HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 มิถุนายน 2024, 13:07:30 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอนอกเรื่องนิดหนึ่งนะครับ  (อ่าน 2933 ครั้ง)
nut69
Sr. Member

081-5789988 นัท dtac

« เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009, 13:21:24 »

ผมขอนอกเรื่องนิดหนึ่งนะครับ เกียวกับการซื้อขายการที่ผู้ชายตั้งราคาขายไปแล้วนั้น
ผู้ซือก็มีสิทย์โทรมาสอบถามใด้ แต่ถ้าไม่คิดจะซื้อก็อย่าโทรมาต่อรองราคา
เพราะทำให้ผู้ขายรู้สึกเสียความรู้สึก ดังนั้นถ้ายังไม่พร้อมที่จะซื้อก็ไม่ควรไปต่อราคานะครับ
ผมขอพูดน้องเรื่องแค่นี้เหละครับ ขอบคุณครับ  ผมไม่ใด้ว่าใครนะครับผมพูดให้ฟังเฉยๆๆ

คุยสนุก..เที่ยวสนั่น..หมั่นทำประโยชน์ให้สังคม
เล่นวิทยุเพื่อหาความรู้ เพื่อผ่อนคลาย เพื่อมิตรภาพ เล่นให้สนุก และมีรอยยิ้ม อย่าเคลียด..เดี๋ยวจะแก่เร็ว
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009, 13:21:24 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
JoEz
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009, 14:07:24 »

ใจเย็นๆครับท่าน......... ยิงฟันยิ้ม

Tel.081-9713344

สุดยอดเว็บบิท http://www.zbeasy.net/signup.php?ref=10359
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009, 14:07:24 »

HS3RHK
Hero Member

ความคิดที่ดี บ่อยครั้งเเพ้ ความคิดที่ฟังดูดี

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009, 14:09:20 »

ถ้าต่อรองได้ราคาถูกใจผู้ซื้อก็น่าจะซื้อ แต่ถ้าต่อรองแล้วไม่ได้ตามต้องการ ไม่ซื้อก็ไม่น่าจะเป็นไรนี่ครับ การซื้อขายก็เป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ

HS3RHK
โทร 0958817785 id line hs3rhk บัญชี 2190234255 ชื่อ dacha woraput ธ.กรุงไทย วันหยุดราชการอยู่บางใหญ่นนทบุรี เวลาราชการอยู่สมุทรปราการ
toon055
Hero Member

NCO.3/42

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009, 14:25:16 »

อ่ะ.....ถูกต้อง.....ไม่ได้ราคาที่ตั้งใจไว้ก็ไม่ต้องขาย....จบ

สิบเอกไพทูลย์   แสงหิรัญ เจ้าพนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย  ( 097-4701337 )
ธ.ทหารไทย  ออมทรัพย์  330-2-26938-0
Little
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009, 18:12:51 »

เห็นด้วยครับ ธรรมชาติของผู้ซื้อมักจะ shop around โดยต่อรองราคาเจ้าหนึ่งก่อน และเอาราคานี้ไปต่ออีกเจ้า
HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009, 20:30:10 »

ผมขอนอกเรื่องนิดหนึ่งนะครับ เกียวกับการซื้อขายการที่ผู้ชายตั้งราคาขายไปแล้วนั้น
ผู้ซือก็มีสิทย์โทรมาสอบถามใด้ แต่ถ้าไม่คิดจะซื้อก็อย่าโทรมาต่อรองราคา
เพราะทำให้ผู้ขายรู้สึกเสียความรู้สึก ดังนั้นถ้ายังไม่พร้อมที่จะซื้อก็ไม่ควรไปต่อราคานะครับ
ผมขอพูดน้องเรื่องแค่นี้เหละครับ ขอบคุณครับ  ผมไม่ใด้ว่าใครนะครับผมพูดให้ฟังเฉยๆๆ
ถ้าผู้ชื้อไม่คิดจะชื้อคงไม่โทรไปให้เปลืองค่าโทรหรอกมันเป็นสิทธิของผู้ชื้อที่จะต่อรองราคาและมันก็เป็นสิทธิของผู้ขายอีกนั้นแหละที่จะขายหรือไม่ขายตามราคาที่ผู้ชื้อต่อรองท่านเปิดใจให้กว้างสิคับถ้าจะขายของมันเป็นธรรมชิติที่ผู้ชื้อต้องต่อรองอยู่แล้ว/หรือถ้าผู้ชื้อต่อแล้วตกลงกันแล้วแต่มาปฏิเสธไม่เอาภายหลังนี่สิน่าเสียความรู้สึกเปิดใจให้กว้างคับถ้าคิดจะขายของ

