HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 15:28:30 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .  (อ่าน 25521 ครั้ง)
แฮมโคราชา
แฮมรุ่นเก๋าแต่ไม่เก่า
Hero Member

HS3BXY ณ โคราชา

« ตอบ #140 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 12:28:02 »

Domain Name: HAMSIAM.COM

Expiration Date: 29-Aug-2013 

Status:LOCKED
        Note: This Domain Name is currently Locked.
        This feature is provided to protect against fraudulent acquisition of the domain name,
        as in this status the domain name cannot be transferred or modified.

Name Servers: 
    ns14.thzhost.com
    ns1.thzhost.com
    ns6.thzhost.com
    ns7.thzhost.com

.......... ข้อมูลอื่นๆขอไม่เปิดเผยนะครับ

HS3BXY (แอท) ปากช่อง
โทร 0933243377 AIS
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #140 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 12:28:02 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E22FVS
Hero Member

"ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป "

« ตอบ #141 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 12:52:28 »

เรียนถามหน่อยครับว่า...
 "มีใครประกาศไว้ หรือมีข้อมูลอ้างอิงใด ๆ ที่มีเหตุผลว่าเวป HAMSIAN จะปิดตัวลงหรือครับ"รบกวนช่วยขยายความหน่อยครับ.. เพราะเห็นว่ากระแสมันแรงเหลือเกิน... หรือว่าผมตกข่าว.. หรือจะมีปฏิวัติ... ฯลฯ
QRU 73

กระทู้ตามหาแอดมินที่อยู่ในห้องแดงครับท่าน 
ผมอ่านมา 17 หน้า ไม่เห็นคำไหนจะพอสรุปได้เลยครับว่า HAMSIAN จะปิดตัวลง
เพี่ยงแต่เห็นว่า จะหมดอายุ Expiration Date: 29-Aug-2013 เท่านั้น
กับการคาดคะเนไปต่าง ๆ ทำให้สถานการณ์ดูจะหนักขึ้นไปเรื่อย ๆ ครับ

ผมรับฟังความคิดเห็นของทุก ๆ ท่านครับ และหากใครจะดำเนินการอย่างไร
ในการสำรองข้อมูลต่าง ๆ หรือเตรียมแผนการย้ายบ้านกันอย่างไร ก็ตามสบายครับ
ในส่วนตัวผม ผมรักเวปนี้ครับ เข้ามาหาความรู้ในด้านวิทยุสื่อสารได้มาก ๆ
มีการซื้อขายแลกเปลี่ยนกันเกิดขึ้นบ้าง แต่ไม่เคยโดนใครโกง และไม่เคยโกงใครครับ
มีแต่มิตร ไม่มีศัตรูในสถานที่แห่งนี้ครับ...

ในส่วนเวประดับนี้ ผมว่าเจ้าของเขาคงไม่ปล่อยให้เวปนี้ถูกปิดลงหรอกครับ
เพราะกว่าจะมาถึงวันนี้ กี่ปี่มาแล้วล่ะครับ หรือถ้าเป็นคุณ คุณจะปล่อยให้มันจบไปเฉย ๆ หรือครับ
กรณีแอดมินไม่ได้เข้าเวปมาเป็นเดือน ผมว่าเขาคงเข้ามาดูบ้างแหละครับ
เพียงแต่ใช้ log in อื่น ๆ เข้ามาก็เป็นได้ครับ

ผมว่าพวกเราควรออกมาให้กำลังใจในทุก ๆ ด้านมากกว่า ไม่ว่าจะเป็นคำแนะนำ
หรือความช่วยเหลือทางด้านการเงินเท่าที่ช่วยได้ กำไรจากการขายของ หักส่วนเล็กน้อย
มาบำรุงเวปสม่ำเสมอ ฯลฯ เป็นต้น
ขอบคุณครับ

สถานะ โดเมน hamsiam เค้า lock ครับ ห้ามเปลี่ยนเจ้าของหรือซื้อขาย

Domain Name: HAMSIAM.COM

Expiration Date: 29-Aug-2013 

Status:LOCKED
   Note: This Domain Name is currently Locked.
   This feature is provided to protect against fraudulent acquisition of the domain name,
   as in this status the domain name cannot be transferred or modified.

ชื่อโดเมน: HAMSIAM.COM
วันหมดอายุ: 29-Aug-2013
สถานะ: LOCKED
หมายเหตุ: ชื่อโดเมนนี้ถูกล็อกขณะนี้
คุณลักษณะนี้มีไว้เพื่อป้องกันการหลอกลวงการซื้อกิจการของชื่อโดเมน,
เช่นเดียวกับในสถานะนี้ชื่อโดเมนที่ไม่สามารถโอนหรือแก้ไข

" แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์ "
สานงานต่อ.. รักษาแผ่นดินพ่อสืบไป....
« ตอบ #141 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 12:52:28 »

eagle j733
Hero Member

« ตอบ #142 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 13:00:28 »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2014, 09:32:49 โดย eagle j733 » บันทึกการเข้า
E20MLS
Hero Member

