HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
28 กันยายน 2024, 15:20:21 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนต้ม หรือ มันเป็นเอง  (อ่าน 4284 ครั้ง)
toodmax
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

0867007141 10.00-18.00 LINE yutkong3

« ตอบ #30 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013, 21:51:16 »

ใช้ว๊อยแปะดีที่สุดยุทย์ พี่เคยมีปัญหามาเหมือนกัน TH28 A นี่แหละ คนขายก็ใจดีส่งมาให้พี่ก่อนด้วย โอนตังค์ทีหลัง เครื่องใหม่กิ๊กเลย พอได้มาเปิดทดลอง มันออนแอร์เอง ตั้งไว้เฉยๆ ตอนแรกนึกว่ามันมีระบบ Vox เลยปิดไว้โทรหาคนขายซึ่งก็ได้รับคำแนะนำเป็นอย่างดี กลับถึงบ้านเปิดใหม่ สักพัก ออนแอรเองอีกแล้ว เลยโทรแจ้งคนขายซึ่งก็รับคืนด้วยความเต็มใจนะ ถามว่าสบายใจมั้ยที่คืน บอกเลยว่าไม่สบายใจ เค้าจะว่าเรามาแกะ มาแคะหรือเปล่าหว่า เครื่องถึงเป็นแบบนี้ เค้าก็ไว้ใจเราถึงขนาดส่งเครื่องมาให้ก่อนเลยด้วย บอกเลยว่าลำบากใจ สุดท้ายคนขายส่งเครื่องใหม่มาให้ ติดว๊อยตามรูน๊อตมาเลย พี่ชอบนะสบายใจด้วย เครื่องมีปัญหาก็จะได้รู้ว่าเราไม่ได้ทำอะไรเครื่อง  ยุทย์มีเครื่องจำหน่ายเยอะและบ่อยด้วยแนะนำว๊อยปิดดีกว่า

ขอบคุณครับพี่บ็อป  ผมเคยมีความคิดแบบนี้มานานแล้วครับ   แต่ยังไม่ได้ทำ ซักที  กำลังหาร้านทำอยู่ครับ  จาแปะเฉพาะเครื่องคัดสภาพครับ

ต้องคอมเม้นท์ ว่า ของมือสอง ซื้อขายแล้วไม่รับคืน
  (ของใหม่ ร้านเขายังไม่รับคืนเลย)

ขอบคุณสำหรับคอมเม้นดีๆๆครับพี่  แต่ว่าก้ว่า ของมือสองก็จิงอย่างที่พี่ว่าครับ

แต่ผมก้ขายของในนี้มาหลายปีล่ะ  ส่วนมากผมขายเครื่องลูกค้าไป ลุกค้ารับไป บางรายไม่พอใจ  ผมก็รับคืน  คืนเงินเต็มจำนวนอีก เพาะผมถือว่าบางตัวผมขายในราคาซาก เอามาก็ขายได้ในราคาที่ขายไป  แต่เพื่อความสบายใจของลุกค้า  ถ้ามันไม่น่าเกลียดมาก พอรับได้ ผมก็รับคืนเต็มจำนวนครับ  บางรายแจ้งปัญหามากับผม ผมก็จะหาทางออกว่า  ส่งซ่อมไหม ค่าซ่อมคนละครึ่ง หรือผมออกเอง  หรือทางสุดท้าย ส่งคืน  มีเท่านี้ครับ
เพาะผมคิดว่า  ที่ผมอยู่ได้ทุกวันนี้ก็เพาะเพื่อนๆๆช่วยกันอุดหนุนสินค้าผม  เพาะผมไม่ได้ทำงานครับ  ผมจะขายของในนี้ทุกวันมาหลายปีแล้วครับ คนที่เคยมาหาผมจาทราบ  ผมก็เลยไม่อยากคิดอะไรมาก  อันไหนพอไหวผมก้ให้  สิ่งไหนผมรับได้ ผมก้Ok
เพาะเครื่องที่ผมเอามาขายทุกวันนี้  ผมได้มาอย่างไร ก้ขายไปอย่างนั้น ทดสอบก็ทดสอบเบื่องต้น เปิดติด-รับได้-ส่งออก ส่วนมากจะไม่ค่อยได้ใช้งานทดสอบแบบจิงจังครับ ไม่เคยซ่อมวงจร  มีเปลี่ยนบ้างเล็กๆๆน้อยๆ พวกภายนอกเท่านั้น เพาะผมไม่มีความรู้เรื่องวงจรเครื่อง  เครื่องบางตัวที่ขายออกไป  บางตัวเลยมีปัญหาครับ

ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆของเพื่อนสมาชิกที่ออกความเห็นมาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์ 2013, 21:53:25 โดย toodmax » บันทึกการเข้า

กล้องติดรถยนต์ของใหม่ราคาถูก http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=148268.msg1887876#msg1887876

ติอต่อผ่าน facebook ฝากกดถูกใจด้วยนะครับ  https://www.facebook.com/Car.camera.by.TOODMAX?bookmark_t=page

0867007141 ยุทธ รังสิต คลอง3ธัญญะบุรี ติดต่อซื้อ-ขายผ่านเบอร์นี้เบอร์เดียวเท่านั้นครับ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013, 21:51:16 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
worachet_78
Hero Member

If you be cool , Show me .!!!

