HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 17:19:23 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .  (อ่าน 25526 ครั้ง)
e20xqm
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

[Line ID : e20xqm] โทร.0836118395

« ตอบ #110 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 12:58:49 »

www.e20xqm.com
ปิดไปตั้งนานแล้ว เพื่อมาอาศัยที่ HAMSIAM

web   100  วัตต์  ก็ไม่ได้เข้าไปตั้งนาน จนลืม password และ Gmail ที่ผูกกับ www.e20xqm.com  ก็หายไปพร้อมกัน  ก็เลย ไม่มี Password เข้า 100 วัตต์ไม่ได้  (ไม่ได้มีปัญหากับใครหรอก รู้จักกันหมด  ท่านต้นหญ้า  ท่าน PFE   ท่าน YGG)

แต่
HAMSIAM  ผมชอบที่รูปแบบ  การใช้งานมี  youtube  ลงรูปง่าย  ปรับแต่งง่าย
เป็นสมาชิกระดับ  ผู้เช่าพื้นที่  การใช้งานคล่องตัว   จะลบ  จะแก้  จะดึง จะโยก ... เป็น web ที่ให้เครื่องมือเราพร้อม(ถ้าใช้เป็น)  Up กระทู้ได้ไม่จำกัด ชอบมากๆ เพราะจ่ายค่าเช่า  (Up ไม่เกิน 100 ทีหรอกเดี๊ยวเพื่อนจะว่าเอา)   
มีระบบการช่วยเหลือ ตรวจสอบกัน

สำหรับ web ใหม่  ก็ลองไปดูอยู่  ก็เป็นทางเลือก  สำหรับนักขายมืออาชีพ  ถือว่าเป็นเรื่องดี ....  หน้าที่ของท่านคือ  นำเสนอสิ่งที่ดีที่สุดให้แก่ ลูกค้า "อย่าหยุดขาย"  เขาให้พื้นที่ขายฟรี  ก็ขอขอบคุณ  โปรโมท  ซึ่งกันและกัน   เพื่อนร่วมอาชีพ

เป็นเรื่องน่าชื่นชมที่  พวกเรา  ขายของเหมือนกัน   สินค้ารุ่นเดียวกัน  แต่ไม่มีการ ทะเลาะกัน  แย่งชิงลูกค้ากัน   ไม่มีการกีดกัน ....   ใครมีดีก็เอามา อวดกัน แข่งกัน ใน Web นี้   

รู้จักแพ้  รู้จักชนะ  รู้จักอภัย  รู้จักกำไร  รู้จักขาดทุน   ยิงฟันยิ้ม

สำหรับพวกโคตรโกง  ก็ต้องตามเก็บ กันต่อไป ทุก Web  .... เอย     

(เจริญธรรม)

นายศรัณย์  เกิดทรง  สะดวกโทร.083-611-8395
https://www.facebook.com/sarun.kerdsong เป็นเพื่อนกัน ใน เฟสบุ๊ค
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=206000.0 ทำบุญ/ทำทาน
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #110 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 12:58:49 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Eang
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

« ตอบ #111 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 20:24:41 »

ตั้งหน้าตั้งตารอบทสรุปที่จะออกมาจากทางเวปก่อนน่าจะดีกว่านะครับ
แล้วจะดำเนินการอย่างไรกันต่อจะได้ไม่หลงทางกันนะครับ
จากเสียงของผู้ค้าที่ไม่อยากเห็นเวปนี้หายไป

ณัฎฐ์ดนัย ชนิตชัยศิริกุล โทร 085-394-6469
  ธ.กสิกร ย่อยเดอะมอลล์ท่าพระ 765-2-14013-5
ธ.ไทยพาณิชย์ BigC ราษฎร์บูรณะ 261-211647-7
« ตอบ #111 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 20:24:41 »

ResCue873
Hero Member

ทำดี...แล้วมีความสุข

« ตอบ #112 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 20:30:04 »

รอบทสรุปอยู่เหมือนกันนะครับ

ถึงไหนถึงกัน ไปไหนผมไปด้วย
เจมี่
Hero Member

ระบบ True >064-1169610

« ตอบ #113 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 20:51:17 »

ตอนแรกก็คิดว่าจะไม่ออกมาแสดงความคิดเห็นแล้วละเรื่องนี้ เคยพูดไปบ้างแล้ว ขออีกนิดนึงละกัน

