HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
30 กันยายน 2024, 11:29:11 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายกล่องเสียง SMART SIREN มีข้อความดีๆน่าสุดท้ายครับ  (อ่าน 4185 ครั้ง)
Tors_Rsm
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 12:27:58 »

ตอนนี้ผมเกลียดพี่ละนะ พูดซะแทงใจดำเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
จริงอย่างที่พี่โก้บอกครับ บางทีก็เข้าใจคนซื้อนะครับว่าอยากได้ของถูกแต่ถ้าซื้อมาแล้วใช้งานแปบเดียวของมีปัญหาคุณจะแก้ไขปัญหานี้อย่างไงนอกจากจะซื้อใหม่อย่างเดียว ถ้าเป็นของราคาไม่แพงก็ไม่เป็นไรแต่ถ้าเป็นของที่มีราคาสูงๆ
ซักหมื่น up งานงอกแน่ๆครับซึ่งเมื่อเปรียบเทียบกับของที่คนขายมีการรับประกันหากของใช้ไปได้ซักพักแล้วเกิดปัญหาทางคนขายเขายินดีรับผิดชอบอยู่แล้วครับ เพราะในราคาเขารวมการรับผิดชอบสินค้าไว้อยู่แล้วครับในกรณีนี้เมื่อลูกค้าเห็นคนขายราคาถูกก็เลยเอาของที่ราคาถูกตั้งเป็นบรรทัดฐานเทียบกับของราคาที่ขายกันเป็นปกติอยู่แล้ว ว่าทำไมขายแพงกว่าอีกเจ้านึง ทำไมเราขายแพงจัง ทำไมเขาถึงขายได้ ซึ่งโดยปกติคนซื้อบางท่านไม่ได้นึกถึงเรื่องของ
รับประกัน แต่จะนึกถึงอีกทีก็ตอนที่ของมีปัญหานั้นแหละครับ มันก็เหมือนกับการซื้อประกันภัยรถยนต์ไงครับ ว่าทำไมคนส่วนใหญ่ถึงเลือกที่จะจ่ายแพงเพื่อซื้อประกันภัยชั้น1 ก็เพราะความสบายใจครับหากเมือ่เกิดปัญหาจะได้ไม่ต้องมานั่งปวดหัว ขอโทษทีครับพี่แพ่มซะเยอะเลย ยิ้มเท่ห์

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 12:27:58 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Toncaraudio
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 12:41:33 »

ราคานี้ไม่แพงหรอกครับ ราคาปกติของมันอยู่แล้ว แต่บ้านเรามาทำราคาเสียหายหมดลูกค้าเลยเอาราคาถูกๆมาเป็นบรรทัดฐาน
ซึ่งไม่ได้ดูสภาพของและคุณภาพของงานเลยอ่ะว่ามันต่างกันอย่างไร เฮ้อบ่นอีกและฮ่าฮ่า
ฝากไฟ ด้วยนะพี่
« ตอบ #11 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 12:41:33 »

amd_k6_ii
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 13:52:24 »

ถ้าหมายถึงผม ก็ขอให้เอ่ยชื่อออกมาเลยครับ ผมลูกผู้ชายที่พอจะยอมรับทุกความคิดเห็นถูกข้อเท็จจริง ผมมีเหตุผลที่พร้อมจะอธิบายครับขอเพียงเจาะจงตัวว่าใช่ผมหรือไม่ ด้วยความเคารพพี่ๆทุกคนครับ

ไฟเมการาคาเอเชีย
ทีมงานโมโตฯ..ไทบ้าน
ON AIR
Hero Member

ที ม ง า น "วิ่งทั้งวัน ดันทั้งคืน"

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 14:45:07 »

