HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
03 กรกฎาคม 2024, 12:53:39 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CW Club ห้ามตั้งหัวข้อประกาศใดๆจนกว่าจะนำเอกสารการจดทะเบียนสมาพันธ์มาแสดง  (อ่าน 40870 ครั้ง)
bigauy
Hero Member

ผมไม่ใช่พ่อค้า ที่คิดจะหาแต่กำไร

« ตอบ #20 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 23:38:09 »

อยากรู้ วัตถุประสงค์  ผู้ก่อตั้ง ทั้งหมด

ผมว่าน่าจะมีเค้าโครงของตรงนี้แจงรายละเอียดก็ดีนะครับ

จะได้รู้ ว่า ทำอะไร กันแน่ วัตถุประสงค์ 1 2 3 ...

คืออะไร และเป้าหมาย คืออะไร หน้าที่คืออะไร

ผู้ก่อตั้ง คือใคร  น่าจะดีกว่า นะครับ
ยังรอคำตอบนี้ในแฮมสยามครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 23:38:09 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
สุพิชา
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 00:11:30 »

ผมก็รอคำตอบครับ เมื่อไหร่เจ้าของตัวตนที่แท้จริงของสมาพันธ์ จะออกมาตอบคำถามเมื่อไหร่ครับอยากรู้มากครับถ้าเขาตั้งใจทำเพื่อสิ่งนี้จริงๆ เขาน่าจะตอบคำถามของทุกท่านได้นะครับ กล้าทำ ก็ต้องกล้าตอบ กล้าคิดก็ต้องกล้าอธิบาย อย่ามัวทำลายวงการที่มีมายาวนานครับ คุณสมาพันธ์ปลอมๆ หรือจริงอยากรู้มากครับ ช่วยตอบหน่อยจะได้หายสงสัยสักที
« ตอบ #21 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 00:11:30 »

CW Club
member.
Full Member
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 01:05:31 »

ขออภัยสมาชิกเว็บบอร์ดทุกท่านถ้าหากสิ่งที่ผมนำมาโพสต์ทำให้เกิดความไม่พอใจ
และถ้าหากว่ามันจะก่อให้เป็นประเ็ด็นสร้างความวุ่นวายในเว็บแห่งนี้ ผู้ดูแลกรุณาดำเนินการตามที่เห็นสมควรครับ

ขออภัยและขอบคุณครับ
tuiz
Hero Member

ไม่รับปรึกษา ปัญหา วิทยุสื่อสาร เนื่องจากไม่ใช่ช่าง ครับ..

« ตอบ #23 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 01:17:13 »

ช่างมันเฮอะ  ดึกละ ไปหลับดีกว่า   ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2012, 01:29:48 โดย tuiz » บันทึกการเข้า

บรรจง แสนปินตา

ธนาคารกสิกรไทย สาขา ถนนฉัตรไชย ลำปาง 194-2-91288-5
ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขา ม.ราชภัฏลำปาง  439-1-02927-7
ธนาคารกรุงไทย  สาขา ประตูชัย  536-0-21783-9

ติดต่อได้ทางPM  หรือโทร 081-8835989 ติดต่อทางโทรศัพท์ได้ในช่วง 10.00-22.00 น. เท่านั้น หรือจะ line (id=tuiz_lp)
สุพิชา
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 09:37:51 »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบที่ได้มาคือไม่มีความจริงเลยนะครับ (กับข้อความที่ขึ้นต้นด้วยคำว่า สมาพันธ์...ของท่าน) ผมว่านะไม่มีใครที่ไม่พอใจกับการกระทำของท่านหรอกนะครับ ทุกคนอยากรู้มากกว่า ว่าแท้จริงมาจากไหน ทำไปเพื่อประโยนช์อะไร เกี่ยวข้องส่วนไหนบาง อย่าทำเพื่อความสนุกสนาน ต้องการที่จะเก็บคะแนนจากใคร แล้วสิ่งต่างๆที่นำลง นำเสนอ ไปวันๆ เป็นแนนทางการระเมิดสิทธิของผู้อื่นด้วยหรือเปล่า ลองคิดดูนะครับและก็ทำอย่างจริงใจครับคนที่ให้การสนับสนุนมีอีกมากครับถ้าทำให้ดีและถูกต้อง
CW Club
member.
Full Member
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 18:53:03 »

ขออภัยที่เข้ามาตอบช้า
ในฐานะคนนำมาโพสต์ในบอร์ดแห่งนี้ ขอรับผิดชอบในส่วนของการโพสต์ทั้งหมดที่ผ่านมา หากทำให้เิกิดความไม่สบายใจแก่สมาชิกผมขออภัยไว้ตรงนี้ (อีกครั้ง)

