HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 มิถุนายน 2024, 11:36:38 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนขู่ ผู้หญิงขับรถ  (อ่าน 17691 ครั้ง)
พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #70 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013, 12:25:20 »

ใจร้อนจังเลยโน๊ะคนเรา แต่ก็อย่างที่เขาพูดๆกันครับถ้าเจอคนที่มีปืนเหมือนกันพี่ตำีรวจคนนี้คงกองกับพื้น

ยิ้ม

ผมไม่ได้มีเจตนาอื่นนะครับคุณ cilents ขอติเพื่อก่อในฐานะเพื่อนร่วมเวปแห่งนี้
คือ  คุณน่าจะเปลี่ยนรูปประจำตัวเป็นรูปอื่น หรือตัดภาพตรงนิ้วมือ ให้ดูเรียบร้อยอีกหน่อยนะครับ

ซึ่งก็จะเป็นการให้เกียรติเวปฯ และเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ  .... และขออภัยหากผม ติชม ออกไปตรงๆ
เอารูปไปทำวิจารย์หรือ ติชม ดีไหม ผมว่า สนุกดีนะ แต่เป็นเค้าในรูปอะเปล่า  ไม่น่าเลย เวปเรามีแต่คนดีๆมีการศึกษา และรักษาวัฒนธรรมที่ดี  เอารูปหมามาแทนยังดูดีกว่า

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
096-8495696 ทรู
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #70 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013, 12:25:20 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #71 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013, 12:52:12 »

http://www.innnews.co.th/shownews/show?newscode=431799

ทหารกร่าง ยิงปืนขู่ ฉุนถูกขับรถปาดหน้า พร้อมผู้บังคับบัญชา มอบตัวกับ ผกก.สน.บางเขน แล้ว ตั้ง 3 ข้อหาหนัก
จ.ส.อ.นันทวัฒน์ เชนส้ม ทหารสังกัดกองพันพัฒนา อายุ 53 ปี ตำแหน่งหัวหน้าพลขับ พร้อมผู้บังคับการบัญชา
ระดับ พันโท และพันเอก เดินทางเข้ามอบตัวกับ พ.ต.อ.ชยุต มารยาทตร์ ผกก.สน.บางเขน พร้อมนำอาวุธปืนที่
ก่อเหตุยิงขู่คู่กรณี ซึ่งที่ปรากฏในคลิปที่ถูกเผยแพร่ในยูทูบ

โดย ผกก.สน.บางเขน ใช้เวลาสอบสวน จ.ส.อ.นันทวัฒน์ นานเกือบ 1 ชั่วโมง โดยเบื้องต้น จ.ส.อ.นันทวัฒน์
ยอมรับว่าเป็นบุคคลที่ปรากฏในคลิปวิดีโอจริง เหตุเกิดช่วงค่ำวันที่ 29 มกราคมที่ผ่านมา บริเวณอุโมงค์บางเขน โดยที่ยิงปืนขู่ อ้างว่าเพราะเป็นการป้องกันตัว เนื่องจากเกรงคู่กรณีจะทำร้าย

ทั้งนี้ ตำรวจแจ้ง 3 ข้อหา พกพาอาวุธปืนไปในเมืองโดยไม่ได้รับอนุญาต / ยิงปืนกลางเมืองไม่มีเหตุอันควร และข่มขู่ให้ผู้โดยเกิดความหวาดกลัวโดยใช้อาวุธปืน ซึ่งหลังรับทราบข้อหาแล้ว พนักงานสอบสวนอนุมัติปล่อยตัวชั่วคราว โดยใช้ตำแหน่ง ผู้บังคับบัญชา จ.ส.อ.นันทวัฒน์ ยื่นประกันตัว

สำหรับคดีนี้ เกิดขึ้นหลังผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ นามสมมุติว่า ยอด ได้โพสต์คลิปเหตุการณ์ที่เขาบันทึกเหตุการณ์ที่ จ.ส.อ.นันทวัฒน์ ขับรถกระบะอีซูซุ เลขทะเบียน ศศ 9116 กทม. ปาดหน้ารถที่มีผู้หญิงขับ ซึ่งมีเด็ก และคนแก่อยู่ในรถ แล้วชักปืนออกมาชี้หน้าข่มขู่ ด่าทอ และยิงข่มขู่ถึง 3 นัด ขึ้นยูทูบ แล้วมีผู้เข้าชมจำนวนมาก โดยผู้เสียหายได้นำปลอกกระสุนปืนเข้าแจ้งความกับพนักงานสอบสวนเมื่อวานนี้

