HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 10:30:59 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีจัดการคนกวน ๆ (ขออนุญาตแก้ไขเพื่อความเหมาะสมนะครับ) ยาวแต่ฮาครับ  (อ่าน 1441 ครั้ง)
ksurachet
Hero Member

อาชีพ: เรือจ้าง

« เมื่อ: 06 มีนาคม 2013, 23:47:43 »

18+ : เนื้อหาบางส่วนอาจเป็นคำไม่สุภาพ หากผู้ดูแลเห็นว่าไม่เหมาะสม ลบได้เลยครับ ยิ้มกว้างๆ

>บางครั้งคุณอาจจะได้เจอกับคนที่กวนตีนคุณ
>และได้แต่เก็บความขุ่นเคืองไว้
>ไม่รู้จะจัดการอย่างไร ลองอ่านเรื่องต่อไปนี้ดู
>คุณอาจจะรู้สึกดีขึ้นที่ชีวิตไม่ได้สิ้นหวังเสียทีเดียว..อย่างผม
>ไอ้เฮี้ยนี่! แม่งกวนตีนนี่หว่า ..!!
>
>สมัยที่ผมเริ่มย่างเข้าสู้วัยรุ่นใหม่ ๆ
>มีวันหนึ่งที่จะต้องโทรศัพท์พูดธุระกับเพื่อน
>"ฮัลโหล" เสียงผู้ชายรับสาย
>"สวัสดีครับ ขอสายต้นครับ"
>พูดยังไม่ทันจบ ผมก็ได้ยินเสียงโทรศัพท์กระแทกดังโครม
>ผมโกรธมากที่เจอความหยาบคายแบบนั้น
>ต่อมาจึงได้รู้ว่าไอ้ต้นบอกเบอร์ผิดไปสองหมายเลข
>ผมค้นเบอร์โทรศัพท์ที่ผิดและโทรไปใหม่
>มีเสียงชายคนเดิมรับสาย
>ผมตะโกนใส่กลับไปว่า "มึงมันไอ้ควาย"
>แล้ววางหู ผมเขียนคำว่า ไอ้ควาย ตัวใหญ่ไว้ข้างเบอร์โทรศัพท์
>และเก็บมันไว้อย่างดี
>วันไหนที่ผมหงุดหงิดหรือมีเรื่องเสียเงินมากๆ
>ผมก็จะโทรไปเบอร์นี้ พอรับสายผมก็จะตะโกนว่า
>"มึงมันไอ้ควาย"
>เพียงเท่านี้อารมณ์ของผมก็จะดีขึ้นได้อย่างไม่น่าเชื่อ
>คุณจะลองดูก็ได้ครับ เบอร์โทรศัพท์ของไอ้ควายคือ 711-6?
>แต่ว่าตั้งแต่องค์การโทรศัพท์
>มีบริการแสดงหมายเลขโทรเข้า ผมหมดสนุกไปเยอะ
>เพราะต้องเปลี่ยนไปใช้โทรศัพท์สาธารณะแทน
>
>ต่อมามีอยู่วันหนึ่งที่ผมขับรถออกไปซื้อของที่ศูนย์การค้าชื่อดังแห่งหนึ่งย่านปทุมวัน
>ผมต้องวนอยู่ในลานจอดรถ หลายรอบ
>จึงเห็นรถคันหนึ่งกำลังถอยออกจากช่องจอดรถ
>ผมรอเข้าเสียบแทน แต่ว่าแม่งงเอ๊ยย!!
>กว่าสาวเจ้ามือใหม่หัดขับจะถอยออกมาตั้ง
>หลักขับออกไปได้ ผมก็หาวรอไปหลายตลบือ
>ทันใดนั้นก็มีรถเก๋งเข้ามาเสียบแทน
>แล้วปิดประตูเดินส่ายออกไปโดยไม่สนใจเสียงที่ผมร้องโวยวาย
>
>ผมคิดในใจว่าทำไมโลกนี้จึงมีพวกที่นิสัยกวนตีนชาวบ้านแบบนี้อยู่ด้วย
>ขณะเดียวกัน
>ผมก็สังเกตเห็นป้ายประกาศขายรถติดอยู่ที่กระจกหลัง
>ผมจดเบอร์โทรศัพท์เก็บไว้อีก แล้ววนหาที่จอดรถใหม่
>สองสามวันต่อมา ผมโทรศัพท์หาเบอร์ของไอ้ควายอีก
