HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 มิถุนายน 2024, 11:45:45 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนขู่ ผู้หญิงขับรถ  (อ่าน 17696 ครั้ง)
lee
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 16:44:43 »

ผมไม่โทษใครทั้งนั้นว่าฝ่ายใหนจะถูกหรือผิด ถ้าจะพูดตรงๆแบบนักเลงเอาเป็นว่า "ถ้านักเลงจริงจะไม่แสดงกิริยาแบบนี้แน่นอน คิดจะทำก็ทำเลยไม่พูดมาก ไม่ชักปืนมาขู่แบบนี้หรอกครับ" หรือใครเคยเห็นมือปืนที่จะยิงใครทั้งทีแล้วสะกิดบอกว่า พี่คร๊าบๆผมขอยิงพี่นะคร๊าบ ผมเข้าใจความรู้สึกของคุณผู้หญิงดียังอยู่ในอาการตกใจ ให้คิดเอาซะว่ามีปืนเหมือนมีหมาเห่าแต่ไม่กัด

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #50 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 16:44:43 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #51 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 16:56:29 »

ผู้ชายในภาพ ตกลงทราบแน่ชัดแล้วเป็นทหารยศ จสอ. และเหตุการณ์ก่อนหน้านั้น มีการท้าทายกันด้วยคำหยาบคาย
ก่อนแล้วจากรถที่แอบถ่ายคลิปไว้
ไปเจออีก ด้านมา ชักจะยังไงแล้ว  Huh

เตชะ ทับทอง หนึ่งร้อยตัวแทนทำดีเพื่อพ่อ
เห็นคลิปนี้มาสองวันละครับ ดูแล้วคิดว่ามันทะแม่งๆอยู่ จนเจอความเห็นนี้ละครับ ผมจึงคิดว่าเจอคำตอบของการกระทำของทหารคนในคลิป

(แอท)บรรเจิด ประเสริฐสัส(แอท)
มาๆผมจะเล่าให้ฟัง เรื่องมีอยู่ว่าผมเห็นคู่นี้เลย ผมเหนรถมันจอดข้างทางริมขวาผมเหนคนในรถผู้หญิง ผู้ชาย 2 หญิง2 เด็กผมไม่เห็นเพราะตัวมันเล็กมั่ง ผู้ชาย2คนมันตะโกนด่าไอเยดแม่มืงจอด เเละพี่ทหารนั้นเค้าก็จอด อีผู้หญิงคนขับกับเพื่อนมันผู้ชายหรือผัวมันนี่เเหละ ลงมาวิ่งเหมือนว่าจะไปกระทืบ พอดีพี่ทหารเค้าลงมาทั้ง หยิบ colt 911 เล็งไปทั้ง3คน ไอ3คนนั้น ถึงกับยกมือไหว้เลย หลังจากพี่ทหารเค้าก็ด่า ไอพวกนั้นก็วิ่งนี้กันขึ้นรถ เเละผมขับไปเรื่อยก็ได้ยินเสียงปืน ปัง ปัง ปัง ผมนึกว่า 3ศพเเน่ ที่ไหนได้ออกมาเป็นคลิปนี่เอง พี่ทหารเค้าทำถูกเเล้วครับท่าพี่เค้าไม่มีปืน คงน้้วมไปแล้ว อีผู้หญิงคนขับนี่ก็ปากดีผมได้ยินเสียงมันตั้งรถยังไม่จอด เเม่งเกือบเป็นศพเเล้ว ยังจะมาถ่ายคลิปตอนที่ดาวน์กันหมดเเล้ว ฉลาดนะมืง

เป็นหนึ่งเสียงสะท้อนที่ทำให้เราคิดได้ว่า ทำไมทหารจึงพูดเช่นที่เราได้ยินกัน และลีลาการใช้ภาษาและชิงขอโทษของหญิงคนที่เราได้ยินหรือฟังเสียงก็คงไม่ธรรมดาเช่นกัน

และคลิปนี้คงไม่ใช่คำตอบทั้งหมดที่จะอธิบายเหตุที่เกิดขึ้น ว่าใครเริ่มหรือลงไปหาเรื่องเค้าจริงจังใช่หรือไม่ อย่างน้อยหากมีผู้ชายคนหนึ่งวิ่งลงไปหาเรื่องเค้าจริง ก็คงเป็นผู้ชายที่นั่งข้างคนขับ ที่แทบจะไม่ได้ยินเสียงอะไรในคลิป ซึ่งเดาแล้วคงแมนมาก และหมดความแมนวิ่งหางจุกตูดตอนเจอปืน

ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ และคนอีกนับล้านที่ชมคลิปนี้ก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์เช่นกัน ดังนั้นทั้งหมดจึงเป็นเพียงการแสดงความคิดเห็นจากการคาดเดาทั้งสิ้นครับ