- admin ยังไม่เคยประกาศว่าจะปิดเวป ที่ผ่านมามีแต่คาดเดากันเอาเองต่างๆนาๆ นั่นก็สุดแล้วแต่ใครจะเดามันเป็นสิทธิ์แต่ละบุคคล แต่บางครั้งการแสดงออกมากเกินไปโดยที่ยังไม่รู้สาเหตุที่แท้จริง ควรนิ่งๆไว้ก็น่าจะดี ประเด็นหลักๆสมาชิกลองคิดดูนะ มีผู้ประสงค์จะลงโฆษณา 1-2 หรือ 3 รายผมจำได้เท่านี้ ได็โอนเงินไปแต่ทางเวปก็เงียบ ก็ไม่มีใครทราบเหมือนกันว่า admin หรือทีมงานทำอะไรกันอยู่ จะมีธุระหรือเกิดเหตุอันใดเท่าวินาทีนี้ก็ไม่มีใครทราบหรือยืนยัน
         มาคิดดูว่าเงินที่สมาชิกโอนไปนั้นก็ไม่ได้มากมายอะไรเทียบกับรายได้หลักจากที่เวปได้ประจำแต่ละเดือน ซึ่งก็ต้องรอ admin ออกมาชี้แจงครับ ส่วนตัวผมไม่ได้ลงโฆษณาอะไรกับทางเวปนี้ แต่ก็ได้มาอาศัยค้าขาย รู้จักพี่ๆน้องๆเพื่อนๆก็รู้สึกบรรยากาศดี ถึงไม่มีเวปแฮมสยามผมก็ยังดำเนินชีวิตต่อไปได้เป็นปกติ
ที่ผ่านมาทุกคนก็สู้ ขจัดคนโกงและปกป้องคนดี ไม่ให้ถูกเอารัดเอาเปรียบกันมาตลอด 
             ผมอาจจะแสดงความคิดตัวเองจะถูกใจหรือผิดใจใครขออภัยด้วยนะครับ แค่อยากจะบอกว่า " รอให้โอกาส ให้เวลา admin ออกมาชี้แจง" อีกซักระยะนึงก่อนดีมั๊ย ส่วนใครจะไปจะอยู่จะย้ายเวป ไม่มีใครห้ามอยู่แล้ว ไปแล้วก็ขออวยพรให้เจริญรุ่งเรือง ร่ำรวยเงินทอง เป็นคนดีของสังคมต่อไป หากเวปแฮมสยามยังเปิดบริการอยู่ก็ไม่มีใครห้ามกลับมา จะยินดีด้วยคนครับ

รุ่นสอบปี34-โอนธนาคารไทยพาณิชย์ 364-236963-0
รับซ่อม-PC-notebook ส่งซ่อม ปณ.NTC kerryกรุงเทพ 248-0-36430-2/ชื่อเกียรติศักดิ์(ทั้ง2บัญชี)
copperhead
Hero Member

« ตอบ #114 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 21:12:23 »

ไม่ค่อยได้เข้าบ่อยเท่าไรครับ
ตอนนี้ปรับสภาพตัวเองจากครูมาเป็นเจ้าหน้าที่งานทะเบียน
งานยุ่งใช้ได้เลยครับ
หลังจากได้เข้ามาอ่านตั้งแต่เริ่มเปิดกระทู้นี้มาจนถึงความเห็นสุดท้าย
ก็อยากจะบอกว่า ใจเย็นไว้ก่อนครับพี่น้อง ทำตัวกันตามปกติเหมือนกับที่เคยเป็นมาครับ
ถึงวันนั้นเมื่อไร เราค่อยขยับขยายกันครับ ไม่อยากให้พี่น้องที่อยู่ร่วมกันในบ้านที่อบอุ่นนี้ต้องแตกแยกเป็นหลายฝั่งหลายฝ่ายครับ

วิษณุ ขำวงศ์
121 หมู่ที่3  ตำบลบ้านเบิก  อำเภอท่าวุ้ง  จังหวัดลพบุรี  15150
One2call 08 2932 4515
True 08 3220 1669

ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขาอ่างทอง 118-0-44749-2
g1crv
Hero Member

« ตอบ #115 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 21:18:03 »

