HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
30 มิถุนายน 2024, 10:37:05 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังโดนป๋า ADD//LP เมืองลำปางหลอกนะครับ  (อ่าน 27122 ครั้ง)
เวหาเชียงใหม่G-204
Hero Member

ไม่มี..ก็คงต้องยืมสักวัน

« ตอบ #20 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 20:40:58 »

มาดูครับ ว่างๆจะ ว.13หาอาจารย์

TEL    0891472474    ธนาคารกรุงไทย สาขาศรีนครพิงค์ เชียงใหม่  ออมทรัพย์ เลขที่ 296 010 8876 ชื่อ อนุชน มะโน
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 20:40:58 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Hs5-XDD
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 21:32:41 »

เรื่องที่ 1 . . . . .
คุณบอกผมว่า คุณเป็นตัวแทนจำหน่ายสายอากาศ ของน้ากิมใช้
หากอยากได้อะไรคุณจะจัดการให้ ตัวคุณเองไม่ใช่เหรอ ที่บอกผมว่า
คุณสามารถสั่ง หมอนรอง อิลิเม้นต์ชนิดตัวเอ็ม พร้อมน๊อตมาให้ได้ ชุดละ 15.-
ป๋า ผมเอา 20 ตัวป๋าจะเอาเงินเลยไหม คุณบอกผมเอง ว่ายังไม่เอารอของมาถึงก่อนค่อยว่ากัน
เวลาร่วงเลยไป ผมทวงถาม คุณก็บ่ายเบี่ยง นู่ นี่ นั่น อ้างยังไม่ได้สั่งของบ้าง ของยังมาไม่ถึงบ้าง
น้ากิมแบกไป จังหวัดนู้จังหวัดนี้บ้าง คุณยังไม่รับเงินก่อนก็จริงอยู่ แต่แบบนี้หนะมันเสียเวลา ผมไม่ใช่เด็กๆ
คุณเองก็โตเป็นผู้ใหญ่ 
คำสุดท้ายที่ไม่หน้าเชื่อว่าผมจะได้ยินจากปากคุณ " กูจะสั่งของให้ใครมันก็เรื่องของกู กูไม่ขายให้มึง"
ถามจริงคุณเป็นตัวแทนของน้ากิมใช้จริงๆ หรือเปล่า ?

คุณเป็นพ่อค้า คุณก็ต้องตรงไปตรงมาสิครับ
คุณรับปากผมว่าคุณจะอาสาหามาขายให้ คุณก็ต้องทำให้ได้สิ สัจจะ ที่ให้กันหนะ
ผมก็ให้เกียรติคุณผมก็รอ แต่คุณเที่ยวไปบอกคนอื่นว่า ผมรู้แหล่งก็ทำไมไม่สั่งเอง (แบบนี้มันถูกที่ไหน)
ได้ก็บอกว่าได้ ไม่ได้ ก็บอกผมตรงๆ ตั้งแต่แรก ว่าไม่ได้ผมจะได้ไปหาที่อื่น
รอกันไปรอกันมาสายอากาศมันก็ไม่เสร็จกันพอดี

แบบนี้มันผิดไหม ที่ผมจะเรียกว่า ป๋าแอด ลำปางหลอกผม

รวมการซ่อม http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=84797.0
รวมภาพ DX ที่นี่ http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=96025.0
ผมมีความหวังว่าทุกครั้งที่ผมกดคีย์ จะมีคนที่อยู่ไกลออกไป รับสัญญาณของผมได้
« ตอบ #21 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 21:32:41 »

Hs5-XDD
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 21:47:29 »

การกระทำของ ป๋า ที่ทำกับผมในโทรศัพท์เมื่อเย็นนี้
แบบนี้แถวบ้านผม ไม่ได้เรียกนักเลงครับ เขาเรียกอันธพาล
คุณเที่ยวไปบอกคนอื่นๆ ว่าจะเอาคืนกับผม โดยการไปร้องเรียนยังสถาศึกษาต้นสังกัดของผม
ผมแนะนำ อย่าทำอย่างนั้นเลยครับ
เพราะที่นี่ เป็นแหล่งเรียนรู้ของเด็กๆ มีนักศึกษาจำนวนเยอะแยะมากมาย ซึ่งเขาไม่เกี่ยวอะไรด้วย
อีกอย่าง ผอ. ผมคงไม่รับรู้และไม่รับทราบเรื่องใดๆ ทั้งสิ้น
เพราะเหตุการที่เกิดขึ้นมันเป็นเรื่องส่วนตัวของบุคคล
แต่หากอยากเจอผมจริงๆ ก็มาได้ เพราะมันเป็นวิธีเดียวที่จะทำให้ผมได้เจอป๋า
ผมถามจริง ๆ ที่ป๋าได้โทรหาคนรอบข้างผม มีใครกี่คนที่เขาเข้าข้างป๋าบ้าง
บางคนเขาไม่ได้รับรู้เรื่องอะไรซักอย่าง ก็ต้องมาเดือดร้อน กังวลใจด้วยเพราะคุณ
อย่าง อาจารย์ช้างเนี๊ยะโทรหาเขาทำไม ไม่ได้เกี่ยวข้องใดๆ กับผมทั้งสิ้น