« ตอบ #31 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013, 22:14:02 »

ผมก้อเคยโดนครับ ขายเสาติดรถโมโตโรล่าของใหม่ๆแท้ๆไปให้ ผ่านไปหนึ่งอาทิตย์ ลูกค้าโทรมาบอกว่าแมทช์ไม่ได้ ความถี่เดิมๆสูงเกิน

เค้าบอกว่าใช้เครื่องมือตรวจวัดราคาเป็นแสนในการแมทช์ .... ฟังแล้วงง แต่เราก้อรับผิดชอบโดยการรับคืน

พอได้เสากลับมาก็โชคดีที่มีเพื่อนดีๆ เค้าอาสาเอาเสาไปตรวจวัดซ้ำให้อีกทีโดยผู้ชำนาญการระดับประเทศ

ผลที่ออกก้อคือ ลูกค้าท่่านคงใช้กำลังส่งที่สูงมากๆๆๆในขณะที่แมทช์เสา ชิ้นส่วนภายในของเสาโมโตที่ว่าแน่ๆยังพัง

แต่เค้าบอกเราไม่หมด(หรือไม่บอกนั่นเอง) สรุปก็คือ เซ็งจุงเบย .....

ธ.กรุงไทย       53 10 03 93 41
ธ.ไทยพาณิชย์  74 52 32 50 40
ธ.กสิกร          50 12 20 50 33

ชื่อ บช. วรเชษฐ์ ไพรศรี WORACHET PHRAISRI
« ตอบ #31 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013, 22:14:02 »

E29PZR
Hero Member

kimber pro carry hd ll .45 acp + yaesu ft 411e

« ตอบ #32 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013, 22:15:02 »

ไม่เป็นไรครับประสบการจะใด้หาทางแก้ใขในคราวหน้า

ร้าน tk auto sound ( นายธีรวุธ คงแก้ว )    E29PZR
 380 ม.5 ต.โคกยาง  อ.เหนือคลอง  จ.กระบี่  81130
 145.350 Mz   โทร.081-3979460. 075-601745
 บัญชี ธนาคารกรุงไทย  824-0-13668-0   ออมทรัพย์  
          !!! ผมเป็นนักวิทยุสมัครเล่น !!!
HS4PKL
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

รับเงินสดเท่านั้น เบื่อทวง

« ตอบ #33 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2013, 11:52:51 »

รอยแบบนี้คือใช้ทินเนอร์ล้างบอร์ดแล้วไม่ได้แกะจอ ออกก่อน

ครับ ความเห็นตรงกันเลย
ข้อนี้แน่นอนครับ ลูกค้าบางคนทำเป็นเก่งแกะทำเองหรืออาจจะแกะเล่นแล้วทำอะไรซักอย่างตามใจตัวเอง หรือจงใจเปลี่ยนชิ้นส่วนที่ดีๆแล้วเอาที่เน่าๆมาใส่กลับให้เราสุดท้ายขอเงินคืน อันนีผมเจอบ่อยมากครับ บางทีของที่ขายและส่งให้เป็นของใหม่แท้ๆบอกว่าของมีตำหนิจะขอเปลี่ยนชิ้นใหม่ก็ต้องยอมทำตามลูกค้าเพื่อที่จะรักษาน้ำใจกันเอาไว้ แต่พอส่งของชิ้นที่มีตำหนิกลับมาไม่ใช่ของที่ซื้อจากเราไป กลายเป็นว่าซื้อจากเจ้าอื่นใช้งานพังแล้วมาบอกว่าเป็นของที่ซื้อจากเราไป เจอแบบนี้บ่อยๆก็เซ็งเหมือนกันครับท่าน

แก้ไขเพิ่มเดิมครับ.... สรุปว่าคนขายโดนต้มนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์ 2013, 12:15:11 โดย HS4PKL » บันทึกการเข้า

โทรฯ 08-3332-9909 เบอร์เดียวทั่วไทย

http://track.thailandpost.co.th/
jube
member..
Hero Member
*

ซื่อกินไม่หมดคดกินไม่นาน

« ตอบ #34 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2013, 17:27:56 »

อ้าวท่านตู่เราไปโดนที่ใหนมานี่

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์