HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
25 กันยายน 2024, 14:18:26 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดการขาย ขอมคุณแฮมสยาม  (อ่าน 14115 ครั้ง)
PARUNCHAI
Sr. Member

« ตอบ #70 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2013, 00:04:34 »

ดูเหมือนหลายท่านยังคาใจนะครับ...ดูเหมือนว่าผมกลายเป็นคนผิดไปเลยนะ
อยากตามมาดูถึงที่บ้านผมก็ไม่ว่า..
ไม่เจอไม่รู้หรอก..ทำไมถึงต้องทำให้คนอื่นเสียหายด้วยล่ะ]
เรื่องเงินผมไม่ติดใจและที่อัพรูปขึ้นก็ไม่ได้จะดิสเครดิตใครแต่อยากให้ชี้แจงแต่เท่าที่ดูจะเหมือนว่าผมกลายเป็นคนโกงซะเอง

ผมว่าไม่ใช่หลายท่านหรอกครับ ทุกท่านเลยล่ะ ท่านนี้ขายมาหลายตัวแล้วและก็หลายท่านด้วย สภาพงามๆทั้งนั้น ผมคนหนึ่งล่ะที่ไม่เชื่อว่าท่านผู้ขายท่านนี้ จะส่งของแบบนี้ให้ท่าน

ก็เพราะเห็นว่าน่าเชื่อถือไง  ถึงได้ซื้อด้วย และถึงตกใจที่เจอของสภาพแบบนี้ แต่ถ้าเรียกร้องหรือแสดงความคิดเห็นอะไรไม่ได้ก็จะได้รู้ไว้ว่า..คนเราเวลาเจอใครเอาเปรียบแล้วก็กลายเป็นผิด..ผมยอมรับนะว่า ผู้ขายแสดงความรับผิดชอบได้เร็วดี แต่การที่ผมต้องกลายเป็น"คนขี้โกง" ผมก็ไม่ยอม..

ผมไม่ติดใจ ไม่คิดต่อ ที่ผมรับผิดชอบเร็วไม่ได้หมายความว่าผมจะเป็นคนทำ ผมตั้งใจจะตัดปัญหาและทำให้เห็นว่าผมบริสุทธิ์ใจ ผมไม่ได้ตั้งข้อสังเกตหรือตั้งประเด็นใดๆ ท่านดูดีๆครับ มีแต่เพื่อนสมาชิกทั้งนั้น ผมไม่ว่าท่านโกงหรอกครับ ไม่มีใครว่าท่านโกงซักคำลองอ่านดูได้ เพื่อนสมาชิกแฮมสยามหลายคนก็อยากรู้ความจริง เค้าหาข้อสังเกตต่างๆ บอกตรงๆครับหลังโอนเงินคืนผมไม่คิดอะไรแล้ว ผมรับผิดชอบไม่ได้แปลว่าซื้อเครดิตคืนแต่ผมแสดงความจริงใจ ท่านก็แสดงความจริงใจบ้างสิครับ ถ่ายรูปตัวปรับโวลท์หรืออื่นๆที่เพื่อนสมาชิกเขาสงสัยมาชี้แจง แค่นี้ก็ไม่มีใครว่าท่านโกงละครับ เรื่องตัวซัพพลายผมบอกท่านแล้วว่าไม่ต้องส่งมา แต่ถ้าท่านไม่สบายใจก็ขายให้ท่านZenus เขาจะได้เอาไปพิสูจน์หาความจริง   ส่วนตัวผมแล้วแต่คนจะมองครับแต่ผมยืนยันว่าผมไม่เคยโกงใคร และไม่ได้ว่าใครโกงผม

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #70 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2013, 00:04:34 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
mintra2601
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ไม่ได้เป็นผู้เช่าพื้นที่แล้วนะรอปลดสถานะโดยผู้ดูแล

« ตอบ #71 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2013, 00:15:12 »

เรื่องแค่นี้อย่าได้ถึงขั้น ฟ้องกันเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

มันเสียเวลากว่าที่จะ ช่วยกันหาความจริงในนี้เยอะ ยิ้มกว้างๆ

มนตรี  โพยนอก
49/109 ม.2 ซ.สายไหม34  สายไหม กทม 10220

บัญชี ออมทรัพย์ 865-016-7862  ธ.กรุงเทพ สาขา แฟร์ชั่นฯ ยิ้มกว้างๆ

0875699085 dtac / 0891634023 true สดวก12.00-23.00น.

