HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
01 กรกฎาคม 2024, 23:46:43 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อของแล้วไม่ได้ของ  (อ่าน 33087 ครั้ง)
เจมี่
Hero Member

ระบบ True >064-1169610

« ตอบ #140 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012, 11:37:39 »

ผมแนะนำให้ก็ได้ถ้ายังสมองคิดไม่ออก

1.ไม่มีสินค้า ก็คืนเงิน ปัญหาก็จบ
2.หากมีสินค้าอยู่ในระหว่างส่งหรือเตรียม ก็ส่งให้เรียบร้อย ปัญหาก็จบ
3.กินโอเมก้า3 บำรุงสมองเผื่อจะความคิดที่ดีขึ้น

*สรุปตัวคนมีปัญหาจะเอางัยก็ว่ามา เบื่อรำคาณ ไม่ต้องมาโม้ว่าเงินไม่ถึงร้อยล้านพันล้านไม่คิดจะโกง เอาให้เข้าประเด็น*

มาโต้ตอบกันหน้ากระทู้เดี๋ยวก็เป็นตลาดสด โตๆกันหมดทุกคนนั่นแระ ระยะเวลามันก็ยืดยาวมานานพอสมควรแล้ว จนสมาชิกไม่อาจที่จะไว้วางใจได้
                                    จึงเรียนมาเพื่อทราบ

รุ่นสอบปี34-โอนธนาคารไทยพาณิชย์ 364-236963-0
รับซ่อม-PC-notebook ส่งซ่อม ปณ.NTC kerryกรุงเทพ 248-0-36430-2/ชื่อเกียรติศักดิ์(ทั้ง2บัญชี)
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #140 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012, 11:37:39 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
RadioShack
member..
Hero Member
*

นักเฝ้าฟังมืออาชีพครับ

« ตอบ #141 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012, 11:40:25 »

ฮืม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2012, 20:21:21 โดย RadioShack » บันทึกการเข้า

« ตอบ #141 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012, 11:40:25 »

HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #142 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012, 11:49:44 »

ตามสบายคะ ถ้ายังจะยื้อไว้อย่างนี้ก็ตามใจ เงินไม่ได้ ของไม่ได้ คุณสบายใจก็ยินดีคะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เอาเป็นว่าดิฉัน (แฟนของคุณธนกฤต ตัวจริงเสียงจริง พอดีว่าไม่ได้สมัครสมาชิกเป็นของตัวเองคะ เลยต้องยืมของเขามาโพส ยิ้ม) มาขอความกรุณาจากทุกท่านนะคะ....หลังจากที่ดิฉันได้มานั่งอ่านข้อความของทุกๆ ท่านที่ได้โพสเข้ามาแล้ว รู้สึกไม่สบายใจกับเรื่องนี้เป็นอย่างมาก เอาเป็นว่าดิฉันขอความประสงค์จากทุกๆ ท่าน ว่าท่านต้องการเป็นเงิน หรือว่า ของคืน ดิฉันขอความกรุณาโทรหาดิฉัน หรือไม่ก็โพสลงในกระทู้นี้เลยนะคะ ดิฉันจะเป็นคนติดตามเรื่องต่อจากนี้ เพราะเห็นตอบโต้กันไปมาไม่จบกันซะที ดิฉันเป็นบุคคลที่ 3 ก็จริง แต่เมื่อคนของเรามีปัญหาดิฉันก็ไม่สบายใจเป็นอย่างมากคะ สุดท้ายนี้ ดิฉันขอโทษกับโพสที่อาจจะทำให้ทุกท่านขุ่นข้องหมองใจ ที่เขาอาจจะทำลงไปด้วยความไม่ยั้งคิด (โดยเฉพาะคุณ พี่หมอ นะคะ ดิฉันเพิ่งมาเห็นจริงๆ เศร้า) โทรมาไกล่เกลี่ยกับดิฉันได้ที่ 082-3883334 นะคะ หรือโพสหมายเลขโทรกลับให้ดิฉันหลังโพสนี้นะคะ ขอบคุณทุกท่านที่ได้อ่านโพสนี้คะ  ยิ้ม

หนังคนละแผ่นเลยนะทีนี้ละอ้อนเชียวคุณจะพิมพ์อะไรก็แล้วแต่ถ้าไม่ใช้สมองคิดก่อนผลเสียจะตกที่ตัวคุณๆเป็นใครผมไม่รู้จัก

