HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
03 กรกฎาคม 2024, 15:16:13 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประมูล MOTOLOLA GM338 (ปิดแล้ว)  (อ่าน 17952 ครั้ง)
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #60 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 20:43:51 »

แล้วถ้ารู้ว่าเครื่องที่ชนะประมูลเครื่องนั้น ถูกขายให้คนอื่นไปแล้ว ท่านจะดีใจไหมล่ะครับ?

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #60 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 20:43:51 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
tugthawung
Hero Member

ทักษ์ 08.6565.6561

« ตอบ #61 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 20:59:32 »

แล้วถ้ารู้ว่าเครื่องที่ชนะประมูลเครื่องนั้น ถูกขายให้คนอื่นไปแล้ว ท่านจะดีใจไหมล่ะครับ?
ขายไปแล้วไม่เท่าไหร่ กลับมีความผิดโดนแบนอีก (เคยเจอไหมครับกำลังอยากๆ แล้วมีอะไรมาสะดุด ความอยากมันหายไปน่ะครับ)ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #61 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 20:59:32 »

HS1QGR
Hero Member

คนชอบแลกเปลี่ยนเครื่องใช้ครับ

« ตอบ #62 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 21:03:23 »

เข้ามาทีไรมีแต่ของประมูล....

ยามศึกเรารบ  ยามสงบเราพัฒนา
0870317889 AIS
ธนาคาร กรุงศรี ออมทรัพย์
บุญฤทธิ์
528-1-21375-3
สาขา
เซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์
เจมี่
Hero Member

ระบบ True >064-1169610

« ตอบ #63 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 21:04:12 »

ความคิดเห็นส่วนตัวผมคนเดียวนะครับ
1.ให้กรณีนี้เป็นบทเรียน และต่อไปมิควรให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก ตั้งกฏกติกาให้รัดกุมขึ้น
2.ผู้ตั้งประมูล ผู้ร่วมประมูล คนอื่นๆอีก ประวัติไม่เคยเสียมาก่อนและเจตนาบริสุทธิ์กันทุกคน
3.กฏ กติกาการประมูลยังต้องการพี่น้องเราทุกคนร่วมกันแก้ไข เพื่อสร้างเป็นบรรทัดฐาน แต่ไม่ค่อยจะเห็นความสำคัญที่จะร่วมกันตั้งกฏประมูล มีแต่น้อย เพราะคิดแต่อยากขาย เอากฏตัวเองเป็นหลักปัญหามันเลยเกิดซ้ำซ้อนจนน่าเบื่อ
4.อภัยให้ซึ่งกันและกันอย่าได้มีบทลงโทษในกรณีนี้ ผู้ตั้งประมูลก็ไม่ได้เสียหายอะรัยมากนัก เครื่องก็จำหน่ายไปแล้ว
5.สังคมแฮมสยามเป็นตัวอย่างที่ดีของคนส่วนมาก ส่วนน้อยที่ไม่ดีบ้างก็เรื่องธรรมดาของสังคมมนุษย์
                          ถอยคนละก้าว สังคมเราจะน่าอยู่ต่อไป

รุ่นสอบปี34-โอนธนาคารไทยพาณิชย์ 364-236963-0
รับซ่อม-PC-notebook ส่งซ่อม ปณ.NTC kerryกรุงเทพ 248-0-36430-2/ชื่อเกียรติศักดิ์(ทั้ง2บัญชี)
toodmax
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

0867007141 10.00-18.00 LINE yutkong3

« ตอบ #64 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 21:06:21 »

ขอชี้แจงพี่ jbx ครับ

เรื่องการขายเครื่องนั้น  ผมทำตามขั้นตอนทุกอย่างนะครับ  ซึ่ง ผมรอการติดต่อกลับจากผู้ที่ถูกตัดสินให้ชนะการประมูล ซึ่งที่เราๆยึดกันก็ 12 ช.ม หลังจากปิดประมูล ถ้า 12.ช.ม ยังไม่มีการตอบกลับใดๆซึ่งก้เท่ากับ ไม่รับสินค้า ตรงนี้ก็เป็นสิทธ์ของเจ้าของต่อไปว่าจะทำอย่างไรต่อไปกับสินค้า

