HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
05 ตุลาคม 2024, 02:22:58 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อเครื่องมือสองควรได้ลองก่อนซื้อครับ  (อ่าน 1716 ครั้ง)
jube
member..
Hero Member
*

ซื่อกินไม่หมดคดกินไม่นาน

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2013, 23:23:49 »

เคยโดนมาแล้วเหมือนกันสมาชิกเก่าๆนี่แหละคนรับรองเยอะช่างบ้านหม้อยังรับรอง(เขาอ้าง)ว่า 2G แพค 6ออก 8W ตัวผมเองไม่ได้คาดหวังอะไรขอรับ-ส่งปรกติก็พอ แต่พอมาถึงผมเปิดเครื่องต่อสาย swr กดส่งเข็มไม่กระดิกเลย โทรกลับไปขอคืนของกลับโวยวายอีกพอลงโพสว่า บรรดาลิ่วล้อออกมายืนยันกันใหญ่ว่าใช้ได้ลองแล้วเซ็งครับเจอแบบนี้

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2013, 23:23:49 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
wee_45084
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 18:35:29 »

ซื้อพาวเวอซัพพลาย 20 A  โดนเลยใช้ไม่ได้สรุปก็ต้องทำใจเพราะซ่อมเปลี่ยนแผงวงจรใหม่ก็ไม่คุ้ม  เสียความรู้สึกมากกว่ากับผู้ขายที่ไม่มีความรับผิดชอบ ขายคืนก็ไม่เอา สุดท้ายขึ้นกับจิตสำนึกครับขายกันจนเป็นขั้นHero แล้ว  อยู่กันมานานไม่น่าทำกันเลย  อีกกนึ่งเสียงที่มีชิวิตอยู่ในHamsiam ครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 18:35:29 »

toodmax
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

0867007141 10.00-18.00 LINE yutkong3

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 20:29:58 »

เค้าถึงบอกไว้ครับว่า  ของดีและถูกมักจะไม่มีในโลกครับ

บางท่านเห็นของถูก รีบคว้า รีบซื้อ  พอของถึงมือ ไม่ถูกใจก็มีปัญหาตามมา แต่ไม่เคยคิดว่าทำไม ราคาถึงถูก

และอีกประเภท รูปไม่ชัดเจน รูปมืด รูปเบลอ รายละเอียดน้อย แต่ราคาถูก  พอลงขาย  ตาสีตาสามาเจอของถูกก็รีบคว้าเลย พอถึงมือ ก็ตามเคย มารอ้งเรียน ปัญหาก็เกิดอีก

ผู้ซื้อมักจะมองข้ามของราคาแพง รูปชัดเจน มีคุณภาพ   ผมก็เข้าใจ ใครๆๆก้อยากได้ของถูก   แต่ขอให้คิดซักนิดว่า  ของถูกและดีมักจะไม่มีในโลกครับ ถึงมีก็น้อยครับ

ก่อนซื้อของตัดสินใจซักนิดครับ  อย่ามองที่ราคาเป็นหลัก ให้มองไกลๆๆไว้ ไม่ใช่เห็นแต่ของถูกก็รีบซื้อเลย แต่ถ้าจะซื้อจิงๆก็ขอให้คิดซะว่าราคาที่ได้เป็นราคาของซากเครื่อง จาได้ไม่เกิดปัญหาครับ    ตัวผมแรกๆๆ  เจอเยอะครับ หลากหลายประเภท โดนลูกค้าย้อมแมวก็มี ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม (อ่านได้จากกระทู้เก่าTh28ผมครับ ยิงฟันยิ้ม)  แต่พักหลังมาไม่เคยเจอครับ เพาะผมไม่ค่อยจะซื้อของในนี้ซักเท่าไรครับ  เพาะราคามันบอกถึงความเป็นไปได้ครับ   จะซื้อกับคนที่รู้จักกันเท่านั้น และไปรับกับมือเท่านั้น

