HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
30 กันยายน 2024, 23:22:27 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่ดี ต้องสัมผัสได้และสำคัญมันมากกว่าคำพูดในโลกออนไลน์ พร้อมกับมอบใบประกาศ  (อ่าน 1911 ครั้ง)
ramasoon177
Jr. Member
**

ความเห็นแก่ตัวเป็นบ่อเกิดแห่งความโลภ

« เมื่อ: 14 เมษายน 2013, 12:05:13 »

อ่านดูแล้วเขาก็เป็นคนดีคนนึงและรักครอบครัวมากกกกกกกกกก
แต่หนึ่งในนั้นที่มีการเขียนว่า"ผมโดนนินทาว่าร้ายก็ไม่ตอบโต้ใครจะว่าผมดีเลวก็ช่างเขาผมไม่ได้ขอมันกินผมอยู่ของผมนิ่งๆเฉยๆทำตามอุดมการณ์เพื่อครอบครัวลูกที่จะเติบใหญ่เรื่องไร้สาระจากลมปากคนอิจฉาให้ผ่านตามลมแล้วเราอยู่ด้วยแรงบันดาลใจและขอบคุณที่ช่วยเตือนสติมันทำให้รู้ว่าไม่ได้บ้าแล้วแหกปากว่าร้ายไปวันๆไม่กลับมาดูครอบครัว" หนึ่งในคนที่ด่าว่าร้ายคนดีๆคนนี้ก็คือผมนี่แหละผมกำลังจะประจานความดีแบบที่ใช้ในวิทยุ(ผมเป็นคนไม่ดีและบ้าแถมไร้สาระไปวันๆ) มะผมจะสาธยายให้อ่านว่าทำไมผมถึงไปด่าและให้ร้ายคนดีๆคนนี้

เอาเรื่องแรกที่คนดีๆคนนี้เขาให้ผมประทับใจมาก;
เรื่องเกิดได้เกือบ2ปีที่ผ่านมาคนดีคนนี้ได้เรียกคนบ้าๆคนนี้มาทางวิทยุสื่อสารcbขอให้ช่วยลูกน้องเขาหน่อยคือมีวัยรุ่น2กลุ่มคาดว่าจะดักทำร้ายลูกน้องของเขาเรี่องหญิง วันนั้นผมเพิ่งเดินทางมาจากต่างจังหวัดถึงบ้านเกือบเที่ยงคืน ไอ้ด้วยความที่เป็นเพื่อนในใจเราก็เอาวะขับกระบะออกไปส่งทางลูกน้องของคนดีๆคนนี้เพื่อความปลอดภัยของลูกน้องเขากว่าจะเส็ดเราก็เข้าบ้านตี1กว่าๆส่วนคนดีก็อยู่บ้านไม่ออกมาส่งลูกน้องเขา ก็ได้รับแจ้งทางวิทยุว่า ว.61 73ขอบคุณด้วยปรารถนาดี แล้วมองในมุมของผมบ้างทำไมผมจึงต้องเสี่ยงที่จะโดนอะไรก็ไม่รู้จากเรื่องไม่เป็นเรื่อง ทำไมไม่แจ้งตำรวจ กู้ภัยที่คนดีๆคนนี้รู้จัก คงเป็นเพราะไอ้ตนบ้าๆคนนึ้มันช่วยทุกเรื่องไม่เรื่องมาก แล้วคนดีๆเขาใช้คนที่เป็นประโยชน์เพื่อตัวเองรึไง ทีกู้ภัยคนอื่นเดือดร้อนวิ่งไปช่วยโคดเร็วทีเรื่องตัวเองเดือดร้อนก็ได้ไอ้คนไร้สาระอย่างกูนี่ไงไปช่วย