>และตะโกนใส่ไปว่า "มึงมันไอ้ควาย" แล้ววางหู
>
>พอนึกถึงเบอร์โทรศัพท์ของไอ้รถ***ขับรถเก๋งวันนั้นเลยคิดว่าน่าจะโทรไปคุยด้วย
>ตู๊ดดดด มีเสียงเรียกดังอยู่ครู่หนึ่ง ก็มีคนรับสายา
>"ฮัลโหลล คุณประกาศขายรถใช่ไหม"
>"ใช่ครับ"
>"ผมจะดูรถได้ที่ไหนครับ"
>"?46/28 ถนน สุขุมวิท71 ซอย ?
>บ้านเป็นทาวเฮ้าส์ประตูสีเทาๆ มีรถจอดอยู่หน้าบ้าน"
>"คุณชื่ออะไรครับ"
>"เอกครับ คุณสะดวกเวลาไหนล่ะ ผมอยู่บ้านทุกเย็นน่ะ "
>"จะบอกอะไรให้นะคุณเอก มึงมัน ค ว า ย ย ย ....!!"
>ว่าแล้วผมก็กระแทกหูโทรศัพท์ใส่ตามฟอร์ม
>ผมจัดการจดเบอร์โทรศัพท์ของไอ้เอก
>ไว้ในรายชื่อยอดฮิตที่ต้องโทรประจำ ถึงตอนนี้
>ผมรู้สึกว่าอารมณ์ปลอดโปร่งเพราะมีเบอร์ของไอ้เฮี้ยให้ผมโทร
>ไปหาถึงสองตัว
>ผมโทรหามันทั้งคู่
>ตะโกนด่ามันแล้วกระแทกวางหูโทรศัพท์ใส่อยู่หลายเดือนจนเริ่มเบื่อ
>และคิดว่าถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยนแปลงบางสิ่งบางอย่าง
>ผมคิดอยู่นานว่าจะจัดการกับพวกนี้อย่างไรดี
>ในที่สุดก็ได้คำตอบ..ผมโทรหาไอ้เฮี้ยตัวแรก เสียงชายคนเดิมรับสายยวย
>"ฮัลลโหล"
>"มึงมันไอ้ควาย" แต่คราวนี้ผมไม่วางหู
>"มึงอีกแล้วเหรอไอ้เฮี้ย มึงใครวะ ไอ้สัดดด
>โทรมาด่ากูอยู่ได้"
>"กูชื่อเอกเว้ยย ไอ้ควาย!!"ผมตอบไป
>"บ้านมึงอยู่ที่ไหน ไอ้ระยำ
>บอกมากูจะไปเอาตีนไปให้มึงแดก"
>"มาเลยไอ้เฮี้ย บ้านกู ?46/28 ถนน สุขุมวิท71 ซอย ?
>บ้านเป็นทาวเฮ้าส์ประตูสีเทาๆ มีรถจอดอยู่หน้าบ้าน กูจะยืนรอกระทืบมึง"
>"กูจะไปหามึงเดียวนี้แหละ อย่าหนีไปไหนนะมึง เดี๋ยวเจอกูแน่ ปากดีนัก"
>"มึงรีบมาเลย ไอ้จ้าดง่าว ควายๆ ๆ ๆ"
>
>ผมท้าทายก่อนกระแทกหูโทรศัพท์และโทรไปหาไอ้เฮี้ยขายรถเก๋ง
>"สวัสดีสัดหมาเอก" ผมทักทายทันทีที่มันรับสาย
>"ไอ้เฮี้ย! อย่าให้กูรู้นะว่ามึงเป็นใคร"
>"แล้วมึงจะทำไมกู"
>"กูจะให้มึงแดกตีนนนไง.. ไอ้ส้นตีน!"
>"งั้นมึงรอกูอยู่ที่บ้าน.. เดี๋ยวกูจะไปแดกตีน
>"ไอ้ควาย!!"
>ผมตะโกนใส่อีกครั้งก่อนวางหู ผมขับรถอย่างสบายใจออกไปที่ถนนเพชรบุรี
>เข้าซอยผ่านหน้าบ้านไอ้เอก เห็นชายสองคนกำลัง ฟาดปากกันอย่างเมามัน
>เมื่อเห็นว่าได้เลือดได้เนื้อกันพอสมควรทั้งสองฝ่าย
>จึงโทรศัพท์ไปเรียก 191 ให้มาห้ามศึก ภารกิจผมเสร็จสิ้นแล้ว
>ผมขับรถกลับไปนั่งเล่นเกมต่อที่บ้าน วันนั้นผมมีความสุขที่สุด...
>พวกที่ชอบกวนตีนชาวบ้านก่อน..จงระวังให้ดี !!  