ใครใคร่ค้า ค้า ใครใคร่ซื้อ ซื้อ
.
ผมก็โดน ผมไม่ใช่รายใหญ่ จะขายของบางตัวออก ยังต้องยอมกดราคาลงมาเพื่อให้ขายออก
ราคาของที่ถูกกระหน่ำลงมา ไม่ใช่ช่วงนี้ แต่มันเป็นแบบนี้มานานแล้ว
ในช่วงปี 2 ปี ที่ผ่านมา .. สังเกตได้เลย เพราะมีบางเจ้า รายใหญ่ๆ ที่ขายกันอยู่
ยังหายออกไปจากเว็ป ..เนื่องจากผลกระทบ จากคนบางกลุ่มที่ใส่ราคาโดย ไม่คำนึงผู้ค้ารายอื่น
โดยดึงราคาลงมาจากค่ากลางที่ควรเป็นเยอะ ..
..
ผมก็เป็นทั้งคนซื้อ และคนขาย .. ได้มาแพง บางทีก็ขาดทุน แต่ทำไงได้
ก็ต้องจำใจขาย

.. ผมเคยคุยกับพี่พี่หลายคนที่อยู่ในวงการนี้ แล้วถามย้อนกลับว่า
ทำไมเราไม่ตั้งราคากลางกันไว้ .. ได้คำตอบกลับมาว่า ราคากลางมันมี
แต่ที่ไม่มีคือจรรญาบรรณ ของผู้ค้าด้วยกัน ที่เล็งหาแต่ลูกค้า เข้าตัวเอง
.. โดยไม่คำนึงถึง เพื่อนร่วมอาชีพ ..
.. สุดท้ายท้าย นานา จิตตัง คนเล่นของอเมริกา
shop
Hero Member

ซ่อมบำรุง ตัด-ถ่าง

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 15:58:20 »

ขายกันเป็นคลองถมเลย ยิ้มกว้างๆ ต้นทุนแพงขายถูกอีกหน่อยก็ไปหาที่อยู่แถวชายทะเลหรือข้างโรงสีครับ กำไรที่ได้ไม่เยอะหรอกถ้าลองมามองกันกว่าจะได้ของมา(ถ้าลูกค้าจ่ายตังซื้อก่อนได้ก็ดีจะได้ไม่ต้องออกทุนแต่ถ้าคนนำเข้าจ่ายเองหมดก็ควรนึกถึงให้ผลประโยชน์เขาก็ดี) ผมว่าเราขายกันในราคาประมาณกลางๆนี้เราก็ไปได้ค่าเสียเวลาบ้าง ลองคิดกันแบบกู้ตังดิยอมจ่ายดอกเอาโดยไม่ได้ออกทุนไม่ต้องกังวนใจว่าจะไม่ได้ของในนี้มีคนรับสั่งเยอะถ้ากล้าจ่ายตังให้เขาก่อน(ถ้ามั่นใจว่าจะไม่โดนโกง ถ้ากลัวโกงก็รอซื้อตอนที่มีขาย และก็อย่าว่าเพงเพราะเขาก็ลงทุนมา) ของแพงๆยังมีกันอยู่อีกหลายคนแต่ไม่กล้าออกขายเพราะขาดทุนผมเองใส่จนรถไม่มีจะติดแล้วต่อขาดทุนเลยเก็บไว้ใส่เองดีกว่า ยิงฟันยิ้ม (หวังว่าคงไม่ไช่ผมนะ) เพราะได้ชื่อว่า SHOP โครตแพง 555555555 สู้ๆต่อไปครับ หาจับเอาตามเว็บนี่แหละถูกดีไม่ต้องลุ้นกันมาก

จ.ส.อ อมร คะนะมะ  ทีมอุปกรณ์ ตัด-ถ่าง อาสาสมัคร มูลนิธิร่วมกตัญญู จ.ลพบุรี (เมืองลพบุรี 11) 086-0126696
aek9goal
Newbie
*

ป่อเต็กตึ๊งชานธน - ฉก.ธน 028

« ตอบ #15 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 16:11:40 »