สิ่งเดียวที่เราเห็นจากคลิปว่าไม่เหมาะสมคือ "การยิงปืนขึ้นฟ้า" ซึ่งไม่แน่ใจว่าจะเป็นการทำผิดกฎหมายหรือไม่ แต่ที่แน่นอนจริงๆคือไม่ควรยิงไปที่ไม่มีคู่กรณีครับ .... หุหุหุ

อีกหน่อย  รถทุกคันที่วิ่งบนถนน ต้องติดกล้องวงจรปิด หรือ กล่อง ดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2013, 16:58:21 โดย HS3JBX » บันทึกการเข้า

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
« ตอบ #51 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 16:56:29 »

eagle j733
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 17:20:24 »

เดี๋ยวๆ ขอกลับลำ เอ๊ย..ขอกลับรถก่อน ยิ้มเท่ห์
Outlaw
Hero Member

ปิดทอง หลังพระ...

« ตอบ #53 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 17:23:40 »

มองดี ๆ ครับ ดูคลิปหลาย ๆ รอบ แล้วท่านจะเห็นอะไรที่ผิดปกติ ใบ้ให้นิดนึง มีรถทั้งหมด 3 คัน

094-1592725 True ครับ
ติดต่อได้ 09.00 - 18.00 ครับ
tor9873
Hero Member

รักนะ.....ทุกท่าน

« ตอบ #54 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 17:24:49 »

ความจริงปรากฏครับ....แต่ก็ควรใจเย็นแล้วนึกถืงคนที่อยูึ่ข้างหลังดึกว่าครับเสร็จงานกลับบ้านหาลูกหาเมียดีกว่าครับปลอดภัย

รักไป..ช้ำไป
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #55 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 18:35:17 »

ขอเรียนชี้แจงครับ พอดีว่าวันนี้ มีโทรศัพท์ จากใครก็ม่ายรู้ โทรมาถามว่าเป็นญาติกับ ทหารคนนี้เหรอ เห็นพยายามจะเข้าข้างจัง ตอบตรงนี้เลยครับ ว่าผมไม่เคยรู้จักกับนายทหารผู้นี้ และรวมถึงคนที่อยู่ในคลิปนี้เลย เพียงแต่ผมตั้งข้อสงสัยตามประสาคนเคยทำงานด้านนี้ จ่าแซงซ้ายได้แล้ว ทำไมไม่ไปเลย กลับจอดรถเดินถือปืนลงมา หรือมีเหตุจูงใจให้เขาต้องลงมา เจ้าของคลิปในยูทูป พยายามจะบอกว่าเขาใช้ปืนจ่อไปที่หน้าคนโน้นคนนี้ในระยะไม่ถึงฟุต แต่ทำไมในคลิปไม่ปรากฎเลย อีกอย่างจ่าคนนั้นแทบไม่ได้ยกปืนขึ้นมาเลย นอกจากใช้มือซ้ายซึ่งไม่ได้ถือปืน ชี้  อีกประการถ้ายืนห่างกันไม่ถึงฟุต นั่นจะจูบกันแล้ว พอผมโพสต์ถามใน แฮมสยาม ว่าทราบชื่อ+ยศ+ต้นสังกัด ได้ยังไง ปรากฏว่า เจ้าของคลิป กลับไปตอบที่ ยูทูป ว่าสำหรับคนที่สงสัยว่าผมทราบชื่อ+ยศ+ต้นสังกัด ได้ยังไง ซึ่งตอนนั้นใน ยูทูป ก็ไม่เห็นมีใครถามคำถามนี้ แสดงว่า เจ้าของคลิปก็แอบมาอ่านใน แฮมสยาม เราด้วย ยิ้มกว้างๆ สำหรับที่บอกว่า จ่าเมาจนผู้หญิงได้กลิ่นเหล้า ผมดูในคลิปแล้วยังไงจ่าก็ไม่มีอาการเมา และถ้าเมาจนคนที่นั่งในรถได้กลิ่น ผมว่าจ่าคงคุมสติไม่อยู่ คงกราดยิงไปแล้ว ตามประสาคนเมา ประการสุดท้ายท่านลองฟังที่จ่าแกพูดในคลิป ก็พอจะมองเห็นลางๆว่า จ่าแกเห็นอะไร แต่บทสรุป ยังไงซะ จ่าแกก็ผิดเต็มร้อย เพราะชักปืน และยิงปืนในที่สาธารณะ อันนี้คงเถียงไม่ได้ครับ เพียงแต่อยากให้ทุกๆท่าน ฟังความหลายๆฝ่าย และถึงจ่าแกจะผิด ก็ไม่ได้หมายความว่า ทหารจะเลวทุกคน ไม่ได้หมายความว่าคนมีปืนจะอารมณ์ร้อน และเลวทุกคนนี่ครับ ในหลายๆครั้งในหลายๆกระทู้ เราก็เคยออกตัวล้อฟรีกันมาแล้วครับ ขอบคุณครับ (ไม่น่าไปสงสัยตั้งแต่ทีแรกเล้ย...)
allday
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 19:34:18 »