เรื่องที่2;เรื่องราวของพี่ชายผมแกเป็นเพื่อนทางวิทยุแต่อายุมากกว่าผม เรื่องมีอยู่ว่า สมาชิกในชมรมโตเร็วมากคือสมาชิกมี200กว่าคนก็เกิดขึ้นมาส่วนนึงคือสมาชิกทางเดอะมอลลโคราชและภายนอกซื้อวิทยุได้คอนซายของกลุ่มคนขายก็ไอ้คนดีๆนี่แหละคนขาย สมาชิกในกลุ่มเริ่มมีกิจกรรมอาสาตำรวจทางหลวง บางคนก็ชอบคุยวิทยุบางคนชอบงานอาสาแต่ช่องความถี่ที่แสตนบายมีช่องเดียวทำให้เกิดปัญหา พวกอาสาไม่ชอบพวกคุยไร้สาระร้องเพลง ส่วนคนคุยวิทยุก็รับกรรมไปก็โดนขอร้องทางความถี่และขอเปิดประชุมเพื่อคุยเรื่องความต้องการต่างๆของคนชอบงานอาสา
ก็ผมอีกน่ันแหละที่เข้าไปชี้แจงต่างๆนาๆว่ากลุ่มเราคุยหาเพื่อนกันมานานและหากต้องการทำงานอาสาก็หาความถี่อื่นๆเพื่อให้ตรงเป้าหมายของงานอาสาซะ แต่ประเด็นนั้นโดนพุ่งมาทางคนร้องเพลงคือพี่ราชสีห์12 ส่วนเหตุหลังจากนี้ก็คือไม่ลงรอยกัน โดยผมซึ่งเห็๋นพี่12นอกจากจะร้องเพลงเพราะแล้วงานอาสาพี่แกก็ช่วยเต็มที่ผมเห็นในน้ำใจที่แกให้มากกว่าคนที่อาสามาซะด้วยซ้ำ เมื่อมีปัญหามันก็ต้องแก้ แล้วคนแก้ปัญหานี้ควรจะเป็นใคร คนรับสมัครสมาชิกมั้ยเพราะทั้งขายทั้ังแจกคอนซายให้ หรือว่าคนก่อต้ังกลุ่มซึ่ง1ในนั้นก็มีคนดีคนนี้ทั้งขายทั้งแจกคอนซาย แล้วทราบไหมครับว่าไอ้คนดีบอกว่าไง มันบอกว่าทางสมาชิกวัดศาลาลอยและไอ้คนดีเนี่ยเป็นกลาง เหี้ยแล้วมั่ยหละ ไม่ทำไรเลยจริงๆคนดีๆเขาทำกัน
ทางกลุ่มวิทยุราชสีห์โคราชจึงแจ้งเรียกคอนซายกลับคืนมาท้ังหมดเพื่อยุติปัญหาต่างๆ
ยังมีต่อนะครับ

มาเรื่องอุดมการณ์เรื่องที่3;เป็นวันไถ่ชีวิตโคกระบือในวัดงานใหญ่ผมก็ไปเนื่องจากไม่มีโอกาสเข้าวัดขอเอาบุญซะหน่อยไปช่วยกันเยอะผมไอ้บ้าเนี่ยอยู่งานจราจรแดดเปรี้ยงๆช่วงสายถึงเที่ยงกว่าๆผมเนื่องจากเป็นผู้ชายอวบจึงจะร้อนกว่าคนไม่อวบผมไปที่กุฏิเพื่อไปกินข้าวต้มที่จัดไว้ให้กินเสร็จผมก็ถอดเสื้อแขนยาวออกเสื้อกล้ามสะท้อนแสงด้วยด้วยความที่ร้อนมาจากข้างนอกจึงเอนกายาเพื่อคลายความร้อนที่ว.4เต็มเหนี่ยวไม่นานนักไอ้คนดีมันมาที่กุฏิตะคอกเสียงดังว่าไรวะ01มานอนอย่างนี้ได้ไงไม่มาดีกว่ากลับบ้านดีกว่า ส่วนผมก็หน้าเสียในใจก็คิดว่ามึงจะไม่ถามกูหน่อยรึว่าทำไมยังไงมึงใสากูไม่ย้ัีงท้ังๆที่กูไม่เคยทำอย่างไอ้คนดีๆอย่างมึงอย่างมากกุก็แค่เถียง แต่ ในห้องนั้นที่ผมอยู่มีแม่ข่าย2คนเหนื่อยมากมีพัดลมเป่าตลอดแล้วก็มีพระกะเณรกอดกัน ทำไมมึงไม่ตะคอกใส่พระที่ไม่สำรวม กูมาทำงานด้วยใจอาสากุร้อนกุเหนื่อยเป็นแต่กุเต็มที่ ส่วนคนดีๆและอุดมการณ์ของคนดีๆควรไหม (เพราะกูไม่ตะคอกใส่เพื่อนกูไม่บังคับใครกูตามใจเพื่อน กูคนบ้าคนไร้สาระแต่กูรู้จักคำว่ากาละเทศะ) แล้วคนดีๆเขาทำกันอย่างนี้เหรอ