ขออณุญาติพี่โก้เจ้าของกระทู้นะครับ เห็นเปิดให้ออกความคิดเห็น
ตัวผมทำธุรกิจประเภทอื่นๆครับ ไม่เกี่ยวกับสินค้าในเวบเราเลย^^
ในเว็บนี้ผมฐานะผู้ซื้อเท่านั้น ไม่ได้เสียกับใครนะครับ ขอแชร์มุมมองบ้างครับ
การซื้อของขายของใดๆ มันไม่มีราคากลางและกฏเกณฑ์ตายตัวอยู่แล้วครับ
ทั้งนี้สินค้าที่ขาย ขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของผุ้ซื้อและผู้ขายที่มีต่อกัน
การขายในราคาหนึ่งๆรวมประกันหรือไม่ ราคาเท่าไรที่จะตั้งขาย
ผู้ซื้อมีหน้าที่ๆจะโทรสอบถามข้อมูลกับผู้ขายก่อนการตัดสินใจซื้อ
การตั้งราคาขายมันเป็นกลยุทธทางธุรกิจของใครของมัน และกลไกการตลาดอันนี้
มันเกิดจากต้นทุนของพ่อค้าแต่ละคนต่างกัน การแข่งขันทางราคาก็ไม่แปลก
ผมถือว่าผลประโยชน์ตกอยู่กับผู้ซื้อโดยตรงครับ  
อย่างผมเคยซื้อเพราะมั่นใจในตัวสินค้าและบริการของใคร
แม้แพงกว่าคนอื่นแต่เรามั่นใจและรู้สึกดี ผมก็ว่าไม่แพงนะ
แต่ถ้าเราจะคิดเอาแต่ซื้อของราคาถูก แต่เวลาสินค้ามีปัญหา
แล้วไม่ได้รับการบริการและเทคแคร์ ผมว่าสินค้านั้นก้ไม่คุ้มค่าและแพง
พี่น้องลองพิจรณาเอาเถิดครับ ว่าเราจะเล่นของมือสอง มันก้คือของใช้แล้ว
ถ้าพี่น้องไม่สบายใจก็เบิกของใหม่ๆไปครับ ได้รับประกันตามเงื่อนไขอีกต่างหาก
booffza
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 18:09:44 »

ขอแสดงความคิดเห็นนะคับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
 ผมเองก็เป็นทั้งขายและซื้อ แต่ผมคิดว่าการขายนั้นมีถูกและมีแพง ขึ้นอยู่ต้นทุนของพ่อค้า(ใหม่และของมือ2) และบริการหลังการขาย ส่วนลูกค้าก็อยากได้ราคาที่ถูก(เหมือนเอาไปแบ่งกันใช้)  อย่างผมก็ตัดคนที่เขาเอาเข้ามาเหมือนกัน ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม  แต่เรื่องราคาขึ้นอยู่ว่าได้มาถูกหรือแพง  บางอย่างลงทุนไปแล้วพอมีคนขายถูกกว่าก็รู้สึกไม่ดีแล้วคับ  อยากให้มันมีราคาที่ใกล้เคียงกันคับ แต่อันนี้ก็ขึ้นกับลูกค้าละคับว่าจะซื้อคนขายคนไหน แต่ผมอยากให้คนขายทุกคนได้เข้าใจกันแล้วเราจะมีของขายของใช้แบ่งๆกัน ขอบคุณพี่โก้คับที่มีกระทู้นี้ขึ้นมาจะได้คุยกันและแลกเปลี่ยนความคิด(อย่าพึ่งเขาใจอะไรผิดๆๆ ) ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

อาสาฯมูลนิธิร่วมกตัญญู  จุด อ.พระพุทธบาท  สระบุรี
อุปกรณ์ตัด-ถ่าง และกู้ภัยทางน้ำ
By Rsm Conductor (Import and Support)
(ราคาไม่ใช่ปัญหา อยากให้มาดูก่อนและโทรคุยกันก่อน ก่อนตัดสินใจว่าถูกหรือแพง)
080-0200191
junkpue
Hero Member

เข้า Hamsiam บ่อย เครื่องเต็มบ้าน

« ตอบ #17 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 18:33:54 »

อะไรที่มีมาก แล้วคนต้องการน้อย ขายแพงก็ไม่มีคนซื้อ
อะไรที่มีน้อย แล้วคนต้องการมาก ขายแพงคนก็ซื้อ
ที่สำคัญต้นทุนของแต่ละคนได้มาไม่เท่ากัน
เดี๋ยวนี้โลกมันเปลี่ยนไปแล้วมันทันสมัยขึ้น ใครๆก็มีอินเตอร์เน็ต ใครๆก็ซื้อก็ขายของบนเวปได้
อย่าว่าแต่ประเทศไทยเลย ต่างประเทศขายกันถูกยิ่งกว่าเมืองไทยอีก
ของนำเข้ามันเยอะทุกวงการแหละคับ ราคาตลาดมันก็เปลี่ยนไป ทำใจคับ ขายได้ขาย ขายไม่ได้ใจเย็นๆคับ
ถ้าเรามั่นใจในสินค้าของเรา สักวันก็ขายได้คับ

