HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 09:28:28 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย GM300 25W,FH912,3FGX,SPENDER,NACสีทอง,27MHz,เสายางอื่นๆ  (อ่าน 2304 ครั้ง)
pepsi_ems
Hero Member

ถึงทำไปไม่ได้อะไร แต่ก็ภูมิใจที่ได้ทำ

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 เมษายน 2013, 14:39:54 »

เสาสวยๆแบบนี้น่าจะมีย่าน 168 มั้งจัง
เสา NAC สีทองคาดแดงน่าจะย่านจะย่าน 16 ครับ ถ้าจำไม่ผิด
ถามหน่อย ต้น แดงๆย่านไหน แล้ว ทองๆ นะย่านไหน ครับ
เสา NAC สีทองคาดแดงน่าจะย่านจะย่าน 16 ครับ ส่วนสีทองคาดเขียวน่าจะย่าน 14 ครับ ถ้าจำไม่ผิด ส่วนต้นสีแดงมีไฟน่าจะย่าน 14 ครับ
ขอยืนยันครับ ว่าย่าน 16 แน่นอน ถ้าใช่ ลดได้เท่าไหร่ครับ พรุ่งนี้โอนครับ
ขอไม่ลคราคาครับ ราคาหลักร้อยเองครับ

นาย สรณ โสภณวิโรจน์ (เป็ปซี่)
Tel. 084-6569-394 ดีแทค , 0909153484 ทรู
สำนักงานพัฒนาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งชาติ
111 อุทยานวิทยาศาสตร์ประเทศไทย ถนนพหลโยธิน ตำบลคลองหนึ่ง อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี 12120
ธนาคาร กรุงไทย สาขา บิ๊กซีรังสิตคลอง 6
974-0-06113-3
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 09 เมษายน 2013, 14:39:54 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
BY PASS 5706
Hero Member

หยุดซื้อวิทยุ จะทำรถพยาบาลให้เสร็จ

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 เมษายน 2013, 14:56:18 »

ถ้าใช่ย่าน16 ผมรับเอง พรุ่งนี้โอนครับ

สราวุธ ย. ( โอ๊ต ) E29WLP  093-584-5706    AIS
ผมขอทำหน้าที่นี้ หน้าที่ที่ไม่มีใครจ้างให้ทำ ผมก็แค่ อาสาฯกู้ภัย
« ตอบ #11 เมื่อ: 09 เมษายน 2013, 14:56:18 »

pepsi_ems
Hero Member

ถึงทำไปไม่ได้อะไร แต่ก็ภูมิใจที่ได้ทำ

« ตอบ #12 เมื่อ: 09 เมษายน 2013, 15:17:50 »

ถ้าใช่ย่าน16 ผมรับเอง พรุ่งนี้โอนครับ
สรุปว่าใช่ครับสีแดงย่าน 16 ครับ
allday
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 เมษายน 2013, 17:41:32 »

รอไม่ไหว ที่โทรไปเมื่อกี้ จองเลยแล้วกัน สายอากาศยาง FT 416

ทำไมขายให้คนอื่น นัดกัน ดิบดี โทรคุยกัน เรียบร้อย แบบนี้ คบไม่ได้แล้ว คนเรานะ

086-019-2003 ลำลูกกา ปทุมธานี  E20XMG >>>Mobile station only !
pepsi_ems
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 เมษายน 2013, 23:13:01 »