เรื่องที่4เรื่องครอบครัว;วนเวียนอยู่กับวิทยุนี่แหละ คือตัวผมไอ้บ้าและไร้สาระนี่เองตัวผมมีแฟน2คน คนดีๆคนนี้ก็รู้จักกับแฟนทั้ง2คนของผมเพราะผมพามากินข้าวที่ร้านเขา ซึ่งช่วงนึงโทรศัพท์บีบีฮิตมากเพราะแชตกระจายได้ทั่วโลกคนดีและแฟนผมก็แอ๊ดเป็นเพื่อนกันและก็แชตกัน ต่อมาเกิดเรื่องครับพี่น้อง แฟนผมที่ใช้บีบีส่งข้อความมาด่าผมโคดหยาบและผมก็งงกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นและไอ้คนดีคนนี้ก็ส่งข้อความมาบอกผมว่าเพื่อความสบายใจของพี่ผมลบแอ็ดจากแฟนพี่แล้วกัน อ้าวความซวยเกิดแล้วจะทำไง ผมก็เช็คคนที่คุยกันทางบีบีแล้วผมไปหาเพื่อนผมที่ชื่อว่าแขก(ขออภัยที่เอ่ยนาม)แล้วผมก็คุยกันแบบตรงไปตรงมาซึ่งบีบีที่รู้จักกับแฟนผมมีคนที่ผมรู้จักเพียง2คนคือแฟนของแขกกับคนดีๆคนนี้ สอบถามกันแบบเครียดๆเพราะมันคือเรื่องไม่เป็นเรื่องสำหรับผมแต่เป็นเรื่องมาโดนที่ผม คุยกันอยู่นานเพราะถามใครเขาบอกว่าไม่ทราบ งั้นคนที่ตอบได้คือไอ้แฟนที่ผมนี่แหละโทรไปหาแทบกราบตีนเป็นอาทิตย์ กว่าจะยอมคุยกันได้และรอคำตอบ แฟนผมบอกว่าไอ้คนดีๆของพี่มันรู้เรื่องส่วนตัวทุกเรื่องของพี่นะแม้กระทั่งแฟนอีกคนของผมแฟนคนนี้ก็ไม่พอใจ ปัญหาที่เกิดคงอาจจะทราบได้แล้วว่าไอ้คนดีมันควรจะมาเครียหรือขอโทษกับเหตการณ์ที่เกิดขึ้นที่ทำให้ผมเดือดร้อนใจไม่ต่างกับคำว่าบ้านแทบพัง เพราะเกิดจากปากหรือมือที่พิมพ์เพราะความสนุก แล้วนิ่งเฉยไม่รู้ร้อนรู้หนาวว่าที่บ้านกูทะเลาะกันจะตายห่า คงซวยที่ผมจริงๆ แล้วอย่างนี้ผมจะทนคบกับไอ้คนดีๆอย่างนี้หาพระแสงหอกของ้าวไปทำไม ก็ครอบครัวของผมนี่ไม่ใช้ครอบครัวของมันที่โดน