Hongkong
somphot
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009, 21:12:14 »

แสดงว่าไม่ใช่พ่อค้ามืออาชีพถ้าเป็นพ่อค้ามืออาชีพไม่มีใครคิดแบบนี้หรอกครับการที่มีผู้ที่โทรไปสอบถามราคาแสดงว่าในใจเขาก็คงสนใจซื้อสินค้าอยู่แล้วเหลือแต่เพียงว่าราคาใช่กับความต้องการเขาหรือไม่ครับแต่ผมขอไม่เชื่อนะว่าจะมีผู้ที่ไม่ซื้อไม่ว่าสินค้านั้นจะถูกแค่ไหนจะต่อลองได้หรือไม่โทรไปสอบถามราคาหรือต่อลองราคาไม่มีเหตุผลใดที่จะทำเช่นนั้นบางครั้งสินค้าหลายๆชนิดที่ผู้ซื้อไม่คิดจะซื้อแต่พอเห็นราคาถูกกว่าท้องตลาดสภาพดีๆก็อาจจะซื้อก็ได้ครับไม่จำเป็นเลยว่าสินค้านั้นผู้ซื้อจะต้องชอบเสมอไป..และที่สำคัญอยากสอบถามเจ้าของกระทู้ว่าเพราะอะไรถึงตั้งคำถามแบบนี้ครับหรือว่ามีผู้ที่สนใจเข้าไปต่อราคาจนท่านเองรับไม่ได้ราคาอาจจะต่อถูกเกินไปเลยทำให้หงุดหงิดครับต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับถ้าทำให้ขัดใจในความคิดขอบคุณ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธันวาคม 2009, 21:14:32 โดย somphot » บันทึกการเข้า
nut69
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 มกราคม 2010, 17:59:36 »

แสดงว่าไม่ใช่พ่อค้ามืออาชีพถ้าเป็นพ่อค้ามืออาชีพไม่มีใครคิดแบบนี้หรอกครับการที่มีผู้ที่โทรไปสอบถามราคาแสดงว่าในใจเขาก็คงสนใจซื้อสินค้าอยู่แล้วเหลือแต่เพียงว่าราคาใช่กับความต้องการเขาหรือไม่ครับแต่ผมขอไม่เชื่อนะว่าจะมีผู้ที่ไม่ซื้อไม่ว่าสินค้านั้นจะถูกแค่ไหนจะต่อลองได้หรือไม่โทรไปสอบถามราคาหรือต่อลองราคาไม่มีเหตุผลใดที่จะทำเช่นนั้นบางครั้งสินค้าหลายๆชนิดที่ผู้ซื้อไม่คิดจะซื้อแต่พอเห็นราคาถูกกว่าท้องตลาดสภาพดีๆก็อาจจะซื้อก็ได้ครับไม่จำเป็นเลยว่าสินค้านั้นผู้ซื้อจะต้องชอบเสมอไป..และที่สำคัญอยากสอบถามเจ้าของกระทู้ว่าเพราะอะไรถึงตั้งคำถามแบบนี้ครับหรือว่ามีผู้ที่สนใจเข้าไปต่อราคาจนท่านเองรับไม่ได้ราคาอาจจะต่อถูกเกินไปเลยทำให้หงุดหงิดครับต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับถ้าทำให้ขัดใจในความคิดขอบคุณ ยิ้ม
nut69
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 มกราคม 2010, 18:03:21 »

ผมโดนมาแล้วครับ  แบบว่าโทรมาต่อราคาเรียบร้อย สุดท้ายก็ขอเลขบัญชีผมผมก็ให้แต่สุดท้ายก็ไม่เอา แล้วจะให้ผมรู้สึกอย่างไรครับ แล้วสุดท้ายมีผู้โทรมาสอบถามผมก็บอกว่ามีการจองแล้ว สุดท้ายก็ไม่เอาแล้วหยังงี้จะต่อราคาไปทำไมครับ ไม่เจอกับตัวคงไม่รู้หลอกครับ   ขอบคุณครับ
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 มกราคม 2010, 20:30:59 »

ใครใคร่ค้าๆ  ใครใคร่ซื้อๆ  ......ก็สุดท้ายมีเพียง พ่อค้าและลูกค้า เท่านั้น ต้องทำใจครับ ผมก็เคยโดนเหมือนอย่างท่านนั้นแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มกราคม 2010, 13:26:56 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า

ฝากรูป
จุดหมายปลายทางคือ HARLEY DAVIDSON

หน้า: [1] 2
  พิมพ์