แต่ถ้าคุณคิดจะมาโกงมาเอาเงินเขาไปใช้ฟรีๆผมไม่ยอมถึงผมจะไม่รู้จักกับผู้เสียหายเป็นการส่วนตัว รู้แต่ว่าเป็นคนไทยด้วย

กันเจอคนประเภทพวกคุณมาเอาเปรียบอย่างนี้ผมก็จะไม่นิ่งเฉย จะทำได้เท่าที่ทำทุกอย่างที่จะให้พวกคุณมีสามัญสำนึก และ

รู้จักอยู่ในสังคมที่มีความเป็นคน คุณจะเก่งคุณจะรู้กฎหมายหรือคุณจะหัวหมอหรือหมาก็แล้วแต่ผมไม่สนใจ แต่พึงสำนึกไว้ใน

สมองไว้ด้วย ทุกตัวอักษรที่คุณพิมพ์มามันจะอยู่เป็นหลักฐานมัดตัวคุณเองในที่สุด ผมไม่ใช้ตำรวจ ไม่ใช่ข้าราชการ แต่จะ

บอกให้คุณรู้ ผมสามารถบอกให้คนที่มีอำนาจมีกฏหมายอยู่ในมือ สมารถเล่นงานคุณได้แน่นอน ถ้าคุณยังดื้อดึงและโยกโย้ไว้

เจอกัน และพึงคิดไตร่ตรองไว้ด้วยและใช้สมองอันน้อยนิดแหกตาดู ในเวปแห่งนี้ บางคนเป็นถึงข้าราชการ ทั้งตำรวจและ

ทหาร ยศตั้งแต่ชั้นประทวนถึงสัญญาบัตรก็เยอะ มันไม่หมูและไม่ง่ายหรอกถ้าคิดจะเข้ามาโกงมาหาเงินฟรีๆในเวปแห่งนี้
จำไว้ชะ

Hongkong
พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #143 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012, 11:59:20 »

ก็ พอดี หมอหมา เลยไง  เพราะผมก็รักษาหมาจริงๆครับ  ยิงฟันยิ้ม พี่honda one  ยิ้มกว้างๆ

เอาเถอะครับ อยากให้ผมเป็นอะไรก็เป็น มันเพียงสิ่งสมมุติเฉยๆ เป็น หมา หมู แมวไก่ นำเต้า ปู ปลา  9ล9

ผมได้รับโทรศัพท์จากแฟนเค้า ซึ่งก็ได้ทำความเข้าใจกันกับตัวผู้ชาย EMS2811 ได้ใจความดังนี้

- จะเอายังไงก็ว่ามาได้นะคะ..(ดิฉันคนที่ไปกินสุกี้กับเค้านั่นแหละ) จะเอาเงินคืนก็บอกมา จะเอาอะไรก็บอกมา ส่วนเรื่องตำรวจ ส่วนมากเขาก็ให้ไกล่เกลี่ยกันก่อนไม่ใช่อยู่ๆก็จะมาจับ ไม่ได้ไปขโมยมาจากกระเป๋าซะหน่อย ส่วนคุณ พี่หมอ รู้สึกว่าคุณจะไม่ได้สั่งซื้อนะคะ รู้สึกว่าจะรู้เรื่องคนอื่นดีเหลือเกิน มีเวลาว่างสืบเรื่องชาวบ้านเค้าแบบนี้ ไปเป็นนักสืบดีกว่ามั๊ยคะ คงได้เงินมากกว่ามาเป็นหมา เอ๊ย!! เป็นหมอแบบนี้ เรื่องคนอื่นเค้านิเป็นห่วงจังเลยนะคะ โห๊ะๆๆๆๆ
  ประโยคนี้  EMS2811  เป็นคนพิมพ์  ผู้หญิงไม่รู้เรื่อง ด้วย

