HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 11:27:05 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายเพาเวอร์ซัพพลาย คอมแปลงเรียบร้อยแล้วใช้กับเครื่องโมบายหรือแฮนดี้ 12 V DC  (อ่าน 18056 ครั้ง)
kran9999
Full Member

ช่วงหนึ่งของชีวิตอุทิศเพื่อสังคม

« ตอบ #60 เมื่อ: 21 มีนาคม 2013, 10:26:47 »

ส่งให้แล้วนะครับ

นายเรืองฤทธิ์ เรืองพัฒนาวิวัฒน์ E22JBS
Tel :  AIS : 0818187218
Mail : r_joker99(แอท)hotmail.com
รพ.พระราม 2
280 ถ.พระราม2 แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน กทม. 10150
ธ.กรุงเทพ คาร์ฟูร์ พระราม2 เลขที่915-0-11585-6
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #60 เมื่อ: 21 มีนาคม 2013, 10:26:47 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS5VDS
Hero Member

สถานีเล็กๆ แต่ใจไม่เล็กน่ะค้าบ

« ตอบ #61 เมื่อ: 21 มีนาคม 2013, 12:27:28 »

มา update ผลการใช้งานเบื้องต้นครับ

ผมรับ 18A ไปให้เพื่อนสมาชิกนอกเวปท่านนึง และได้ทดสอบกับ Spender TM481-DVT ตัวใหม่เอี่ยม ที่ความถี่วิทยุสมัครเล่นครับ
ใล่ตั้งแต่ส่ง Low 15 วัตต์, Mid 25 วัตต์ และ HI 65 วัตต์ออกเต็ม

ผมไม่ได้ทดสอบกระแสว่ากินไปเท่าใหร่ ตอนส่ง HI เพราะมีแค่ mutimeter ธรรมดา 10A แต่คิดว่า ไม่น่าจะเกิน 15 Amp ครับ

ปรากฏว่าใช้งานได้ ดี ไม่ร้อน พัดลมทำงานปรกติครับ ยังไม่มีปัญหาใดๆ

แต่ท่านใดที่ใช้อยู่ ถ้าไม่ได้ใช้ปลั๊ก 3 ขา ถ้าเป็นไป ให้ต่อกราวด์เข้าที่ตัวถังของ supply ลงดินด้วยน่ะครับ  เพื่อความปลอดภัยครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

HS5VDS ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นรังสิตสัมพันธ์ 144.6375 MHz ปทุมธานี
โทร. o9o-1979o48 One2Call, o81-o299459 AIS
ธ.ไทยพาณิชย์ 8122804304 ชื่อ บช นายสมชาย หมุ้นอินต๊ะ
HS5VDS Shop - Enhance Your Communications Ability
« ตอบ #61 เมื่อ: 21 มีนาคม 2013, 12:27:28 »

kran9999
Full Member

ช่วงหนึ่งของชีวิตอุทิศเพื่อสังคม

« ตอบ #62 เมื่อ: 21 มีนาคม 2013, 13:16:27 »

มา update ผลการใช้งานเบื้องต้นครับ

ผมรับ 18A ไปให้เพื่อนสมาชิกนอกเวปท่านนึง และได้ทดสอบกับ Spender TM481-DVT ตัวใหม่เอี่ยม ที่ความถี่วิทยุสมัครเล่นครับ
ใล่ตั้งแต่ส่ง Low 15 วัตต์, Mid 25 วัตต์ และ HI 65 วัตต์ออกเต็ม

ผมไม่ได้ทดสอบกระแสว่ากินไปเท่าใหร่ ตอนส่ง HI เพราะมีแค่ mutimeter ธรรมดา 10A แต่คิดว่า ไม่น่าจะเกิน 15 Amp ครับ

ปรากฏว่าใช้งานได้ ดี ไม่ร้อน พัดลมทำงานปรกติครับ ยังไม่มีปัญหาใดๆ

แต่ท่านใดที่ใช้อยู่ ถ้าไม่ได้ใช้ปลั๊ก 3 ขา ถ้าเป็นไป ให้ต่อกราวด์เข้าที่ตัวถังของ supply ลงดินด้วยน่ะครับ  เพื่อความปลอดภัยครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ขอบคุณมากครับที่มา UpDate ให้ครับผม
spectacle1
Hero Member

ขอเกิดเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #63 เมื่อ: 21 มีนาคม 2013, 17:07:09 »

โอนไปแล้วนะครับ650บาท ส่งแล้วรบกวนแจ้งทางPMด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ ยิ้มกว้างๆ
kran9999
Full Member

« ตอบ #64 เมื่อ: 22 มีนาคม 2013, 15:02:31 »

โอนไปแล้วนะครับ650บาท ส่งแล้วรบกวนแจ้งทางPMด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ ยิ้มกว้างๆ

