HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 23:27:27 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงเราจะเอาแบบนี้ใช่มั๊ย  (อ่าน 4731 ครั้ง)
HS0LXI
Hero Member

ลพบุรีบ้านเกิดถิ่นกำเหนิด HS0LXI (โรจนะ อยุธยา)

« ตอบ #20 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2013, 12:18:19 »

เวปเราได้ชื่อว่า ปราบคนผาล อภิบาลคนดี 

ขี้โกงหน้าไหนแหยมเข้ามา เป็นได้เจอดี รวมถึงเรื่องมารยาทด้วย  ถ้าคนเก่า ตักเตือน บอกกล่าว คนใหม่ ไม่ได้ ก็จะเป็นภาระของ ท่านผู้ดูแล แล้วก็โทษว่า ผู้ดุแลไม่ทำอะไร โยนเผือกร้อน ไปให้ ซะงั้น
ฉะนัน้ เมื่อไม่อยากให้ใครมาเตือน ก็จงดูแลกระทู้ตนเอง อย่าสักแต่ว่า ตั้งขาย  พอเค้าบอก เค้ากล่าว ก็ไม่พอใจ

แล้วก็ฝากถึง นักอัพ ตัวยงด้วยนะครับ มีอยู่คนนึงในเวปเรานี่แหละ วันละ 8 กระทู้ เมื่อก่อนหนักเลย เล่นอัพ2 กระทู้/ชั่วโมง  ข้อความก็ไม่มีอะไร เดิมๆ  จริงอยู่ที่ท่านทำตามกฏที่ตั้งไว้ ไม่ได้แหกกฏ แต่มันไม่มีสาระ แล้วดาวท่านก้ไม่ขึ้นเพราะ จากห้าดาว ลดเหลือ ดาวเดียว  มันเยอะนะ เปิดเวปมา ก็เห็นขาประจำ อีกแหละ
สังเกตุได้ว่า กระทู้แดงเรื่องโกง ลดลงไปอย่างฮวบฮาบ

แต่เวปอื่น ขึ้นเอ๊ส...ขึ้นเอา 

เพราะมันไม่กล้ามาแหยม ที่นี้  ขอให้กำลังใจเวปมาสเตอร์ ท่านผู้ดูแล สู้ๆ ครับ 

เห็นด้วยครับ พี่หมอ
  ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์

*** ซื้ออย่างเดียวครับ สบายใจกว่ากันเยอะ ***
ขายบ้าง .... ถ้าเบื่อเก็บ !!!

(อ้วน เมืองลิง Line ID : lopburi999)

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2013, 12:18:19 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
bompat
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2013, 16:48:33 »

อย่างนี้ถ้าเจอ ต้องประจานอย่างเดียวครับ ประจานมันทุกวัน ทุกครั้งที่เจอและมีโอกาส ผมว่าเดี๋ยวมันทนไม่ได้ รับรู้ว่าสังคมเค้ารังเกลียด มันอาจจะลดน้อยและหายไปเองในที่สุดแหละครับ(รึเปล่า) รูดซิบปาก ลังเล

**ทำดี ไม่จำเป็นต้องโฆษณา**
*คิดจะเป็นคนเหนือคน ต้องอดทนเหนือคนธรรมดา*
« ตอบ #21 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2013, 16:48:33 »

HS4PKL
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

รับเงินสดเท่านั้น เบื่อทวง

« ตอบ #22 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2013, 17:18:19 »

คิดไม่ออก บอกไม่ถูก บรรยายไม่ได้ ขอไปตั้งหลักก่อน ตอนนี้กำลังมึนหัว สมองไม่สั่งงาน ความอดทนเริ่มลดน้อยลงๆไปเรื่อยๆละครับ....

โทรฯ 08-3332-9909 เบอร์เดียวทั่วไทย

http://track.thailandpost.co.th/
lastname
Hero Member

มือเก่าแต่ไม่เก๋าซักที

« ตอบ #23 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2013, 21:57:58 »

ช่วยๆกันนะครับ
เพื่อแฮมสยามที่รักของเรา อย่าให้เน่าเลยครับ

ผมชอบมาหาดูของในห้องซื้อขาย
ไม่ได้ซื้อมากมาย ขายก็ไม่เยอะ(เพราะของตัวเองไม่ค่อยสวย)
แอบส่องรูปที่เค้าขายก็ชื่นใจ นอนหลับแล้ว ยิงฟันยิ้ม

ถึงผมไม่รวยเงินทอง แต่...
ผมมีปัจจัยสี่ ผมมีเวลาให้ครอบครัว
ผมมีเวลาให้มิตร ผมมีเวลาหาความสุข
ผมพอใจครับ
วุฒิ (นนทบุรี)
081-3732512

แนะนำการลงรูป http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0
Hs5-XDD
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2013, 14:39:07 »

พวกชอบ ซ่อนสถานะ ตัวเอง (+ซ่อนตัว) ก็หน้ากลัวแท้ครับ
เวลาเราโพสขายของหรือประมูล  บางราย ชอบส่งข้อความ ไปดักหน้า หรือโจมตีผู้โพส
หรือ บางรายชอบตำหนิของ ๆ คนอื่น  เพื่อตัวเองจะได้ขายของๆ ตัวเอง 
ท่านครับ เวรกรรมมันมีจริงนะ ท่านคอยดูผลของการกระทำนั้นเถิด มันจะย้อนมาหาท่านและครอบครัวเร็วๆนี้ . . .