วิทยุสมัครเล่น กับ เทคโนโลยีสมัยใหม่
ที่ทำให้คนรุ่นใหม่ลืมวงการนี้
« ตอบ #71 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013, 12:52:12 »

ao23
Full Member

« ตอบ #72 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013, 13:17:36 »

จากที่ดูข่าวเมื่อเช้า มีการยิงปืนขู่จริง แต่นู้สึกฝ่ายคู่กรณีจะวิ่งลงมาจากรถเพื่อรุมทำร้ายเขา
เขาเลยถือปืนลงมาขู่และยิงขึ้นฟ้า ยังไงแล้วให้ขบวนการทางกฏหมาย ดำเนินการต่อไป ใครเริ่มก่อน
ผิดถูกอย่างไรก็ว่ากันไป ในข่าวยังบอกอีกว่ามีคนโพสต์ว่าเห็นฝ่ายทางคุ่กรณีตะโกนด่าทหารก่อนด้วย
ติดตามตอนต่อไปครับ

ผู้ชาย ไฟแรงสูง
TJ
Hero Member

ของคนอื่นจะเอาแต่ถูกๆ..

« ตอบ #73 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013, 14:05:02 »

การทีเราจะตัดสินว่าใครถูกใครผิดนั้น เราจะต้องฟังข้อมูลให้รอบด้าน การที่เราจะหยิบยกเนื้อหาบางสิ่ง ตอนตอน  บางช่วง ในรายระเอียดทั้งหมดของเรื่องราว เพื่อมาใช้สรุปว่า คนนั้นผิด คนนี้ถูก นั้นไม่สามาตัดสินได้ว่าถูกต้องหรื่อไม่ เราแค่เห็นในบางส่วนของเรื่องราวทั้งหมด ก็มาตัดสินแล้วว่า คนนี้ถูก คนนี้ผิด เรื่องราวทั้งหมดมีมากก่วาที่เราเห็นครับ จ่าแกก็ลูกผู้ชายพอ ที่ออกมาแสดงตัวเองพร้อมอาวุธปืน ก่อนที่จะมีหมายเรียกหรือหมายจับ ดีก่วาบางคนที่ทําผิดแล้ว ไม่ออกมารับผิดชอบ วิ่งเต้น ให้บุคลอื่นมารับผิดแทน สิ่งที่ตนเองก่อขึ้น.. ยิงฟันยิ้ม
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #74 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013, 17:07:15 »

ทำอะไร ใจร้อน บุ่มบ่ามก็จะเสียเปรียบกลายเป็นเรื่องใหญ่ตามมา ถูกก็จะกลายเป็นผิดได้

จ่า แกไปพลาดนิดเดียว ตรงที่  ไปจอดรถ แล้วเป็นฝ่ายลงไปหาก่อน  ถ้าปล่อยเลยตามเลยเสียก็ไม่มีอะไร เพราะปืนมันอยู่ที่เราซะแล้วก็ไม่ต้องไปอะไรกับใครล่ะช่างมันสบายใจกรุ่ยเลย เว้นแต่ ถ้าฝ่ายหญิงเป็นฝ่ายลงมาคุกคาม จ่า แกก่อนก็ว่าไปอย่าง นั่งอยู่ในรถเฉยๆเตรียมเหนี่ยวให้หงายหลังไปได้เลย ถ้าแบบนี้จะได้เปรียบทั้งขึ้นทั้งล่องเลย แกใจร้อนลงไปหาเขาเองแล้วจบแบบนั้น ก็เลยเข้าทางเขา

อย่างว่าครับ จ่าแกเป็นคนเดินลงไปหาเขาก่อน ทางผู้หญิงเขาก็เตรียมจะกระทืบเอา ก็เดินดุ่มๆไปหาเขาก่อน จ่าแกก็กลายเป็นฝ่ายจะไปคุกคามเขาก่อนถึงจะแค่ลงไปถามก็เถอะใครจะไปคาดเดาได้ ทางผู้หญิงก็เตรียมป้องกันตัวตั้งรับโดยการจะรุมกระทืบถ้าเข้ามาว่างั้น   ทีนี้ จ่า ก็ชักปืนขู่เพื่อป้องกันตัว ก็ เสร็จเลยแบบนี้  เข้าทางฝ่ายหญิงเลย กลับกลายเป็น จ่าไปบุกรุกคุกคามเขาก่อนแล้วสถาณการณ์เป็นรองสู้ไม่ได้เลยใช้ปืน จ่าจบเลยแบบนี้ ถึงไม่ได้ยิงใครก็เถอะ พรบ.ปืน ก็ว่ากันไปครับ