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เอาเป็นว่าดิฉัน (แฟนของคุณธนกฤต ตัวจริงเสียงจริง พอดีว่าไม่ได้สมัครสมาชิกเป็นของตัวเองคะ เลยต้องยืมของเขามาโพส ) มาขอความกรุณาจากทุกท่านนะคะ....หลังจากที่ดิฉันได้มานั่งอ่านข้อความของทุกๆ ท่านที่ได้โพสเข้ามาแล้ว รู้สึกไม่สบายใจกับเรื่องนี้เป็นอย่างมาก เอาเป็นว่าดิฉันขอความประสงค์จากทุกๆ ท่าน ว่าท่านต้องการเป็นเงิน หรือว่า ของคืน ดิฉันขอความกรุณาโทรหาดิฉัน หรือไม่ก็โพสลงในกระทู้นี้เลยนะคะ ดิฉันจะเป็นคนติดตามเรื่องต่อจากนี้ เพราะเห็นตอบโต้กันไปมาไม่จบกันซะที ดิฉันเป็นบุคคลที่ 3 ก็จริง แต่เมื่อคนของเรามีปัญหาดิฉันก็ไม่สบายใจเป็นอย่างมากคะ สุดท้ายนี้ ดิฉันขอโทษกับโพสที่อาจจะทำให้ทุกท่านขุ่นข้องหมองใจ ที่เขาอาจจะทำลงไปด้วยความไม่ยั้งคิด (โดยเฉพาะคุณ พี่หมอ นะคะ ดิฉันเพิ่งมาเห็นจริงๆ ) โทรมาไกล่เกลี่ยกับดิฉันได้ที่ 082-3883334 นะคะ หรือโพสหมายเลขโทรกลับให้ดิฉันหลังโพสนี้นะคะ ขอบคุณทุกท่านที่ได้อ่านโพสนี้คะ

ข้อความนี้ ผู้หญิง แฟนเค้าพิมพ์จริงๆ  และเค้าพูดดี ผมก็สอบถามว่า ทำไมไม่ส่งของให้ลูกค้า แฟนเค้าซึ่งรับหน้าที่ ประกอบโคม บอกว่า  ตลอดมาก็ส่งของให้ลูกค้ามาตลอด มาสะดุดช่วงนึงที่แฟนเอาเงินไปใช้นอกระบบ
ตอนนี้ สภาพคล่องเริ่มดีขึ้นมาแล้ว ในส่วนของที่เพื่อนสมาชิกเวปแฮมสยามสั่งทำ EMS2811 ก็ได้สั่งชิ้นส่วนต่างๆมาเพื่อประกอบ ซึ่งกำลังเป็น รูปร่างขึ้น

แฟนของ EMS2811  กราบขออภัย แทนเพื่อนสมาชิก ที่ EMS2811  ได้พิมพ์ข้อความล่วงเกิน และสร้างความไม่สบายใจ ให้กับ เพื่อนสมาชิก  ในส่วนของสินค้า ผมได้แนะนำไปว่า ขอให้แฟนเค้าโทรไปยืนยัน พูดคุย กับ เจ้าของเงิน
เพื่อสรางความเข้าในที่ถูกต้อง เนื่องจากตลอดมาในกระทู้  การประชาสัมพันธ์ การใช้ถ้อยคำในการสื่อสาร แทนตัวตนของ EMS2811 สร้างความไม่พอใจ ให้กับเพื่อนสมาชิก และทำให้ลูกค้าที่สั่งของไป ไม่มั่นใจ

ตอนนี้ผู้หญิงแฟนเค้า กำลังโทรไปทำความเข้าใจกับเพื่อนสมาชิก  ครับ   

อันนี้ ล่าสุด 

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
096-8495696 ทรู
hsr22
Sr. Member

« ตอบ #144 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012, 12:09:46 »

ตอนนี้ทางคุณผูหญิงโทรมาคุยกับผู้ใหญ่ที่ผมปรึกษาในเว็ปแล้ว ตกลงจะยอมจ่ายเงินเต็มจำนวนให้ไม่เกินวันที่15-2ธันวาคม2555นี้ ขอให้พี่สมาชิกทุกท่านชลอการแสดงความคิดเห็นกันก่อน หากมีความคืบหน้าประการใดผมจะมาแจ้งให้ทราบ และขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่มาให้คำแนะนำดีๆและยอมเสียเวลามาสนใจในเรื่องนี้ ขอขอบพระคุณทุกท่านครับ

นายเอกชัย นาวาพนม อาสาฯ มูลนิธิกู้ภัยพนม จ.ฉะเชิงเทรา
นามเรียกขาน จุด หนองแหน 07 ประจำจุดรับแจ้งเหตุหนองแหน ว.6 เรียกขานได้ครับ ช่องเดียวกับ พระนคร...086-8348751
HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #145 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012, 13:44:37 »