กล้องติดรถยนต์ของใหม่ราคาถูก http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=148268.msg1887876#msg1887876

ติอต่อผ่าน facebook ฝากกดถูกใจด้วยนะครับ  https://www.facebook.com/Car.camera.by.TOODMAX?bookmark_t=page

0867007141 ยุทธ รังสิต คลอง3ธัญญะบุรี ติดต่อซื้อ-ขายผ่านเบอร์นี้เบอร์เดียวเท่านั้นครับ
peerapat
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 มีนาคม 2013, 17:00:23 »

เค้าถึงบอกไว้ครับว่า  ของดีและถูกมักจะไม่มีในโลกครับ

บางท่านเห็นของถูก รีบคว้า รีบซื้อ  พอของถึงมือ ไม่ถูกใจก็มีปัญหาตามมา แต่ไม่เคยคิดว่าทำไม ราคาถึงถูก

และอีกประเภท รูปไม่ชัดเจน รูปมืด รูปเบลอ รายละเอียดน้อย แต่ราคาถูก  พอลงขาย  ตาสีตาสามาเจอของถูกก็รีบคว้าเลย พอถึงมือ ก็ตามเคย มารอ้งเรียน ปัญหาก็เกิดอีก

ผู้ซื้อมักจะมองข้ามของราคาแพง รูปชัดเจน มีคุณภาพ   ผมก็เข้าใจ ใครๆๆก้อยากได้ของถูก   แต่ขอให้คิดซักนิดว่า  ของถูกและดีมักจะไม่มีในโลกครับ ถึงมีก็น้อยครับ

ก่อนซื้อของตัดสินใจซักนิดครับ  อย่ามองที่ราคาเป็นหลัก ให้มองไกลๆๆไว้ ไม่ใช่เห็นแต่ของถูกก็รีบซื้อเลย แต่ถ้าจะซื้อจิงๆก็ขอให้คิดซะว่าราคาที่ได้เป็นราคาของซากเครื่อง จาได้ไม่เกิดปัญหาครับ    ตัวผมแรกๆๆ  เจอเยอะครับ หลากหลายประเภท โดนลูกค้าย้อมแมวก็มี ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม (อ่านได้จากกระทู้เก่าTh28ผมครับ ยิงฟันยิ้ม)  แต่พักหลังมาไม่เคยเจอครับ เพาะผมไม่ค่อยจะซื้อของในนี้ซักเท่าไรครับ  เพาะราคามันบอกถึงความเป็นไปได้ครับ   จะซื้อกับคนที่รู้จักกันเท่านั้น และไปรับกับมือเท่านั้น
เห็นด้วยครับ ผมซื้อของจากท่านมา แพง แต่สวยสมใจ

peerapat rattanapakdee ( E22ZEX ) สถานที่ จ.เชียงใหม่
 บ/ช ( PM )
 **โพสถามเพราะอยากรู้ คลิ๊กดูเพราะสนใจ ที่ขายไปล้วนของดี**
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 มีนาคม 2013, 17:44:41 »

ของราคา ถูกๆ ต้อง สอบถามให้ชัดเจนหน่อย ไม่งั้นจะเจอซวยครับ

จะมีประเภทนึง เวลา PM ถามรายละเอียดแค่ถามนิดเดียว ถ้าตอบก็แค่พิมพ์ ว่า ใช่ ไม่ใช่ ใช้ได้ หรือ ไม่ได้ แค่นั้นเอง แต่จะเลี่ยงไม่ยอมตอบทาง PM จะให้โทรคุยให้ระวังไว้ด้วยประเภทให้โทรคุยจะคุยออกนอกเรื่องจนไม่ได้ข้อมูล

การตอบให้รายละเอียดข้อมูลเครื่องทาง PM หรือ หน้ากระทู้ เป็นข้อมูลยืนยันที่ชัดเจนและสามารถดึงมาเป็นหลักฐานให้ดูได้ ทำให้เรามั่นใจได้อย่างหนึ่ง

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์