HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
03 กรกฎาคม 2024, 15:57:49 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประมูล MOTOLOLA GM338 (ปิดแล้ว)  (อ่าน 17966 ครั้ง)
HS0LXI
Hero Member

ลพบุรีบ้านเกิดถิ่นกำเหนิด HS0LXI (โรจนะ อยุธยา)

« ตอบ #50 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 16:20:01 »

ข้อคิดเห็นของคุณธารเกษม น่าคิดตามครับ โดยส่วนตัวผมเคยร่วมประมูลเครื่อง C-150 (นานแล้วครับ) ราคาของผมอยู่อันดับ 3 แต่ราคาที่ 1 และ 2 ดูจากลายเซ็นต์เป็นคนจังหวัดเดียวกัน ปรากฏว่า อันดับ 1 และ 2 ขอสละสิทธิ จขกท.โทรมาหาผม ผมก็ปฏิเสธเหมือนกัน (ทำให้สงสัยว่า มีรายการป๋าดันหรือเปล่าในคราวนั้น)

*** ซื้ออย่างเดียวครับ สบายใจกว่ากันเยอะ ***
ขายบ้าง .... ถ้าเบื่อเก็บ !!!

(อ้วน เมืองลิง Line ID : lopburi999)

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #50 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 16:20:01 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 16:37:15 »

ท่าน on air เห็นเพิ่งมาเคาะทีหลัง ครั้งก่อนๆไม่มีเคาะไว้เลย แสดงว่าไม่เข้าข่ายปั่นราคา  แต่ การแก้ไขข้อความนี่คงต้องพิจรณากันต่อไป

ส่วนท่าน Takasum  เคาะ 7300 ไว้ก่อนแล้ว แสดงว่าท่านเต็มใจที่จะรับราคานี้ตั้งแต่ต้น แล้วท่านไม่ดีใจหรือครับ ที่ผู้ประมูลล่าสุดมาใส่7400แต่ได้แก้ยกเลิกไป ท่านก็ไม่ต้องแข่งกับใครอีก ชนะไปแบบสบายๆเลย แล้วทำไมไปเกี่ยงให้คนอื่นรับไปเล่าครับ  งง จัง  ฮืม
« ตอบ #51 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 16:37:15 »

ON AIR
Hero Member

ที ม ง า น "วิ่งทั้งวัน ดันทั้งคืน"

« ตอบ #52 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 16:37:46 »

อ้างจาก:  link=topic=143996.msg1833959#msg1833959 date=1352969660
ผมธารเกษมขออนุญาติชี้แจงครับ

คือผมประมูลที่7300บาทจริงครับ   แต่มีคนใส่ไป7400บาทแล้วจะให้ผมรับสินค้าได้อย่างไรครับ

และยังมาลบข้อความการประมูลที่7400ออกไปผมไม่รู้ว่าเขารู้กันหรือเป่า

และเจ้าของกระทู้ก็รู้จักร้านผมที่คลองถมทําไมไม่โทรศัพย์มาถามความเป็นไปมาแล็วอยู่อยู่ก็แบนผม

ส่วนข้อความที่ส่งมาผมได้รับจริง2ครั้งครับ

อย่างนี้เสียชื่อผมนะครับทําไมไม่ไปเรียกคนที่ประมูล7400บาทมาเคลียครับ

ผมได้ชี้แจง และยอมรับ ไปแล้วนะครับ .. ตามกระทู้ที่ผ่านมา
พี่ลองย้อน .. ไปอ่านดูได้ครับ

ยังไงก็ต้องขอโทษพี่ มา ณ ที่นี้ด้วย ที่ทำให้พี่เสียชื่อเสียง
..
และเกิดปัญหาขึ้นมาครับ
..
ผมต้องกราบขอโทษอย่างสูง ครับ
sk.
Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 16:57:41 »

ผมต้องขอโทษทุกท่านที่ทำให้ปัญหาเกิด  แต่ผมดูแล้วมันไม่เกิดความยุติธรรม  ผมดูมาตลอดอยากจะประมูลด้วย  แต่ด้วยเหตุผลผมได้ icom f310 ผมก็เลยไม่ได้ใส่ราคา  เรื่องมันยาวหลายตอน มี่ทั้งกระทู้ที่แก้ไข  มีทั้งที่กระทู้โดนลบอุ้มหายไป  ผมขอจบเพียงเท่านี้นะครับ   ผมต้องกราบขอโทษเจ้าของกระทู้ และท่านอื่นๆด้วยครับ  จะโกรธ จะเกลียดผมไม่ว่าอะไร  แต่ก็ยังรักทุกท่านนะครับ

1.จะโทษเจ้าของกระทู้ประมูลก็ไม่ได้  เพราะท่านเจ้าของกระทู้เข้ามาดูภายหลังที่กระทู้โดนแก้ไขราคาไปแล้ว
2.ผู้ประมูลใส่ราคาสูงสุดนะตอนนั้น ไม่น่าจะแก้ไขกระทู้  ควรจะทำการตอบกระทู้ใหม่ ว่ายกเลิก ผมไม่พร้อมที่จะรับสิ้นค้า มีเหตุต้องใช้เงิน อะไรก็ว่ากันไป