ป๋าครับ ผมว่าป๋าหยุดเถอะ หยุดโทรหาคนรอบข้างผมซะ ตั้งสติให้ดีๆ
แล้วออกมาขอโทษกันดีๆ ทำตัวซะใหม่ ไม่ใช่ว่าผมจะไม่ให้อภัยป๋า
ยิ่งป๋าทำแบบนี้อะ ผมมองดูแล้วมันก็ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นเลย

(แบตโทรศัพท์ผมหมดครับ พรุ่งนี้ผมจะรับสายใหม่นะ คืนนี้ชาร์จก่อน เบอร์ มือถือโทรมาหลายสายขอโทษทีครับ พรุ่งนี้โทรใหม่นะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 22:30:31 โดย Hs5-XDD » บันทึกการเข้า
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 21:49:57 »

วันนี้ ขลุกอยู่สนามยิงปืนทั้งวัน แต่ก็มีโทรศัพท์ มาถามเรื่อง อาจารย์แม็คบ้าง มาถามเรื่อง ป๋าแอ๊ดบ้าง โดยที่ผมก็ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น จนกลับมาถึงที่บ้านเลยมาเปิดหน้าเวปดู จึงเห็นกระทู้นี้ แต่ไม่ว่าเรื่องอะไรก็ตาม อย่างไรเสีย ท่านทั้งสองก็เป็นเพื่อนผม ผมขอเถอะครับ เลิกแล้วต่อกัน ต่างคนต่างอยู่ ไม่ต้องยุ่งเกี่ยวกันก็ได้ครับ แต่อย่าถึงขั้นต้องมาทะเลาะกัน สาวใส้กันให้คนอื่นดูเลยครับ เป็นเพื่อนกันดีกว่าครับ ที่พูดมาทั้งหมด ผมไม่ได้บอกว่าใครผิดหรือใครถูก เพียงแต่ไม่อยากให้ทะเลาะกันครับ สิ่งใหนไม่ดีก็ข้ามๆไปครับ หนักนิดเบาหน่อยอภัยกันเถิดครับ ท่านลองคิดดูดีๆครับ ว่าท่านสอบเข้ามาเป็น นักวิทยุสมัครเล่น ทำไมครับ ก็เพราะท่านอยากมีเพื่อนไม่ใช่เหรอครับ เพราะถ้าท่านอยากหาคนทะเลาะ ไม่ต้องไปสอบให้เสียเวลาหรอกครับ ไปยืนกลางตลาดแล้วตะโกนให้ของลับหรือตะโกนด่าบุปผการีคนโน้นคนนี้ก็พอครับ เท่านี้ท่านก็จะได้คนทะเลาะด้วยแล้วครับ ไม่ต้องเสียเงินตั้งเสาด้วยครับ คำว่า เพื่อน คำสั้นๆ เขียนง่ายๆ แต่ลบยากครับท่าน ถือซะว่าผมขอเถอะนะครับ ท่านลองนึกถึงคนโกงที่เราเคยร่วมกันฟาดฟันสิครับ หากเขามีโอกาสกลับเข้ามาอ่าน เขาจะหัวเราะเยาะเราได้ครับ ตามที่ได้คุยกันกับทั้งสองท่านนั่นแหล่ะครับ จบเถอะครับ กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงทั้งสองท่านครับ
hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 21:53:12 »

เนื่องจากมีการร้องเรียนมาจากทั้งสองท่าน
จึงขอรบกวนท่านทั้งสองใด้เข้ามา ใกล่เกลี่ย/ชี้แจงเหตุผล กันที่กระทู้นี้นะครับ

ส่วนกระทู้ก่อนหน้าผมใด้ย้ายออกมาที่หมวด ขายแล้ว ใว้เพื่ออ้างอิงใด้ทั้งสองท่านเรียบร้อยแล้วครับ
ขอบคุณมากครับ

สนใจอะไรรีบโทรถามนะครับ อย่าโพสถามอย่างเดียว เดี๋ยวจะไม่ได้ครอง
(พึงระลึกใว้เสมอ คนโพสถาม มักไม่ทันคนโทรคุย)
HS6PXS
Hero Member

