HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 มิถุนายน 2024, 22:19:11 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลช่วยตัดสินใจไปร่วมงาน DX ภาคเหนือ  (อ่าน 24219 ครั้ง)
hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

บุญคุณต้องทดแทน

« ตอบ #40 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 12:26:29 »

ที่ไหนพร้อมผมก็ไปที่นั้น  แต่ขอให้มีความปลอดภัยด้วยจะดีมาก  เรื่องสวยงาม สะดวก สะบาย เอาไว้ว่ากันที่หลัง

ทศพร หูสันเทียะ (สคพ.) กรมวิชาการเกษตร ลาดยาว จตุจักร กทม.10900 t.0814207703
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 12:26:29 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs2tei
Hero Member

ตามข่าวสาร hs2tei ที่ http://twitter.com/hs2tei

« ตอบ #41 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 21:33:19 »

สถานที่จัดเป็นเรื่องของคณะกรรมการจัดการแข่งขันเลือก เราเป็นผู้เข้าร่วมก็เลือกที่จะเข้าหรือไม่เข้า

ปลอดภัยหรือไม่ปลอดภัย อยากไป ไม่อยากไป ทีมแข่งขันเป็นผุ้เลือก

เพื่อนที่ไม่ได้เป็นคณะกรรมการคงไม่มีสิทธิ์ที่จะไปทักท้วงอะไร มีสิทธิ์แค่เลือกไปหรือไม่ไป

ความยากลำบาก ปัญหาเป็นอุปสรรค์ที่นักวิทยุสมัครเล่นต้องการที่จะเจอ เพื่อฝึกแก้ปัญหา

เป็นโจทย์ที่ฝึก การแข่งขัน DX ภาคเหนือในภูมิภาคเขา คือ ปัญหาที่เจอที่ต้องแก้ว่าเราจะสื่อสารในพื้นที่ได้หรือไม่

ถ้าเราทำไม่ได้ คือ ในยามที่ต้องการสื่อสารแบบนี้ เราทำไม่ได้ แค่นั้นเอง...

ส่วนใครอยากจะจัด DX ท่องเที่ยว ก็ชวนๆกันไป ไปไหนก็ไปกันในกลุ่ม

ส่วนการแข่งขันที่มีคณะกรรมการจัดควรระมัดระวัง อย่าก้าวก่ายการจัดของกลุ่มใดๆ

เพราะถ้าเราจัดกิจกรรมใดๆคงไม่พอใจถ้าใครจะมาบอกว่างานที่เราจัดมันอันตรายอย่างโน้นอย่างนี้

www.hs2tei.com
สถานีข่าวสารจาก hs2tei

Standby145.3375 Mhz FM  086-1533-400
153RT455 CQ DX 27.555 MHz
« ตอบ #41 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 21:33:19 »

hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 21:39:33 »

สถานที่จัดเป็นเรื่องของคณะกรรมการจัดการแข่งขันเลือก เราเป็นผู้เข้าร่วมก็เลือกที่จะเข้าหรือไม่เข้า

ปลอดภัยหรือไม่ปลอดภัย อยากไป ไม่อยากไป ทีมแข่งขันเป็นผุ้เลือก

เพื่อนที่ไม่ได้เป็นคณะกรรมการคงไม่มีสิทธิ์ที่จะไปทักท้วงอะไร มีสิทธิ์แค่เลือกไปหรือไม่ไป

ความยากลำบาก ปัญหาเป็นอุปสรรค์ที่นักวิทยุสมัครเล่นต้องการที่จะเจอ เพื่อฝึกแก้ปัญหา

เป็นโจทย์ที่ฝึก การแข่งขัน DX ภาคเหนือในภูมิภาคเขา คือ ปัญหาที่เจอที่ต้องแก้ว่าเราจะสื่อสารในพื้นที่ได้หรือไม่

ถ้าเราทำไม่ได้ คือ ในยามที่ต้องการสื่อสารแบบนี้ เราทำไม่ได้ แค่นั้นเอง...

ส่วนใครอยากจะจัด DX ท่องเที่ยว ก็ชวนๆกันไป ไปไหนก็ไปกันในกลุ่ม

ส่วนการแข่งขันที่มีคณะกรรมการจัดควรระมัดระวัง อย่าก้าวก่ายการจัดของกลุ่มใดๆ

เพราะถ้าเราจัดกิจกรรมใดๆคงไม่พอใจถ้าใครจะมาบอกว่างานที่เราจัดมันอันตรายอย่างโน้นอย่างนี้

ถูกต้อง เห็นด้วยครับ แต่ขอเก็บเป็นข้อมูลครับ พี่ครับ อิอิอิ เห็นด้วยครับ
hs2ubk
Hero Member

HS2UBK/KK6UCB

« ตอบ #43 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 22:27:07 »

