HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
27 มิถุนายน 2024, 01:42:38 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อของแล้วไม่ได้ของ  (อ่าน 33007 ครั้ง)
กบ
Hero Member

จำเป็นหรือที่จะต้องเก่ง.....

« ตอบ #170 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 12:35:23 »

ละครชีวิต....จะจบแล้ว...ดีครับจะได้เป็นสุขก่อนปีใหม่ครับ.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่จำเป็นต้องเข้าเส้นชัยเพื่อให้ได้เป็นที่หนึ่ง  แต่การเข้าเส้นชัยได้ก็เป็นครั้งหนึ่งในชีวิตเรา...
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #170 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 12:35:23 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hsr22
Sr. Member

« ตอบ #171 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 14:38:56 »

ขออภัย  ท่านแอดมินครับยังปิดไม่ได้หรอกผมว่า น่าจะยังมีบางท่านที่ยังไม่ได้รับของหรือเงิน ยังไงไว้ให้เจ้าของร้านมาปจ้งเรื่อยๆนะครับ ถ้าเคลียร์หมดแล้วค่อยปิดกระทูนี้ก็แล้วกัน
ส่วนผมคืนนี้จะไปถอนแจ้งความ และจะเป็นกำลังใจให้ท่านที่ยังติดปัญหานี้อยู่

นายเอกชัย นาวาพนม อาสาฯ มูลนิธิกู้ภัยพนม จ.ฉะเชิงเทรา
นามเรียกขาน จุด หนองแหน 07 ประจำจุดรับแจ้งเหตุหนองแหน ว.6 เรียกขานได้ครับ ช่องเดียวกับ พระนคร...086-8348751
« ตอบ #171 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 14:38:56 »

EMS_2811
member.
Full Member
*

« ตอบ #172 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 16:23:32 »

ท่านที่ไม่ได้รับของเขาติดต่อมาแล้วครับ
ถ้ายังตกค้างขอแสดงตัวหน่อยครับที่ตามใบสั่งเรียบร้อยหมดแล้วครับ
ของผมมีอีกหลายชุด เพราะทำทิ้งไว้แล้วครับ

THANAKIT LED CHIANGMAI MADE IN THAILAND
เลขบัญชี 520 - 0 - 31282 - 5 ธนาคารกรุงไทย สาขาเชียงใหม่
kotnom
Hero Member

081-5840100 โทรมาเมื่อคิดถึงนะ (ขวดนม)

« ตอบ #173 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 17:23:54 »

ท่านที่ไม่ได้รับของเขาติดต่อมาแล้วครับ
ถ้ายังตกค้างขอแสดงตัวหน่อยครับที่ตามใบสั่งเรียบร้อยหมดแล้วครับ
ของผมมีอีกหลายชุด เพราะทำทิ้งไว้แล้วครับ
แจ้ง ได้ดำเนินการไกล่เกลียเรียบร้อยแล้วครับให้ผมทำไงต่อครับ

ต้องแจ้งที่แอดมินพร้อมคู่กรณีเลยครับ(ต้องขออภัย ส่งกลับในข้อความไม่ได้ ข้อความเต็ม)
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?action=pm;sa=send;u=1

ต้องแจ้งที่แอดมินครับ

ความดีทำได้ทุกวัน ความจริงใจมีได้ทุกเวลา ความซื่อสัตย์ก็คือลมหายใจ
hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« ตอบ #174 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 17:33:55 »

ขออภัย  ท่านแอดมินครับยังปิดไม่ได้หรอกผมว่า น่าจะยังมีบางท่านที่ยังไม่ได้รับของหรือเงิน ยังไงไว้ให้เจ้าของร้านมาปจ้งเรื่อยๆนะครับ ถ้าเคลียร์หมดแล้วค่อยปิดกระทูนี้ก็แล้วกัน
ส่วนผมคืนนี้จะไปถอนแจ้งความ และจะเป็นกำลังใจให้ท่านที่ยังติดปัญหานี้อยู่

เมื่อใกล่เกลี่ยหมดทุกคนแล้วจะปรับสถานะคืนให้นะครับ
ท่านสามารถแจ้งให้ผู้ที่ใกล่เกลี่ยเรียบร้อยแล้ว แจ้งมาที่ผมด้วยใด้เลยครับ
ขอบคุณครับ

สนใจอะไรรีบโทรถามนะครับ อย่าโพสถามอย่างเดียว เดี๋ยวจะไม่ได้ครอง
(พึงระลึกใว้เสมอ คนโพสถาม มักไม่ทันคนโทรคุย)
HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #175 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 18:21:05 »