ตอนนี้ทางคุณผูหญิงโทรมาคุยกับผู้ใหญ่ที่ผมปรึกษาในเว็ปแล้ว ตกลงจะยอมจ่ายเงินเต็มจำนวนให้ไม่เกินวันที่15-2ธันวาคม2555นี้ ขอให้พี่สมาชิกทุกท่านชลอการแสดงความคิดเห็นกันก่อน หากมีความคืบหน้าประการใดผมจะมาแจ้งให้ทราบ และขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่มาให้คำแนะนำดีๆและยอมเสียเวลามาสนใจในเรื่องนี้ ขอขอบพระคุณทุกท่านครับ

ในที่สุดก็ออกมายอมรับว่าเอาเงินไปใช้นอกระบบ แล้วทำไมยังตะแบงอยู่ได้ก็ไม่รู้จนให้เรื่องมันบานปลาย อวดรวยแล้วเอาเงินคนอื่นไปใช้

เนี้ยน่ะ อายจัง  ไหนบอกการเงินดีขึ้นแล้วก็ทะยอยโอนคืนเขาไปเลยไล่ทีละคน ต้องรอวันนู้นวันนี้ไม่เข้าใจ เอาเงินชาวบ้านเขาไปหมุนสองสาม

เดือนอย่าลืมคิดดอกเบี้ย+ค่าเสียเวลาให้เขาด้วย ขนาดกู้แบงค์ยังเสียดอกเลยนับประสา ได้ใจจริงๆ

ในเมื่อผู้เสียมีความประสงค์เช่นนี้แล้วก็ยินดีด้วยต่อไปผมจะเป็นผู้อ่านที่ดี ขอบคุณ
tugthawung
Hero Member

ทักษ์ 08.6565.6561

« ตอบ #146 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012, 13:44:45 »

EMS_2811 ห้ามซื้อขายจนกว่าจะใกล่เกลี่ยกรณีพิพาทจบ, 9chet, HS_5_FKR, RadioShack, mintra2601, radiomania, city4070, hs4rip (+ 1 ซ่อนตัว) และ 3 บุคคลทั่วไป  

yoke391
Hero Member

ไพรัญ 080-0010-99หก

« ตอบ #147 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012, 14:27:31 »

ทุกอย่างกำลังผลิตอยู่มีสินค้าผมไม่ได้โกงหลอก เงินไม่ถึงร้อยล้านพันล้าน เงินไม่กี่พัน

ผมไม่ได้ว่าท่านโกงนะครับ แค่ขอยืมคำพูดนี้หน่อยนะครับ

ผมเห็นพูดอย่างนี้กันบ่อย

เงินไม่กี่บาท, กี่ร้อย, กี่พัน

ไม่โกงให้เสียชื่อเสียงหรอกครับ

แต่ผมเห็นพวกที่มันโกง(ซึ่งอาจไม่ใช่ท่าน) ก็พูดอย่างนี้ทุกทีครับ แล้วมันก็โกง

สำหรับผม 1 บาทก็มีค่าครับ คำพูดมันไม่สื่อได้เท่าการกระทำครับ

เลิกพูกกันเถิดไอ้คำพวกนี้ กระทำให้เห็นกันดีกว่าว่าพวกท่านจะไม่โกง

เบื่อ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธันวาคม 2012, 14:34:27 โดย yoke391 » บันทึกการเข้า

จ่ายเงิน => ส่งของ
mintra2601
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ไม่ได้เป็นผู้เช่าพื้นที่แล้วนะรอปลดสถานะโดยผู้ดูแล

« ตอบ #148 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012, 11:51:45 »

พี่แว่น ไงพี่ หน้าที่การงานดี อยู่วงการมานานสิบปี  พี่แว่น หายไปไหนแว้ว อิอิ ยิงฟันยิ้ม

มนตรี  โพยนอก
49/109 ม.2 ซ.สายไหม34  สายไหม กทม 10220

บัญชี ออมทรัพย์ 865-016-7862  ธ.กรุงเทพ สาขา แฟร์ชั่นฯ ยิ้มกว้างๆ

0875699085 dtac / 0891634023 true สดวก12.00-23.00น.

ติดตาม สอบถาม ได้ที่
https://www.facebook.com/MontriShopRescue

ผมไม่ได้เป็นผู้เช่าพื้นที่โฆษณานานแล้วนะครับรอเจ้าของเวปปลด
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #149 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012, 08:03:28 »

อรุณสวัสดิ์ วันนี้วันที่ 15 แล้วนะครับ เหลือเวลาอีก 5 วัน ถ้าถึงขั้นตอนใหนแล้ว รบกวนคู่กรณี แจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบด้วย ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 20
  พิมพ์