ติดตาม สอบถาม ได้ที่
https://www.facebook.com/MontriShopRescue

ผมไม่ได้เป็นผู้เช่าพื้นที่โฆษณานานแล้วนะครับรอเจ้าของเวปปลด
« ตอบ #71 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2013, 00:15:12 »

jacome
Sr. Member

มุ่งมั่นทำดีที่สุดแล้วเราจะมีวันของเรา

« ตอบ #72 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2013, 00:25:40 »

น่าสนใจมากเป็นกรณีศึกษามากต้องตามว่าเป็นมาอย่างไร

นาย บำรุง จันทวงษ์ E20ONT  0859227800 0824939256   
 ธนาคาร ไทยพานิช 1172423978  บำรุง จันทวงษ์ ออมทรัพย์
ธนาคาร กรุงศรี 474-1-07885-5 ออมทรัพย์
PARUNCHAI
Sr. Member

« ตอบ #73 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2013, 00:31:58 »

ผมได้โทรคุยกับท่านผู้ซื้อแล้วครับ เราตกลงกันว่าอยากให้เรื่องนี้จบลง เพราะเสียหายต่อทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย ผมต้องขอโทษท่านผู้ซื้อครับที่ใช้คำพูดบางคำทำให้ท่านเสียหาย ส่วนตัวผมไม่ติดใจเรื่องใดๆ ซึ่งผมก็ได้แสดงความรับผิดชอบไปแล้ว ผมถือว่าความเสียหายทั้งหมดเกิดจากความผิดพลาดในการห่อและจัดส่งของผม ซึ่งจะได้สบายใจทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงเพื่อนสมาชิกเว็บแฮมสยามทุกท่านที่ติดตามอยากให้ท่านเข้าใจตามนี้ครับ ผมกับผู้ซื้อเคลียร์กับเรียบร้อยดีครับ ขอให้ยุติเรื่องนี้ไว้เพียงเท่านี้ เพราะสินค้าเสียหาย ผมรับผิดชอบ ผู้ซื้อพอใจ ถือว่าจบลงตรงนี้นะครับนะครับ จะได้ตัดปัญหาต่างๆ ยังไงต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับที่ทำให้เกิดปัญหาวุ่นวายในเว็บแห่งนี้ครับ
ray accord
Hero Member

รักคนที่เขารักเรา

« ตอบ #74 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2013, 00:39:44 »

ผมได้โทรคุยกับท่านผู้ซื้อแล้วครับ เราตกลงกันว่าอยากให้เรื่องนี้จบลง เพราะเสียหายต่อทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย ผมต้องขอโทษท่านผู้ซื้อครับที่ใช้คำพูดบางคำทำให้ท่านเสียหาย ส่วนตัวผมไม่ติดใจเรื่องใดๆ ซึ่งผมก็ได้แสดงความรับผิดชอบไปแล้ว ผมถือว่าความเสียหายทั้งหมดเกิดจากความผิดพลาดในการห่อและจัดส่งของผม ซึ่งจะได้สบายใจทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย รวมถึงเพื่อนสมาชิกเว็บแฮมสยามทุกท่านที่ติดตามอยากให้ท่านเข้าใจตามนี้ครับ ผมกับผู้ซื้อเคลียร์กับเรียบร้อยดีครับ ขอให้ยุติเรื่องนี้ไว้เพียงเท่านี้ เพราะสินค้าเสียหาย ผมรับผิดชอบ ผู้ซื้อพอใจ ถือว่าจบลงตรงนี้นะครับนะครับ จะได้ตัดปัญหาต่างๆ ยังไงต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับที่ทำให้เกิดปัญหาวุ่นวายในเว็บแห่งนี้ครับ
ถ้าจบก็ยินดี  แต่ผู้ชื้อช่วยตอบเพื่อนๆในเวปทีให้หายสงสัยให้กระจ่างหน่อยโดยการตอบคำถามที่เพื่อนๆถามถ่ายรูปตามจุดต่างๆที่เพื่อนขอ เพื่อนสมาชิกขอชื้อท่านก็ไม่ขายยังไง

ขอเป็นข้าใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป
ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #75 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2013, 00:58:13 »

ของตัวเดียวกันแน่นอนครับ

เวลาถ่ายภาพ ต้องถ่ายตั้งแต่เปิดปากกล่องแล้วของยังคาอยู่ในกล่องก่อน ถ้าเห็นเสียหายอย่าพี่งยกออกจากกล่อง

อยากเห็นการห่อแพ็คของภายในว่าห่อไว้แบบไหน เห็นแต่กล่องสภาพดี แต่เครื่องแตกยับเลย เหมือนของพุ่งไหลทะลุออกจากกล่องตกลงพื้นดิน

คำถาม

ผู้ซื้อ ตอนแกะเอาของออกมามีอะไรพันอยู่ที่ตัวเครื่องหรือเปล่า เช่น ถุงกันกระแทก  หรือ ไม่มีอะไรพันที่ตัวเครื่องเป็นการแพ็คแค่แบบอัดกันกระแทกรอบๆกล่อง