เพาะเราๆก็รู้กันอยู่และก้ปฏิบัติกัน ใครที่ชนะการประมูล ต้องติดต่อกลับหลังทราบผลทันที

แต่เครื่องตัวนี้ ผมรอตั้งแต่หัลงปิดประมูล ซึ่งถ้า 12.ชม ยังไม่มีการติดต่อกลับซึ่งก็ต้องสรุปได้แล้วว่า ไม่มีการรับสินค้า  แต่เครื่องตัวนี้ผมรอไปจนถึง 16.30 ซึ่ง เท่ากับ รอเวลา  18 ช.ม  30 นาที ซึ่งผมก็แจ้งหน้ากระทู้อย่างเป็นทางการว่า 16.30 ขอขายเครืองต่อถ้ายังไม่มีเงินเข้า  ก็ยังไม่มีการติดต่อกลับมา ซึ่งการที่ผมจะทำการขายต่อไปก็น่าจะถูกต้องตามขั้นตอน

แต่ถ้าเกิดหลังปิดประมูลไปแล้ว ผู้ที่ผมแจ้งผลการประมูลไป ยังไม่ได้รับทราบ ผลการประมูล จะทั้งใน PM หรือโทรศัพท์ หรือจาด้วยเหตุผลใดก็ตาม  จา 12.ช.ม หรือ 24 ช.ม  แล้วผมนำมาขายต่อ ซึ่งข้อนี้ เจ้าของกระทู้ต้องผิด

แต่กรณีนี้  ผู้ที่ประมูลได้  ได้รับทราบผลการประมูลแล้ว เพาะมีการเข้ามาใช้งานในเว็ป ซึ่งต้องได้รับข้อความแจ้งผลการประมูล ซึ่งตัวผู้ประมูลได้ ก็ออกมายืนยันว่าได้รับ ข้อความ 2 ข้อความ เท่ากับว่า ได้รับทราบผลการประมูล ตังแต่ปิดประมูลแล้ว เพาะผมดูอยู่หน้ากระทู้ตลอดว่ามีการเข้ามาดูอยู่หน้ากระทู้  แต่ตลอด18ช.ม 30 นาที ก็ยังไม่มีการติดต่อกลับเข้ามา

กล้องติดรถยนต์ของใหม่ราคาถูก http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=148268.msg1887876#msg1887876

ติอต่อผ่าน facebook ฝากกดถูกใจด้วยนะครับ  https://www.facebook.com/Car.camera.by.TOODMAX?bookmark_t=page

0867007141 ยุทธ รังสิต คลอง3ธัญญะบุรี ติดต่อซื้อ-ขายผ่านเบอร์นี้เบอร์เดียวเท่านั้นครับ
hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

บุญคุณต้องทดแทน

« ตอบ #65 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 21:09:52 »

ผมไม่เกี่ยวน่ะครับ แต่ก็อยากรู้ และก็ได้รู้แล้วเหตุผลของคนแก้ไขการประมูล และก็รู้ว่าของที่ลงประมูลได้ขายแล้ว สุดท้ย คนที่อยากได้มาประมูลก็อดกันไปครับพี่น้อง

ทศพร หูสันเทียะ (สคพ.) กรมวิชาการเกษตร ลาดยาว จตุจักร กทม.10900 t.0814207703
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #66 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 21:16:59 »

