<เครือข่ายผู้พิทักษ์กิจการวิทยุสมัครเล่นไทย>>
hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

บุญคุณต้องทดแทน

« ตอบ #68 เมื่อ: 02 กันยายน 2013, 12:24:47 »

เรียนพี่ HS2TEI ครับ ไม่ต้องห่วงครับ ถ้าทาง 100วัตต์ตัดสินใจให้ทีมงาน วังค้างคาวไทยแลนด์ จัดงาน DX สุดเขตประเทศไทยภาคเหนือ พี่ไม่ต้องกลัวครับ พวกผมจัดลงที่ลำพูนแน่นอน  สถานที่ลองรับ ได้แน่นอน  ความสวยก็ไม่แพ้กัน  ทางลำบากไม่แพ้เชียงใหม่แน่นอน  มีใครจะกล้าบอกไปทาง  100วัตต์เค้าปะว่า ยกให้ทีมงานวังค้างคาวไทยแลนด์จัดไปเลย  เอาปะ เอาปะ  ผมไม่ได้ท้าน่ะครับ  แต่พวกพี่ต้องร้องขอไปที่ 100วัตต์ ครับ บอกไปเลยว่า การจัด DX สุดเขตประเทศไทย ภาคเหนือให้ทีมงานวังค้างคาวไทยแลนด์จัดไปเลย  นี้ขนาดผมมาหาข้อมูลเพื่อเตรียมความพร้อมยังไม่ได้เอยถึงทาง 100วัตต์ พวกพี่ก็ไปเอาเค้าเข้ามาเกียว แบบนี้ลำบากครับ ทำแบบนี้เป็นการกดดันให้ทางเค้าตัดสินใจรับบาก  จริง ๆ ผมก็รู้ผู้ประสานเค้าสนิท และก็รับปากกะทางเชียงใหม่ตั้งแต่ครั้งแรก แต่เชียงใหม่ไม่พร้อมเค้าก็เอาไปลงที่ภาคใต้ แทน โอย ขอโทษครับ หาข้อมูลน่ะครับ ไม่ได้อยากให้มีเรื่องโต้เถียงกัน

ผมรับรองพี่ HS2TEI  พี่ประทับใจแน่นอนครับ  ออเค้ารับปากกันเราก็ไม่เกี่ยว การรับปากหมากไม่เหมาะสมก็เปลี่ยนได้ เพี่ยงแต่ขอให้เปลี่ยนสถานที่ที่คิดว่าจะรองรับสมาชิกได้เพียงพอ ไม่ใช่จะให้เปลี่ยนจังหวัดซักหน่อย เข้าใจความหมายผิดหรือเปล่าครับ

สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #69 เมื่อ: 02 กันยายน 2013, 14:05:48 »

ผมสนับสนุนท่าน hs3kvx(ทศ)ครับผมเชื่อว่าที่ลำพูน "สถานที่ลองรับ ได้แน่นอน  ความสวยก็ไม่แพ้กัน  ทางลำบากไม่แพ้เชียงใหม่แน่นอน"

ผมว่าท่านจัดไปเลยไม่ต้องสนใจ 100 วัตต์ครับจัดกันเองของกุ่ม วังค้างคาว ที่ลำพูนเลยครับเชียงใหม่ไม่มีอะไรมากหรอก จัดที่ลำพูนเลยไม่ต้อง

มาที่เชียงใหม่แล้วครับ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 15
  พิมพ์