HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 13:34:29 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .  (อ่าน 25481 ครั้ง)
9chet
Hero Member

« ตอบ #90 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 19:39:14 »

จากกรณีปัญหาของเว็บขณะนี้
ผมเองก็ได้อาศัยอยู่ที่เว็บนี้มานานมาก และติด คือต้องเข้าเป็นระยะๆตั้งแต่ตื่นยันหลับ
เว็บนี้เป็นแรงบันดาลใจให้ผมเรียนรู้ที่จะทำเว็บบอร์ด และปัจจุบันผมมีเว็บบอร์ดอยู่ร่วมสิบเว็บ
แต่ไม่เคยคิดที่จะทำเว็บบอร์ดทางด้านวิทยุสื่อสารเลย เพราะมีที่นี่อยู่แล้วซึ่งเปรียบเสมือนบ้านหลักของผม
ที่นี่เป็นชุมชนใหญ่ๆ มีเพื่อนพ้องน้องพี่มารู้จักกันที่นี่มากมาย หลายคนเป็นเพื่อนกันแม้กระทั่งปัจจุบันยังไม่เคยเห็นหน้ากันก็ตาม
แต่เมื่อบ้านเริ่มสั่นคลอน และกำลังจะหมดสัมปะทาน ยังไม่เห็นทางสว่าง
ผมมีความเสียดายบรรยากาศแห่งมิตรภาพแห่งนี้ เสียดายเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน
หากเราต้องแยกย้ายกันออกไป กว่าจะตามหากันจนเจอ แล้วมารวมกลุ่มกันอีกครั้ง คงต้องใช้เวลามาก

ผมจึงมีความจำเป็นต้องตัดสินใจทำเว็บขึ้นมา เพื่อเป็นที่พักพิงรวมกลุ่มสำหรับเพื่อนสมาชิก ในยามหมอกครึ้มเช่นนี้
ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะทำมาเพื่อแข่งขันกับที่นี่หรือที่ใดๆครับ แต่ทำเพราะใจรักทางด้านนี้ และเสียดายเพื่อนๆพี่ๆทั้งหลาย
อย่างไรแล้วช่วยพิจารณาเว็บ http://www. เป็นทางเลือกด้วยครับ
เป็นเว็บของผมเอง ทำขึ้นเอง อาจไม่ได้สวยมากมาย แต่พยายามคงบรรยากาศเดิมๆ แล้วเพิ่มบางอย่างที่สมาชิกต้องการ
เช่น คะแนนจิตพิสัย บอร์ดประมูล ห้องของซีบี 78 422 เป็นต้น
หากมีข้อติชมแนะนำประการใด ยินดีรับฟังครับ

ท่านอาจจะยังไม่ต้องสมัครสมาชิกก็ได้นะครับ เพียงแค่อยากให้จดจำชื่อเว็บไว้ เผื่อเกิดอะไรขึ้น(ซึ่งจริงๆผมไม่อยากให้เกิดเลย) เราจะได้มีจุดนัดพบกันครับ

หากท่านใดจะสมัครสมาชิก ผมอยากให้ใช้ชื่อเดียวกับที่นี่ จะได้จำกันได้ครับ
เลขไทยคือ๗๘

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน 2013, 20:54:58 โดย 9chet » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #90 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 19:39:14 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #91 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 19:54:09 »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม 2014, 13:46:40 โดย eagle j733 » บันทึกการเข้า
« ตอบ #91 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 19:54:09 »

HS4PKL
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

รับเงินสดเท่านั้น เบื่อทวง

« ตอบ #92 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 20:05:54 »

ผมว่าแล้ว ผมก็เที่ยวไปตระเวนหาที่โล่งๆไว้เตะบอล เจอพอดี เลยสมัครเป็นคนแรกเลย มิน่าล่ะ ผมตะโกนถามถึงไม่มีใครตอบ 555
ผมก็ไปแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โทรฯ 08-3332-9909 เบอร์เดียวทั่วไทย

http://track.thailandpost.co.th/
puwadol
Hero Member

« ตอบ #93 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 20:14:31 »

ไปด้วยคน

มลสมานเรสซิเด้นซ์ หนองแค/สระบุรี ( E22WKG )
0-8-5-1-8-9-0-1-7-2/ 0-6-3-5-9-4-3-1-4-4
ธ.กรุงเทพ/หนองแค 494-083608-5  soonthorn auimkhong.
พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #94 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 20:23:41 »

ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิถุนายน 2013, 09:27:38 โดย พี่หมอ » บันทึกการเข้า

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
096-8495696 ทรู
HS0LXI
Hero Member

ลพบุรีบ้านเกิดถิ่นกำเหนิด HS0LXI (โรจนะ อยุธยา)

« ตอบ #95 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 21:15:01 »

ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลยครับ มีแต่แว๊บไปหาบ้านใหม่มา แต่ก็ไม่น่าอยู่เหมือนที่นี่ครับ บางเวป โพสต์ตอบโต้กันไป อารมณ์กำลังฮึ่มๆอยู่ แต่รออีกเป็นวันกว่าจะมีคนมาต่อกระทู้ หายอยากเลยผม  สังคมที่นี่น่าอยู่ อบอุ่นกว่าเยอะครับ ถ้าอยู่ก็อยู่ด้วยกันทั๊งหมดครับ แต่ถ้าต้องไปก็ไปด้วยกันทั๊งหมดนี่แหล่ะครับ

อันโน้น หยุดเห่าไปแล้วครับ ยิ่งเห่า ยิ่งเข้าตัวเอง เลยหยุดไปแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

*** ซื้ออย่างเดียวครับ สบายใจกว่ากันเยอะ ***
ขายบ้าง .... ถ้าเบื่อเก็บ !!!

(อ้วน เมืองลิง Line ID : lopburi999)

eagle j733
Hero Member

« ตอบ #96 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 21:21:44 »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม 2014, 13:48:17 โดย eagle j733 » บันทึกการเข้า
HS0LXI
Hero Member

ลพบุรีบ้านเกิดถิ่นกำเหนิด HS0LXI (โรจนะ อยุธยา)

« ตอบ #97 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 21:24:58 »

ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลยครับ มีแต่แว๊บไปหาบ้านใหม่มา แต่ก็ไม่น่าอยู่เหมือนที่นี่ครับ บางเวป โพสต์ตอบโต้กันไป อารมณ์กำลังฮึ่มๆอยู่ แต่รออีกเป็นวันกว่าจะมีคนมาต่อกระทู้ หายอยากเลยผม  สังคมที่นี่น่าอยู่ อบอุ่นกว่าเยอะครับ ถ้าอยู่ก็อยู่ด้วยกันทั๊งหมดครับ แต่ถ้าต้องไปก็ไปด้วยกันทั๊งหมดนี่แหล่ะครับ

อันโน้น หยุดเห่าไปแล้วครับ ยิ่งเห่า ยิ่งเข้าตัวเอง เลยหยุดไปแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อะไรตาอ้วนแกหมายถึงใคร พี่ไม่รู้เรื่อง ไม่เอาละ ไปหาผัดไททรพี เอ๊ย ไปหาทัพพี ตักผัดไท กินดีกว่า  ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

ธรรมดาครับ เข้าบ้านนี้ไม่ได้ ได้แค่วิ่งเห่าอยู่นอกบ้าน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม (เอ หมายถึงใครหว่า  ฮืม ฮืม)
echo
Hero Member

« ตอบ #98 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 21:40:13 »

ขอแสดงความคิดเห็น สำหรับเว็บสำรอง หรือเปิดใหม่

-การโฆษณา ควรจัด banner เป็นจุดหลัก ด้านบนให้พอเหมาะ ใช้การประมูลแทนการเช่า
และระยะเวลา 1-2 เดือน ค่อว่ากันครับ

- ตัวสคริป หรือปลั้กอินที่ควรมี ลองเพิ่มเติมให้พอเหมาะเช่นกันครับ และก่อนการติดตั้งอะไร ควรแจ้งสมาชิกให้ร้บทราบสักนิด

- การปักหมุด หากเยอะเกินไป มันจะรกหน้าหมวดหมู่ ใช้หลักการเดียวกับ banner

อาจะมีหลายท่านคิดว่าแล้วเงินค่าใช้จ่ายในเว็บละ ไม่ต้องคิดมากครับ
ใช้หลักบริจาก หรือช่วยเหลือ และควรมีการแจกแจงรายละเอียดให้สมาชิกได้ทราบครับ