เจตนาของผมได้เรียนไว้ที่หัวกระทู้หน้าแรกแล้ว และก็มีเท่านั้นครับ ไม่ได้มีเจตนาอื่น และผมก็เชื่อว่าสมาพันธ์เองก็ไม่มีเจตนาเป็นอย่างอื่น โดยเฉพาะที่บางท่านกล่าวหาว่า "อยากดัง - แอบอ้าง - ปลอม -  มั่ว" ฯลฯ ที่จริงดูได้ไม่ยากหรอกครับ ถ้ามีใครอยากดัง ก็คงใส่แสดงตัวมาแต่ไกล ใส่ชื่อ รูปภาพ หน้าตา กันมาเพียบแล้ว ไม่ต้องรอให้เพื่อนสมาชิกในบอร์ดมาควานหาตัวผู้ก่อตั้งหรือกรรมการด้วยท่าทีก้าวร้าว และหยาบคาย แบบนี้หรอก (ข้อความก่อนจะมีการแก้ไขและลบออกไปมีความรุนแรงก้าวร้าวเกินไปครับ)

ยืนยันอีกครั้งว่า ผมไม่มีเจตนาอื่นใด นอกจากที่ได้แจ้งไว้ที่หน้าแรกแล้ว แต่ถ้าแนวทางนี้ไม่เป็นที่ยอมรับของสมาชิกไม่ว่าจะทั้งหมดหรือบางส่วนของที่นี่ ก็ไม่เป็นไรครับ ผมจะได้ยุติการโพสต์ไว้แต่เพียงเท่านี้ ส่วนเพื่อนสมาิชิกที่สนใจในแนวทางการดำเนินงานของสมาพันธ์ กรุณาติดตามข้อมูลต่อได้ที่ www.facebook.com/RACT4u และ เว็บไซต์หลักของสมาพันธ์เร็วๆ นี้

ดังนั้นเพื่อตัดปัญหาความกังวลใจของหลายๆ ท่าน ไม่ให้เกิดความแตกแยก เพื่อไม่ให้เกิดการกระทบกระทั่งหรือกระทบกระเทือนต่อผู้ใด ทั้งในส่วนของผู้แสดงความเห็นและส่วนของสมาพันธ์ ผมขอความกรุณาผู้ดูแลได้ดำเนินการลบกระทู้นี้เสีย ผลที่เกิดขึ้นก่อนหน้านี้ผมในฐานะผู้โพสต์ยินดีรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว (ผู้ดูแลทราบว่าจะติดต่อหรือติดตามตัวผมได้อย่างไรอยู่แล้ว) แต่หากยังคงเอาไว้แล้วเิกิดผลกระทบ เป็นการละเมิด ก่อให้เกิดความเสียหายต่อผู้ใดหลังจากนี้ ทุกท่านที่มีส่วนก่อให้เกิดผลนั้นต้องร่วมกันรับผิดชอบตามแต่การกระทำของตนครับ

ขออภัยและขอบคุณทุกท่านที่แสดงความเห็นทั้งที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วยครับ หวังว่าจะมีโอกาสได้ร่วมมือร่วมใจกันทำกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อกิจการวิทยุสมัครเล่นต่อไปในอนาคตครับ
73
CW Club
----------------------------

ปล. แนวคิดของสมาพันธ์ (ซึ่งอาจจะเป็นคำตอบเบื้องต้นของหลายๆ คำถาม) ได้เคยตอบให้ข้อมูลเปิดเผยไว้บ้างแล้วในเพจของสมาพันธ์ โดยเฉพาะประเด็นคำถามคลายๆ กันนี้ http://www.facebook.com/photo.php?fbid=386963438053372&set=a.375223619227354.89287.374237525992630&type=1&theater (ไม่เกี่ยวกับสมาชิกในบอร์ดนี้เพราะเป็นคำชี้แจงก่อนหน้าที่จะเกิดคำถามบนบอร์ดนี้)
เจมี่
Hero Member

ระบบ True >064-1169610

« ตอบ #26 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 19:12:52 »

ผมชี้แจงต่อจากเจ้าของกระทู้

-เนื่องจากการจัดตั้งสมาพันธ์วิทยุสมัครเล่นแห่งประเทศไทย ตามที่ท่านได้อ้างถึงนั้น ผมต้องให้ท่านแสดงที่มาที่ไปและรายละเอียดการจัดตั้งสมาพันธ์ ถึงวัตถุประสงค์ นามเรียกขานกรรมการ รายชื่อประธาน รองประธาน อุปนายก เลขานุการ กรรมการ ที่อยู่การจัดตั้งสมาพันธ์ เบอร์โทรฯติดต่อ จัดตั้งเป็นนิตติบุคคลเมื่อไหร่ วันที่ เดือน ปี กระผมมิได้ปิดกั้นหรือขัดขวางกิจการดังกล่าวแต่อย่างใด ยังจะยินดีอย่างยิ่งเสียอีกหากเกิดสมาพันธ์วิทยุสมัครเล่นแห่งประเทศไทย ขึ้นมาจริงๆ ถึงจะมีในอนาคตหรือไม่มีก็ตามครับ หากเกิดขึ้นจริงๆผมขออนุญาต ยินดีขอขมา ขอขอโทษ ขอภัยได้ทุกเมื่อครับ

ขอบคุณ QRU 73 88

-ผมขออนุญาตเรียนสอบถามนามเรียกขานท่านได้มั๊ยครับ สอบหรืออบรมรุ่นไหน ปีไหนครับ จะได้ทำความรู้จัก.