จากเหตุการณ์อันไร้สาระที่เล่ามาเป็นเหตุการณ์ที่ผมได้รับเองและสัมผัสมาโดยตรงแทบจะบ้าจริงๆ
จึงขอมอบประกาศเกีรติคุณงามความดีให้จากสมาคมคนรักเพื่อน
กลุ่มราชสีห์โคราช ผมราชสีห์01HS3ARU 02HS3SFH 05HS3YNE 06HS3TKK 08HS3TKJ 12HS3YRL 44HS3ZCJ ราชสีห์13 ราชสีห์84
ขอมอบให้

นั่นซิจะแก้ทำไม แต่อุปสรรคมันมาตกที่คนบ้าๆอย่างผมเนี่ย

ดูคนอย่าดูที่คำพูดให้คนดูที่การกระทำ  อ่านไว้ให้เป็นอุธาหรณ์ ขอให้โชคดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤษภาคม 2013, 00:11:14 โดย ramasoon177 » บันทึกการเข้า

ความไว้วางใจกันไม่ใช่เรื่องยากแต่ที่ยากที่สุดนั่นคือทำอย่างไรให้มั่นใจว่ามีความซื่อสัตย์และรักษาคำสัตย์ หากรักษาได้เช่นเกลือรักษาความเค็ม การไว้วางใจกันก็จะเกิดขึ้นได้ไม่ยาก
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 14 เมษายน 2013, 12:05:13 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
ramasoon177
Jr. Member
**

ความเห็นแก่ตัวเป็นบ่อเกิดแห่งความโลภ

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 เมษายน 2013, 12:16:53 »

เพื่อความยุติธรรม เดี๋ยวจะมาว่าผมไปโจมตีข้างเดียว

เรื่องที่3ที่ผมเล่ามีคนอยู่ในเหตุการณ์นั้นพร้อมๆกับผมและเป็นนักวิทยุสมัครเล่น ขอแนะนำ2ท่านที่สามารถถามได้ ท่านแรกE20TUE ท่านที่2HS3TJB ที่ความถี่144.925 นครราชสีมา
                                 ......................................................................................

เรื่องที่5ย้อนความไปไกลซักหน่อย อดีตราชสีห์13(R13)คนนี้มาทำงานอยู่กรมป่าไม้โคราชมีแฟนและพี่ชายมาด้วยซึ่งพี่ทางจ.ชัยภูมิCB245ได้ฝากมาให้ผมและเพื่อนๆได้รู้จักและเข้ามาอยู่ในกลุ่มเดียวกัน เล่าเท่านี้นะครับไปที่เหตุการณ์อันไม่เป็นเรื่องกันดีกว่า ทางกลุ่มราชสีห์ได้ไปช่วยงานตำรวจทางหลวงวันนั้นพวกผมไปอยู่ป้อมตำรวจทางหลวงจุดโชคชัยโคราชมีผม01,44,72,74,18จำไม่ได้ว่ามีใครอีกในวันสงกรานต์ช่วงกลางคืน ก็น่าจะ3หรือ4ทุ่มกว่าๆ ท่าน13ก็ได้ขึ้นความถี่CBช่อง11หรือ22ขออภัยครับไม่แน่ใจ2ช่องนี้แหละ ได้แจ้งความไม่พอใจของไอ้คนดีนี่แหละ(เลขเดิม07)น่าจะเกี่ยวกับการขายของให้สมาชิกคล้ายๆกับว่ามาหาผลประโยชน์กับผู้ใช้วิทยุในกลุ่ม ขอหยุดไว้ตรงนี้ก่อนเดี่ยวไปดึงประโยคเด็ดที่คนดีคนนี้ได้เขียนไว้ว่า"มากกว่าแหกว่าร้ายไม่รู้จักจบไปวันๆดีชั่วอยู่ที่ตัว" ครับครั้งหนึ่งไอ้นี่คนดีๆเนี่ยมันก็โดนบนความถี่แล้วใครจะเป็นคนช่วยก็ไอ้คนดีๆเนี่ยมันโทรมาขอร้องว่าช่วยคุยให้หน่อยมันไม่ไหว ถามว่า ท่าน13พูดมามันจริงมั้ยในส่วนที่เขาไม่พอใจ ผมขอพูดจากใจเลยนะว่าจริงทุกคำที่เขาพูดและแสดงความไม่พอใจ แต่เนื่องด้วยไอ้คนดีเนี่ยเราก็คิดเสมอว่ามันคือเพื่อนเพื่อนเดือดร้อนเพื่อนก็ต้องช่วย ผม01ก็ขึ้นความถี่คุยกับ13เพื่อให้ใจเย็นลงและบอกไปว่าเขาขายของก็เพื่อหาเลี้ยงครอบครัวกำไรที่ได้ก็เพื่อเลี้ยงลูกขอให้เข้าใจคนทำมาหากินบ้าง นานอยู่กว่า13จะลงความถี่ส่วนผม เห้อ กำไรขายวิทยุผมไม่ได้กะมัน มาเนี่ยก็มาอาสาตำรวจทางหลวงยังมีเรื่องไม่เป็นเรื่อง หากถามว่าผมปกป้องและช่วยเหลือในฐานะที่เพื่อนควรจะกระทำ ผมก็เต็มที่ทุกคร้ัง แม้จะต้องเสียความรู้สึกกันไป แล้วไอ้ประโยคที่ว่าแหกปากว่าร้ายมันไม่ใช่ผมถ้าผมไม่โกรธผมไม่เดือดผมก็จะเอาความจริงมาพูดเพื่อเตือนสติได้คนดีๆนี่ไง แต่มันไม่สำนึก