ถูกต้อง เห็นด้วยครับ แต่ขอเก็บเป็นข้อมูลครับ พี่ครับ อิอิอิ เห็นด้วยครับ
ถูกต้องเลย การจัดและเลือกสถานที่ขึ้นอยู่กับคณะกรรมการการจัดและคงไม่มีใครบังคับคณะกรรมการจัดงานให้จัดตรงโน้นตรงนี้ได้หรอก ส่วนทีมที่จะแข่งทีมแต่ละทีมจะตัดสินใจกันเองว่าส่งแข่งหรือไม่ก็แล้วแต่ละทีม ใครจะไปบังคับอะไรไม่ได้อยู่แล้วครับ..  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

hs2ubk ประธานกลุ่ม Labor HAM ความถี่ 145.250 Mhz จังหวัดระยอง
โทร. 0819834872
hs3kvx(ทศ)
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 22:37:13 »

ถูกต้องเลย การจัดและเลือกสถานที่ขึ้นอยู่กับคณะกรรมการการจัดและคงไม่มีใครบังคับคณะกรรมการจัดงานให้จัดตรงโน้นตรงนี้ได้หรอก ส่วนทีมที่จะแข่งทีมแต่ละทีมจะตัดสินใจกันเองว่าส่งแข่งหรือไม่ก็แล้วแต่ละทีม ใครจะไปบังคับอะไรไม่ได้อยู่แล้วครับ..  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถูกต้องครับ

นี้ก็ยังไม่มีการประกาศว่าใครเป็นเจ้าภาพ สถานที่จัดที่ไหนซะหน่อย  ผมก็หาข้อมูลของผมไปครับ  คือผมเห็นว่าภาคใต้ก็จัดแล้ว ภาคอีสานก็จัดแล้ว ภาคตะวันออกก็จัดแล้ว ก็เหลือภาคเหนือครับ ใครจะเป็นเจ้าภาพก็ไม่มีอะไรแปลก ถ้าผมมีเงินมากพอ ผมคงทุ่มให้ครับ ฟรีตลอดทุกทีม แต่นี้เปล่าเลยผมก็เป็นแค่คนคนเดียวจะมีอะไรไปบังคับใครเข้าได้ครับ
 แต่ก็ชอบครับ ไปกิจกรรมแบบนี้สนุกดีได้รู้จักหลาย ๆ ท่านหลาย ๆ พื้นที่ครับ
hs3smo
Hero Member

วังค้างคาวอุบล (ถึงจะมีน้อย แต่ก็ 100%)

« ตอบ #45 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 23:23:34 »

การจัดและเลือกสถานที่ขึ้นอยู่กับคณะกรรมการการจัดและคงไม่มีใครบังคับคณะกรรมการจัดงานให้จัดตรงโน้นตรงนี้ได้หรอก แต่ที่พูดถึงกัน คือ กลัวสถานที่มันคับแคบไปหรือเปล่าครับ สำหรับการจอดรถ  สำหรับการตั้งสถานี  เพราะแต่ละทีมต้องการจอดรถตรงที่ตนเองตั้งสถานีอยู่แล้วครับ 

นายพลากร วิจิตรธรรม 149/18 หมู่ที่ 6 ต.ขามใหญ่ อ.เมือง จ.อุบลราชธ่นี  34000
087-4400417

ธ.กสิกรไทย  สาขาอุบลราชธานี 
เลขที่ 2602681036

ถึงจะน้อยแต่100%
HS6OKJ
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2013, 07:19:50 »

เรียนคุณพี่ครับ...จริงๆที่พวกกระผมมาทักท้วง นี่ก็ไม่ได้มีเจตนาอะไร ที่จะไปแทรกแซง การทำงานของคณะกรรรมการจัดงานหรอก แต่เป็นการให้ ข้อมูล สอบถามข้อมูลมากกว่า และ ทางผู้จัดส่วนกลางเองยังไม่ได้สรุปว่า จะจัดที่ไหน เวลาไหนอะไรยังไง ผมก็ในฐานะ ผู้ดำเนินงานร่วม ในพื้นที่เขตภาคอีสาน และภาคตะวันออก ก็อยากมาแชร์ข้อมูล และปัญหาต่างๆที่ผ่านมา ให้ทางผู้จัดทางภาคเหนือได้รับทราบ เพื่อเป็นการแก้ไขและปรับปรุงให้กิจกรรมตรงนี้เป็นประโยนช์ กับทุกฝ่าย เพราะพี่อย่าอย่าลืม ว่าการไปDX แต่ละครั้ง มันต้องมีครอบครัวไปด้วย สนับสนุนกัน มันเป็นกิจกรรมที่ได้ประโยนช์กับทุกคนในครอบครัว  ท่านอาจคิดว่าจะเป็นการท่องเที่ยวหรือไม่อะไรอย่างไร แต่สำหรับผมว่า การกระทำสิ่งใด แล้วได้รับผลประโยนช์ร่วมกันเป็นสิ่งที่ดี มันไม่ใช่การ นัดการแข่งขันกันเอาแบบเป็นแบบตาย เพื่อชัยชนะอะไรแบบนั้น แต่มันคือกิจกรรม สันทนาการ เพื่อให้นักวิทยุสมัครเล่น รักสามมัคคีกัน ร่วมกันทำสิ่งที่ตนเองชอบให้เป็นประโยนช์สูงสุด ต่อ ส่วนรวมและเป็นการเตรียมความพร้อมรองรับ..สิ่งที่ไม่คาดคิดในอนาคต ฉะนั้นโดยรวมผมถือว่ากิจกรรมตรงนี้ดี มีประโยนช์ก็อยากปลูกฝังสิ่งดีเหล่านี้ ให้ทุกคนในครอบครัว และ สมาชิกนักวิทยุสมัครเล่น ใหม่ที่เข้าสู่วงการ มีส่วนรวมมากที่สุด และ เพื่อนๆต่างถิ่น ต่างจังหวัดได้ร่วมกันทำกิจกรรมให้มากที่สุด เพื่อนเป็นการสานต่อแนวความคิดดีแบบนี้ต่อไป ถ้าจะมาบอกกันว่าขึ้นเขาแค่นี้ทำไม่ได้ อย่ามาเลยทางเหนือ ( อันนี้คือสิ่งที่ได้ยินมา ซึ่งฟังแล้วไม่สบายใจ ) คุณคิดผิดหลงประเด็นครับ ประเด็นมันอยู่ที่ว่าคุณมีข้อมูลแค่ไหนในการเตรียมพร้อมคน เครื่องมือ และใจ มากกว่าในการทำกิจกรรมในครั้งนี้  ขอบคุณครับ

