HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
28 มิถุนายน 2024, 01:27:41 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จัดให้ซะหน่อยครับ เตือนเพื่อนสมาชิกโปรดระวัง และตามหาท่าน e29jau  (อ่าน 19275 ครั้ง)
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2013, 23:40:42 »

เวลามีปัญหากัน คำว่า หมิ่นประมาท อย่าเอามาใช้กับพวกเราชาวแฮมสยามเลยครับเพราะพวกเราไม่ได้อะไรขนาดนั้น เป็นสมาชิกที่เอื้อเฟื้อซึ่งกันและกันทั้งนั้น เอาไว้ไปใช้กับคนข้างนอกที่มีปัญหากันดีกว่า ถ้าเอ่ยคำนี้ในนี้เมื่อไร ทันทีครับเป็นการบอกอาการเสียศูนย์เริ่มส่อแววหัวหมอ ภาพจะเป็นลบทันที   ปัญหาตรงหน้าไม่แก้ แต่ไปพาลคนแสดงความเห็นอีกอย่างนึงไม่ควร ถ้าเราทำให้มันเรียบร้อยแต่แรกปัญหามันก็ไม่มี แล้วก็จะไม่มีใครมาต่อว่า หรือ ถ้ามีปัญหาก็ตั้งหน้าตั้งตาสนใจมาแก้ให้จบ ก็เท่านั้น ไม่เห็นต้องไปสนใจสิ่งรอบข้าง

ปล. ตามสไตล์ ทุกงาน คำคมใต้ภาพ และ ที่ลายเซ็นต์ ไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้น ยิงฟันยิ้ม

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #50 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2013, 23:40:42 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
9chet
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2013, 23:50:59 »

เวลามีปัญหากัน คำว่า หมิ่นประมาท อย่าเอามาใช้กับพวกเราชาวแฮมสยามเลยครับเพราะพวกเราไม่ได้อะไรขนาดนั้น เป็นสมาชิกที่เอื้อเฟื้อซึ่งกันและกันทั้งนั้น เอาไว้ไปใช้กับคนข้างนอกที่มีปัญหากันดีกว่า ถ้าเอ่ยคำนี้ในนี้เมื่อไร ทันทีครับเป็นการบอกอาการเสียศูนย์เริ่มส่อแววหัวหมอ ภาพจะเป็นลบทันที   ปัญหาตรงหน้าไม่แก้ แต่ไปพาลคนแสดงความเห็นอีกอย่างนึงไม่ควร ถ้าเราทำให้มันเรียบร้อยแต่แรกปัญหามันก็ไม่มี แล้วก็จะไม่มีใครมาต่อว่า หรือ ถ้ามีปัญหาก็ตั้งหน้าตั้งตาสนใจมาแก้ให้จบ ก็เท่านั้น ไม่เห็นต้องไปสนใจสิ่งรอบข้าง

ปล. ตามสไตล์ ทุกงาน คำคมใต้ภาพ และ ที่ลายเซ็นต์ ไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้น ยิงฟันยิ้ม
ถูกต้องครับ เห็นด้วยทุกประการ

ว่าแต่ ราชวัตร เขตดุสิต กทม. นี่เป็นคำคมหรือเปล่าครับ อ่านแล้วงง 555
« ตอบ #51 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2013, 23:50:59 »

BEER
Hero Member

ชาวนาบ้านทุ่ง

« ตอบ #52 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2013, 07:34:44 »

ฟ้องหมิ่นประมาท  เหรอ

นี่รึทางออกของท่าน มุขนี้ใช้ในแฮมสบายไม่ได้แล้ว

MY CAT : 086-478-6599

จนเงินแต่ไม่เคยจนน้ำใจ มิตรภาพสำคัญกว่าเงิน
alfa111
Jr. Member
**

« ตอบ #53 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2013, 08:59:30 »

เวลามีปัญหากัน คำว่า หมิ่นประมาท อย่าเอามาใช้กับพวกเราชาวแฮมสยามเลยครับเพราะพวกเราไม่ได้อะไรขนาดนั้น เป็นสมาชิกที่เอื้อเฟื้อซึ่งกันและกันทั้งนั้น เอาไว้ไปใช้กับคนข้างนอกที่มีปัญหากันดีกว่า ถ้าเอ่ยคำนี้ในนี้เมื่อไร ทันทีครับเป็นการบอกอาการเสียศูนย์เริ่มส่อแววหัวหมอ ภาพจะเป็นลบทันที   ปัญหาตรงหน้าไม่แก้ แต่ไปพาลคนแสดงความเห็นอีกอย่างนึงไม่ควร ถ้าเราทำให้มันเรียบร้อยแต่แรกปัญหามันก็ไม่มี แล้วก็จะไม่มีใครมาต่อว่า หรือ ถ้ามีปัญหาก็ตั้งหน้าตั้งตาสนใจมาแก้ให้จบ ก็เท่านั้น ไม่เห็นต้องไปสนใจสิ่งรอบข้าง