รวมการซ่อม http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=84797.0
รวมภาพ DX ที่นี่ http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=96025.0
ผมมีความหวังว่าทุกครั้งที่ผมกดคีย์ จะมีคนที่อยู่ไกลออกไป รับสัญญาณของผมได้
tugthawung
Hero Member

ทักษ์ 08.6565.6561

« ตอบ #25 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2013, 14:58:44 »

ความด้านหนาเป็นพรสวรรค์อันพิเศษ ที่มิใช่มีในมนุษย์ทุกท่านโดยทั่วไป  ยิงฟันยิ้ม

jube
member..
Hero Member
*

ซื่อกินไม่หมดคดกินไม่นาน

« ตอบ #26 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2013, 15:12:15 »

ขอวอนท่านๆทั้งหลายที่ทำผิดกฎผิดระเบียบอยู่นั้นทำให้ถูกเถอะครับถ้าท่านเหล่านั้นลองคิดดูเถอะครับว่ามีที่ใหนบ้างคนเยอะเหมือนที่นี่ขายไวเหมือนที่นี่ซื้อ-ขายกันแบบชัวๆเหมือนที่นี่ตามตัวได้ทุกๆยูเซ่อเหมือนที่นี่ทำให้ถูกฎเถอะครับก่อนที่จะไม่มีที่ให้ออนไลกันแบบนี้

eagle j733
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2013, 19:38:01 »

ขอวอนท่านๆทั้งหลายที่ทำผิดกฎผิดระเบียบอยู่นั้นทำให้ถูกเถอะครับถ้าท่านเหล่านั้นลองคิดดูเถอะครับว่ามีที่ใหนบ้างคนเยอะเหมือนที่นี่ขายไวเหมือนที่นี่ซื้อ-ขายกันแบบชัวๆเหมือนที่นี่ตามตัวได้ทุกๆยูเซ่อเหมือนที่นี่ทำให้ถูกฎเถอะครับก่อนที่จะไม่มีที่ให้ออนไลกันแบบนี้
ถั่วต้มเลยคร้าบ ลวกเพ่.. ยิงฟันยิ้ม
พวกชอบ ซ่อนสถานะ ตัวเอง (+ซ่อนตัว) ก็หน้ากลัวแท้ครับ
เวลาเราโพสขายของหรือประมูล  บางราย ชอบส่งข้อความ ไปดักหน้า หรือโจมตีผู้โพส
หรือ บางรายชอบตำหนิของ ๆ คนอื่น  เพื่อตัวเองจะได้ขายของๆ ตัวเอง 
ท่านครับ เวรกรรมมันมีจริงนะ ท่านคอยดูผลของการกระทำนั้นเถิด มันจะย้อนมาหาท่านและครอบครัวเร็วๆนี้ . . .
อ่า..ผมก็อยู่ในโหมดซ่อนตัวครับอาจารย์ ยิงฟันยิ้ม
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2013, 12:18:06 »

เอา เอา เอาเข้าไป คนนึงก็รณณรงค์ให้รักษากฎกติกากันเข้าไป เวปจะได้น่าอยู่ ไม่เลอะเทอะ อีกคนก็พยายามทำผิดกฎิกากันไป เฮ้อ..เห็นแก่ของถูก ซักวัน ท่านนั่นแหล่ะที่จะเจ็บปวด พอเวป มั่วมากๆ ไม่มีกฎกติกา คนจ้องจะโกงก็ยั๊วเยี๊ยไปหมด แล้วต่อไป ใครจะเข้ามาซื้อมาขายครับ บางท่านก็คิดว่า จะเป็นไรไป เวปนี้ปิด ก็ไปหาเวปใหม่สิงสถิต เออ..คิดง่ายเนาะ ถ้าคิดอย่างนั้น ไปซะตั้งแต่ตอนนี้เลยดีกว่ามั๊ย ผมไม่ใช่คนดีอะไรนักหนา แต่ตอนนี้กล้องผมไม่อยู่ ก็เลยไม่ได้ลงขาย เพราะไม่อยากเอาเปรียบเพื่อนสมาชิก และไม่คิดจะสนับสนุนคนที่ทำผิดกำด้วยครับ อย่าว่าแต่ พันกว่าบาทเลยครับ ร้อยกว่าบาทก็ไม่เอาครับ ไม่อยากให้ใครมาว่าเราทีหลังได้ ลูกผู้ชาย เกียรติ  ศักดิ์ศรี และสัจจะ สำคัญครับ
Hs5-XDD
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2013, 12:44:22 »

สมาชิก(User ทั่วไป)เมื่อพบเห็นการกระทำผิด ควรเตือนเขา 1 ทีครับ
หากไม่ฟังก็ลุยเลย  จะเกรงใจพวกเขาทำไม  ขนาดเขายังไม่เกรงใจใครเลย
หากตัดสินใจกระทำแล้ว โปรดจงดูที่ผลของการกระทำครับ คือ
1.หากเขาผู้นั้นโดนเตือนแล้วเขาแก้ไข : อาจจะแสดงว่าเขากำลังปรับตัวเข้าหาคนอื่นอยู่
2.หากเขาผู้นั้นโดนเตือนแล้วเขาแก้ตัว อย่างไร้ซึ่งเหตุผล: แสดงว่าเขาอาจจะอยู่ร่วมกับคนอื่นได้ลำบาก

ดังนั้น มติที่เรามีความเห็นร่วมกัน ก็ควรนำมาเป็นกฏบังคับใช้ได้เลยครับ (ดีไหม)

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์