thada
Hero Member

ชื่นชอบคนที่จริงใจ

« ตอบ #47 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2013, 07:26:30 »

เข้ามาเก็บข้อมูล เพื่อตัดสินใจ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม 2013, 14:51:46 โดย thada » บันทึกการเข้า

E22CQS : Labor Ham Club Station (E27AR) 145.250 MHz Stand by 145.000 MHz
hs3kvx(ทศ)
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2013, 09:44:26 »

อิอิอิอิ  อย่าว่าอย่างโน้น อย่างนี้เลย  ใจเต็มร้อย ความปลอดภัย 50/50   ครอบครัวแตกแยก  ความสามัคคีไม่มี  ก็น่าคิดครับ  ต่างถิ่นฐานต่างภูมิลำเนา ต่างภาษา  ความรู้สึกมันต่างกันครับ

นี้แค่เวปหาข้อมูลไม่เกียวกะคณะผู้จัดเลยซักนิดยังมีโต้ตอบแบบเหมือนไม่ห่วงกันเลย 

ผมตั้งกระทู้หาข้อมูลการจัดไปร่วมงาน DX ภาคเหนือน่ะครับ พี่น้อง จะไปแข่งขั้น หรือจะไปจัดกันเอง มันก็แค่ผมคนเดียว 

ขอน่ะครับ

ใครมีข้อมูลพื้นที่  ที่เหมาะกับการจัดกิจกรรม DX (ภาคเหนือ) ช่วยกระซิบดัง ๆ ให้พี่น้องที่สนใจกิจกรรมการทดสอบสัญญาณทางไกลเพื่อเตรียมความพร้อมทักษะการใช้เครื่องมือสือสาร เพื่อรับมือกับภัยพิบัติในแต่ละพื้นที่  (ถ้าจะเทียบกับครั้งที่ 2 ที่จังหวัดอุบลฯ และครั้งที่ 3 จังหวัดระยอง ที่มีคณะทำงานที่สุดยอดครับ ให้การต้อนรับพี่น้องเป็นอย่างดี แต่ทุกครั้งที่จัดไม่มีกิจกรรมให้ทุกกลุ่ม ทุกคณะมาทำกิจกรรมร่วมกันย่ามค่ำคืนหรือมาทำความรู้จักกันเลย ที่สังเกตุเห็นจะมีเพี่ยง 1-2 กลุ่ม ที่เดินไปทุกกลุ่มเพื่อแนะนำตัวเองและแนะนำกลุ่มของตัวเอง ในครั้งที่ 3 ที่จังหวัดระยอง ใครไปก็จะรู้เองว่าเป็นกลุ่มไหน  กลุ่มของใครที่เดินไปหากลุ่มของพวกพี่ ๆ เพื่อแนะนำตัว)

ตราบสัญญาณไปถึงเราคือเพื่อน.......... ใครเค้าก็พูดกัน

ความถี่นี้มีแต่เพื่อน......... กลุ่มเล็ก ๆ ที่จังหวัดระยอง

ถึงจะน้อยแต่ก็100% .........  กลุ่มพี่น้องวังค้างคาวไทยแลนด์

เอาขอข้อมูลกันต่อไป
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #49 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2013, 14:09:02 »

ครับหากได้ข้อมูลครบถ้วนแล้ว สรุปได้ว่ามีอันตรายก็อย่ามาเลยนะครับไปที่ิอื่นที่มันปลอดภัยดีกว่านะครับ เป็นห่วงจริงๆครับ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

<<เครือข่ายผู้พิทักษ์กิจการวิทยุสมัครเล่นไทย>>

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 15
  พิมพ์