HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
24 กันยายน 2024, 10:28:03 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนสอบถามสมาชิกทุกท่านครับ  (อ่าน 1656 ครั้ง)
HS4PKL
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

รับเงินสดเท่านั้น เบื่อทวง

« เมื่อ: 29 เมษายน 2013, 12:32:27 »

ยิงฟันยิ้ม สอบถามสมาชิกท่านใดที่เปิดร้านกระจกรถยนต์หรือทำงานที่ร้านกระจกครับ คือกระรถ อัลตีส เก่าๆฮ้างๆของผมมันแตก(ตามรูปที่วงกลมสีแดงครับ) เคยไปสอบถามที่ร้านใหญ่ๆในตัวจังหวัดและที่ศูนย์ฯแต่ไม่ได้คำตอบที่แน่ชัด เลยอยากมาขอคำแนะนำจากสมาชิกทุกท่านว่าจะไปหาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาจะอยู่ประมาณกี่บาทครับ ขอบคุณครับสำหรับพื้นที่ประกาศ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เมษายน 2013, 21:21:48 โดย HS4PKL » บันทึกการเข้า

โทรฯ 08-3332-9909 เบอร์เดียวทั่วไทย

http://track.thailandpost.co.th/
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 29 เมษายน 2013, 12:32:27 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS4PKL
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 เมษายน 2013, 21:14:29 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม สงสัยไม่มีผู้ชำนาญการด้านนี้ อิ อิ.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 เมษายน 2013, 21:14:29 »

เจมี่
Hero Member

ระบบ True >064-1169610

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 เมษายน 2013, 21:20:55 »

เซียงกงบางนา มีเป็นโกดัง จะเอาทั้งประตูก็มี ครับ ราคาต้องเดินไปถามเอง ยิ้มเท่ห์

รุ่นสอบปี34-โอนธนาคารไทยพาณิชย์ 364-236963-0
รับซ่อม-PC-notebook ส่งซ่อม ปณ.NTC kerryกรุงเทพ 248-0-36430-2/ชื่อเกียรติศักดิ์(ทั้ง2บัญชี)
HS4PKL
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 เมษายน 2013, 21:24:43 »

เซียงกงบางนา มีเป็นโกดัง จะเอาทั้งประตูก็มี ครับ ราคาต้องเดินไปถามเอง ยิ้มเท่ห์
ยิงฟันยิ้ม เคยสอบถามหลายที่แล้วครับ ไม่ยอมถอดแยกขาย ผมก็ยัง งงๆอยู่ครับ.
pro
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 เมษายน 2013, 23:27:46 »

ที่ว่าไม่แน่ชัด เขาบอกว่ายังไงครับ เราฟังแล้วไม่เข้าใจ หรือ เขาพูดไม่รู้เรื่องครับ   กระจกถ้ารุ่นใหนไม่มีขาย ก็จะใช้ตัดครับ แต่ต้องสั่งแล้วก็รอ (ตัดหมายถึง โรงงานทำแบบขึ้นมาแล้วก็ทำเฉพาะรุ่นที่เราสั่ง แพง แต่ก็ได้อย่างที่ต้องการ) ถ้าไม่ได้จริง ก็ซื้อเชียงกงทั้งบาน มาแกะเอากระจก(ได้กระจกแท้ด้วยครับ)  แล้วก็ขายส่วนที่เหลือไป รุ่นนี้รถมีแยะมาก อะใหล่ขายง่ายครับ   

เป็นสัจธรรมของโลก ผลย่อมเกิดจากการกระทำ

089-9801530  กรุงไทย ออมทรัพย์ 096-015-0676
hs7xbg
Sr. Member

CB245 "หมดใจ"

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 เมษายน 2013, 07:42:19 »

สมัยเรียน เพือนมันก็หากระจกข้างบานเปิดขึ้นลง  แต่หาไม่ได้ หาได้ก็
สู้ราคาไม่ไหว ร้านกระจกที่ไม่มีของแท้ เขาแน่นนำแบบพลาสติก สีชา

ลองไปร้านขายแผ่นพลาสติก เลือกแผ่นอะคริลิคแบบใส  เลือกความหน่า
ที่ต้องการ  พอได้ครับ

อ.สามพราน จ นครปฐม
kkk999
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 เมษายน 2013, 07:48:25 »