ความคิดเห็นส่วนตัวผมคนเดียวนะครับ
1.ให้กรณีนี้เป็นบทเรียน และต่อไปมิควรให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก ตั้งกฏกติกาให้รัดกุมขึ้น
2.ผู้ตั้งประมูล ผู้ร่วมประมูล คนอื่นๆอีก ประวัติไม่เคยเสียมาก่อนและเจตนาบริสุทธิ์กันทุกคน
3.กฏ กติกาการประมูลยังต้องการพี่น้องเราทุกคนร่วมกันแก้ไข เพื่อสร้างเป็นบรรทัดฐาน แต่ไม่ค่อยจะเห็นความสำคัญที่จะร่วมกันตั้งกฏประมูล มีแต่น้อย เพราะคิดแต่อยากขาย เอากฏตัวเองเป็นหลักปัญหามันเลยเกิดซ้ำซ้อนจนน่าเบื่อ
4.อภัยให้ซึ่งกันและกันอย่าได้มีบทลงโทษในกรณีนี้ ผู้ตั้งประมูลก็ไม่ได้เสียหายอะรัยมากนัก เครื่องก็จำหน่ายไปแล้ว
5.สังคมแฮมสยามเป็นตัวอย่างที่ดีของคนส่วนมาก ส่วนน้อยที่ไม่ดีบ้างก็เรื่องธรรมดาของสังคมมนุษย์
                          ถอยคนละก้าว สังคมเราจะน่าอยู่ต่อไป

เห็นด้วยกับท่าน เจมี่ ครับ และเสนอให้ล็อคกระทู้ รอคำตัดสินจากผู้ดูแลและทีมงานครับ เพราะยิ่งออกความเห็นกันไป ก็มีแต่จะทะเลาะกันเป็นวงกว้างมากขึ้น จะหมางใจกันปล่าวๆครับ พี่น้องกันทั้งนั้นครับ ขอบคุณครับ
toodmax
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

0867007141 10.00-18.00 LINE yutkong3

« ตอบ #67 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 21:20:05 »

คือเรื่องนี้   ผมเจ้าของเครื่อง ไม่ได้ติดใจเอาความอะไรพี่ธารเกษม ที่ไม่ได้รับเครื่อง ตามที่พี่ธารเกษมยืนยันไปแล้ว   เพาะเครื่องผมได้จำหน่ายไปแล้ว ผมก็ไม่ได้เสียผลประโยชน์อะไร  เพาะผมกับพี่ธารเกษมก็รู้จักกันมานานผมก็นับถือเค้าเป็นผู้ใหญ่ของผมท่านนึง แต่อาจจะมีการเข้าใจผิดกัน

คือตัวผมก็ผิด ที่ไม่ได้โทรไปแจ้งหรือพูดคุย    เรื่องนี้ส่วนตัวผมเป็นคนไม่ค่อยโทรไปหาลูกค้าเป็นทุนอยู่แล้ว เลยกลายเป็นไม่เข้าใจกัน เพาะผมจะสะดวกในPM ซะมากกว่าเพาะวันๆผมจะอยู่แต่หน้าคอม

ซึ่งกรณี้ ผมเจ้าของเครื่องต้องขออภัยทุกๆท่านที่เกิดปัญหา  ผมขอให้กระทู้นี้เป็นบนเรียน ต่อผู้ที่เปิดประมูลและลงประมูล ทุกท่านที่จะเข้ามาใช้งานเว็ป    และขอเว็ปมารเตอร์ งดบทลงโทษกับท่านที่มีข้อพิพาทอยู่ได้ไหมครับ  เพาะเว็ปเราอยู่กันแบบพี่แบบน้องมานานแล้ว  และกฏว่า  ประมูลแล้วไม่เอา ก็ยังไม่ได้ตั้งขึ้นมาอย่างเป็นทางการ  เพียงแต่ บางท่านยึด บางท่านไม่ยึด

ต่อไปก็ขอให้ยึดเป็นกฏเกณ์เลยว่า  ถ้าประมูล ไม่รับ  ปั่นราคา   ผลจะออกมาเป็นเช่าไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤศจิกายน 2012, 21:21:48 โดย toodmax » บันทึกการเข้า
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #68 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 21:21:58 »