ขอโทษนะครับท่าน allday ที่ทำให้ท่านเสียความรู้สึก เสา 416 ท่าน fifa 2010 โทรมาหาผมตั้งแต่ 9 โมงแล้วก็มีท่านอื่นๆโทรสอบถามตลอดซึ่งผมก็เลยลงหน้ากระทู้ว่าไม่รับจองโอนเงินส่งของเท่านั้นไม่นัดเจอกลัวโดนปล้นซึ่งผมได้ปรึกษาผู้ใหญ่ที่มีความรู้มาแล้วขอคำแนะนำซึ่งท่านให้ผมพิจารนาและตัดสินใจเอง และผมได้ทำการตัดสินใจแล้ว (และกรณีมาขับไล่ผมให้ไปไกลๆใน pm ผมขอแสดงจุดยืนว่าจะไม่ไปไหนผมจะขายของหาเงินเลี้ยงชีพต่อไป) ขอขอบคุณทุกท่านที่อ่านบทความนี้ครับหวังว่าทุกท่านคงเข้าใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เมษายน 2013, 23:18:36 โดย pepsi_ems » บันทึกการเข้า
allday
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 10 เมษายน 2013, 01:52:34 »

ขอโทษนะครับท่าน allday ที่ทำให้ท่านเสียความรู้สึก เสา 416 ท่าน fifa 2010 โทรมาหาผมตั้งแต่ 9 โมงแล้วก็มีท่านอื่นๆโทรสอบถามตลอดซึ่งผมก็เลยลงหน้ากระทู้ว่าไม่รับจองโอนเงินส่งของเท่านั้นไม่นัดเจอกลัวโดนปล้นซึ่งผมได้ปรึกษาผู้ใหญ่ที่มีความรู้มาแล้วขอคำแนะนำซึ่งท่านให้ผมพิจารนาและตัดสินใจเอง และผมได้ทำการตัดสินใจแล้ว (และกรณีมาขับไล่ผมให้ไปไกลๆใน pm ผมขอแสดงจุดยืนว่าจะไม่ไปไหนผมจะขายของหาเงินเลี้ยงชีพต่อไป) ขอขอบคุณทุกท่านที่อ่านบทความนี้ครับหวังว่าทุกท่านคงเข้าใจ

ใจไม่จริง ทำไมไม่บอกตั้งแต่ผมโทรไป ทำไมไม่บอกว่า มีคนจองแล้ว คุณไม่จริงใจจริงๆ ผมโทรไปหลังจาก 9 โมง อย่ามา ลื่น ผมบอกแล้วผมไม่เสียดาย

บ่ายโมงโทรมาหาผม แทนที่จะบอกว่า มีคนจองไปแล้ว ผมก็จบ อย่ามาอ้างโทรศัพท์ คุณบอกผมว่ามีแต่คนโทรหายังไม่ได้จอง อย่ากลืนน้ำลายตัวเอง ถ้ามีคนจองผมโทรไปคุณก็ปฏิเสธ ผมสิครับ คุณบอก รอดูรูป  คุณทำงานไม่สามารถโทรมาบอกได้เลยหรือว่า ขายไปแล้ว ผมไม่ได้หาเรื่อง ผมไม่ชอบความลื่น บนเว็บ  จากไกลไปในความรู้สึกผม  ผมว่าผมเสียใจ คุณจะโกรธแค้นผม ผมไม่รู้ ผมให้เพื่อนๆในเว็บ ตัดสินใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เมษายน 2013, 02:02:16 โดย allday » บันทึกการเข้า
allday
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 10 เมษายน 2013, 02:59:04 »

ขายของแบบนี้ ลื่นจริงๆ เพื่อนๆในเว็บ ระวังไว้ด้วยครับ จะเซ็งแบบผม  ฮืม
HS4IXI
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 10 เมษายน 2013, 03:34:36 »

ใจไม่จริง ทำไมไม่บอกตั้งแต่ผมโทรไป ทำไมไม่บอกว่า มีคนจองแล้ว คุณไม่จริงใจจริงๆ ผมโทรไปหลังจาก 9 โมง อย่ามา ลื่น ผมบอกแล้วผมไม่เสียดาย