เป็นการแสดงความคิดเห็นส่วนนีงครับ ยังมีอีกเยอะ ปต่รอดูสถานการณ์ก่อน

082-444-6173 / อาร์ท
ResCue873
Hero Member

ทำดี...แล้วมีความสุข

« ตอบ #99 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 22:26:18 »

จากกรณีปัญหาของเว็บขณะนี้
ผมเองก็ได้อาศัยอยู่ที่เว็บนี้มานานมาก และติด คือต้องเข้าเป็นระยะๆตั้งแต่ตื่นยันหลับ
เว็บนี้เป็นแรงบันดาลใจให้ผมเรียนรู้ที่จะทำเว็บบอร์ด และปัจจุบันผมมีเว็บบอร์ดอยู่ร่วมสิบเว็บ
แต่ไม่เคยคิดที่จะทำเว็บบอร์ดทางด้านวิทยุสื่อสารเลย เพราะมีที่นี่อยู่แล้วซึ่งเปรียบเสมือนบ้านหลักของผม
ที่นี่เป็นชุมชนใหญ่ๆ มีเพื่อนพ้องน้องพี่มารู้จักกันที่นี่มากมาย หลายคนเป็นเพื่อนกันแม้กระทั่งปัจจุบันยังไม่เคยเห็นหน้ากันก็ตาม
แต่เมื่อบ้านเริ่มสั่นคลอน และกำลังจะหมดสัมปะทาน ยังไม่เห็นทางสว่าง
ผมมีความเสียดายบรรยากาศแห่งมิตรภาพแห่งนี้ เสียดายเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน
หากเราต้องแยกย้ายกันออกไป กว่าจะตามหากันจนเจอ แล้วมารวมกลุ่มกันอีกครั้ง คงต้องใช้เวลามาก

ผมจึงมีความจำเป็นต้องตัดสินใจทำเว็บขึ้นมา เพื่อเป็นที่พักพิงรวมกลุ่มสำหรับเพื่อนสมาชิก ในยามหมอกครึ้มเช่นนี้
ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะทำมาเพื่อแข่งขันกับที่นี่หรือที่ใดๆครับ แต่ทำเพราะใจรักทางด้านนี้ และเสียดายเพื่อนๆพี่ๆทั้งหลาย
อย่างไรแล้วช่วยพิจารณาเว็บ http://www. เป็นทางเลือกด้วยครับ
เป็นเว็บของผมเอง ทำขึ้นเอง อาจไม่ได้สวยมากมาย แต่พยายามคงบรรยากาศเดิมๆ แล้วเพิ่มบางอย่างที่สมาชิกต้องการ
เช่น คะแนนจิตพิสัย บอร์ดประมูล ห้องของซีบี 78 422 เป็นต้น
หากมีข้อติชมแนะนำประการใด ยินดีรับฟังครับ

ท่านอาจจะยังไม่ต้องสมัครสมาชิกก็ได้นะครับ เพียงแค่อยากให้จดจำชื่อเว็บไว้ เผื่อเกิดอะไรขึ้น(ซึ่งจริงๆผมไม่อยากให้เกิดเลย) เราจะได้มีจุดนัดพบกันครับ

หากท่านใดจะสมัครสมาชิก ผมอยากให้ใช้ชื่อเดียวกับที่นี่ จะได้จำกันได้ครับ
เลขไทยคือ๗๘

เรื่องเว็บสำรองก็ดันลืมปรึกษากัน ต่างคนต่างไปเปิด ตอนนี้นับๆดู มี 2-3 เว็บแล้ว
ผมก็ดันเปิดไปหนึ่งเว็บ ผมอาจไม่คุ้นเคยกับทุกๆคนในส่วนใหญ่ เพราะส่วนมากผมจะซุ่มซื้อซุ่มขาย ไม่ค่อยสุงสิงกับใคร แต่กับความสัมพันธุ์อันดีที่ผ่านๆมากับคนในเว็บนี้ ทำให้ผมติดใจ และเมื่อทุกท่านไปไหน ผมขอไปด้วย ม๊ะ....ถึงไหนถึงกันครับ ไปเว็บไหนสะกิดบอกผมด้วยละกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ส่วนเว็บที่ผมเปิด เอาเป็นว่าผมจะปล่อยให้หมดอายุดีกว่าครับ หรือใครอยากได้บล๊อคให้ความรู้ก็สะกิดมาได้นะครับ เดี๋ยวผมเปลี่ยนรูปแบบให้   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 19
  พิมพ์