ท่านตอบให้ตรงคำถาม แล้ว ไปเทียบดูว่าข้อมูลตรงกับผู้ส่งไหม  เพียงเท่านี้จะได้ข้อสรุปแน่นอนครับ  เสียดายการถ่ายภาพหลักฐานทำผิดพลาดไปหน่อยไม่งั้นจะดูง่ายกว่านี้ครับ
mintra2601
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ไม่ได้เป็นผู้เช่าพื้นที่แล้วนะรอปลดสถานะโดยผู้ดูแล

« ตอบ #76 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2013, 00:59:31 »

ถ๊ามตง  ต่อมตง  จะได้เคลียง่ายๆ ผมเอาใจช่วย
morakot136
Hero Member

« ตอบ #77 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2013, 01:10:58 »

จบลงใด้ด้วยดีก็ดีใจกับผู้ซื้อและผู้ขายครับ     แต่ที่ยังค้างคาใจก็คือ   "ทำไมของที่ผู้ซื้อใด้รับจึงสภาพย่ำแย่"  ผมจึงอยากทราบว่าสาเหตุเกิดจาก  ไปรษณีย์ไทย  รึเปล่าเพราะเมื่อก่อนผมก็เคยเจอเหมือนกัน ขนาดแพคและห่ออย่างดีสินค้าที่ไปถึงลูกค้ายังเป็นชิ้นเลยโดยเฉพาะพวกแท่นชารจ์ จะแตกบ่อยมากครับ  ผมสงสัยตรงนี้ครับกับการทำงานของ    ไปรษณีย์ไทย เพราะผมเคยเห็นบุรุษไปรษณีย์  ไม่รักษาและระมัดระวังกับของที่นำจ่ายครับ     

นายศรพิชัย เผือกสอาด E27DKL  STAND BY 145.425  144.725  145.3375  MHz  PATTAYA THAILAND Tel 0845241408
morakot136
Hero Member

« ตอบ #78 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2013, 02:01:50 »

ไม่จบนะครับ...ใครว่าผมเป็นผู้ต้องสงสัยครับ ผมผิดเหรอที่เปิดกล่องออกมาแล้วเจอสภาพนี้ผมไม่เคยใช้รุ่นนี้ถึงได้ซื้อนะครับ
เวลารับของ กับการเปิดกล่องแล้วถ่ายเวลายืนยันได้ครับ ใครไม่เจอแบบผมก็ไม่รู้หรอกนะครับ ส่วนผมก็ไม่เคยโกงใคร พ่อแม่สังสอนมาดีครับ
ส่วนคนที่มากล่าวหาผม...ผมสามารถฟ้องหมิ่นประมาทได้นะครับ ถ้าท่านต้องการอย่าอวดเก่งในสิ่งที่คุณไม่ได้เจอเองเหมือนกับผมนะครับ....
ผมก็จะมาทำแบบนี้เพื่ออะไรมิทราบครับ ให้เหม็นแค่เงินแค่นี้1500 แต่ ตอนนี้เสียความรู้สึกมากกว่าครับ 

ส่วนเจ้าของกระทู้ผมถามท่านแล้วให้ผมส่งของคืนไหมถ้าให้ส่ง ก็เสียค่าส่งมาครับ(ผมไม่ติดใจอะไร)  ไม่ใช้ความผิดผมเลย  ผมก็ชื้อก็ขายในเว็บนี้มานานเหมือนกันครับ  ไม่ใช้พูดในโทรศัพท์อีกอย่าง กดคีย์บอดอีกอย่างหนึ่ง(ใช้คำให้ถูกต้องด้วยนะครับ อย่าให้คนอื่นเข้าใจผมผิดๆแบบนี้..(ฐานะลูกค้า)  อย่างงี้ ผมต้องถามอีกทีว่าจะเอายังไงครับ ต้องการคำชี้แจง

"ส่วนเจ้าของกระทู้ผมถามท่านแล้วให้ผมส่งของคืนไหมถ้าให้ส่ง ก็เสียค่าส่งมาครับ(ผมไม่ติดใจอะไร)"  ฮืม  ขอออกความเห็นเรื่องนี้หน่อยนะครับเรื่องคืนของ  ในเมื่อผู้ขายใด้โอนเงินคืนให้กับผู้ซื้อแล้วเมื่ื่อมันไม่มีประโยชน์กับท่านแล้วก็น่าจะส่งของคืนท่านผู้ขายไปซะนะครับแล้วเรื่องค่าส่งของกลับ  ในเมื่อผู้ขายมีความรับผิดชอบขนาดนี้แล้วเรื่องค่าส่งผมคิดว่าเป็นเรื่องเล็กน้อยครับท่านควรจะส่งของคืนให้กับผู้ขายโดยที่ไม่น่าจะเรียกร้องค่าส่งจากผู้ขายครับ   แต่ถ้าท่านไม่สะดวกในเรื่องค่าส่งคืน ติดต่อผมใด้ตามลายเซ็นต์ด้านล่าง  หรือไม่ก้ขายให้ท่านที่เขาขอซื้อต่อจากท่านอยู่ เพราะอย่างน้อยก็ยังใด้เงินไปคืนผู้ขายที่โอนเงินคืนกลับมาหาผู้ซื้อครับ เห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ   สุดท้ายต้องขอยกย่องท่านที่ขอซื้อซากครับ   หัวใจนายหล่อมาก  ยกนิ้วให้เลยครับ   ตกใจ ตกใจ ตกใจ
e29cex
Full Member

เลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกทำดีได้

« ตอบ #79 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2013, 08:54:22 »

ไม่จบนะครับ...ใครว่าผมเป็นผู้ต้องสงสัยครับ ผมผิดเหรอที่เปิดกล่องออกมาแล้วเจอสภาพนี้ผมไม่เคยใช้รุ่นนี้ถึงได้ซื้อนะครับ
เวลารับของ กับการเปิดกล่องแล้วถ่ายเวลายืนยันได้ครับ ใครไม่เจอแบบผมก็ไม่รู้หรอกนะครับ ส่วนผมก็ไม่เคยโกงใคร พ่อแม่สังสอนมาดีครับ
ส่วนคนที่มากล่าวหาผม...ผมสามารถฟ้องหมิ่นประมาทได้นะครับ ถ้าท่านต้องการอย่าอวดเก่งในสิ่งที่คุณไม่ได้เจอเองเหมือนกับผมนะครับ....
ผมก็จะมาทำแบบนี้เพื่ออะไรมิทราบครับ ให้เหม็นแค่เงินแค่นี้1500 แต่ ตอนนี้เสียความรู้สึกมากกว่าครับ 

ส่วนเจ้าของกระทู้ผมถามท่านแล้วให้ผมส่งของคืนไหมถ้าให้ส่ง ก็เสียค่าส่งมาครับ(ผมไม่ติดใจอะไร)  ไม่ใช้ความผิดผมเลย  ผมก็ชื้อก็ขายในเว็บนี้มานานเหมือนกันครับ  ไม่ใช้พูดในโทรศัพท์อีกอย่าง กดคีย์บอดอีกอย่างหนึ่ง(ใช้คำให้ถูกต้องด้วยนะครับ อย่าให้คนอื่นเข้าใจผมผิดๆแบบนี้..(ฐานะลูกค้า)  อย่างงี้ ผมต้องถามอีกทีว่าจะเอายังไงครับ ต้องการคำชี้แจง

"ส่วนเจ้าของกระทู้ผมถามท่านแล้วให้ผมส่งของคืนไหมถ้าให้ส่ง ก็เสียค่าส่งมาครับ(ผมไม่ติดใจอะไร)"  ฮืม  ขอออกความเห็นเรื่องนี้หน่อยนะครับเรื่องคืนของ  ในเมื่อผู้ขายใด้โอนเงินคืนให้กับผู้ซื้อแล้วเมื่ื่อมันไม่มีประโยชน์กับท่านแล้วก็น่าจะส่งของคืนท่านผู้ขายไปซะนะครับแล้วเรื่องค่าส่งของกลับ  ในเมื่อผู้ขายมีความรับผิดชอบขนาดนี้แล้วเรื่องค่าส่งผมคิดว่าเป็นเรื่องเล็กน้อยครับท่านควรจะส่งของคืนให้กับผู้ขายโดยที่ไม่น่าจะเรียกร้องค่าส่งจากผู้ขายครับ   แต่ถ้าท่านไม่สะดวกในเรื่องค่าส่งคืน ติดต่อผมใด้ตามลายเซ็นต์ด้านล่าง  หรือไม่ก้ขายให้ท่านที่เขาขอซื้อต่อจากท่านอยู่ เพราะอย่างน้อยก็ยังใด้เงินไปคืนผู้ขายที่โอนเงินคืนกลับมาหาผู้ซื้อครับ เห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ   สุดท้ายต้องขอยกย่องท่านที่ขอซื้อซากครับ   หัวใจนายหล่อมาก  ยกนิ้วให้เลยครับ   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

"ส่วนเจ้าของกระทู้ผมถามท่านแล้วให้ผมส่งของคืนไหมถ้าให้ส่ง ก็เสียค่าส่งมาครับ(ผมไม่ติดใจอะไร)"  ฮืม นั่นละครับข้อความตรงนี้ผมอ่านหลายรอบ ผมอ่านแล้วมันแย้งกับความเป็นจริง มันทำให้ผมคิด "ปุฉา วิสัชนา"

0844144433

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์