ขอแสดงความคิดเห็น ในฐานะสมาชิกคนหนึ่งที่วนเวียนอยู่ในเว็บนี้มาเป็นเวลาพอสมควรนะครับ
ประเด็นแรก เรื่องเว็บจะปิด ตามที่ทุกๆท่าน ทราบก็คือ อายุของ Domain Hamsiam.com นี้ จะหมดลงในวันที่ 29 สิงหาคม 2556
เท่าที่มีประสบการณ์ตรงก็คือ ถึงแม้ Domain จะหมดอายุ องค์กรที่รับจดทะเบียนก็จะยังคงสิทธิ์ไว้ให้กับเจ้าของเดิมอยู่อีก 45 วัน หลังจากนั้นผู้ที่ประสงค์จะใช้ชื่อ Domain นี้ถึงจะขอจดชื่อนี้ใหม่ได้ แต่ฐานข้อมูลซึ่งเป็นข้อมูลที่เราๆ ท่านๆ โพสเอาไว้ มันจะถูกเก็บเอาไว้ที่ Hosting ซึ่งเจ้าของเดิมไปขอใช้บริการอยู่ เมื่อถึง 29 สิงหาคมแล้ว ผมเองก็ไม่ทราบว่าผู้ให้บริการเขาจะเก็บเอาไว้ให้อีกนานแค่ไหน แต่โดยปกติแล้วน่าจะเป็น 30 วัน
ถ้าเรามองโลกในแง่ดีหน่อยคือ หลัง 29 สิงหาไปแล้ว ภายใน 30 วัน หากเจ้าของเดิมเขากลับมา แก้ไขสถานการณ์ได้ ทุกอย่างก็จะกลับมาเป็นปกติ
เราทุกคนก็คงได้แต่รอ
ประเด็นที่สอง เรื่องผู้เช่าร้องเรียน (ความเสียหายด้านธุรกิจ) เรื่องนี้หากเราๆ ท่านๆ ไม่เข้าข่าย ผมว่าเราอยู่นิ่งๆ ปล่อยให้คู่กรณี ดำเนินการกันต่อไปจะดีกว่าไหมครับ
ประเด็นที่สาม เรื่องการสร้างเว็บสำรอง ด้วยความรู้อันน้อยนิดด้านคอมพิวเตอร์ของผม ผมก็แอบเข้าไปดูแทบทุกเว็บที่พี่ๆ น้องๆ ตั้งกันขึ้นมาภายหลังเกิดภาวะสูญญากาศนี้ ทั้งที่เหมือนเดิม และไม่เหมือนเดิม แต่จุดประสงค์ก็คือ"อยากเป็นเว็บสำรอง" แต่ผมมองว่า จะสำรองได้อย่างไร ในเมื่อข้อมูลทั้งหลายที่เราโพสกันเข้าไป มันไปเก็บไว้ใน database ที่ hosting ของเจ้าของเดิมเขาใช้ การจะ "สำรอง" ก็มีอยู่ทางเดียว คือ Copy เอา Database นี้มา แล้ว import เข้าไปกับเว็บใหม่ ซึ่งมันก็ไม่ได้ทำง่ายๆ เหมือน copy ข้อความจากเนตมาแปะใส่ word เวลาเราทำรายงานส่งครู ตราบใดที่เราเข้าไปจัดการในระดับ Hosting เดิมไม่ได้ ก็คงไม่มีทางเอา Database ก้อนนั้นออกมาได้ ฉะนั้นคำว่า "สำรอง" ผมว่าดูเหมือนจะลางเลือน
ประเด็นสุดท้าย  ความเห็นส่วนตัว ผมเดานะครับว่าเจ้าของเว็บเอง ในครั้งแรกที่เปิด hamsiam ขึ้นมา ผมเดาว่าท่านเองก็ไม่คิดหรอกว่า เว็บที่ท่านทำขึ้นมาจะมาไกลขนาดนี้ ผมคิดว่า ท่านคงอยากทำเป็นงานอดิเรก ด้วยใจรักทางด้านคอมพิวเตอร์มากกว่า แต่เมื่อมันมาไกล และใหญ่มากขนาดนี้ ก็คงเกินความคาดหมายของท่านเอามากๆ ผมเชื่อว่า ท่านมีภาระหน้าที่อื่นๆ ที่หนักหน่วงอยู่ตรงหน้า ทำให้ท่านไม่อาจเข้ามาดูแลงานอดิเรกที่ท่านรักตรงนี้ได้ในขณะนี้  จะด้วยเหตุผลอะไรก็ตามแต่ ผมอยากให้พวกเราทุกๆคน ให้กำลังใจเจ้าของเว็บนี้ ไม่ว่าท่านจะเจออะไรในตอนนี้ก็ตามแต่ ขอให้ท่านผ่านพ้นมันไปให้ได้ เพื่อให้ท่านได้มีโอกาสกลับมาทำหน้าที่เจ้าบ้าน ณ บ้านที่ท่านสร้างมันขึ้นมาเหมือนเดิม และอยากให้พวกเราทุกคน “รอ”  ถึงแม้เดือนสิงหาคม จะอยู่ไม่ไกล เราจะหยิบเรื่องนี้มาคุยกันใหม่ ตอน ต้นสิงหาคม ก็คงไม่สายจนเกินไปใช่ไหมครับ แต่ถ้าทั้งหมดไม่เป็นอย่างที่เราคิด ยังไง เราทุกคนก็ต้องไปเริ่มต้นใหม่ ที่บ้านหลังใหม่ (ของใครก็ไม่รู้) เหมือนเดิมกันทุกคน ใช่ไหมครับ  ด้วยจิตคาราวะ  