คบคนจนหาประโยชน์กับคนซะจนชินแล้วจะไปสนทำไมกับคำพูดของคนไม่กี่คนแต่ละคนก็เอาเรื่องที่แทงใจไอ้คนดีมาพูดไง

สุมาเต๊อะ(ภาษาเหนือ) แปลว่า ขอโทษ        เคยได้ใช้มั้ยคำนี้

เรื่องที่6อุปสรรคที่เกิดขึ้นแก้ได้ก็แก้แก้ไม่ได้ก็ปล่อยไปงั้นแหละไม่ต้องไปสนใจถ้าเรื่องมันไม่ใหญ่โต;
อ่านดูมันก็ดีอยู่ครับอุปสรรคจะแก้ทำไมในเมื่อมันไม่เกี่ยวกับธุรกิจครอบครัวของคนดีๆเขา เรื่องนี้ไปเกิดกับพี่ของเพื่อนของผมราชสีห์12แกทำงานอยู่ที่หอการค้าจ.นครราชสีมาของกระทรวงอุตสาหกรรมโคราช ตามที่ผมเคยเล่าในน้ำใจของพี่12แกจะช่วยเหลือทุกคนไม่พูดมากออกแนวเฮฮาเวลาอยู่ในวงเหล้า มีอยู่ช่วงนึงที่แกว่างอยู่2เดือนเพราะไอ้คนดีเนี่ยย้ายร้านมาใหม่ยังมีต้นไม้ตอไม้แข็งๆซึ่งหนึ่งในนั้นพี่12แกมาทำช่วยและพี่44แกก็มามั้งแต่อันนี้ไม่ทราบเพราะผมเขียนตามที่ผมเห็นนะพี่12ตัดตอไม้เพราะมันรกก็เป็นที่ว่างมาสร้างร้าน (ที่เก่าหมดสัญญา) ช่วยเทปูน ช่วยทำหลังคา ช่วยอะไรอีก เอาเป็นมาช่วยดีกว่านะ คนเรามันเห็นน้ำใจคนที่การกระทำขนาดนี้ผมก็รักพี่แกเลยเด่ะ เพราะผมไม่เคยเจอแบบนี้ในชีวิตของผม เขียนถึงสิ่งดีๆคราวนี้มาถึงคราวซวยบ้างครับก็ในเรื่องที่2ที่ผมเขียนพี่12แกโดนพวกชอบงานอาสาชมในเรื่องที่ร้องเพลงบนความถี่แต่ในเรื่องงานอาสาพี่12ก็ไม่เป็น2รองใครแกจะทำจนสิ้นงานนั้นๆอาสาที่ทำงานในเดอะมอลล์ก็ทำร่วมกับแกก็เห็นแต่บทไม่พอใจกันกลับไม่มองมุมของความดี คนเนี่ยก็แปลกจริงๆ เมื่อเกิดปัญหากับสมาชิกที่ต้องการงานด้านอาสานั้นส่วนมากก็เป็นลูกค้าซื้อวิทยุจากไอ้คนดีๆคนนี้แล้วปัญหาที่เกิดขึ้นทำไมไม่แก้ไขให้จบกลับไปเออออห่อหมกซะงั้น ก็ตอนที่ไปประชุมแก้ปัญหาเรื่องนี้มันยังนั่งฝั่งลูกค้ามันเวลาที่เราพูดมันก็เออๆแต่ไม่เข้มแข้ง