7060-2977-58 ธ.กรุงไทย  มานพ กะสิประเสริฐ     

094-6929526 DTAC
workjung
Full Member

080-0839191

« ตอบ #18 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 20:19:07 »

ตอนนี้ผมเกลียดพี่ละนะ พูดซะแทงใจดำเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
จริงอย่างที่พี่โก้บอกครับ บางทีก็เข้าใจคนซื้อนะครับว่าอยากได้ของถูกแต่ถ้าซื้อมาแล้วใช้งานแปบเดียวของมีปัญหาคุณจะแก้ไขปัญหานี้อย่างไงนอกจากจะซื้อใหม่อย่างเดียว ถ้าเป็นของราคาไม่แพงก็ไม่เป็นไรแต่ถ้าเป็นของที่มีราคาสูงๆ
ซักหมื่น up งานงอกแน่ๆครับซึ่งเมื่อเปรียบเทียบกับของที่คนขายมีการรับประกันหากของใช้ไปได้ซักพักแล้วเกิดปัญหาทางคนขายเขายินดีรับผิดชอบอยู่แล้วครับ เพราะในราคาเขารวมการรับผิดชอบสินค้าไว้อยู่แล้วครับในกรณีนี้เมื่อลูกค้าเห็นคนขายราคาถูกก็เลยเอาของที่ราคาถูกตั้งเป็นบรรทัดฐานเทียบกับของราคาที่ขายกันเป็นปกติอยู่แล้ว ว่าทำไมขายแพงกว่าอีกเจ้านึง ทำไมเราขายแพงจัง ทำไมเขาถึงขายได้ ซึ่งโดยปกติคนซื้อบางท่านไม่ได้นึกถึงเรื่องของ
รับประกัน แต่จะนึกถึงอีกทีก็ตอนที่ของมีปัญหานั้นแหละครับ มันก็เหมือนกับการซื้อประกันภัยรถยนต์ไงครับ ว่าทำไมคนส่วนใหญ่ถึงเลือกที่จะจ่ายแพงเพื่อซื้อประกันภัยชั้น1 ก็เพราะความสบายใจครับหากเมือ่เกิดปัญหาจะได้ไม่ต้องมานั่งปวดหัว ขอโทษทีครับพี่แพ่มซะเยอะเลย ยิ้มเท่ห์
อีก1กระทู้ที่ตรงใจ บางคนเอามาขายแค่ตัวเดียวแต่ก้อทำราคาของในตลาดอีกเป็นสิบต้องกลายเป็นของแพงขายไม่ได้ ยังไงถ้าอยากจะเปล๊่ยนราคาตลาดก้อจัดมาเยอะๆเลยคับเอามาให้อยากแล้วก้อจากไป ลองคิดดูนะ

ธ.ไทยพานิชย์ 3772467552, ธ.กรุงเทพฯ 872-0-14089-9
mintra2601
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ไม่ได้เป็นผู้เช่าพื้นที่แล้วนะรอปลดสถานะโดยผู้ดูแล

« ตอบ #19 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 23:00:45 »

มันเป็นปัญหาโลกแตกนะผมว่า แก้ไม่ตกหรอก

ณ   เวลานี้ผมก็ตัดราคาชาวบ้านเขาอยู่นะ ไปดูกระทู้ผมได้   แต่ที่ทำผมทำเพราะผมอยากให้รู้ว่า

ผมทำประชด ประชัน  ว่าคนอื่นเขาจะขายอย่างนั้นเขาก็ขายได้  แต่มันจะเดือดร้อนมั้ย  ต่างคนต่างลด

ต่างคนต่าง ของผมถูกที่สุด  ดีที่สุด   พอเห็นก็ไม่ยอมกัน ก็ต้องลงให้ถูกกว่า  แล้วจะเหลือคุณภาพอะไรให้ลูกค้า