อยู่kkหรือเปล่าครับ ถ้าอยู่ร้านกระจกแถวสามเหลี่ยม ทางไป kkuน่าจะมีนะลองๆหาดู แบบนี้ไม่น่ายากใช้อคีลิคใสหนา(แบบที่ใช้อัดกรอบพระ)แทนก็ได้ตัดให้เข้ารูปก็น่าจะokนะไม่มีผลต่อการใช้งานเพราะซีลยางหุ้มขอบไว้ แต่มีผลทางจิตใจเท่านั้น ร้านขายอคีลิคน่าจะปรึกษาได้หาช่างที่ฝีมือๆหน่อยตัดเท่านั้น
   คนเคยอยู่kkuมาก่อน
HS4PKL
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013, 20:19:41 »

ที่ว่าไม่แน่ชัด เขาบอกว่ายังไงครับ เราฟังแล้วไม่เข้าใจ หรือ เขาพูดไม่รู้เรื่องครับ   กระจกถ้ารุ่นใหนไม่มีขาย ก็จะใช้ตัดครับ แต่ต้องสั่งแล้วก็รอ (ตัดหมายถึง โรงงานทำแบบขึ้นมาแล้วก็ทำเฉพาะรุ่นที่เราสั่ง แพง แต่ก็ได้อย่างที่ต้องการ) ถ้าไม่ได้จริง ก็ซื้อเชียงกงทั้งบาน มาแกะเอากระจก(ได้กระจกแท้ด้วยครับ)  แล้วก็ขายส่วนที่เหลือไป รุ่นนี้รถมีแยะมาก อะใหล่ขายง่ายครับ   
สงสัยจะได้ทั้งประตูแน่เลยครับ ที่ไหนก็ไม่ยอมแยกขาย.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ไปถามที่ศูนย์ฯก็ไม่ทราบเรื่องราคา บอกจะสั่งให้จนป่านนี้ก็ไม่ติดต่อกลับมาเลยครับ.

สมัยเรียน เพือนมันก็หากระจกข้างบานเปิดขึ้นลง  แต่หาไม่ได้ หาได้ก็
สู้ราคาไม่ไหว ร้านกระจกที่ไม่มีของแท้ เขาแน่นนำแบบพลาสติก สีชา

ลองไปร้านขายแผ่นพลาสติก เลือกแผ่นอะคริลิคแบบใส  เลือกความหน่า
ที่ต้องการ  พอได้ครับ

ยิงฟันยิ้ม สงสัยต้องแบบนั้นแหละ แต่ขอไปถามร้านกระจกใกล้บ้านอีกรอบก่อนว่าจะตัดให้ได้มั้ย

อยู่kkหรือเปล่าครับ ถ้าอยู่ร้านกระจกแถวสามเหลี่ยม ทางไป kkuน่าจะมีนะลองๆหาดู แบบนี้ไม่น่ายากใช้อคีลิคใสหนา(แบบที่ใช้อัดกรอบพระ)แทนก็ได้ตัดให้เข้ารูปก็น่าจะokนะไม่มีผลต่อการใช้งานเพราะซีลยางหุ้มขอบไว้ แต่มีผลทางจิตใจเท่านั้น ร้านขายอคีลิคน่าจะปรึกษาได้หาช่างที่ฝีมือๆหน่อยตัดเท่านั้น
   คนเคยอยู่kkuมาก่อน
เดี๋ยวจะลองถามร้านกระจกดูครับ คงต้องให้เขาตัดให้แล้วละ รอไม่ไหวแล้ว.. ยิ้มกว้างๆ

ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้ความเห็นครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปร้านกระอีกรอบ.
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013, 21:28:23 »

ตามที่แจ้งครับท่าน  ยิ้มเท่ห์
ergo_ud
Hero Member

สะบายดี อุดรธานี

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2013, 21:35:04 »

ต้องตัดเป็นกระจกนิรภัยนะคับ แถวสามเหลี่ยมขึ้นไปทาง มข. ผมเคยไปเปลี่ยนกระจกหน้าก็ไม่แพงนะคับ เป็นร้าน 2 ห้อง จำชื่อไม่ได้ แต่หน้าร้านมีคำว่ากระจกรถยนต์คับ  ยิงฟันยิ้ม

HS4ERE 
แวะมา อุดรธานี ทักได้ที่ 144.625 Mhz, 146.650 Mhz (Dup-)
คติ: รักแท้ไม่ใช่แค่เรื่องบนเตียง...ระเบียงก็ได้ ฮิ ฮิ ฮิ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์