HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
30 กันยายน 2024, 21:24:52 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่ดี ต้องสัมผัสได้และสำคัญมันมากกว่าคำพูดในโลกออนไลน์ พร้อมกับมอบใบประกาศ  (อ่าน 1908 ครั้ง)
ramasoon177
Jr. Member
**

ความเห็นแก่ตัวเป็นบ่อเกิดแห่งความโลภ

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 เมษายน 2013, 17:43:38 »

ผมอ่าน ข้อความ ของ จขกท. บอกตามตรงผมให้เครดิตท่านลดลงเลย เพราะไม่รู้ว่าอะไร ยังไง เหมือนท่านสื่อสารได้ไม่ถูกต้อง ไม่ถูกทางยังไงไม่รู้ครับ ไม่ใช่ไม่สนใจนะผมมาอ่านอยู่หลายรอบเหมือนกัน  ถ้าเราทำใจ และเผชิญกับปัญหาได้ไม่สนใจอะไรตามที่ท่านว่ามา ก็ไม่น่าจะมีอะไรนี่ครับ แล้วท่านมาโพสเพื่อต้องการอะไรครับไม่เข้าใจ  อิอิ ยิงฟันยิ้ม
ต้องขอโทษที่มาทำให้รู้สึกลำบากใจหลายๆท่านในการอ่านข้อความยาวๆเช่นนี้ ถ้าให้เหตุการณ์เช่นนี้เกิดกับคนที่รักและชอบวิทยุสื่อสาร หากจะกล่าวได้ว่าวิทยุมันมีความพิเศษและน่าอัศจรรย์ที่ทำให้คนแต่ละที่แต่ละจังหวัดที่ไม่รู้จักกันได้พบและรู้จักกัน แล้วเมื่อได้รับความสัมพันธ์อันดีก็ควรถนอมค่าไว้ของการมาเป็นเพื่อนกัน จากที่ผมได้เขียนทั้งตำหนิและเตือนก่อนหน้าทั้งทางวาจาหากเป็นคนที่รู้จักผิดชอบชั่วดีอย่างน้อยก็ควรจะทำอะไรและแก้ปัญหาต่างๆให้สำเร็จที่เกิดจากความรับผิดชอบทั้งตัวเองและเพื่อนที่คอยช่วยเหลือต่างๆ แต่สิ่งที่ผมกล่าวมา หากเขาทำหรือแก้ไขเพื่อมิตรภาพอันดีก็ไม่เกิดปัญหาต่างๆตามมา แม้กระทั้งประธานกลุ่มราชสีห์08เคยถามที่บ้านแกว่าทำไมไม่ช่วยแก้ต่างให้ท่านราชสีห์12 คำตอบที่ได้บอกว่าพี่ทวงบุญคุณผมเหรอ เออดูมันคิด แล้วเคยเจอมั้ยก็ประธานกลุ่มเคยถามว่าพวกเราตั้งกลุ่มราชสีห์มาทำไม ม้านก็ยังตอบไปได้ว่าไม่รู้ครับ ถาม3รอบ แต่ละรอบห่างกันเป็นวันและอาทิตย์  
ส่วนตัวผมไม่ได้ดิสเครดิตงานกู้ภัยนะครับผมเองก็เป็นกู้ภัยมูลนิธิสว่างเมตตาธรรมสถานโคราชรหัส748

ที่จะทำไม่ได้คิดจะทวงบุญคุณเขา แต่ควรให้รู้ไว้ว่าหากเราได้รับน้ำใจอันดีจากมิตรก็ควรรักษาน้ำใจนั้นและก็ควรตอบแทนให้กับบุคคลที่หวังดีต่อตนแล้วไปทำกับคนอื่น ส่วนตัวผมผมมันทำคุณคนไม่ขึ้นแต่ผมก็ไม่หยุดที่จะทำ ข้อเสียอย่างเดียวคือปากเสียเวลาโกรธจะเอาเรื่องจริงมาพูดเล่นกับไอ้คนไม่รู้จักค่าของมิตรภาพเท่านั้นครับ
ผมรู้ตัวเสมอว่าผมไม่ได้ดีไปกว่าใครๆและผมก็คิดเสมอว่าทุกอย่างที่ผมทำไม่ถูกต้องเสมอไป ผมยอมรับคำตำหนิทุกคำเพื่อพัฒนาให้ใจผมและตัวผมปรับปรุงแก้ไขให้ดีกว่าที่เป็นอยู่ครับ