ทะเลาะวิวาทกันบนถนน แล้ว ดัน ไม่ฉลาดเล่นอ่ะ ยิงฟันยิ้ม
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #75 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013, 17:19:11 »

ฟังจากคำพูด จ่าแกเดินไปถามคนที่จะไปรุมกระทืบแกนะครับ ซึ่งคนที่แกชี้คือคนที่วิ่งขึ้นไปหลบในรถแล้ว ซึ่งรถ 2 คัน
(รวมคันที่ผู้หญิงขับด้วย) จะไปคุกคามจ่าก่อน แต่กลับไปเจอ 11 มม.ของจ่าเข้า จากปากร้ายๆก็เลยกลายเป็นอ่อนหวาน
ค่ะๆขาๆอย่างที่ได้ยินในคลิป

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
cilents
Newbie
*

...คนพาลเอาสติไว้ที่ปาก...คนฉลาดเอาสติไว้ที่ใจ...

« ตอบ #76 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013, 17:41:12 »

ใจร้อนจังเลยโน๊ะคนเรา แต่ก็อย่างที่เขาพูดๆกันครับถ้าเจอคนที่มีปืนเหมือนกันพี่ตำีรวจคนนี้คงกองกับพื้น

ยิ้ม

ผมไม่ได้มีเจตนาอื่นนะครับคุณ cilents ขอติเพื่อก่อในฐานะเพื่อนร่วมเวปแห่งนี้
คือ  คุณน่าจะเปลี่ยนรูปประจำตัวเป็นรูปอื่น หรือตัดภาพตรงนิ้วมือ ให้ดูเรียบร้อยอีกหน่อยนะครับ

ซึ่งก็จะเป็นการให้เกียรติเวปฯ และเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ  .... และขออภัยหากผม ติชม ออกไปตรงๆ
เอารูปไปทำวิจารย์หรือ ติชม ดีไหม ผมว่า สนุกดีนะ แต่เป็นเค้าในรูปอะเปล่า  ไม่น่าเลย เวปเรามีแต่คนดีๆมีการศึกษา และรักษาวัฒนธรรมที่ดี  เอารูปหมามาแทนยังดูดีกว่า

ก็ไม่เห็นต้องด่านิครับบอกผมดีดีก็ได้ครับ ผมมีตัวตนจริงครับ ที่อยู่ก็ตามนั้น ผมจะเปลี่ยนรูปให้ครับ

นาย นิวัฒน์ โยโพธิ์   080-216-0358  นุ

(เลิกเล่นแล้วครับโดนด่าแบบ งงๆ)

214 ซ.โชคชัยร่วมมิตร ถ.วิภาวดีรังสิต เขตดินแดง แขวงดินแดง 

จ.กรุงเทพ  10400
cilents
Newbie
*

...คนพาลเอาสติไว้ที่ปาก...คนฉลาดเอาสติไว้ที่ใจ...

« ตอบ #77 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013, 17:56:08 »

รอคำตอบจากพี่หมอนะครับ ผมไม่สบายใจครับที่โดนว่าแบบนี้
allday
Hero Member

« ตอบ #78 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013, 18:01:53 »

ใจเย็นๆอาจจะใช้รูปไม่เหมาะสม แก้รูปใหม่ ทุกอย่างก็ดีไปเอง พี่เขาอาจจะไม่ได้ว่า ภาษามันพลิกกันได้

086-019-2003 ลำลูกกา ปทุมธานี  E20XMG >>>Mobile station only !
cilents
Newbie
*

« ตอบ #79 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013, 18:07:54 »

ใจเย็นๆอาจจะใช้รูปไม่เหมาะสม แก้รูปใหม่ ทุกอย่างก็ดีไปเอง พี่เขาอาจจะไม่ได้ว่า ภาษามันพลิกกันได้

รอพี่เขามาชี้แจงครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่อยากทำความรู้จักกับพี่ๆหลายๆึคนอยากมีเพื่อน ผมมีตัวตนจริงๆ ครับไม่ได้เอารูปใครเขามา

บ้่านผมเปิดร้านเกมอยู่ใน ซอยโชคชัยร่วมมิตร ตามที่อยู่นิครับ ไม่ได้สมัครมาโกงมาเกรียนอะไร หรือโพสของผมไม่เหมาะสมก็น่าจะตักเตือนกันดีดีก็ได้

ินิครับผมเป็นคนคิดมากครับ  รบกวนพี่หมอ ด้วยครับ

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 14
  พิมพ์