hs2ubk
Hero Member

HS2UBK/KK6UCB

« ตอบ #116 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 21:21:01 »

ตอนแรกก็คิดว่าจะไม่ออกมาแสดงความคิดเห็นแล้วละเรื่องนี้ เคยพูดไปบ้างแล้ว ขออีกนิดนึงละกัน

- admin ยังไม่เคยประกาศว่าจะปิดเวป ที่ผ่านมามีแต่คาดเดากันเอาเองต่างๆนาๆ นั่นก็สุดแล้วแต่ใครจะเดามันเป็นสิทธิ์แต่ละบุคคล แต่บางครั้งการแสดงออกมากเกินไปโดยที่ยังไม่รู้สาเหตุที่แท้จริง ควรนิ่งๆไว้ก็น่าจะดี ประเด็นหลักๆสมาชิกลองคิดดูนะ มีผู้ประสงค์จะลงโฆษณา 1-2 หรือ 3 รายผมจำได้เท่านี้ ได็โอนเงินไปแต่ทางเวปก็เงียบ ก็ไม่มีใครทราบเหมือนกันว่า admin หรือทีมงานทำอะไรกันอยู่ จะมีธุระหรือเกิดเหตุอันใดเท่าวินาทีนี้ก็ไม่มีใครทราบหรือยืนยัน
         มาคิดดูว่าเงินที่สมาชิกโอนไปนั้นก็ไม่ได้มากมายอะไรเทียบกับรายได้หลักจากที่เวปได้ประจำแต่ละเดือน ซึ่งก็ต้องรอ admin ออกมาชี้แจงครับ ส่วนตัวผมไม่ได้ลงโฆษณาอะไรกับทางเวปนี้ แต่ก็ได้มาอาศัยค้าขาย รู้จักพี่ๆน้องๆเพื่อนๆก็รู้สึกบรรยากาศดี ถึงไม่มีเวปแฮมสยามผมก็ยังดำเนินชีวิตต่อไปได้เป็นปกติ
ที่ผ่านมาทุกคนก็สู้ ขจัดคนโกงและปกป้องคนดี ไม่ให้ถูกเอารัดเอาเปรียบกันมาตลอด 
             ผมอาจจะแสดงความคิดตัวเองจะถูกใจหรือผิดใจใครขออภัยด้วยนะครับ แค่อยากจะบอกว่า " รอให้โอกาส ให้เวลา admin ออกมาชี้แจง" อีกซักระยะนึงก่อนดีมั๊ย ส่วนใครจะไปจะอยู่จะย้ายเวป ไม่มีใครห้ามอยู่แล้ว ไปแล้วก็ขออวยพรให้เจริญรุ่งเรือง ร่ำรวยเงินทอง เป็นคนดีของสังคมต่อไป หากเวปแฮมสยามยังเปิดบริการอยู่ก็ไม่มีใครห้ามกลับมา จะยินดีด้วยคนครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

hs2ubk ประธานกลุ่ม Labor HAM ความถี่ 145.250 Mhz จังหวัดระยอง
โทร. 0819834872
yagi-1
member..
Hero Member
*

ไม่มีใจ อย่าคิดมาให้ความหวัง

« ตอบ #117 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 21:36:36 »