ส่งให้แล้วนะครับ

kran9999
Full Member

« ตอบ #65 เมื่อ: 24 มีนาคม 2013, 14:07:38 »

ท่านที่สั่งของผมส่งให้แล้วกรุณาโอนเงินด้วยครับ
spectacle1
Hero Member

ขอเกิดเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #66 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 09:28:02 »

เรียนพี่เรืองฤทธิ์ ได้รับของแล้ว พบว่าสติ๊กเกอร์รับประกันมันขาดแล้วตอนที่มาถึงผม(ตามรูปและที่โทร.แจ้งไว้) จึงได้โพสต์ไว้เป็นหลักฐาน เดี๋ยวผมจะลองเช็คว่าไฟเข้า ออก ปกติหรือไม่ แจ้งมาเพื่อทราบไม่มีเจตนาอะไรทั้งนั้น เพื่อนสมาชิกก็ไม่ต้องเข้ามาขยายความนะครับ เป็นการแจ้งว่าพบสิ่งผิดปกติเท่านั้นครับผม

ทดสอบแล้วใช้งานได้ปกติ ขอบพระคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มีนาคม 2013, 09:40:43 โดย spectacle1 » บันทึกการเข้า
kran9999
Full Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 09:43:34 »

เรียนพี่เรืองฤทธิ์ ได้รับของแล้ว พบว่าสติ๊กเกอร์รับประกันมันขาดแล้วตอนที่มาถึงผม(ตามรูปและที่โทร.แจ้งไว้) จึงได้โพสต์ไว้เป็นหลักฐาน เดี๋ยวผมจะลองเช็คว่าไฟเข้า ออก ปกติหรือไม่ แจ้งมาเพื่อทราบไม่มีเจตนาอะไรทั้งนั้น เพื่อนสมาชิกก็ไม่ต้องเข้ามาขยายความนะครับ เป็นการแจ้งว่าพบสิ่งผิดปกติเท่านั้นครับผม

ของที่ทำเป็นของมือสองที่ถอดมาจากคอมพิวเตอร์ครับเพราะของใหม่ตัวหนึ่งอย่างต่ำๆ ก็ 500 แล้วครับ
ในส่วนของสติกเกอร์ประกันถ้าผมไม่เปิดเครื่องแล้วผมจะทำได้อย่างไรครับพี่เอาที่จุดบุหรี่กับขั้ว DC ใส่ได้
อย่างไรครับพี่ตามสบายใจเลยครับ ขายของก็อยากให้สบายใจทั้งคนซื้อและคนขายครับพี่ผมเข้าใจครับ
spectacle1
Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 13:01:05 »

ของที่ทำเป็นของมือสองที่ถอดมาจากคอมพิวเตอร์ครับเพราะของใหม่ตัวหนึ่งอย่างต่ำๆ ก็ 500 แล้วครับ
ในส่วนของสติกเกอร์ประกันถ้าผมไม่เปิดเครื่องแล้วผมจะทำได้อย่างไรครับพี่เอาที่จุดบุหรี่กับขั้ว DC ใส่ได้
อย่างไรครับพี่ตามสบายใจเลยครับ ขายของก็อยากให้สบายใจทั้งคนซื้อและคนขายครับพี่ผมเข้าใจครับ
เข้าใจและทราบแล้วครับ  ผมนึกว่าเป็นสติ๊กเกอร์ของพี่เองที่ติดไว้ป้องกันการแกะ...ผมลองใช้แล้วสมราคาครับส่งHI 50วัตต์นิ่งไม่มีฮึม บรื่อ เสียงก็เงียบ สรุปคุ้มเกินคุ้มกับราคาที่จ่ายไปครับ ดันงามๆสักทีครับผม
kran9999
Full Member

« ตอบ #69 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 13:48:40 »

เข้าใจและทราบแล้วครับ  ผมนึกว่าเป็นสติ๊กเกอร์ของพี่เองที่ติดไว้ป้องกันการแกะ...ผมลองใช้แล้วสมราคาครับส่งHI 50วัตต์นิ่งไม่มีฮึม บรื่อ เสียงก็เงียบ สรุปคุ้มเกินคุ้มกับราคาที่จ่ายไปครับ ดันงามๆสักทีครับผม

ทราบเลยครับขอบคุณครับที่เข้าใจกันครับผมอยากให้สบายใจทั้งสอฝ่ายไม่ได้มีเจตนาอื่นๆ ครับ
ผมทำให้ใช้ราคาถูกก็ตามสภาพอ่ะครับรูปลักษณ์ภายนอกโมเองตามใจเลยครับ 5555++++
ถ้าใครอยากได้ของใหม่สภาพสวยๆ ก็ 1000+++ ครับสั่งได้ครับ แบบมีวัด โวล์ แอป์ก็ได้นะครับแต่ 1500++ ครับ

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
  พิมพ์