HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
05 ตุลาคม 2024, 23:36:29 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แผนที่ทางอากาศ ทางไปสนามสอบฯ ระยอง 23-24 กพ.56 ที่จะถึงนี้  (อ่าน 2273 ครั้ง)
hs4el
Hero Member

สัจจังเว อมตาวาจา (ความจริง เป็นสิ่งไม่ตาย)

« เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 09:36:25 »

1.ผู้ที่มาจาก กทม.-ชลบุรี- ฉะเชิงเทรา ที่วิ่งมาจาก ถนนสายหลัก มอเตอร์เวย์( สาย7)เข้าถนนสาย36 ตรงอย่างเดียว ให้เน้นใกล้จุดหมาย(สถานที่สอบ)
โดยดูจากแผนที่ประกอบ ให้สังเกตุ ห้าง BIG-C(บิ๊กซีระยอง) เป็นที่หมายว่าท่านกำลังจะใกล้ถึงที่สอบแล้ว ถ้าทำได้อย่างนี้ท่านจะไม่สับสนและหลงทางครับ ให้สังเกตุห้าง แมคโคร
อยู่ทางขวามือท่านๆต้องเตรียมพวงมาลัยรถเข้าช่องกลาง หรือช่องขวาของถนนสาย36 เพื่อขึ้นสะพานยกระดับไปยังที่หมาย มิฉะนั้นท่านวิ่งทางล่างคู่ขานสะพานก็ไปได้ แต่ท่านจะติดไฟเขียว-ไฟแดง เสียเวลา
รอครับ เมื่อลงจากสะพานยกระดับที่ว่านัี้มาแล้วให้วิ่งชิดเลนขวาตลอดเลย ประมาณจากคอสะพานถึงไฟแดงแยกบ้านดอนข้างหน้าประมาณ 2 กม.ครับ เมื่อติดไฟแดงที่ว่านี้ รอสัญญาณเลี้ยวขวาครับ เข้าไปจาก
ไฟแดงที่ว่านี้ประมาณ500 เมตรมองไปทางขวามือท่าน จะเห็นป้ายสนามสอบ หรือป้ายทางเข้าโรงเรียนตากสินของ อบจ..ระยอง ท่านถึงที่หมายแล้วครับ
2.ผูั้ที่มาจาก จันทบุรี-ตราด ให้สังเกตุสะพานต่างระดับบ้านแลง วิ่งขึ้นทางบนสะพานเช่นกัน เมื่อลงสะพานให้วิ่งเลนซ้ายสุดไว้หรือเลนกลาง อย่าไปเลนขวาเพราท่านต้องเลี้ยวซ้ายตรงไฟแดง บ้านดอนเช่นกัน
เมื่อลงสะพานให้สังเกตุ เสาสัญญาณคมนาคมของ สนง.บริษัท กสท.โทรคมนาคม ซอยซ้ายมือท่านตรงโค้งๆซ้ายมือ เมื่อเลยตรงนี้สัก200 เมตรจะเป็นปั๊มน้ำมันเชลล์ เลยปั๊มน้ำมันเชลล์ จะเป็นไฟแดงเลี้ยวซ้าย
ไปเลยครับ มองขวามือจะมีป้ายบอก โรงเรียนตากสิน สถานที่สอบเช่นกัน
3.สำหรับท่านที่ไป-มา โดยใช้เส้นทาง หมายเลข 3(สุขุมวิท) ให้เอา จุด แยกบิ๊กซีเป็น หลักที่หมายครับ จะมีถนนเชื่อมสู่ที่หมายเช่นกัน ตามแผนที่ ที่แนบมาครับ (แผนที่ไม่ได้ทำเอง แชร์มาจากในเวปครับ)
โชคดีทุกท่านครับ

AIS 1-2CALL 093-313-4315,Theeratm
LINE ID: hs4el
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 09:36:25 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
toy_rayong
Sr. Member

เฝ้าระวังภัยพิบัติทางธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 10:08:54 »

อธิบายละเอียดดีครับ  ยิงฟันยิ้ม

สนง.ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม จ.ระยอง
๐๘๕ ถ.สมุทรคงคา ต.ท่าประดู่ อ.เมือง จ.ระยอง
AIS:๐๘-๑๗๓๕-๓๓๐๔
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 10:08:54 »

mon471
Sr. Member

กันเองครับพี่น้อง

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 10:32:03 »

อธิบายละเอียดดีครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณมากครับ....จากศิษย์เก่า HS2AR
ส่งน้องๆไปสอบด้วยครับ...