ขออภัย  ท่านแอดมินครับยังปิดไม่ได้หรอกผมว่า น่าจะยังมีบางท่านที่ยังไม่ได้รับของหรือเงิน ยังไงไว้ให้เจ้าของร้านมาปจ้งเรื่อยๆนะครับ ถ้าเคลียร์หมดแล้วค่อยปิดกระทูนี้ก็แล้วกัน

เมื่อใกล่เกลี่ยหมดทุกคนแล้วจะปรับสถานะคืนให้นะครับ
ท่านสามารถแจ้งให้ผู้ที่ใกล่เกลี่ยเรียบร้อยแล้ว แจ้งมาที่ผมด้วยใด้เลยครับ
ขอบคุณครับ

อยากให้เวปมาสเตอร์พิจารณาด้วยครับ กรณีอย่างนี้ เอาเงินเพื่อนสมาชิกไปไว้ในกระเป๋าใช้จ่ายหมุนเงิน และทำเพิกเฉยจน

กระทั่งผู้เสียเข้าแจ้งความ และเพื่อนสมาชิกไล่จิกติดตาม จนหลังพิงฝาดิ้นไม่ออก จนยอมคืนเงินในที่สุด และออกมา

ขอโทษขอโพย หลังจากที่ทำตัวเป็นเชียน หัวหมอรู้กฏหมาย

ถึงเรื่องจะจบโอนเงินคืนแล้วก็ตาม อยากให้อดัมพิจรณาว่าเจตนาของผู้ที่ได้กระทำสมควรที่จะได้รับโทษหรือไม่

ไม่อย่างนั้นต่อไป จะเกิดกรณีนี้อีก ขายของแล้วให้โอนเงินไปก่อน 2000 ถ้าเกิดมีคนโอนสัก20คนก็40000แล้ว และไม่ส่ง

ของทำเฉย ทำมึนสัก3-4เดือนเอาเงินไปต่อดอกรับฟรีๆ แล้วยอมให้ชาวบ้านเขาด่าเล่นๆไป พอได้กำไรได้เงินพอกแล้วค่อย

เอามาคืน อย่างนั้นเหรอครับ

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นไม่ใช้เกิดจากการสำนึกผิด แต่เกิดจากการยอมจำนนต่อหลักฐานและสังคม ถ้าคนสำนึกผิดจริงจะไม่

ปล่อยให้เวลามันยืดเยื้อมาจนป่านนี้แน่นอน และสุดท้ายจนตรอกจริงๆก็ออกมายืดอกรับผิดขอโทษขอโพย

สุดท้าย ฝากเวปมาสเตอร์พิจารณาโทษด้วยครับส่วนจะเห็นเป็นอย่างไรผมก็พร้อมที่จะรับฟังและยุติ ขอบคุณครับ

ปล ผมไม่ได้มีอะไรและไม่เคยคุ่นข้องหมองใจอะไรกับผู้ที่เป็นปัญหา ผมแค่รู้สึกว่ามันมันง่ายเกินไปสำหรับแค่คำว่า

ขอโทษที่เกือบจะสายเกินไป เพื่อจะได้ไม่เป็นเยี่ยงอย่างให้คนอื่นทำตาม ส่วนผมไม่ติดใจอะไรแล้วจบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2012, 18:25:21 โดย HS 3 UEW » บันทึกการเข้า

Hongkong
hsr22
Sr. Member

« ตอบ #176 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 19:00:03 »

งั้นขอเปิดกระทู้นี้ไว้ สัก 2-3 วันนะ เผื่อคนที่ยังไม่ได้ไกล่เกลี่ยผ่านมาอ่าน แล้วขอให้แสดงตัวด้วยครับ เดี๋ยวจะเสียสิทธิ์รับเงินครับ
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #177 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 21:35:15 »

งั้นขอเปิดกระทู้นี้ไว้ สัก 2-3 วันนะ เผื่อคนที่ยังไม่ได้ไกล่เกลี่ยผ่านมาอ่าน แล้วขอให้แสดงตัวด้วยครับ เดี๋ยวจะเสียสิทธิ์รับเงินครับ
เคสของเรา จบแล้วและได้รับเงินคืนแล้วใช่มั๊ยครับ ดีใจด้วยครับ ยิ้มเท่ห์
littepig
Sr. Member

« ตอบ #178 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 21:53:31 »

อย่าลืมของผมน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2012, 21:56:52 โดย littepig » บันทึกการเข้า
EMS_2811
member.
Full Member
*

« ตอบ #179 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 00:49:05 »

ชื่ออะไรครับ มีอะไรบ้างครับ

รบกวนแจ้งทางโทรศัพท์ครับ

หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19 20
  พิมพ์