ถูกต้องครับ เราอยู่รวมกันแบบพี่น้องกัน คำว่า หมิ่นประมาท อย่าเอามาใช้เลยครับ
spectacle1
Hero Member

ขอเกิดเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #54 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2013, 09:42:46 »

ยิ่งใหญ่กันจัง....ท่านแจ้งชื่อ ผบ.พันฯ / ผบ.ร้อยฯ มา เดี๋ยวผมจะโทร.หาเขาเอง ชอบจังพวกที่ชอบอ้างชื่อของหน่วยฯไปใช้ในทางที่ไม่ดีนี่ หรือจะให้ผมเช็คเองที่ ทัพภาคฯ เอาอย่างนั้นไหม "จบแล้วขอโทษ...อย่าลีลาพ่อรั้วของชาติ"อายเขา
hs8mph
Hero Member

ทำดีเพือพ่อ และ แผ่นดินเกิด

« ตอบ #55 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2013, 10:13:10 »

อย่าใช้ยศตำแหน่งหน้าที่การงานมาทำอย่างนี้เลยครับพี่  ในแฮมสยามแห่งนี้เราอยู่กันดุจอย่างญาติมิตรพี่น้องไม่มี่ใครทำร้ายใครมี่แต่จะช่วยเหลือกัน  ผมเองตั้งแต่อยู่ในบ้านหลังใหญ่แฮมสยามแห่งนี้ ก็ทำให้ได้รู้จักพี่ๆที่ใจดีหลายท่าน มีอะไรที่ช่วยกันได้ก็ช่วยกัน ให้กันได้ก็ให้ไป เวลาผมขายของก็มีแต่จะรีบส่งของให้ผู้ซื้อให้ไว้ที่สุดเท่าที่จะทำได้ เวลาผมซื้อของก็รีบโอนเงินไปให้ผู้ขายให้ไว้ที่สุด ใจเค้าใจเราครับ  ขนาดเวลาผมซื้อของบ่างคร้ังพอพี่ๆเค้ารู้ว่าผมอนู่ในพี้นที่เสี่ยงภัยก็คุยกันเป็นนานสองนาน แถมโนน่แถมนี้ให้ แถมยังบอกว่าไม่ต้องรีบโอนสดวกเมื่อไรค่อยโอนมา มิตรแท้มี่อยู่จริงในแฮมสยามแห่งนี้ครับ  ขออภัยที่พิมยาวครับ ครั้งแรกครับที่พิมยาวขนาดนี้ครับ

ส.อ.ไพโรจน์   แก้วนิ่ม
ค่าย.กัลยาณิวัฒนา
ร.151พัน2 ร้อย1
ต.กะลุวอ อ.เมือง
จ.นราธิวาส 96000
โทร 0817288767
ธ.กรุงไทย9090467297สาขายะลา
POP
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2013, 10:31:17 »

ถูกต้องครับ เราอยู่รวมกันแบบพี่น้องกัน คำว่า หมิ่นประมาท อย่าเอามาใช้เลยครับ
อย่าใช้ยศตำแหน่งหน้าที่การงานมาทำอย่างนี้เลยครับพี่  ในแฮมสยามแห่งนี้เราอยู่กันดุจอย่างญาติมิตรพี่น้องไม่มี่ใครทำร้ายใครมี่แต่จะช่วยเหลือกัน  ผมเองตั้งแต่อยู่ในบ้านหลังใหญ่แฮมสยามแห่งนี้ ก็ทำให้ได้รู้จักพี่ๆที่ใจดีหลายท่าน มีอะไรที่ช่วยกันได้ก็ช่วยกัน ให้กันได้ก็ให้ไป เวลาผมขายของก็มีแต่จะรีบส่งของให้ผู้ซื้อให้ไว้ที่สุดเท่าที่จะทำได้ เวลาผมซื้อของก็รีบโอนเงินไปให้ผู้ขายให้ไว้ที่สุด ใจเค้าใจเราครับ  ขนาดเวลาผมซื้อของบ่างคร้ังพอพี่ๆเค้ารู้ว่าผมอนู่ในพี้นที่เสี่ยงภัยก็คุยกันเป็นนานสองนาน แถมโนน่แถมนี้ให้ แถมยังบอกว่าไม่ต้องรีบโอนสดวกเมื่อไรค่อยโอนมา มิตรแท้มี่อยู่จริงในแฮมสยามแห่งนี้ครับ  ขออภัยที่พิมยาวครับ ครั้งแรกครับที่พิมยาวขนาดนี้ครับ
ทหารออกมาพลึบพลับ..แล้ว
ต้องแบบนี้ซิครับ มีใครอ้างสถาบันแล้วออกนอกแถว คนในสถาบันนั้นก็มาเขี่ยให้เข้าแถวซะ จบ..