« ตอบ #143 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 13:16:12 »

ใครว่าเพียงแค่หมวดแจ๊ค มีความคิดเตรียมการณ์แนวทางสำรองที่ดีเท่านั้น

นี่แหละที่พึ่งของเพื่อนๆ ระแวดระวังป้องภัย ในยามที่เราอาจขาดการติดต่อ

ฉันจำเธอได้ตลอดหมวดแจ๊คเอ่ย แม้แต่ยามหลับ ยามนอน คิดถึ้ง คิดถึง อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2013, 13:17:46 โดย E20MLS » บันทึกการเข้า

พระนครศรีอยุธยา ID Line : 0814291447
E22KBM
Sr. Member

« ตอบ #144 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 16:08:06 »

ถ้าเกิดจะต้องทำเว็บใหม่ผมสนับสนุน พื้นที่เซิร์ฟเวอร์ให้ฟรีเลยครับ ไม่ต้องเช่า เอาเงินค่าโฆษณาตั้งกองทุนบริจาคให้เด็กยากไร้ไปเลยครับ

แต่ผมก็ไม่อยากให้เว็บนี้ถูกปิดตัวไปนะครับ โปรดแยกแยะประเด็นไป

แปลกดี
HS0LXI
Hero Member

ลพบุรีบ้านเกิดถิ่นกำเหนิด HS0LXI (โรจนะ อยุธยา)

« ตอบ #145 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 16:38:47 »

ใครว่าเพียงแค่หมวดแจ๊ค มีความคิดเตรียมการณ์แนวทางสำรองที่ดีเท่านั้น

นี่แหละที่พึ่งของเพื่อนๆ ระแวดระวังป้องภัย ในยามที่เราอาจขาดการติดต่อ

ฉันจำเธอได้ตลอดหมวดแจ๊คเอ่ย แม้แต่ยามหลับ ยามนอน คิดถึ้ง คิดถึง อิอิอิ

ค่ำ ๆ วันนี้ อาจมี.... เฮ !!

*** ซื้ออย่างเดียวครับ สบายใจกว่ากันเยอะ ***
ขายบ้าง .... ถ้าเบื่อเก็บ !!!

(อ้วน เมืองลิง Line ID : lopburi999)

hs6rjc
Hero Member

อาวุธประจำกายต้องMotorola

« ตอบ #146 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 17:31:01 »

Domain name จะหมดอายุ 29 สิงหานี้ ก่อนอื่นอยากให้ Admin ต่ออายุไปก่อนสัก 5 ปีเพราะราคาปีละไม่กี่ร้อยบาท ส่วน web server ไว้ทีหลังเพราะทำไม่ยากอีกทั้งมี COLO ที่รับวาง web server เยอะแยะราคามีหลากหลายส่วนเรื่อง Database ก็ทำการ Backup ไว้ก่อนย้าย server ยิ่งเวป hamsiam.com เป็นทรีมแบบเดิมๆไม่ยุ่งยากอะไร สำคัญที่คนที่จะนำข้อมูลออกมาได้ต้องเป็น Admin เท่านั้น ด้วยเหตุนี้ขอให้รอ Admin ตัดสินใจจะให้ Database backup file หรือไหมในกรณีเลิกทำเวป ใจจริงผมไม่อยากให้เวปปิดตัวลงมันมีอะไรเยอะแยะให้เรียนรู้ในเวปและบ้านแห่งนี้

อยู่ที่ mod ว่าจะต่อหรือไม่ หรือจะเลิกทำและยุบ หรือให้คนอื่นดูแลต่อ
ถ้าเลิกทำแล้วให้คนอื่นดูแลต่อ
มีท่านใดจะรับช่วงต่อกับผมใหมครับ
 ยิงฟันยิ้ม  ยิ้มเท่ห์  ยิงฟันยิ้ม

แบบนี้แหละโดนใจเลย

144.850MHz สี่แควสัมพันธ์ นครสวรรค์ แง๊ะ
allday
Hero Member

« ตอบ #147 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 17:33:47 »

ถ้าเกิดจะต้องทำเว็บใหม่ผมสนับสนุน พื้นที่เซิร์ฟเวอร์ให้ฟรีเลยครับ ไม่ต้องเช่า เอาเงินค่าโฆษณาตั้งกองทุนบริจาคให้เด็กยากไร้ไปเลยครับ

แต่ผมก็ไม่อยากให้เว็บนี้ถูกปิดตัวไปนะครับ โปรดแยกแยะประเด็นไป

เหมือนโครงการเสื้อยึดแฮมสยามเลย เอาเงินไปบริจาค พื้นที่ห่างไกล ได้ไปเที่ยวด้วย

086-019-2003 ลำลูกกา ปทุมธานี  E20XMG >>>Mobile station only !
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #148 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 17:55:30 »

เพลงเพราะ ครับ ถ้าฟังให้จบนะ ยิงฟันยิ้ม
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=8mUhzZV2rok" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=8mUhzZV2rok</a>
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #149 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 20:09:08 »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2014, 09:30:59 โดย eagle j733 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 19
  พิมพ์