ความไว้วางใจกันไม่ใช่เรื่องยากแต่ที่ยากที่สุดนั่นคือทำอย่างไรให้มั่นใจว่ามีความซื่อสัตย์และรักษาคำสัตย์ หากรักษาได้เช่นเกลือรักษาความเค็ม การไว้วางใจกันก็จะเกิดขึ้นได้ไม่ยาก
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 16 เมษายน 2013, 17:43:38 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
ramasoon177
Jr. Member
**

ความเห็นแก่ตัวเป็นบ่อเกิดแห่งความโลภ

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 เมษายน 2013, 18:08:24 »

ผมว่าเรื่องนี้ท่านไม่น่าเอามาโพสลงบนเว็ปเลยครับ เป็นเรื่องของท่านและเจ้าตัวก็ไม่รู้

แล้วท่านมาโพสเพื่อต้องการอะไร ไม่เข้าใจลองโทรคุยกันดีมั้ยครับ

เคยโทรไปกันครั้งสุดท้ายนานมากแล้ว ทั้งเตือนและสิ่งที่ต้องระวัง และเขาต้องการขยายฐานลูกค้า คือไปแนวค้าขายอย่างเดียว แล้วจะให้โทรคุยกันแบบไหนดี ส่วนตัวผมมีแต่เพื่อน เพื่อน และก็เพื่อน ผมมันลูกค้าไปคุยกะคนขายมันจะไปในแนวขาดทุนรึกำไรน่ะซิครับ
ขอบคุณท่านbeerที่มาตักเตือนครับ และผมก็ได้ชี้แจงท่านทางโทรศัพท์ไปแล้ว ขอบคุณนะครับที่รับฟังแบบงง และได้กล่าวเตือนผม ขอบคุณด้วยความปรารถนาดีครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 16 เมษายน 2013, 18:08:24 »

RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 00:12:49 »

เอาๆ ครับ รับทราบ ถ้าโพสแล้วสบายใจก็ว่ากันไปครับ แต่ระวังเรื่องคำเรื่องอะไรนิดนึงนะครับ คนเราจะเสียศูนย์ก็ตอนที่ เหนื่อย หิว ผิดหวัง  นี่เหละครับ ยิงฟันยิ้ม
ramasoon177
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2013, 00:52:32 »

คำสอนของหลวงพ่อ

โพสนี้จะเป็นโพสสุดท้าย ในกระทู้หัวข้อนี้

อดีตมันแก้ไขอะไรไม่ได้ เราจะยังคงอยู่กับปัจจุบันควบคู่ไปพร้อมกับอนาคต และชีวิตเราเราก็เป็นคนลิขิตและเลือกเองแล้วทั้งสิ้น
เสียใจว่ะที่ทุ่มเทมากไปหน่อยกับการให้คำว่าเพื่อนที่ดี มันคงน้อยกว่าค่าของเงิน
จะรวยจะจนมันแทบจะวัดกันในเรื่องสันดานคนไม่ได้เลยจริงๆ เงินมันทำให้คนโลภ และ เสียศูนย์มานักต่อนัก อืม เป็นบทเรียนที่ดีอีกครั้งนึง

ดีชั่วรู้หมดแต่อดไม่ได้  ง่ายๆ  

ลืมอีกเรื่องนึง ชีวิตผมมันจน ผมยืดอกรับว่าจน แต่ผมลืมบอกไปญาติผมไม่ได้จนตามผม ชีวิตผมผมเลือกแล้วว่ะที่จะเป็น ติดดินง่ายๆโดนตีนบ้างเป็นบางคราว หายเจ็บก็เอาใหม่ แต่มิตรดีๆที่เข้ามาในชีวิตเอาเงินซื้อก็ได้แค่เพื่อนเมา เอาใจซื้อก็ได้เพื่อนแท้ๆ

นี่แหละผมหละ HS3ARU ไม่เคยนับรุ่นพี่น้องที่มาเป็นนักวิทยุสมัครเล่น สอบก่อนไม่ได้หมายความว่าคุณคือรุ่นพี่ เรียนจบจากที่ไหนต่างหากล่ะที่เขาจะนับรุ่นจบกันนั่นล่ะรุ่นพี่จบปีพศ. มาก่อนไม่ได้หมายความว่าจะมีความรู้มากกว่า คนมาทีหลังอาจจะมีความรู้มากกว่าซะอีก
ตรงไปตรงมา แป็บเดียวเดี๋ยวก็ตายจาก เห้อ เลิกบ่นดีก่ว่า
โชคดีบ้านใครบ้านมัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤษภาคม 2013, 10:21:32 โดย ramasoon177 » บันทึกการเข้า
HS3-WWG
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2013, 04:14:47 »

เด็ดครับแอบฟังมานานละทั้งดำ+แดงและนอกจากนี้        73  ครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์