ขอยืมประโยคนี้ของพี่มาใช้หน่อยครับ

ผมอยากให้พวกเราทุกๆคน ให้กำลังใจเจ้าของเว็บนี้ ไม่ว่าท่านจะเจออะไรในตอนนี้ก็ตามแต่ ขอให้ท่านผ่านพ้นมันไปให้ได้ เพื่อให้ท่านได้มีโอกาสกลับมาทำหน้าที่เจ้าบ้าน ณ บ้านที่ท่านสร้างมันขึ้นมาเหมือนเดิม และอยากให้พวกเราทุกคน “รอ”  ถึงแม้เดือนสิงหาคม จะอยู่ไม่ไกล เราจะหยิบเรื่องนี้มาคุยกันใหม่ ตอน ต้นสิงหาคม ก็คงไม่สายจนเกินไปใช่ไหมครับ

กรุงไทย สาขาพนัสนิคม ออมทรัพย์  เลขบัญชี 209-1-47024-4  Mr.Somchai Nuangjumnong  D-tac  084-6654734
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #118 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 22:11:07 »

การ รอ  ผมเชื่อว่าทุกท่านก็รอด้วยกันอยู่แล้วครับ  และก็หวังให้ที่แห่งนี้กลับเป็นเช่นเดิม แต่ในเวลาเดียวกันก็ต้องคิดเตรียมแก้ปัญหาเผื่อไว้ด้วย เพื่อรองรับสถาณการณ์เมื่อยามจำเป็น ต้องเข้าใจในส่วนนี้ให้ดีด้วย การสำรองคงไม่ได้หมายถึงสำรองข้อมูล แต่สำรองที่อยู่ที่พวกเราจะได้อยู่ในที่ที่รวมกลุ่มกันเหมือนเดิม กรณีหากอาจเกิดอะไรขึ้นกับเวปนี้เท่านั้น  และต้องเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันโดยมีการปรึกษาหาลือกันว่าจะที่ไหนอย่างไรให้ชัดเจนเท่านั้น ถ้าที่นี่กลับเป็นปกติก็เหมือนเดิมต่อไปก็ไม่มีอะไรอยู่ที่นี่กันเหมือนเดิม  แต่หากเป็นเช่นนี้ต่อไปเราก็ยังได้มีที่สำรองได้ทำอะไรกันต่อไป ช่วยกันคิดแล้วมาแชร์กัน  ไม่ใช่อยู่ๆก็ต่างคนต่างคิดต่างคนต่างทำนั่นนี่จน สับสน อลหม่านไปหมด มันไม่ได้อะไรขนาดนั้น  ยิงฟันยิ้ม
jube
member..
Hero Member
*

ซื่อกินไม่หมดคดกินไม่นาน

« ตอบ #119 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 23:00:58 »