ไอ้เราเห็นแล้วเราก็สังเวทใจจริงๆว่ามันห่วงขายของมากกว่ามิตรภาพดีๆที่เพื่อนเคยไปช่วย ไม่ว่าผมจะกินข้าวในร้านคนดีๆแทบทุกวันให้เวลามันมากกว่าให้เวลาของครอบครัวตัวเองซะอีกกินเนี่ยไม่ได้กินฟรีนะคับจ่ายครับจ่าย เพื่อนๆก็ไปอุดหนุนแทบจะเป็นบ้านของตัวเอง มันยังไม่ดีพอรึไง การแก้ปัญหานั่นเกิดจากใครก็แก้กับคนนั้นไอ้คนดีๆมันก็รู้มันรู้ดีกว่าผมซะอีกแต่กลับปล่อยให้เรื่องราวมันบานปลาย แล้วเป็นไง ก็เจอ01งัดเรื่องจริงมาพูดเล่นรายวันไง
แทนที่จะตอบในน้ำใจพี่12ทีแกยังมีน้ำใจต่อไอ้คนดีๆทำไมไม่รู้จักตอบแทนด้วยการแก้ปัญหาให้  อ่านแล้วประทับใจกันมั้ยครับ
เวลาที่พี่12เหล้าลงคอแกก็นึกเสียใจและก็เจ็บใจออกความถี่ช่อง11ประจำในวันที่แกรู้สึก

แล้วเวลาจะดูที่ใครดีกันจริงเขาดูกันยังไง

ลืมไปครับหากเป็นช่องCBพวกผมประจำช่อง11 ครับ ช่องนักวิทยุสมัครเล่น145.175 เพื่อความแฟร์กันทั้งผู้ที่ถูกกล่าวหาและผู้ที่กล่าวหา ผมราชสีห์01HS3ARU คนบอกเรื่องราว
« ตอบ #1 เมื่อ: 16 เมษายน 2013, 12:16:53 »

hs2xwn
Hero Member

้้้แฮมใหม่ปี40 HS2XWN

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 เมษายน 2013, 12:21:17 »

เศร้า รูดซิบปาก ลังเล รูดซิบปาก

มาโนช เอี่ยมสูงเลิศ ห้องพักตำรวจห้องที่ึึ7 เลขที่74/17 สถานีตำรวจภูธรอำเภอบ้านกรวด อำเภอบ้านกรวด จังหวัดบุรีรัมย์31180 โทรฯ0640072397 ไลน์ID hs2xwn  บัญชีธนาคารกรุงไทยออมทรัพย์ สาขาบุรีรัมย์ หมายเลขบัญชี3081889626
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 เมษายน 2013, 12:37:39 »

ขออนุญาตครับ เรื่องยาวมาก ตัวหนังสือเยอะ ตาลายครับ เอาแบบย่อๆเนื้อๆเลยครับ และท่านนั้นเป็นสมาชิกในเวปเรามั๊ยครับ ขอบคุณครับ
hs3tqu
Hero Member