เลิกบี้กันเมื่อไหร่  ผมก็จะเลิกบ้าง จะได้ขายกันดีๆ  เผื่อของไม่มีตัดกันมาขายได้ มีความสุขจะตาย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไอ้คำว่า ราคากลางนั้น อย่างที่บ้างท่านว่า มันไม่มีนั้นผมก็ว่าถูก เพราะมันไม่มีใครเป็นคนกำหนด เป๊ะๆ เหมือนราคาไข่ไก่ ใครขายแพงโดนจับอย่างนั้น

แต่ถ้าราคา กลาง หมายถึง ราคาท้องตลาด ที่เขาขายกันอยู่ อั้นนี้ผมว่า หาได้ไม่ยากหรอกครับ

ผมเองก็ค้าขายเล้กๆน้อยๆมาไม่นาน       เคยเป็นเป็นมาเหมือนกันครับ รับรู้และเข้าใจ เรื่องของ ต้นทุนถูกต้นทุนแพง

ผมก็เคยตัดราคา ชาวบ้านเขามาก่อน   เคยขายไม่สนใจใครคิดว่า เราขายได้ ลูกค้าซื้อได้ ลูกค้าได้ประโยชน์จบ

แต่พอมาซักพักผมเริ่มรู้สึกว่า ผมนี่เห็นแก่ตัวมากนะ  ผมทำแบบนี้คนอื่นเขาขายๆเขาก็โดนกดราคา โดนลูกค้าต่อว่า

บางคน ทุนน้อยไง  เอามา กองไว้ กลัวจมทุนก็เลย เทขาย กำไรนิดหน่อยก็เอา  แล้วก็ไปเอามาใหม่แล้วก็มาจม ไม่กล้าเก็บไม่กล้ารอ

ก็เทขาย ล้างสต๊อกบ้าง  โปรฯ บ้าง อะไรก็ว่าตามเทคนิค  (ตัวอย่างผมเองที่กล่าวมา)

ผมถึงขนาด  ทะเลาะกับผู้ค้าท่านนึง เรื่องราคาไฟซูม ในเวปเราเนี่ย รุนแรงขั้น ด่าทอกันผิดใจกันเลย  แต่สุดท้ายก็คุยกัน ตกลงกัน ขอโทษกันต่างคนต่างขาย ราคากลาง ที่เราตกลงกัน จะไปลดหลังไมค์เท่าไหร่ก็แล้วแต่

มันก็จบด้วยดี   ที่ทะเลาะกันอยู่ทุกวันนี้เพราะเราไม่เคยคุยกัน   เรามีการถือตัวอยู่มันก็เลย  ไม่ถูกใจกัน

คำว่า  "ผมเห็นแก่  ประโยชน์ของลูกค้า ผมเลยขายถูก"  ผมเคยใช้ แต่จริงๆ แล้วผมกลัวลูกค้าไม่ซื้อของผม ผมเลยต้องลงตัวเลขหน้าเวปให้ต่ำกว่าคนอื่นเข้าไว้

เพื่อให้คนสนใจ และซื้อกับผม   ผมก็รู้นะว่าเห็นแต่ตัว แต่ตอนนั้นยังไม่สนใจ

แต่จริงๆแล้ว วิธีการขายถูกให้ลูกค้ารับผลดี สูงสุดก็มีหลายอย่าง  ก็คุยกับ พ่อค้าท่านนึง เขาก็ว่า

สมมติ ลงเวปไว้ ราคาเท่าชาวบ้าน  5000 แต่คุณจะขายลูกค้า 2000 ก็ได้ ไม่มีใครว่า แต่ก็ต่อกันเองหลังไมค์ แบบนี้คนอื่นไม่เดือดร้อน

แต่ถ้ามาลง 2000 หน้าเวป คนอื่นเขาก็ตายกันหมด โดนลูกค้า ทั้งเก่า ทั้งใหม่ลุม   ของลูกค้าเคยซื้อไปห้าพัน ออกมาขาย มือสองจะเหลือเท่าไหร่