ส่วนตัวผมก็รู้จักท่านเจ้าของกระทู้  เคยไปเอาเครื่องที่บ้านมาแล้ว 2 ครั้ง  จริงใจ อัธยาศัยดี พูดเป็นกันเอง ขายของไม่มีหมกเม็ด เรื่องการปั่นราคาประมูลคงไม่มีตัดไปได้เลย เพราะเจ้าของกระทู้ก็บอกแล้ว เริ่มประมูลที่ 5999  บาทครับ  ขอเปิดราคาที่ผมซื้อเข้าล่ะกัน   กำไรเท่าไร แล้วแต่เพื่อนสมาชิกจาใส่เลยครับ

อย่าจำว่าเคยช่วยใคร จงจำว่าใครเคยช่วยเรา
ชีวิต...มีทั้งขึ้นทั้งลง ยามขึ้นอย่าหลง ยามลงอย่าท้อ
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 17:27:54 »

จขกท. เขาไม่ได้ทำผิดอะไรอยู่แล้วครับ ก็ทำถูกต้องทุกอย่าง   ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น เมื่อถึงเวลาปิด ก็ต้องตัดสินหาผู้ชนะ ส่วนใครทำผิดกติกาก็ว่ากันไปตามผิด   ราคามันก็จะตกเป็นของผู้ที่ทำถูกกติกาและที่ลงราคาไว้สูงสุดตอนนั้น จะถูกอัพขึ้นมาแทนที่ แล้วก็เคาะกันต่อไปจนจบ คนที่มาเคาะราคาทุกคนก็ต่างมุ่งหวังจะได้ในราคาที่ตนลงไว้อยู่แล้ว ซึ่งไม่เกี่ยวกับผู้ที่ ยกเลิกแก้ไข แต่อย่างใด และผู้ที่ ยกเลิก จะไม่สร้างผลเสียให้ผู้ลงแข่งที่สู้กันมา กลับเป็นผลดีเสียอีก ที่ทำให้เราเป็นผู้ชนะ 

ส่วน ผู้ที่แก้ไขยกเลิกราคา จะมีผลเสียโดยตรงกับ จขกท คือไปใส่ราคากั๊กไว้ทำให้ราคาขยับขึ้นแล้วไม่มีใครมาใส่ต่อ สุดท้ายก็มายกเลิกเสียดื้อๆ คนที่เสียหายคือ จขกท ครับ ไม่ใช่ผู้ร่วมลงแข่ง   ก็คือ แทนที่ จขกท. จะได้ 7400 แต่กลับ ต้องมาได้แค่ 7300

ดังนั้นผู้ที่ถูกตัดสิน ว่าเป็นผู้ชนะ ท่านต้องดีใจ ไม่ใช่เสียใจ   ส่วนผู้ที่ แก้ไขยกเลิกราคา จขกท. เขาเอาผิดท่านได้ที่ทำให้เสียเวลาประมูล
anurucksu
Hero Member

E20QVE 153HS242

« ตอบ #55 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 17:31:03 »

จะพากัน งง แบบนี้ครับ

คนที่โดน แบน อยู่ตอนนี้ คือ ท่าน Takasum เพราะ จขกท ตัดสินให้เป็นผู้ชนะอย่างเป็นทางการ แต่ ไม่รับของ และ ไม่ชี้แจงใดๆว่าเหตุที่ไม่รับเพราะอะไร ผู้ที่เข้าร่ามประมูลทุกท่านมีสิทธิ์ที่จะเป็นผู้ชนะได้ทุกเมื่อกับราคาที่ตนได้ลงราคาไว้ ต้องรับผิดชอบกับราคาที่เราลงไว้จนจบการประมูล ไม่ใช่พอมีคนมาใส่เกินไปแล้วจะไม่สนใจใดๆอีก ไม่ได้

ส่วนท่าน ON AIR เป็นผู้ที่ลงราคาไว้สูงสุดและมาแก้ไข ยกเลิก ภายหลัง (ยังไม่ได้มีการแบน) แต่กำลังพิจรณากันอยู่

ทั้งสองท่านมีความผิดกันคนระเรื่อง ต้องแยกพิจรณาเป็นเรื่องๆ เป็น คนๆไป ไม่เกี่ยวโยงกัน  
เห็นด้วยครับ

อย่างน้อย ผู้ประมูลก็น่าจะกลับมาติดตามผลงานตัวเอง  จะรับหรือไม่รับ ก็ชี้แจงกัน ณ เวลานั้น  ไม่ใช่ผิดพลาดนิดหน่อยก็จะโมฆะอย่างเดียว  ก็เลยไม่รู้ใครปั่นใคร