จะดีจะชั้วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #25 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 22:13:37 »

ผมว่าเรื่องไม่น่าเป็นเรื่อง

HS6PXS144.850สี่แควสัมพันธ์นครสวรรค์
วีอาร์ซาเล้ง ณ บึงบอระเพ็ด
นายสรายุทธ พูลทะจิตร
70ถ.ศวิตชาต2 ต.ปากน้ำโพ อ.เมืองจ.นครสวรรค์60000  083-0006886
E20NHL
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 22:14:10 »

ตอนนี้ ป๋า โทรหาได้แต่คนรอบข้างผม เพื่อนผม เพื่ออนร่วมงานผม พอผมโทรไป กลับไม่รับสายผม
ได้แต่โทรหาคนอื่น เพื่ออะไรครับ ผมอยากจะเรียนถามป๋าว่า ป๋า จะเอายังไง

ขอให้จบแบบหนังฝรั่งครับ พระเอกชนะ ตัวร้ายโดนต่อยฟันร่วง หรือจบแบบหนังไทนก้ดีครับ พระเอกให้อภัย โจรร้ายฆ่าตัวตายเพราะอายสังคม  

E20NHL  Morse made ​​me realize that.

<No unsuccessful. , If you know, how to and do it with intention and do not stop>
เจมี่
Hero Member

ระบบ True >064-1169610

« ตอบ #27 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 22:26:33 »

ต้องขออภัยผู้ที่โทรฯมาทั้งประสงค์ออกนามและไม่ออกนาม มีทั้งเบอร์ป๋าแอ๊ด และเบอร์ อ.แมค ผมไม่สะดวกรับสายนะครับ ผมได้ออกความคิดเห็นหน้ากระทู้ไปแล้วให้เคลียกันทั้งสองคนก็น่าจะจบ มันเป็นเรื่องระหว่างคนสองคน อันที่จริงผมคิดเองส่วนตัวว่า มันเป็นเรื่องเล็กน้อยครับ ทำความเข้าใจกันก็น่าจะจบ อาจจะเสียความรู้สึก อาจจะเสียฟรอม หรือเสียหน้า อย่างไรก็แล้วแต่จะคิดกันครับ

ผมคนนึงไม่เอียง ไม่เอน ฝ่ายใดฝ่ายนึง แต่กรณีนี้ผมว่าขอให้เป็นคนสองคนเถอะโทรฯคุยกันสะ รับสายกันหน่อยจะด่าหรือจะต่อว่ากันก็ทางเสียงโทรศัพย์นอกเวปไปเลย ส่วนท่านอื่นๆผมขอให้นิ่งๆดีกว่าครับเรื่องจะบานปลาย ไม่อยากแบ่งแยกเป็นกองเชียร์ฝ่ายโน้นฝ่ายนี้ไม่มีใครเป็นพระเอกหรือผู้ร้ายในวินาทีนี้หรอกครับ

รุ่นสอบปี34-โอนธนาคารไทยพาณิชย์ 364-236963-0
รับซ่อม-PC-notebook ส่งซ่อม ปณ.NTC kerryกรุงเทพ 248-0-36430-2/ชื่อเกียรติศักดิ์(ทั้ง2บัญชี)
ergo_ud
Hero Member

สะบายดี อุดรธานี

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 22:38:09 »

เป็นกำลังใจให้อาจารย์คับ ส่วนเรื่องที่เกิดขึ้นขอติดตามดูคับ แต่อยากให้ท่าน ADD//LP ออกมาแจ้งข้อมูลคับ ใจเย็นทั้งสองท่านนะคับ ยิงฟันยิ้ม

HS4ERE 
แวะมา อุดรธานี ทักได้ที่ 144.625 Mhz, 146.650 Mhz (Dup-)
คติ: รักแท้ไม่ใช่แค่เรื่องบนเตียง...ระเบียงก็ได้ ฮิ ฮิ ฮิ
lastname
Hero Member

มือเก่าแต่ไม่เก๋าซักที

« ตอบ #29 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 22:47:27 »

ไม่รู้จะพูดไรดี ร้องไห้
โตๆกันแล้ว คิดก่อนทำละกันครับ

ถึงผมไม่รวยเงินทอง แต่...
ผมมีปัจจัยสี่ ผมมีเวลาให้ครอบครัว
ผมมีเวลาให้มิตร ผมมีเวลาหาความสุข
ผมพอใจครับ
วุฒิ (นนทบุรี)
081-3732512

แนะนำการลงรูป http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 10
  พิมพ์