ยิ้มกว้างๆ สุพรรณฯ - อ่างทอง - กรุงเทพ ยิงฟันยิ้ม
บัญชีออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขาโพธาราม เลขที่ 708-0-27990-9 ชื่อบัญชี นายสุรเชษฐ์  แก้วปาน
Inbox : www.facebook.com/messages/518135484985673
Line id : ksurachet
my : 089-915-5556
AIS : 081-763-4547
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 06 มีนาคม 2013, 23:47:43 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
tongchin
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

จิตใจสัตย์ซื่อ ยึดถือคุณธรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 มีนาคม 2013, 21:42:17 »

ฮากลิ้งเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« ตอบ #1 เมื่อ: 08 มีนาคม 2013, 21:42:17 »

BEER
Hero Member

ชาวนาบ้านทุ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 มีนาคม 2013, 22:00:56 »

5555555+  ฮาถูกใจครับ

MY CAT : 086-478-6599

จนเงินแต่ไม่เคยจนน้ำใจ มิตรภาพสำคัญกว่าเงิน
ksurachet
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 02:13:05 »

มีพี่คนหนึ่งในบ้านเรานี่แหละ คุยกับผมเรื่องเจอคนทราม ๆ ตอนขับรถ(โดยเฉพาะตอนหาที่จอด) ผมเลยนึกถึงเรื่องนี้ได้ จึงนำมาโพสให้อ่านกัน ไม่รู้ว่าแกจะไปบวชก่อนได้อ่านหรือเปล่า ถ้าได้อ่านแล้วก็อย่านำไปใช้นะพี่ มันบาป เอาแค่ขำ ๆ พอครับ ^ ^
E22SSV
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 06:24:10 »

ฮาดีครับ...แต่ว่าจะไม่แรงไปหน่อยหรือ ?
hammeham
Hero Member

" สื่อสาร สานสามัคคี " โทร.ศูนย์8หนึง8สอง54444

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 07:42:30 »

สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตาม กรรม  ยิงฟันยิ้ม

" ข้าราชการ คือ ผู้ที่ทำให้ประชาชนชื่นใจ "
" ผู้อำนวยการกองช่าง "
ติดต่อเรา " ศูนย์8หนึง8สอง5สี่4สี่4 "
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 07:55:58 »

มีพี่คนหนึ่งในบ้านเรานี่แหละ คุยกับผมเรื่องเจอคนทราม ๆ ตอนขับรถ(โดยเฉพาะตอนหาที่จอด) ผมเลยนึกถึงเรื่องนี้ได้ จึงนำมาโพสให้อ่านกัน ไม่รู้ว่าแกจะไปบวชก่อนได้อ่านหรือเปล่า ถ้าได้อ่านแล้วก็อย่านำไปใช้นะพี่ มันบาป เอาแค่ขำ ๆ พอครับ ^ ^
555  อุตส่าห์จำได้อีก นั่นมันเกิดขึ้นที่มาบุญครองครับ เมื่อไม่กี่วันมานี่เอง คือผมไปทำธุระที่มาบุญครอง แล้วขับรถวนหาที่จอด เหลือบไปเห็นมีคันนึงจะออกเราเลยจอดรอ พอเขาถอยออก เราเลยเดินหน้าไปเพื่อถอยเข้า ปรากฎว่ามีรถขับตามมาแล้วเสียบหน้าเข้าไปเลย แล้วลงจากรถ ล็อครถ แล้วเดินเข้าห้างไป ผมก็งง ยามที่ยืนโบกรถก็งง ขับไปอีกชั้น เจออีกคันกำลังจะออก เอาวะ รอบนี้ต้องเป็นของเรา พอคันนั้นออก นึกได้เดินหน้าเข้านี่แหล่ะ เดี๋ยวไม่ทันการณ์ ปรากฏว่าเจอผู้หญิงอีกคนนึงเอาถุงผ้าใบใหญ่ๆมาวางแหมะลงแล้วบอกว่าจะจองไว้เดี๋ยวเถ้าแก่จะเอารถมาจอดเอาของลง เฮ้ย..นี่มันที่จอดรถของห้าง แล้ว ตรูเสียตังค์มาแล้วเฟ้ยส์ 555..ผมเลยขับวนไปเรื่อยๆ+คิดไปเรื่อยๆ เอ..นี่คนมันแปลกไป หรือเรานี่แหล่ะแปลก ที่ไม่ปรับตัวให้เข้ากับวัฒนธรรมของคนกรุง วัฒนธรรมที่ไม่ต้องสนใจใคร วัฒนธรรมที่เห็นแก่ตัว มิน่าคนมันถึงได้ลงมายิงกัน 555
hondaone
member..
Hero Member
*