ถ้าขาย แพงกว่าสองพันก็ขายไม่ออกแล้ว

ส่วนย่อหน้านี้ ผมฝากถึงลูกค้านะครับ  ผมเองเป็นพ่อค้า และเป็นลูกค้าด้วย  เราย่อมอยากได้ของถูก ของดี ของมีประกัน
ประเภทมาใหม่ไฟแรง  ราคาถูกสุด  ประกันยาว  ของมีเยอะนำเข้ามาเอง เยอะ    พวกนี้  ก็มีให้เห็นแล้ว
ของพี่ผม อยู่สระบุรี  ซื้อไป ไฟไม่ติด  โทรไปแรกๆก็ว่าจะรับผิดชอบ  หลังๆ ไม่รับสายปิดเครื่องหนี ก็มีให้เห็นแล้ว

ท่านจะแน่ใจได้อย่างไรว่า คนขายจะไม่หนีหายไปไหน ปีนึงมันนานนะ  กับของเกรดคุณภาพเท่านี้ จริงๆเกรดที่เอาเข้ามาขายกันเนี่ย โรงงานเขาเคลมไว้
แค่ปี หรือ ปีครึ่งเอง อายุการใช้งาน พวกของเกรดราคาถูก เนี่ย ส่วนที่ใช้งานเกินถือว่าแถม

เพราะอะไร  ก็กำไรต่อชิ้น ไม่กี่สตางค์ ไม่กี่ร้อย  ของราคาหลัก สองพัน อัพ  ขายแสนจะถูก แล้วจะเอาอะไรมาประกัน ของจีนผมบอกเลย
ไม่มีประกันหรอก   พ่อค้าประกันเองทั้งนั้น  เอากำไรนั่นแหละมาประกัน  โรงงานเขาไม่ประกันให้ เพราะถึงส่งกลับไปก็ไม่คุ้ม
ของพังชิ้นนึง  เปลี่ยตัวให้ลูกค้า  เข้าเนื้อ ไปเท่าไหร่ขายกี่ชิ้น ถึงจะโปะหมด

ผมบอกให้สังเกตุไว้เลย  คนที่เขานำเข้าเอง เขาไม่ฆ่าตัวตายแบบ ที่รายย่อย เล็กๆ ทำหรอก เรื่องราคาติดทุนน่ะเขาไม่คิดกันเลย
เพราะมันฆ่าตัวเอง  ไม่เชื่อ ขายไปนานๆ เดี๋ยวก้รู้เองแหละ      

ไม่เชื่อก็ลองดู ว่า ราย ย่อย หน้า เก่าๆ มีอยู่กี่คน หายไปกี่ชื่อแล้ว  เพราะปัญหาที่กล่าวมานี่แหละ

ใครจะเกลียดผมก็เกลียดนะ  แต่ผมรักเวปนี้ ผมรักพ่อค้าแม่ขายเวปนี้เพราะมันหลากหลายสุดๆแล้ว  อะไรที่เราหาไม่ได้คนอื่นก็เอามาขายให้ใช้

เพราะผมก็ขายของถูก แต่ผมขายหลังเวป  ถ้าใครได้อ่านก็ลองคิดดูครับว่าจริงมั้ย แล้วคิดจะขายแปบๆ หรือ ยาวๆ

แต่ผมบอกความจริงให้บางท่านลองคิดดู   คุยกันครับ หลังไมค์ จะได้ไม่ทะเลาะกันใน อนาคต  เป็นห่วงครับ เวปนี้ลูกค้าเยอะ  เสียแล้ว มันเสียเลย

เดี๋ยวอนาคต จะทำมาหากินกันลำบาก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม 2013, 23:02:17 โดย mintra2601 » บันทึกการเข้า

มนตรี  โพยนอก
49/109 ม.2 ซ.สายไหม34  สายไหม กทม 10220

บัญชี ออมทรัพย์ 865-016-7862  ธ.กรุงเทพ สาขา แฟร์ชั่นฯ ยิ้มกว้างๆ

0875699085 dtac / 0891634023 true สดวก12.00-23.00น.

ติดตาม สอบถาม ได้ที่
https://www.facebook.com/MontriShopRescue

ผมไม่ได้เป็นผู้เช่าพื้นที่โฆษณานานแล้วนะครับรอเจ้าของเวปปลด

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์