อาจจะเร็วบ้างในบางลีลา

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 เมษายน 2013, 12:45:13 »

ขออนุญาตครับ เรื่องยาวมาก ตัวหนังสือเยอะ ตาลายครับ เอาแบบย่อๆเนื้อๆเลยครับ และท่านนั้นเป็นสมาชิกในเวปเรามั๊ยครับ ขอบคุณครับ
เห็นด้วยครับพี่ เอาเนื้อๆ ตรงๆ เพราะตาลาย และงง ครับพี่ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ด.ต.ธรรมศักดิ์ บุณยรัตพันธุ์
99 ม.16 บ.นาฝาย ต.นาฝาย อ.เมือง จ.ชัยภูมิ 36000
082-3697511
hs3tqu(แอท)gmail.com
ramasoon177
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 เมษายน 2013, 13:32:51 »

ขออภัยครับเรื่องราวเยอะครับ ตอบที่ถามว่าคนที่ผมกล่าวถึงเป็นสมาชิกในเว็ปนี้ด้วยครับ
hs3tqu
Hero Member

อาจจะเร็วบ้างในบางลีลา

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 เมษายน 2013, 13:39:06 »

ทราบเลยครับผม ถ้างั้นคงเป็นเรื่องส่วนตัวที่พี่อยากให้เพื่อนสมาชิกในกลุ่มของพี่ได้รับรู้ ตั้งชื่อกระทู้ตรงๆไปเลยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 เมษายน 2013, 14:39:04 »

ขออภัยครับเรื่องราวเยอะครับ ตอบที่ถามว่าคนที่ผมกล่าวถึงเป็นสมาชิกในเว็ปนี้ด้วยครับ
รับทราบครับผม เท่าที่อ่านดูคร่าวๆ ท่านก็รู้จักกัน สนิทกันพอสมควร  เปิดร้านขายหมูกระทะหรืออะไรอยู่ที่ใหน ท่านก็คงรู้จักกันดี ทีนี้พอมาถึงในเวป เพื่อนสมาชิกอาจจะงงๆว่า คือใคร อะไร ยังไง งง แนะนำครับ ท่านตั้งกระทู้ตรงๆเลยครับ หรือไม่ถ้าเห็นว่าเขาไม่ดี ก็ไม่ต้องไปคบครับ ขอบคุณครับ ยิ้มเท่ห์
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 เมษายน 2013, 17:05:02 »

ผมอ่าน ข้อความ ของ จขกท. บอกตามตรงผมให้เครดิตท่านลดลงเลย เพราะไม่รู้ว่าอะไร ยังไง เหมือนท่านสื่อสารได้ไม่ถูกต้อง ไม่ถูกทางยังไงไม่รู้ครับ ไม่ใช่ไม่สนใจนะผมมาอ่านอยู่หลายรอบเหมือนกัน  ถ้าเราทำใจ และเผชิญกับปัญหาได้ไม่สนใจอะไรตามที่ท่านว่ามา ก็ไม่น่าจะมีอะไรนี่ครับ แล้วท่านมาโพสเพื่อต้องการอะไรครับไม่เข้าใจ  อิอิ ยิงฟันยิ้ม
BEER
Hero Member

ชาวนาบ้านทุ่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 เมษายน 2013, 17:21:10 »

ผมว่าเรื่องนี้ท่านไม่น่าเอามาโพสลงบนเว็ปเลยครับ เป็นเรื่องของท่านและเจ้าตัวก็ไม่รู้

แล้วท่านมาโพสเพื่อต้องการอะไร ไม่เข้าใจลองโทรคุยกันดีมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เมษายน 2013, 17:58:33 โดย BEER » บันทึกการเข้า

MY CAT : 086-478-6599

จนเงินแต่ไม่เคยจนน้ำใจ มิตรภาพสำคัญกว่าเงิน

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์