ไม่มีเพื่อน     อย่าไปไหนไกล
ไม่มีน้ำใจ     อย่าไปไหนเลย
e20xqm
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

[Line ID : e20xqm] โทร.0836118395

« ตอบ #57 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2013, 11:21:30 »

....... ปล. ตามสไตล์ ทุกงาน คำคมใต้ภาพ และ ที่ลายเซ็นต์ ไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้น ยิงฟันยิ้ม

แหม  โดนใจ ยิงฟันยิ้ม  .....  ลองเปลี่ยนมาใช้คำคมของผมดูซิ  555  (จัดเต็ม)

นายศรัณย์  เกิดทรง  สะดวกโทร.083-611-8395
https://www.facebook.com/sarun.kerdsong เป็นเพื่อนกัน ใน เฟสบุ๊ค
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=206000.0 ทำบุญ/ทำทาน
e29jau
Sr. Member

เจ้าหน้าที่ วิทยุสื่อสาร กองพันทหารราบที่ 1 กรมทหารราบที่ 25

« ตอบ #58 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2013, 20:14:31 »

พอจะใช้คำว่า หมิ่นประมาท
ยิ่งใหญ่กันจัง....ท่านแจ้งชื่อ ผบ.พันฯ / ผบ.ร้อยฯ มา เดี๋ยวผมจะโทร.หาเขาเอง ชอบจังพวกที่ชอบอ้างชื่อของหน่วยฯไปใช้ในทางที่ไม่ดีนี่ หรือจะให้ผมเช็คเองที่ ทัพภาคฯ เอาอย่างนั้นไหม "จบแล้วขอโทษ...อย่าลีลาพ่อรั้วของชาติ"อายเขา
  ผมไม่ไดลีลาหรอกครับ แค่370บาท และไม่ได้ใหญ่เหมือนคุณด้วย เจอผมได้ที ร้อย ร.2511 ฉก.ปัตตานี24 ครับผมไม่ชอบคุยแบบไม่เห็นหน้า ลองดูไหมล่ะครับว่า ผบ.จะช่วย ผมหรือคุณ เรื่องแค่นี้เอง คุณมาด่าผมอย่างงี้ได้ไงผมไปทำอะไรให้คุณเดือดร้อน ไม่ต้องโทรหรอกครับ ไปหาเลยดีกว่ากับ ผบ.ร้อย หรือ ผบ.พัน ผมผมไม่ได้อ้างชื่อหน่วยในทางที่ไม่ดีเเต่อย่างใดเเค่แจ้งที่อยู่สมาชิกเท่านั้นเอง ผมไม่อายใครครับ ผมไม่หลอกลวงใคร แต่แบบนี้ผมไม่ได้ใหญ่โตเหมือนทีคุณด่าผม ผมเป็๋นผู้เสียหาย ครับ 

เจ้าหน้าที่ วิทยุสื่อสาร ร้อย ร.2511 ฉก.ปัตตานี 24   นามเรียกขาน  สื่อสาร2  หรือ E29JAU
e29jau
Sr. Member

เจ้าหน้าที่ วิทยุสื่อสาร กองพันทหารราบที่ 1 กรมทหารราบที่ 25

« ตอบ #59 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2013, 20:29:40 »

ครับผมรับผิดครับสมาชิกที่โอนเงินช้า แต่ไม่เห็นต้อง มา.....ผมเหมือน โกงเงินสมาชิกเลย  แน่นอนครับผมจะเป็น นายพันหรือนายพล  เมื่อผมทำผิด หน่วยหรือหน้าที่ช่วยอะไรผมไม่ได้เป็นที่แน่นอนอยู่เเล้วครับ แถมมีความผิด2เท่าเสียด้วย แต่ผมเเจ้งสมาชิกว่าเป็นทหาร เพราะเพื่อง่ายแก่การตามหาและเพื่อแจ้งที่อยู่และหน้าทีค่อนข้างยุ่งจึงเป็นเหตุให้ไม่ได้พกโทรศัพครับ  ผมเปิดGOOGLEดูปรากฎข้อความซึ่งนำความเสื่อมเสียมาสู่ตัวผมครับเลย คำว่าหมิ่นประมาท  น่าจะเอามาใช้ได้ ผมผิดที่โอนเงิน370บาทช้าเเต่ กลายเป็นผู้เสื่อมเสียทางสื่อออนไลน์ คุณว่ามันคุ้มกันหรือ
ครับรับทราบผมดีใจด้วยที่อยู่ในพื้นที่เดียวกัน อิ อิ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์