HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
05 กรกฎาคม 2024, 17:05:30 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถาม ท่านผู้ดูแลและพี่น้องในHamsiamครับ  (อ่าน 4339 ครั้ง)
rescue70
Hero Member

« เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 18:09:43 »

ผมอยากรู้ว่า  การตกลงซื้อขาย ก่อนหรือหลังเขานับจากไหน 
ผมตกลงกับผู้ขายเอง   แต่้ช้ากว่า  ท่านอื่นที่ตกลงซื้อของชิ้นเดียวกันกับคนในครอบครัวของผู้ขาย สิทธิ์การได้ของในการซื้อเป็นของใคร
สิทธิ์ในการตกลงขายเป็นของใคร  คนขายหรือคนในครอบครัวคนขายครับ

เนื่องจากว่าเมื่อวาน (19 มีนาคม 2556 เวลาประมาณ 19.00 น.) ผู้ขายได้ตกลงชื้อขาย สินค้าชิ้นหนึ่ง กับผมเรียบร้อยแล้ว รอแต่เรื่องการส่งว่าจะส่งยังไง (ไปรณีย์ ,nct หรือ มาส่งเอง) วันนี้ผมจึงโทรไปถามผู้ขายว่าจะส่งแบบไหน  แต่ผู้ขายกลับอ้างว่า ในช่วงเวลาก่อนที่จะตกลงขายกับผมนั้น  คนในครอบครัวของผู้ขาย(ซึ่งอยู่ที่บ้าน)บอกว่ามีผู้ซื้อท่านอื่นมาดูของที่บ้านแล้วได้ตกลงซื้อขายกับคนในครอบครัว ไปก่อนผมแล้ว ผู้ขายจึงขอยกเลิกการขายกับผม

มีสมาชิกท่านใดเคยเจอหรือเป็นแบบเคสนี้มั่งครับ ขอเป็นความรู้หน่อย เผื่อวันหน้าจะได้ เอาไว้ข้อพิจารณาการซื้อกับท่านอื่นบ้าง

เ๋ต๋า  089-0155896
74 ถ.ราษฎรยินดี ต.หน้าเมือง อ.เมือง จ.ราชบุรี70000
ไม่ค่อยได้ขาย....ส่วนมากจะซื้อ
ไทยพาณิชย์  846-213484-1
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 18:09:43 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
เจมี่
Hero Member

ระบบ True >064-1169610

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 18:13:43 »

เกิดขึ้นมาหลายคนแล้วครับกรณีแบบนี้ เอาเป็นว่าผู้ขายไม่ขายให้เราแล้วละ แต่เราก็ไม่เชื่อถือคนขายคนนี้อีกแบบว่า เลิกสมาคมนั่นละ ยิงฟันยิ้ม

รุ่นสอบปี34-โอนธนาคารไทยพาณิชย์ 364-236963-0
รับซ่อม-PC-notebook ส่งซ่อม ปณ.NTC kerryกรุงเทพ 248-0-36430-2/ชื่อเกียรติศักดิ์(ทั้ง2บัญชี)
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 18:13:43 »

Ham Radio
Hero Member

あなたのチーム黒蟻 MEMBER SINCE : 2009

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 18:16:03 »

อันนี้หรือเปล่า

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=160928.msg2076221#msg2076221

kan48
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 18:18:10 »

นั่นคือข้ออ้าง ที่จะไม่ขายของครับ
มีสารพัดข้อ ที่จะอ้าง
สรุปคือ ไม่ขายให้ท่าน ทำใจครับ

086-4781726
chaikon
Th28e
Hero Member

Amature Radio Station :

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 18:22:08 »

เคยเจอสองครั้งแล้วครับ
เคสที่ 1 ตกลงซื้อของเรียบร้อยแล้ว นัดส่งของตอนเย็น พอตกเย็น โทรไป ปิดเครื่อง เช้าโทรไปถามอีกที บอกขายไปแล้ว
เคสที่ 2 ตกลงซื้อของเรียบร้อยแล้ว คนขายบอกจะเข้ามาถึงกรุงเทพ 20.00 น. ผมก็เลยบอกไปว่าพี่มาถึงกรุงเทพแล้วโทรหาผมนะ สองทุ่มครึ่ง ผมโทรไปถาม กะว่าจะถามว่าถึงใหนแล้ว บอกขายแล้วนึกว่าผมไม่เอาแล้ว

เล่าสู่กันฟังเฉย ๆ นะครับ ไม่คิดอะไรมาก เสียอารมณ์นิดหน่อย เดี๋ยวก็หายครับ คิดเสียว่าของไม่ไช่ของเรา แค่นั้นหละครับ นัดรับของเองไม่ได้ไม่เป็นไร แต่โอนไปแล้วไม่ได้ของนี่สิเป็นเรื่อง

Tel. 081-784-2345
สมัครใจอาสา มีเวลาให้มาร่วม เรื่องส่วนรวมเป็นหลัก รักภักดิ์ดีวงการ  อาจหาญเสียสละ ลดละการเมือง ปล่อยเรื่องธุรกิจ  ผูกมิตรกับทุกฝ่าย เลิกมุ่งหมายในทิฐิ มุ่งดำหริแนวสร้างสรรค์
rescue70
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 18:29:24 »