ผมทราบมานานแล้วว่าผู้(ที่ถูกตัดสินให้)ชนะการประมูล ใช้เวลาส่วนมากอยู่กับตลาดนัด คนที่โพสต์ในนามจะเป็นลูกสาว
เพราะผมเคยโพสต์จองลำโพงหน้าเวป แต่พอโทรไปถามบัญชีเพื่อโอน เจ้าตัวกลับไม่รู้เรื่อง(ว่าเราจองของไว้) ต้องมาดูหน้าเวปจึงเห็น
    คนที่ติดต่อซื้อ-ขายกันมานาน ทำไมไม่โทรไปบอกกล่าวกันสักนิด ยิ่งเหตุผลว่ามีความจำเป็นต้องรีบใช้เงิน ก็ต้องรีบโทรบอกเพื่อให้
ผู้ชนะการประมูลได้ทราบ เพราะการเห็นตัวเลขที่สูงกว่าตัวเองในกระทู้ประมูลแล้ว ผมเองก็ไม่ติดใจอะไร เพราะยังไงก็ไม่ใช่ผู้ชนะ
    การส่งพีเอ็ม.ไปถึง 2 ครั้งแล้วตัดสินว่าได้รับทราบพีเอ็ม.ถึง 2 ครั้ง ถ้าคนที่ออนไลน์อยู่ไม่ใช่เจ้าตัวล่ะครับ เป็นลูกสาวหรือคนในบ้าน
ที่เข้ามาใช้เครื่องโดยที่ยังไม่คลิ๊กออกจากหน้าเวปบอร์ด
    กติกากระทู้ประมูลตอนหลังๆมานี้ ผมเห็นมีบังคับต้องลงเบอร์โทรที่สามารถติดต่อได้ทุกคน เหตุใดผู้ให้ประมูลจึงไม่ใช่ช่องทางดังกล่าว
แจ้งให้ผู้เข้าประมูลทราบว่าเป็นผู้ชนะการประมูล
chinakrit
member..
Full Member
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 21:24:46 »

ผมทราบมานานแล้วว่าผู้(ที่ถูกตัดสินให้)ชนะการประมูล ใช้เวลาส่วนมากอยู่กับตลาดนัด คนที่โพสต์ในนามจะเป็นลูกสาว
เพราะผมเคยโพสต์จองลำโพงหน้าเวป แต่พอโทรไปถามบัญชีเพื่อโอน เจ้าตัวกลับไม่รู้เรื่อง(ว่าเราจองของไว้) ต้องมาดูหน้าเวปจึงเห็น
    คนที่ติดต่อซื้อ-ขายกันมานาน ทำไมไม่โทรไปบอกกล่าวกันสักนิด ยิ่งเหตุผลว่ามีความจำเป็นต้องรีบใช้เงิน ก็ต้องรีบโทรบอกเพื่อให้
ผู้ชนะการประมูลได้ทราบ เพราะการเห็นตัวเลขที่สูงกว่าตัวเองในกระทู้ประมูลแล้ว ผมเองก็ไม่ติดใจอะไร เพราะยังไงก็ไม่ใช่ผู้ชนะ
    การส่งพีเอ็ม.ไปถึง 2 ครั้งแล้วตัดสินว่าได้รับทราบพีเอ็ม.ถึง 2 ครั้ง ถ้าคนที่ออนไลน์อยู่ไม่ใช่เจ้าตัวล่ะครับ เป็นลูกสาวหรือคนในบ้าน
ที่เข้ามาใช้เครื่องโดยที่ยังไม่คลิ๊กออกจากหน้าเวปบอร์ด
    กติกากระทู้ประมูลตอนหลังๆมานี้ ผมเห็นมีบังคับต้องลงเบอร์โทรที่สามารถติดต่อได้ทุกคน เหตุใดผู้ให้ประมูลจึงไม่ใช่ช่องทางดังกล่าว
แจ้งให้ผู้เข้าประมูลทราบว่าเป็นผู้ชนะการประมูล

นายชินกฤต  ตันสตูล HS0URD
โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๔๒ สตูล
299  หมู่ 7  ตำบลเกตรี  อำเภอเมือง  จังหวัดสตูล 91140
โทรศัพท์มือถือ 08-1990-3224 Email:chinakrit(แอท)hotmail.com
ฝากกระทู้นี้ด้วยครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=37621.0
ธนาคารกรุงไทย จำกัด สาขาสตูล 910-1-75101-8

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์