บ่ายโมงโทรมาหาผม แทนที่จะบอกว่า มีคนจองไปแล้ว ผมก็จบ อย่ามาอ้างโทรศัพท์ คุณบอกผมว่ามีแต่คนโทรหายังไม่ได้จอง อย่ากลืนน้ำลายตัวเอง ถ้ามีคนจองผมโทรไปคุณก็ปฏิเสธ ผมสิครับ คุณบอก รอดูรูป  คุณทำงานไม่สามารถโทรมาบอกได้เลยหรือว่า ขายไปแล้ว ผมไม่ได้หาเรื่อง ผมไม่ชอบความลื่น บนเว็บ  จากไกลไปในความรู้สึกผม  ผมว่าผมเสียใจ คุณจะโกรธแค้นผม ผมไม่รู้ ผมให้เพื่อนๆในเว็บ ตัดสินใจ

เห็นใจผู้ซื้อครับ ผมเคยโดนบ่อยๆ ไม่ใช่ท่านนี้นะครับ แต่ก็เข้าใจผู้ขายครับ แต่ผมว่าการโอนก่อนได้ก่อนบางครั้งก็ไม่ยุติธรรมกับคนซื้อเท่าไหร่ เวลาแค่นาทีเดียว ใครโอนก่อนโอนหลังก็ไม่รู้เพราะก่อนจะโอน จะต้องโทรถามก่อนว่าสินค้ายังอยู่มั๊ยถ้ารับสายก็จบรู้ว่าจะโอนไม่โอน แต่ถ้าไม่รับสายก็ไม่กล้าโอน (กรณีนี้ผมเคยครับโอนไปก่อนแต่มาบอกทีหลังว่าขายไปแล้ว แต่เขาก็โอนคืนนะครับ แต่ที่เสียไปคือ เวลา ค่าโอน และความรู้สึกครับ) แย่กว่านั้นก็เคยครับตกลงซื้อ-ขายโอนเงินให้หลังเลิกงาน ขับรถไปถึงตู้ ATM (ไม่ได้ทำงานอยู่หน้าตู้ATM)พี่ท่านบอกขอโทษขายไปแล้ว ก็มีครับ แค่ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ใจร่มๆเหมือนน้ำต้มไก่นะครับ โลกมันร้อน

ธรรมรัฐ  ใจการุณ   091-0255299  ID Line : hs4ixi
HS4IXI
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 10 เมษายน 2013, 03:41:02 »

มัวแต่โม้เพลิน ลืมครับ เสายาง2S ยังอยู่มั๊ย ขอรับเองครับ โอนเงินเช้านี้ ก่อน 9โมงเช้าครับ ไม่โทรฯถามแล้ว โอนก่อนได้ก่อน (ใครโอนก่อนผมโดนแช่ง) แต่ถ้าขายไปแล้ว โอนเงินคืนผมด้วยนะครับ ที่อยู่ตามลายเซ็นต์ ขอบคุณครับ
allday
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 10 เมษายน 2013, 04:06:58 »

มัวแต่โม้เพลิน ลืมครับ เสายาง2S ยังอยู่มั๊ย ขอรับเองครับ โอนเงินเช้านี้ ก่อน 9โมงเช้าครับ ไม่โทรฯถามแล้ว โอนก่อนได้ก่อน (ใครโอนก่อนผมโดนแช่ง) แต่ถ้าขายไปแล้ว โอนเงินคืนผมด้วยนะครับ ที่อยู่ตามลายเซ็นต์ ขอบคุณครับ

แล้วจะนัดกันทำไม โพสขาย บ่ายกว่าโทรมา ผมก็ยืนยันว่าเอา ผมมาอ่านเว็บขายคนอื่นไปแล้ว มาลื่น กับผมทำไม คำว่าไม่รับจอง ขายแบบนี้ กั๊กกัน ช่วงเวลาห่างกันตั้งเยอะ โทรมาบอกก้ได้ว่าขายไปแล้ว ผมจะโอนค่าโทรศัพท์ ไปหยอดตู้ก็ได้  ผมผิดเองครับ ผู้ขายกติกาแบบนี้ อาจให้ผมเจอแบบนี้อีกเลย เล่ห์เหลี่ยมเยอะ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์