ปัญณิรักษ์  สุโข
ผชย.มว.ปรับอากาศ  โรงเรียนการบิน ต.กระตีบ อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม  73180   097-1280331
E22LAW
Hero Member

ติดเกาะ(สมุย)แล้วเรา

« ตอบ #56 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 18:30:49 »

จขกท. เขาไม่ได้ทำผิดอะไรอยู่แล้วครับ ก็ทำถูกต้องทุกอย่าง   ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น เมื่อถึงเวลาปิด ก็ต้องตัดสินหาผู้ชนะ ส่วนใครทำผิดกติกาก็ว่ากันไปตามผิด   ราคามันก็จะตกเป็นของผู้ที่ทำถูกกติกาและที่ลงราคาไว้สูงสุดตอนนั้น จะถูกอัพขึ้นมาแทนที่ แล้วก็เคาะกันต่อไปจนจบ คนที่มาเคาะราคาทุกคนก็ต่างมุ่งหวังจะได้ในราคาที่ตนลงไว้อยู่แล้ว ซึ่งไม่เกี่ยวกับผู้ที่ ยกเลิกแก้ไข แต่อย่างใด และผู้ที่ ยกเลิก จะไม่สร้างผลเสียให้ผู้ลงแข่งที่สู้กันมา กลับเป็นผลดีเสียอีก ที่ทำให้เราเป็นผู้ชนะ 

ส่วน ผู้ที่แก้ไขยกเลิกราคา จะมีผลเสียโดยตรงกับ จขกท คือไปใส่ราคากั๊กไว้ทำให้ราคาขยับขึ้นแล้วไม่มีใครมาใส่ต่อ สุดท้ายก็มายกเลิกเสียดื้อๆ คนที่เสียหายคือ จขกท ครับ ไม่ใช่ผู้ร่วมลงแข่ง   ก็คือ แทนที่ จขกท. จะได้ 7400 แต่กลับ ต้องมาได้แค่ 7300

ดังนั้นผู้ที่ถูกตัดสิน ว่าเป็นผู้ชนะ ท่านต้องดีใจ ไม่ใช่เสียใจ   ส่วนผู้ที่ แก้ไขยกเลิกราคา จขกท. เขาเอาผิดท่านได้ที่ทำให้เสียเวลาประมูล

" ทะเลงามยามเห็น ต้องเป็นคลื่น

ชีวิตจะราบรื่น ต้องมีอุปสรรค "             ติดต่อ 081-8899499 แก้ว
vmdf
Sr. Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 19:59:47 »

ถึงเวลาที่พวกเราจะต้องร่วมกันสร้างกฏกติกาการประมูลกันแล้วหรือยังครับ ว่ามีข้อใดที่บกพร่องหรือเป็นจุดด้อยซึ่งทำให้มีช่องโหว่ของกติกาการประมูล ซึ่งระยะหลังมาเกิดปัญหาจากการประมูลบ่อยครั้งเหลือเกิน

สราวุธ จิรานุวัฒน์ 287 ถ.รังสิต-ปทุมธานี ซอย2 ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130  โทร081-6315570  LINE ID:vut_modify
>>ธ.ไทยพาณิชย์เลขบัญชี 248-212757-7
>>ธ.กสิกรไทยเลขบัญชี 540-2-00663-7
>>ธ.กรุงเทพเลขบัญชี 038-0-37139-3
ชื่อบัญชี สราวุธ จิรานุวัฒน์
* เรียงเบอร์ *( กุ้มใจจัง )
member..
Hero Member
*

สนใจ GPS ไว้ใช้งานราคาถูกเชิญครับ

« ตอบ #58 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 20:25:55 »

ท่าน on air เห็นเพิ่งมาเคาะทีหลัง ครั้งก่อนๆไม่มีเคาะไว้เลย แสดงว่าไม่เข้าข่ายปั่นราคา  แต่ การแก้ไขข้อความนี่คงต้องพิจรณากันต่อไป

ส่วนท่าน Takasum  เคาะ 7300 ไว้ก่อนแล้ว แสดงว่าท่านเต็มใจที่จะรับราคานี้ตั้งแต่ต้น แล้วท่านไม่ดีใจหรือครับ ที่ผู้ประมูลล่าสุดมาใส่7400แต่ได้แก้ยกเลิกไป ท่านก็ไม่ต้องแข่งกับใครอีก ชนะไปแบบสบายๆเลย แล้วทำไมไปเกี่ยงให้คนอื่นรับไปเล่าครับ  งง จัง  ฮืม

+1000 ครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง

เฉลิมพล  ชัยนา
ธนาคารกรุงเทพสาขานวนคร เลขที่0830489001
โทร 087-0507524  ระบบ 12call
58/184 ม.13 ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120
mengmo
Sr. Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 20:30:16 »

เล่นเอาเบื่อไปเลย...ประมูล ยิ้มกว้างๆ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 10
  พิมพ์