HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
02 ตุลาคม 2024, 05:41:32 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านรู้สึกอย่างไร โรงเรียนเลิกบังคับต้ดผมเกรียน ไว้ยาวได้  (อ่าน 2696 ครั้ง)
iam7
Hero Member

You'll never walk alone

« เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 07:00:00 »

จริงหรือป่าวไม่รู้...แต่เด็กแถวบ้านดีใจสุดๆ ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2013, 07:30:53 โดย DateChainat_E22TRU » บันทึกการเข้า

ขาย ขาย ขาย ขาย ขาย นักขายวิทยุสมัครเล่น
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 07:00:00 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
anurucksu
Hero Member

E20QVE 153HS242

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 07:07:46 »

ตอนเด็กผมก็ตัดเกรียน ไม่เห็นจะทำให้เรียนดีขึ้น  สงสัยเพราะไม่ได้ไว้ผมยาวเรียนหนังสือ

ไม้อ่อนไม่รู้จักดัด แล้วจะไปดัดตอนไหน ?

ปัญณิรักษ์  สุโข
ผชย.มว.ปรับอากาศ  โรงเรียนการบิน ต.กระตีบ อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม  73180   097-1280331
« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 07:07:46 »

jossjiggalow
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 07:36:47 »

ผมว่ามันไม่ได้อยู่ที่ทรงผมหรอกครับ มันอยู่ที่ตัวเด็กเองด้วยจริงๆ แล้วน่าจะขยายไปถึงเครื่องแบบที่ต้องใส่มาโรงเรียนด้วยซ้ำ
หลังๆมานี่ก็มีให้วันศุกร์ใส่ชุดพื้นเมือง หรือชุดประจำถิ่น อย่างบ้านผมเป็นชาวภูไทเด็กๆใส่ชุดนี้ไปโรงเรียนก็ดูน่ารักดี และอีกอย่างเขาจะได้ไม่ลืมว่ารากเหง้าของตัวเองเป็นใคร

RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 07:50:35 »

ผมเห็นด้วยนะครับ กับการให้เลิกตัดผมเกรียน แต่ต้องไว้ยาวแค่ ผู้ชาย ลองทรงสูง  ผู้หญิงก็ ให้เลยใบหูยาวกว่าเดิมนิดหน่อย แต่ต้องเป็นระดับม.ปลาย ขึ้นไป จะดูเหมาะสมดีครับ

ถ้าเกรียน ก็ ประถม-ม.ต้น  อะไรประมาณนี้ครับ ต้องมีรายละเอียดเพิ่มเติมอีก ให้เหมะสมกับวัยของเขาครับ   

แค่ข้อคิดเห็นนะครับ เพราะว่ายังไม่ทราบรายละเอียดครบถ้วนว่าเขากำหนดไว้อย่างไรบ้าง รู้แต่จะให้ไว้ยาวได้ ยิงฟันยิ้ม
เจมี่
Hero Member

ระบบ True >064-1169610

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 07:55:08 »

ทรงอะไรก็ได้จะสั้นหรือยาว ขอให้เรียนดี มีวินัย ใฝ่คุณธรรม รักชาติ ศาสนา รักสถาบัน เป็นคนดี รู้คุณคน ไม่โกงชาติพาประเทศเจริญ ก็พอ  ยิ้มเท่ห์

รุ่นสอบปี34-โอนธนาคารไทยพาณิชย์ 364-236963-0
รับซ่อม-PC-notebook ส่งซ่อม ปณ.NTC kerryกรุงเทพ 248-0-36430-2/ชื่อเกียรติศักดิ์(ทั้ง2บัญชี)
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 08:06:57 »

ผมเห็นด้วยนะครับ กับการให้เลิกตัดผมเกรียน แต่ต้องไว้ยาวแค่ ผู้ชาย ลองทรงสูง  ผู้หญิงก็ ให้เลยใบหูยาวกว่าเดิมนิดหน่อย แต่ต้องเป็นระดับม.ปลาย ขึ้นไป จะดูเหมาะสมดีครับ

ถ้าเกรียน ก็ ประถม-ม.ต้น  อะไรประมาณนี้ครับ ต้องมีรายละเอียดเพิ่มเติมอีก ให้เหมะสมกับวัยของเขาครับ   