0886074166 HONDAONE

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 08:39:22 »

555  อุตส่าห์จำได้อีก นั่นมันเกิดขึ้นที่มาบุญครองครับ เมื่อไม่กี่วันมานี่เอง คือผมไปทำธุระที่มาบุญครอง แล้วขับรถวนหาที่จอด เหลือบไปเห็นมีคันนึงจะออกเราเลยจอดรอ พอเขาถอยออก เราเลยเดินหน้าไปเพื่อถอยเข้า ปรากฎว่ามีรถขับตามมาแล้วเสียบหน้าเข้าไปเลย แล้วลงจากรถ ล็อครถ แล้วเดินเข้าห้างไป ผมก็งง ยามที่ยืนโบกรถก็งง ขับไปอีกชั้น เจออีกคันกำลังจะออก เอาวะ รอบนี้ต้องเป็นของเรา พอคันนั้นออก นึกได้เดินหน้าเข้านี่แหล่ะ เดี๋ยวไม่ทันการณ์ ปรากฏว่าเจอผู้หญิงอีกคนนึงเอาถุงผ้าใบใหญ่ๆมาวางแหมะลงแล้วบอกว่าจะจองไว้เดี๋ยวเถ้าแก่จะเอารถมาจอดเอาของลง เฮ้ย..นี่มันที่จอดรถของห้าง แล้ว ตรูเสียตังค์มาแล้วเฟ้ยส์ 555..ผมเลยขับวนไปเรื่อยๆ+คิดไปเรื่อยๆ เอ..นี่คนมันแปลกไป หรือเรานี่แหล่ะแปลก ที่ไม่ปรับตัวให้เข้ากับวัฒนธรรมของคนกรุง วัฒนธรรมที่ไม่ต้องสนใจใคร วัฒนธรรมที่เห็นแก่ตัว มิน่าคนมันถึงได้ลงมายิงกัน 555

อะไรที่ไม่ใช่ของเราก็คือไม่ใช่  อย่ายึดมั่นถือมั่น อย่ายึดติด   ชีวิตคนเมืองกรุงที่ขึ้นชื่อว่าแดนศิวิไลซ์  ช่างน่าสงสารนัก ต้องแย่งกันทุกเรื่อง เช้ามาต้องแย่งกันขึ้นรถเมลล์ BTS หรืออะไรก็แล้วแต่ แย่งกันใช้ถนนเพื่อที่จะขอเป็นคันแรกที่จะติดไฟแดง  แย่งที่จอดทั้งๆที่จ่อหัวจะเข้าอยู่แล้ว แย่งกันตั้งแต่ออกจากบ้านไปทำงาน  จนเลิกงานกลับบ้านก็ยังไม่หยุดที่จะแย่งกัน นี่ละ ชีวิตคนเมืองกรุงที่ขึ้นชื่อว่าแดนศิวิไลซ์ 

0886074166 HONDAONE
E20LWH.
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ความดีเหมือนชุดชั้นใน มีใว้ใช้ไม่ใช่มีใว้โชว์

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 09:05:10 »

อย่าทำแบบนี้อีกเลยครับ กรรมคือการกระทำ เค้าทำมา เราตอบโต้ เท่ากับเราและเค้าคือคนแบบเดียวกัน ถ้าเรานิ่งเสียมันจะผ่านไปเองและมีทางออกให้สำหรับทุกปัญหา ใครทำอย่างไรใว้ไม่มีใครหน้าไหนหนีพ้นกรรมของตัวเองไปใด้ และซักวันคุณจะเชื่อผม

วัฒนา นิลาคัมม์ 089-6887203
ที่อยู่ 8/382 ซ.เวฬุวนาราม15
แขวงสีกัน เขตดอนเมือง กทม.
10210

ID LINE E20LWH

เครื่องเสียคลิกเลยครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.
ksurachet
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 11:24:38 »

ที่ท้ายรถเขามีเบอร์ไหมครับพี่หมวด ^ ^

หน้า: [1]
  พิมพ์