HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
02 ตุลาคม 2024, 05:37:45 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านรู้สึกอย่างไร โรงเรียนเลิกบังคับต้ดผมเกรียน ไว้ยาวได้  (อ่าน 2695 ครั้ง)
Hs5-XDD
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 08:25:24 »

คงให้อิสระมากขึ้นหนะครับ
ตอนผมเป็นเด็ก ผมโคตรระแวงเลยครับ
กลัวจะมีปกครองมาตัดผม (ทำเครื่องหมายไว้ )
เพราะมันจะเสีนทรงครับ

รวมการซ่อม http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=84797.0
รวมภาพ DX ที่นี่ http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=96025.0
ผมมีความหวังว่าทุกครั้งที่ผมกดคีย์ จะมีคนที่อยู่ไกลออกไป รับสัญญาณของผมได้
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 08:25:24 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 09:34:09 »

ผมว่า คงไม่ได้ให้ ปล่อยไว้ตามสบายใจหรอกครับ คงจะหาทางออก โดยหาแนวทางปรับเปลี่ยนให้เหมาะสม และ บังคับให้เป็นมาตรฐานเดียวกันทั่วประเทศมากกว่า กำลังหาแนวทางสำรวจข้อมูล ความพอดีว่าสั้นยาวได้ขนาดไหนจึงจะเหมาะสมสำหรับการศึกษาระดับนั้นๆอะไรประมาณนี้  พอลงตัวแล้วก็กำหนดเป็นระเบียบต่อไป เมื่อเป็นระเบียบประกาศใช้ชัดเจนแล้ว นักเรียนก็มีหน้าที่ทำตามกฏระเบียบกฏิกาที่เขาบังคับไว้ให้ถูกต้อง

เมื่อระเบียบออกมาแล้วก็ต้องเคารพกฏระเบียบเหมือนเดิมครับ อยู่ที่ว่าระเบียบจะบังคับให้ทำแบบไหน ไม่ใช่จากเดิมมีกฏแล้ว มายกเลิกไม่มีกฏ ให้ทำตามใจชอบ ถ้าแบบนั้นเละเทะแน่ แต่คง เป็นการปรับเปลี่ยนกฏใหม่เพื่อให้เหมาะสมและให้เป็นมาตรฐานขึ้น  ระเบียบ วินัย ก็ยังคงอยู่

ถ้าระเบียบเขาให้ไว้ผมยาวตามกำหนด แล้วถ้าใครมา เกรียน ก็จะโดนตบล่ะคราวนี้ ถือว่าผิดระเบียบ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #21 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 09:34:09 »

eagle j733
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 09:39:26 »

ผมว่า คงไม่ได้ให้ ปล่อยไว้ตามสบายใจหรอกครับ คงจะหาทางออก โดยหาแนวทางปรับเปลี่ยนให้เหมาะสม และ บังคับให้เป็นมาตรฐานเดียวกันทั่วประเทศมากกว่า กำลังหาแนวทางสำรวจข้อมูล ความพอดีว่าสั้นยาวได้ขนาดไหนจึงจะเหมาะสมสำหรับการศึกษาระดับนั้นๆอะไรประมาณนี้  พอลงตัวแล้วก็กำหนดเป็นระเบียบต่อไป เมื่อเป็นระเบียบประกาศใช้ชัดเจนแล้ว นักเรียนก็มีหน้าที่ทำตามกฏระเบียบกฏิกาที่เขาบังคับไว้ให้ถูกต้อง

เมื่อระเบียบออกมาแล้วก็ต้องเคารพกฏระเบียบเหมือนเดิมครับ อยู่ที่ว่าระเบียบจะบังคับให้ทำแบบไหน ไม่ใช่จากเดิมมีกฏแล้ว มายกเลิกไม่มีกฏ ให้ทำตามใจชอบ ถ้าแบบนั้นเละเทะแน่ แต่คง เป็นการปรับเปลี่ยนกฏใหม่เพื่อให้เหมาะสมและให้เป็นมาตรฐานขึ้น  ระเบียบ วินัย ก็ยังคงอยู่

ยิงฟันยิ้ม

ถ้าระเบียบเขาให้ไว้ผมยาวตามกำหนด แล้วถ้าใครมา เกรียน ก็จะโดนตบล่ะคราวนี้ ถือว่าผิดระเบียบ
555  ถ้าวันใหนไปตัดผมแล้วช่างเผลอตัดเกรียนให้ละซวยเลย ไปโรงเรียนไม่ได้ ต้องลา รอจนกว่าผมจะยาว ว่างั้น ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
poponoy
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 09:51:03 »

เขาบังคับ ก็เขามีเหตุผล ตอนเด็กๆๆ ก็ไม่ค่อยเข้าใจหรอก คิดได้ไม่ไกล ตรุอยากหล่ออย่าสวย อยาก xxx ตอนนี้พอจะเข้าใจแล้ว เมืองไทยเมืองร้อน ผมยาวไปออกกำลังมาเหงื่อมันเหม็น ปัญหาติดเหากัน ความสะอาดอีกอีก เด็กวัยรุ่นฮอร์โมนมันพุ่งพล่านกลิ่นเหงื่อกลิ่นตัวบางคนแรงมาก ดันไม่ใช้โรออน ไม่สระผมอีก ตัดเกรียนราคาถูกกว่าลองทรง ใช้เวลาน้อยกว่า ตอนนี้คาดว่าช่างตัดผมยิ้มเลย ตัดลองทรงรายได้ดีกว่า ก็ว่ากันไป เพือนๆๆ กัน พวกทีชอบไว้ผมยาวตอนนี้มันหัวล้านเกือบหมดแล้ว กำลังตั้งสมมุติฐานเกรียนวันนี้ ผมจะดกวันหน้า 55555  ยิงฟันยิ้ม
hs7xbg
Sr. Member

CB245 "หมดใจ"

« ตอบ #24 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 10:49:04 »

กฎระเบียบมีหลายอย่าง   อันนี้เอาเรื่อง ทรงผมและ
การแต่งกาย ก็ยังรักษาไม่ได้ แล้วความเป็นระเบียบและ
วินัย มันจะเริ่มปลุกฝังช่วงใหนของชิวิตเด็ก 
  ครูหรือคนควบคุมก็สำคัญ ควร รักษา กฏให้มันเข็มแข็ง
หน่อย   ถ้า คนควบคุมกฏก็ยังทำหน้าที่ไม่ได้ ปล่อย ปะ
ละเลย  ก็ยกกฏไปเลย ง่ายดี
   ทรงผมและเครื่องแบบ ความจริงมันช่วยลดการแข่งขัน
ระหว่างเพือน  เพือนมีอะไร แบบบใหน แพงแค่ใหนเราก็
ต้องมี แต่พื้นฐานการเงินและความคิด เกิดมาไม่เท่ากัน

อ.สามพราน จ นครปฐม
HS5ELY
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 18 มกราคม 2013, 21:33:08 »

รองทรงสูง ผมไม่เห็นมันจะไม่เรียบร้อยตรงไหน
หลายๆท่าน อคติบังตาทำให้เข้าใจไปว่า ให้ไว้ผมยาวได้คงยาวเหมือนนักร้อง นักดนตรี
แล้วอีกอย่าง เค้าไม่ได้ออกกฏใหม่ เพียงแค่ยกเลิกประกาศคณะปฏิวัติ ปี 2515 แล้วมาใช้กฏกระทรวงปี2518 แทน
ซึ่งกฏกระทรงให้ไว้ตั้งแต่ปี 2518 แล้ว หลายๆคนในที่นี้ยังไม่เกิดเลย

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์