แค่ข้อคิดเห็นนะครับ เพราะว่ายังไม่ทราบรายละเอียดครบถ้วนว่าเขากำหนดไว้อย่างไรบ้าง รู้แต่จะให้ไว้ยาวได้ ยิงฟันยิ้ม
ทรงอะไรก็ได้จะสั้นหรือยาว ขอให้เรียนดี มีวินัย ใฝ่คุณธรรม รักชาติ ศาสนา รักสถาบัน เป็นคนดี รู้คุณคน ไม่โกงชาติพาประเทศเจริญ ก็พอ  ยิ้มเท่ห์
ถูกต้องครับ ที่ผ่านมาเรามัวแต่ไปวุ่นวายอยู่กับอะไรก็ไม่รู้ เดี๋ยวนี้เด็กไทยเราเรียนหนังสือไม่ค่อยเก่งครับ ดูแค่จากการคิดเลข เมื่อก่อนนี้เราคิดเลขกันในใจ ท่องสูตรคูณจนขึ้นใจ ช่วยพ่อแม่ขายของ ซื้อ 73บาทให้แบ็งค์ 100 ทอน 27 บาท คิดกันปุ๊บปั๊บ แต่เดี๋ยวนี้ บางคนต้องใช้เครื่องคิดเลขช่วย สิ่งยั่วยุอีก บานเบอะ นึกอะไรไม่ออกก็ ต้องถ่ยรูป อัพ เฟสบุ๊ค วิ่งตามก้น เกาหลี เมื่อก่อนก็คลั่ง ญี่ปุ่น สัมมาคาระวะเดี๋ยวนี้ไม่มีแล้วเด็กบางคนไม่รู้จัก เด็ก ไม่รู้จักผู้ใหญ่ พูดคุยกันแต่ละที ไม่รู้ตัวอะไรออกมาเพ่นพ่านเต็มไปหมด ความมีน้ำใจ เกื้อกูลต่อกันเหมือนเมื่อก่อน ยิ่งไม่ต้องถามถึง แล้วเมื่อใหร่เราจะได้เป็นมหาอำนาจ ครองโลกกันซักที  ตกใจ 555
hondaone
member..
Hero Member
*

0886074166 HONDAONE

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 08:09:47 »

ถูกต้องครับ ที่ผ่านมาเรามัวแต่ไปวุ่นวายอยู่กับอะไรก็ไม่รู้ เดี๋ยวนี้เด็กไทยเราเรียนหนังสือไม่ค่อยเก่งครับ ดูแค่จากการคิดเลข เมื่อก่อนนี้เราคิดเลขกันในใจ ท่องสูตรคูณจนขึ้นใจ ช่วยพ่อแม่ขายของ ซื้อ 73บาทให้แบ็งค์ 100 ทอน 27 บาท คิดกันปุ๊บปั๊บ แต่เดี๋ยวนี้ บางคนต้องใช้เครื่องคิดเลขช่วย สิ่งยั่วยุอีก บานเบอะ นึกอะไรไม่ออกก็ ต้องถ่ยรูป อัพ เฟสบุ๊ค วิ่งตามก้น เกาหลี เมื่อก่อนก็คลั่ง ญี่ปุ่น สัมมาคาระวะเดี๋ยวนี้ไม่มีแล้วเด็กบางคนไม่รู้จัก เด็ก ไม่รู้จักผู้ใหญ่ พูดคุยกันแต่ละที ไม่รู้ตัวอะไรออกมาเพ่นพ่านเต็มไปหมด ความมีน้ำใจ เกื้อกูลต่อกันเหมือนเมื่อก่อน ยิ่งไม่ต้องถามถึง แล้วเมื่อใหร่เราจะได้เป็นมหาอำนาจ ครองโลกกันซักที  ตกใจ 555

555จะเป็นเจ้าโลก     วันนี้วันเด็กจ้า 

0886074166 HONDAONE
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 08:19:31 »

555จะเป็นเจ้าโลก     วันนี้วันเด็กจ้า 
อ้าว..งั้นเราไปหาเด็กกันดีกว่า ไปมั๊ยครับเฮีย..เดี๋ยวแวะไปรับ ยิงฟันยิ้ม
hs4kmq
Hero Member

โพสถาม มักไม่ทันคนโทร 0837177515 ส่งของหลัง16.00น.

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 08:36:46 »

ต่อไปก็จะแยกไม่ออกว่าคนใหนนักเรียน คนใหนกุ๊ยข้างถนน

โทร 083-7177515 True ID LINE:hs4kmq วัชกร บัวลอย บางปูใหม่ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10280
ธนาคารกสิกรไทย 036-171-368-0 เยี่ยมชมสินค้าอื่นๆใด้ที่นี่
Design Sticker
Hero Member

รถกู้ภัย 216 ศีลธรรมสมาคม อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 08:46:11 »

ต่อไปก็จะมีแฟชั่นทรงผมเกิดขึ้นอีกเยอะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ การเรียนดีไม่ดีไม่ได้อยู่ที่ ผมหรอก  มันอยู่ที่การไฝ่เรียนของตัวเด็กเอง  ยิ่งไม่มีการควบคุมทรงผม เพื่อดึงดูดให้เด็กอยากเรียน ต่อไปเด็กขึ้นเกียจแต่งตัวมาเรียนก็คงให้ใส่ชุดอยู่บ้าน ชุดแฟชั่นมา โรงเรียนได้  ขาเดฟ เอวลอย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โอนเงิน ธ. ทหารไทย( TMB ) 3322334883 ไพศาล พรนิมิตรทรัพย์ 933 หมู่ 1 ต.คลองกิ่ว อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี 20220

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์