เกิดขึ้นมาหลายคนแล้วครับกรณีแบบนี้ เอาเป็นว่าผู้ขายไม่ขายให้เราแล้วละ แต่เราก็ไม่เชื่อถือคนขายคนนี้อีกแบบว่า เลิกสมาคมนั่นละ ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะ  ผมเองก็ได้ติดใจอะไรมากมาย ของไม่ได้ก้ไม่เป็นไร มีตังอยู่แล้วหาซื้อกับท่านใหม่ก็ได้ ผมก้จะได้จำไว้ว่าจะไม่ซื้อขายกับท่านนี้อีก ผมอยู่ใน แฮมสยาม ส่วนมากจะซื้อ มีขายบ้างก็นิดๆหน่อยๆ แต่ไม่มาก นับชิ้นได้   ซื้อถูกหรือแพงผมไม่สนใจมากนักหรอก ผมไม่ได้รวยมาจากไหน คนบ้านๆธรรมดาคนหนึ่ง  แค่ชอบหรืออยากได้ หรือจำเป้นต้องไช้ และมีตังในกระเป๋าเพียงพอในการซื้อ ก็ซื้อเลย ทุกอย่างที่ซื้อขึ้นอยู่กับความพอและสบายใจ  หากซื้อแล้วต้องเสียความรู้สึก  ไม่ซื้อ ดีกว่า  ขอบคุณมากครับ
rescue70
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 18:31:35 »

เคยเจอสองครั้งแล้วครับ
เคสที่ 1 ตกลงซื้อของเรียบร้อยแล้ว นัดส่งของตอนเย็น พอตกเย็น โทรไป ปิดเครื่อง เช้าโทรไปถามอีกที บอกขายไปแล้ว
เคสที่ 2 ตกลงซื้อของเรียบร้อยแล้ว คนขายบอกจะเข้ามาถึงกรุงเทพ 20.00 น. ผมก็เลยบอกไปว่าพี่มาถึงกรุงเทพแล้วโทรหาผมนะ สองทุ่มครึ่ง ผมโทรไปถาม กะว่าจะถามว่าถึงใหนแล้ว บอกขายแล้วนึกว่าผมไม่เอาแล้ว

เล่าสู่กันฟังเฉย ๆ นะครับ ไม่คิดอะไรมาก เสียอารมณ์นิดหน่อย เดี๋ยวก็หายครับ คิดเสียว่าของไม่ไช่ของเรา แค่นั้นหละครับ นัดรับของเองไม่ได้ไม่เป็นไร แต่โอนไปแล้วไม่ได้ของนี่สิเป็นเรื่อง

คล้ายเคส 2 แค่ ว่างจะส่งยังไงเท่านั้น 
ไม่ซีเรียสครับ ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร  หาใหม่ เนอะ พี่น้อง
HS4PKL
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

รับเงินสดเท่านั้น เบื่อทวง

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 18:55:16 »

ยิงฟันยิ้ม ของผมหนักกว่านั้นอีกครับ ตกลงซื้อขายกันแล้วแค่โอนเิงินช้าไป 10 นาทีเขาก็ไม่รอเลยครับ สงสัยร้อนเงินมาก แค่ให้ผมไปโอนที่ตู้ atm ห่างจากที่ทำงาน 500 ม.เองครับ ต่อจากนั้นก็ไม่เคยดูกระทู้ของชายไร้สัญชาตนี้เลย ถึงจะขายของถูกขนาดไหนผมก็ไม่เคยเข้าไปดูให้เสียความรู้สึกเลยครับ.

โทรฯ 08-3332-9909 เบอร์เดียวทั่วไทย

http://track.thailandpost.co.th/
tugthawung
Hero Member

ทักษ์ 08.6565.6561

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 19:16:05 »

สัจธรรม : คนซื้อย่อมอยากได้ของถูก คนขายย่อมอยากขายของแพง
จากข้อความในลายเซ็นต์ น่าจะอนุมานได้ว่า คนในครอบครัวไปตกลงซื้อขายน่าจะได้ราคา
สูงกว่าท่านนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

spectacle1
Hero Member

ขอเกิดเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 20:41:02 »

เจ้านี่้นี่เอง ผมเจอมาแล้ว ตกลงกันเสร็จเรียบร้อย ผิดกระทู้ให้เรียบร้อย ขอเวลาออกไปโอน ไม่เกิน 30 นาทีก็ตกปากรับคำ  ออกจากที่ทำงานยังไม่ถึง10นาที  โทร.หาผม อ้างแม่บ้านขายให้คนข้างบ้านไปแล้ว...ก็เลยเลิกคบไม่เคยชายตาไปมองกระทู้ของคนคนนี้เลย ไม่โกรธแต่เคืองครับ ทำใจครับท่าน ยิ้มกว้างๆ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์