เป็นไปได้ไหม ฝ่ายผู้หญิงลบคลิปก่อนหน้านี้แล้ว   ยิ้มกว้างๆ

086-019-2003 ลำลูกกา ปทุมธานี  E20XMG >>>Mobile station only !
JokerKSR
Sr. Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 20:07:00 »

มีเรื่องกับผู้หญิงถึงกับต้องชักปืนมาขู่.. แมน มาก มาก ...
---
แค่สงบสติ อารมณ์ ว่าเจอคนแย่ๆบนท้องถนน ปลงซะ ปล่อยไป ทุกอย่างก็จะจบ
---
ที่ยิงกันตาย ฆ่ากันตายแบบทุกวันนี้ก็เพราะคนถือปืนแล้ว ตัวใหญ่ ใจโต นี่แหล่ะ
ไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตาย หมายเอาชีวิตถึงกับต้องชักปืนออกมาเตรียมพร้อมซักหน่อย
---
เกินกว่าเหตุ
smi
Full Member

083 603 8939

« ตอบ #58 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 22:28:35 »

เมื่อสักครู่ ประมาณ 22.20 น. ข่าวช่อง 9 รายงานเค้ามามอบตัวแล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้จะแอบเจาะข่าว มาเล่าสู่กันฟัง
ชายสี่
Hero Member

ผมแก้ไขข้อความ เพราะภาษาไทยไม่แข็งแรงครับ(สะกดผิด)

« ตอบ #59 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 22:29:17 »

จากภาษากายและลำดับเหตุการณ์จากคลิปเท่านั้น สรุปว่า  

"อยู่ๆ จ่าฯ คนหนึ่งก็ขับรถมาจอดด้านหน้ารถคนถ่ายคลิป โดยมิได้รู้จักกันมาก่อน มิได้มีเรื่องกันมาก่อน(เพราะในคลิปไม่มีถ่ายไว้)

แล้วจ่าฯ ก็ลงจากรถพร้อมกับปืนหนึ่งกระบอก ในสภาพปลายปืนชี้ลงพื้นตลอดเวลา และใช้นิ้วมือซ้ายชี้หน้า พร้อมทั้งใช้น้ำเสียงที่ไม่นุ่มนวล เพื่อขอทราบความต้องการของชายฉกรรจ์ 3 คน ที่นั่งอยู่หลังคนถ่ายคลิป กับท้ายกะบะ...
เมื่อไม่มีคำตอบใดๆ จึงหันหลังเดินกลับและยิงปืนขึ้นฟ้า"

(สาระจากคลิปใน Youtube ก็มีแค่นี้ครับ ก็แค่ฉากจบ ไม่ใช่เรื่องทั้งหมด ต้น+กลาง+ปลาย)

จะเป็นไปได้ไหมที่มีบางอย่างเกิดก่อนหน้านี้ แต่เรากำลังจะบอกว่าใครถูกใครผิดจากข้อมูลแค่ก้าวแรกที่จ่าฯ ลงรถ ยันกลับขึ้นรถ

คนที่ถ่ายขึ้น Youtube คุณพลาดแล้วครับ เพราะคุณมี Vdo แค่ตรงนี้ เคยอ่านคำพิพากษาไหมครับว่า "จำเลยปรกติเป็นผู้ที่มีอาชีพที่ต้องอยู่ในระเบียบวินัยเป็นปรกติ แต่ถูกยั่วยุจนขาดสติและบันดานโทสะ จึงลงมือกระทำฯลฯ ซึ่งมิได้เป็นไปตามพื้นฐานจิตใจและ อาชีพ ทั้งนี้ศาลพิเคราะห์แล้ว จำเลยกระทำไปโดยการถูกยั่วยุ และขาดเจตนา ศาลจึงพิจารณาให้ยกฟ้อง"

/ นั่นแหละครับจะจบแบบนั้น /

ส่วนเรื่องยิงปืนขึ้นฟ้าเค้าห้ามแต่ในเขต กทม เพราะมีผู้อยู่อาศัยหนาแน่นครับ แค่สมุทรปราการ ทหารเรือก็ยิงปืนสลุดกันประจำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2013, 23:02:54 โดย ชายสี่ » บันทึกการเข้า

วิธีโปรแกรม IC-80FX รับส่งต่างความถี่

ใครจะปล่อย UT-118 หรือ icom 30fx PMมาเลยนะครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 14
  พิมพ์