ขอแสดงความคิดเห็น ในฐานะสมาชิกคนหนึ่งที่วนเวียนอยู่ในเว็บนี้มาเป็นเวลาพอสมควรนะครับ
ประเด็นแรก เรื่องเว็บจะปิด ตามที่ทุกๆท่าน ทราบก็คือ อายุของ Domain Hamsiam.com นี้ จะหมดลงในวันที่ 29 สิงหาคม 2556
เท่าที่มีประสบการณ์ตรงก็คือ ถึงแม้ Domain จะหมดอายุ องค์กรที่รับจดทะเบียนก็จะยังคงสิทธิ์ไว้ให้กับเจ้าของเดิมอยู่อีก 45 วัน หลังจากนั้นผู้ที่ประสงค์จะใช้ชื่อ Domain นี้ถึงจะขอจดชื่อนี้ใหม่ได้ แต่ฐานข้อมูลซึ่งเป็นข้อมูลที่เราๆ ท่านๆ โพสเอาไว้ มันจะถูกเก็บเอาไว้ที่ Hosting ซึ่งเจ้าของเดิมไปขอใช้บริการอยู่ เมื่อถึง 29 สิงหาคมแล้ว ผมเองก็ไม่ทราบว่าผู้ให้บริการเขาจะเก็บเอาไว้ให้อีกนานแค่ไหน แต่โดยปกติแล้วน่าจะเป็น 30 วัน
ถ้าเรามองโลกในแง่ดีหน่อยคือ หลัง 29 สิงหาไปแล้ว ภายใน 30 วัน หากเจ้าของเดิมเขากลับมา แก้ไขสถานการณ์ได้ ทุกอย่างก็จะกลับมาเป็นปกติ
เราทุกคนก็คงได้แต่รอ
ประเด็นที่สอง เรื่องผู้เช่าร้องเรียน (ความเสียหายด้านธุรกิจ) เรื่องนี้หากเราๆ ท่านๆ ไม่เข้าข่าย ผมว่าเราอยู่นิ่งๆ ปล่อยให้คู่กรณี ดำเนินการกันต่อไปจะดีกว่าไหมครับ
ประเด็นที่สาม เรื่องการสร้างเว็บสำรอง ด้วยความรู้อันน้อยนิดด้านคอมพิวเตอร์ของผม ผมก็แอบเข้าไปดูแทบทุกเว็บที่พี่ๆ น้องๆ ตั้งกันขึ้นมาภายหลังเกิดภาวะสูญญากาศนี้ ทั้งที่เหมือนเดิม และไม่เหมือนเดิม แต่จุดประสงค์ก็คือ"อยากเป็นเว็บสำรอง" แต่ผมมองว่า จะสำรองได้อย่างไร ในเมื่อข้อมูลทั้งหลายที่เราโพสกันเข้าไป มันไปเก็บไว้ใน database ที่ hosting ของเจ้าของเดิมเขาใช้ การจะ "สำรอง" ก็มีอยู่ทางเดียว คือ Copy เอา Database นี้มา แล้ว import เข้าไปกับเว็บใหม่ ซึ่งมันก็ไม่ได้ทำง่ายๆ เหมือน copy ข้อความจากเนตมาแปะใส่ word เวลาเราทำรายงานส่งครู ตราบใดที่เราเข้าไปจัดการในระดับ Hosting เดิมไม่ได้ ก็คงไม่มีทางเอา Database ก้อนนั้นออกมาได้ ฉะนั้นคำว่า "สำรอง" ผมว่าดูเหมือนจะลางเลือน
ประเด็นสุดท้าย  ความเห็นส่วนตัว ผมเดานะครับว่าเจ้าของเว็บเอง ในครั้งแรกที่เปิด hamsiam ขึ้นมา ผมเดาว่าท่านเองก็ไม่คิดหรอกว่า เว็บที่ท่านทำขึ้นมาจะมาไกลขนาดนี้ ผมคิดว่า ท่านคงอยากทำเป็นงานอดิเรก ด้วยใจรักทางด้านคอมพิวเตอร์มากกว่า แต่เมื่อมันมาไกล และใหญ่มากขนาดนี้ ก็คงเกินความคาดหมายของท่านเอามากๆ ผมเชื่อว่า ท่านมีภาระหน้าที่อื่นๆ ที่หนักหน่วงอยู่ตรงหน้า ทำให้ท่านไม่อาจเข้ามาดูแลงานอดิเรกที่ท่านรักตรงนี้ได้ในขณะนี้  จะด้วยเหตุผลอะไรก็ตามแต่ ผมอยากให้พวกเราทุกๆคน ให้กำลังใจเจ้าของเว็บนี้ ไม่ว่าท่านจะเจออะไรในตอนนี้ก็ตามแต่ ขอให้ท่านผ่านพ้นมันไปให้ได้ เพื่อให้ท่านได้มีโอกาสกลับมาทำหน้าที่เจ้าบ้าน ณ บ้านที่ท่านสร้างมันขึ้นมาเหมือนเดิม และอยากให้พวกเราทุกคน “รอ”  ถึงแม้เดือนสิงหาคม จะอยู่ไม่ไกล เราจะหยิบเรื่องนี้มาคุยกันใหม่ ตอน ต้นสิงหาคม ก็คงไม่สายจนเกินไปใช่ไหมครับ แต่ถ้าทั้งหมดไม่เป็นอย่างที่เราคิด ยังไง เราทุกคนก็ต้องไปเริ่มต้นใหม่ ที่บ้านหลังใหม่ (ของใครก็ไม่รู้) เหมือนเดิมกันทุกคน ใช่ไหมครับ  ด้วยจิตคาราวะ  

+100 ครับใครว่าไงไม่รู้แต่เวบนี้คนเยอะมูลค่าการซื้อขายก็ไม่ใช่น้อยอยู่กันแบบเพื่อนพี่น้องอบอุนดีครับ ที่รู้สีกดีอีกอย่างคือสมาชิกเวบนี้มีการช่วยกันเขี่ยคนโกงและช่วยกันตรวจสอบกันดีมาตลอด

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 19
  พิมพ์