Sriracha chonburi...
082-2171669 AIS { E27CKI }
hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

บุญคุณต้องทดแทน

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 10:34:47 »

สุดยอดเลยครับ พี่ 4el แบบนี้น่าปะหน้ากันที่งานจริง ๆๆๆๆ

ทศพร หูสันเทียะ (สคพ.) กรมวิชาการเกษตร ลาดยาว จตุจักร กทม.10900 t.0814207703
hs4el
Hero Member

สัจจังเว อมตาวาจา (ความจริง เป็นสิ่งไม่ตาย)

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 13:21:26 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
toy_rayong
Sr. Member

เฝ้าระวังภัยพิบัติทางธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 17:03:11 »

ดาวน์โหลดแผนที่ได้ที่นี่นะครับ แผนที่โรงเรียนมัธยมตากสิน
E27FEF
Jr. Member
**

ตราบสัญญาณไปถึงคุณคือเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 18:43:14 »

1.ผู้ที่มาจาก กทม.-ชลบุรี- ฉะเชิงเทรา ที่วิ่งมาจาก ถนนสายหลัก มอเตอร์เวย์( สาย7)เข้าถนนสาย36 ตรงอย่างเดียว ให้เน้นใกล้จุดหมาย(สถานที่สอบ)
โดยดูจากแผนที่ประกอบ ให้สังเกตุ ห้าง BIG-C(บิ๊กซีระยอง) เป็นที่หมายว่าท่านกำลังจะใกล้ถึงที่สอบแล้ว ถ้าทำได้อย่างนี้ท่านจะไม่สับสนและหลงทางครับ ให้สังเกตุห้าง แมคโคร
อยู่ทางขวามือท่านๆต้องเตรียมพวงมาลัยรถเข้าช่องกลาง หรือช่องขวาของถนนสาย36 เพื่อขึ้นสะพานยกระดับไปยังที่หมาย มิฉะนั้นท่านวิ่งทางล่างคู่ขานสะพานก็ไปได้ แต่ท่านจะติดไฟเขียว-ไฟแดง เสียเวลา
รอครับ เมื่อลงจากสะพานยกระดับที่ว่านัี้มาแล้วให้วิ่งชิดเลนขวาตลอดเลย ประมาณจากคอสะพานถึงไฟแดงแยกบ้านดอนข้างหน้าประมาณ 2 กม.ครับ เมื่อติดไฟแดงที่ว่านี้ รอสัญญาณเลี้ยวขวาครับ เข้าไปจาก
ไฟแดงที่ว่านี้ประมาณ500 เมตรมองไปทางขวามือท่าน จะเห็นป้ายสนามสอบ หรือป้ายทางเข้าโรงเรียนตากสินของ อบจ..ระยอง ท่านถึงที่หมายแล้วครับ
2.ผูั้ที่มาจาก จันทบุรี-ตราด ให้สังเกตุสะพานต่างระดับบ้านแลง วิ่งขึ้นทางบนสะพานเช่นกัน เมื่อลงสะพานให้วิ่งเลนซ้ายสุดไว้หรือเลนกลาง อย่าไปเลนขวาเพราท่านต้องเลี้ยวซ้ายตรงไฟแดง บ้านดอนเช่นกัน
เมื่อลงสะพานให้สังเกตุ เสาสัญญาณคมนาคมของ สนง.บริษัท กสท.โทรคมนาคม ซอยซ้ายมือท่านตรงโค้งๆซ้ายมือ เมื่อเลยตรงนี้สัก200 เมตรจะเป็นปั๊มน้ำมันเชลล์ เลยปั๊มน้ำมันเชลล์ จะเป็นไฟแดงเลี้ยวซ้าย
ไปเลยครับ มองขวามือจะมีป้ายบอก โรงเรียนตากสิน สถานที่สอบเช่นกัน
3.สำหรับท่านที่ไป-มา โดยใช้เส้นทาง หมายเลข 3(สุขุมวิท) ให้เอา จุด แยกบิ๊กซีเป็น หลักที่หมายครับ จะมีถนนเชื่อมสู่ที่หมายเช่นกัน ตามแผนที่ ที่แนบมาครับ (แผนที่ไม่ได้ทำเอง แชร์มาจากในเวปครับ)

ขอบคุณมากครับ พี่ HS4EL อธิบายเส้นทางได้ละเอียดและชัดเจนมากครับ
toy_rayong
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 01:53:08 »

ถึงผู้ที่เข้าอบรมและสอบ รอบที่ 1 (วันเสาร์ที่ 23)
ช่วงเช้าอย่าเข้าตัวเมืองระยอง โดยถนนสุขุมวิทนะครับ ให้ใช้เส้นบายพาส36 แทน
เพราะจะมีการปิดถนนสุขุมวิทฝั่งขาออกจากระยอง บริเวณตรงข้ามห้างโลตัส เพื่อจัดพิธีตักบาตรพระ 2,600รูป

E27BPB
Jr. Member
**

APRS CLUB KLANG

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 21:56:49 »

ดอธิบายละเอียดดีครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณมากครับ....จากศิษย์เก่า HS2AR
ส่งน้องๆไปสอบด้วยครับ...
สุดยอดเลยครับ พี่ 4el แบบนี้น่าปะหน้ากันที่งานจริง ๆๆๆๆ
ชัดเจน แล้วเจอกันครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์