รุ่นสอบปี34-โอนธนาคารไทยพาณิชย์ 364-236963-0
รับซ่อม-PC-notebook ส่งซ่อม ปณ.NTC kerryกรุงเทพ 248-0-36430-2/ชื่อเกียรติศักดิ์(ทั้ง2บัญชี)
HS0LXI
Hero Member

ลพบุรีบ้านเกิดถิ่นกำเหนิด HS0LXI (โรจนะ อยุธยา)

« ตอบ #27 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 19:16:27 »

ไรกันเหรอ ตกข่าวอีกแหล่ะ ขออ่านก่อนนะ

*** ซื้ออย่างเดียวครับ สบายใจกว่ากันเยอะ ***
ขายบ้าง .... ถ้าเบื่อเก็บ !!!

(อ้วน เมืองลิง Line ID : lopburi999)

E20MBS
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

เจ็บป่วยฉุกเฉิน โทร.1669 ทั่วประเทศ

« ตอบ #28 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 19:34:24 »

ผมชี้แจงต่อจากเจ้าของกระทู้

-เนื่องจากการจัดตั้งสมาพันธ์วิทยุสมัครเล่นแห่งประเทศไทย ตามที่ท่านได้อ้างถึงนั้น ผมต้องให้ท่านแสดงที่มาที่ไปและรายละเอียดการจัดตั้งสมาพันธ์ ถึงวัตถุประสงค์ นามเรียกขานกรรมการ รายชื่อประธาน รองประธาน อุปนายก เลขานุการ กรรมการ ที่อยู่การจัดตั้งสมาพันธ์ เบอร์โทรฯติดต่อ จัดตั้งเป็นนิตติบุคคลเมื่อไหร่ วันที่ เดือน ปี กระผมมิได้ปิดกั้นหรือขัดขวางกิจการดังกล่าวแต่อย่างใด ยังจะยินดีอย่างยิ่งเสียอีกหากเกิดสมาพันธ์วิทยุสมัครเล่นแห่งประเทศไทย ขึ้นมาจริงๆ ถึงจะมีในอนาคตหรือไม่มีก็ตามครับ หากเกิดขึ้นจริงๆผมขออนุญาต ยินดีขอขมา ขอขอโทษ ขอภัยได้ทุกเมื่อครับ

ขอบคุณ QRU 73 88

-ผมขออนุญาตเรียนสอบถามนามเรียกขานท่านได้มั๊ยครับ สอบหรืออบรมรุ่นไหน ปีไหนครับ จะได้ทำความรู้จัก.

+100 ถูกต้องทุกอย่างเลย
คงเพราะคำว่า"วิทยุสมัครเล่นแห่งประเทศไทย" ที่ใครก็ไม่รู้เพราะไม่เปิดเผยข้อมูล   นำมาตั้งชื่อเป็น "สมาพันธ์....."
ดังนั้นทุกท่านที่เป็นนักวิทยุสมัครเล่น มีนามเรียกขาน ก็มีสิทธิที่จะทราบข้อมูลได้ว่าใครเป็นผู้จัดตั้ง ตั้งเพื่ออะไร
ถูกต้องตามวัตถุประสงค์ของนักวิทยุสมัครเล่นหรือป่าว  ถ้าทำถูกต้อง ชัดเจน ไม่มีแอบแฝง ก็ประชาสัมพันธ์มาได้เลย
เพื่อนสมาชิกทุกท่านคงยินดีสนับสนุนแน่ๆ  ไม่ใช่ว่ามาเปิดกระทู้แล้ว  ไม่มีคำตอบ ไม่มีข้อมูล ยิ่งจะทำให้ติดลบกับสมาพันธ์ฯป่าวๆครับ

ขอบคุณครับ  QRU 73
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2012, 19:44:55 โดย E20MBS » บันทึกการเข้า

e-mail address : e20mbs(แอท)gmail.com
ธวัชชัย  ศรีละไม กู้ชีพ 507
โทร.087-3541669//089-1501669
ID LINE  08092009

ชื่อบัญชี =ธวัชชัย  ศรีละไม=
ธ.ทหารไทย (TMB) 0512305400
ธ.กสิกรไทย  (K Bank) 7442566490
ธ.ไทยพาณิชย์ (SCB) 3132484110

ตรวจสอบพัสดุ
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/
เจมี่
Hero Member

ระบบ True >064-1169610

« ตอบ #29 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 20:04:49 »

http://www.rast.or.th/ มีที่นี่ที่เดียวที่ใช้ "แห่งประเทศไทย"

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 22
  พิมพ์