HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 มิถุนายน 2024, 11:22:45 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CW Club ห้ามตั้งหัวข้อประกาศใดๆจนกว่าจะนำเอกสารการจดทะเบียนสมาพันธ์มาแสดง  (อ่าน 40738 ครั้ง)
gipgi
Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 13:39:09 »

เพลีย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2012, 14:11:24 โดย gipgi » บันทึกการเข้า

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #70 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 13:39:09 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #71 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 13:42:06 »

เห็นด้วย กับพี่หมอ ครับ
บ้านมีกฏบ้าน เวปมีกฏเวป

สนับสนุน เวปมาสเตอร์ครับ
ผมก็เห็นด้วยครับกับการมีกฎแต่เท่านั้นยังไม่พออยู่ที่ว่าใครตั้งกฎนั้นมาแล้วคนอื่นยอมรับหรือปล่าวด้วยน่ะครับ
งั้นท่านก็ลองแหกกฏ ดูซิครับ ท่าน gipgi  จะได้ไม่ต้องถามใครอีก

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
« ตอบ #71 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 13:42:06 »

gipgi
Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 13:47:16 »

ลังเล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2012, 14:10:38 โดย gipgi » บันทึกการเข้า
E22xcg
Hero Member

153HS284-153TH126

« ตอบ #73 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 13:53:54 »

ผมก็เห็นด้วยครับกับการมีกฎแต่เท่านั้นยังไม่พออยู่ที่ว่าใครตั้งกฎนั้นมาแล้วคนอื่นยอมรับหรือปล่าวด้วยน่ะครับ
งั้นท่านก็ลองแหกกฏ ดูซิครับ ท่าน gipgi  จะได้ไม่ต้องถามใครอีก
ผมเข้าใจครับว่าท่านคิดอะไรอยู่แล้วอยากจะทำอะไร ขอโทษนะครับผมไม่ต้องการทะเลาะกับใครแค่ต้องการแสดงความเห็นเท่านั้น โปรดอย่าลุแก่อำนาจเลยครับ คนฉลาดมักไม่สร้างศัตรูครับ

รักจะอยู่บ้านเขา ก็ต้องทำตามกฏบ้านครับ(ทุกคนอาศัยในบ้านทำตามได้)แต่ท่านเห็นว่าไม่เหมาะ ไม่อยากทำตาม..... . อ้างไม่ได้ว่ากฏนั้นจะถูกหรือไม่ถูกใจคนบางกลุ่ม ถ้าไม่ทำตามกฏคิดว่ากฏบ้านนี้ไม่ดี ก็ไปหาบ้านใหม่ หรือสร้างบ้านเองดีกว่า ก็จะอยู่.ให้ปวดหัว...ทำไม?

ไม่ได้ว่าท่านนะ .แค่พูดถึงคนที่คิดแบบนี้  ตกใจ

เท่าที่สัมผัส มาหลายๆเวป กฏเวป hamsiam นี้ล่ะ กลาง ที่สุดแล้ว   ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2012, 13:59:53 โดย E22xcg » บันทึกการเข้า
พี่หมอ
Hero Member

« ตอบ #74 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 14:06:16 »

งั้นท่านก็ลองแหกกฏ ดูซิครับ ท่าน gipgi  จะได้ไม่ต้องถามใครอีก
ผมเข้าใจครับว่าท่านคิดอะไรอยู่แล้วอยากจะทำอะไร ขอโทษนะครับผมไม่ต้องการทะเลาะกับใครแค่ต้องการแสดงความเห็นเท่านั้น โปรดอย่าลุแก่อำนาจเลยครับ คนฉลาดมักไม่สร้างศัตรูครับ
ผมไม่มีอำนาจอะไรเลยครับ ดาบวิเศษ ดาบกายสิทธิ์อะไรก็ไม่มี ผมก็อยากให้ท่านรู้นั่นแหละ ว่าผมคิดอะไร ผมก้พิมพ์ไปนั้น  ความต้องการจองท่าน gipgi ก้ต้องการแบบนั้น มิใช่หรือครับ แล้วถ้าท่านไม่รัก เวปมาสเตอร์ ไม่ปกป้องเวปมาสเตอร์ ท่านจะอยู่ทำไมครับ  อยู่เงียบๆ ไม่ดีกว่าเหรอครับ เรากำลังแสดงพลังให้คนนอกได้รู้ เรารักเวปแฮมสยาม

แล้วท่านละ รักเวปแฮมสยาม ไหมครับ  ถึงทำตัวแบบนี้ ?
gipgi
Hero Member

« ตอบ #75 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 14:14:15 »

ขี้เกียจเถียงครับใครไม่เห็นด้วยกับท่านก็ไม่รักเว็บแฮมสยามเหรอครับ ฟังดูเหมือนการเมือง ผมอยากจะบอกว่า

อย่าผูกขาดรักชาติไว้คนเดียวครับ

แล้วทำเหมือนคนอื่นอยู่นอกวง คนอื่นผิด
จบละครับขี้เกียจเถียงแล้ว
DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #76 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 14:19:15 »

อย่าเพิ่งแตกประเด็นไปไกลเลยครับ

เพราะเรื่องนี้ประเด็นมีเพียงแค่คำถามที่นักวิทยุสมัครเล่นจำนวนมากที่ถามว่า

การใช้ชื่อ

"สมาพันธ์วิทยุสมัครเล่นแห่งประเทศไทย"

นั้น คณะผู้ก่อตั้งสมาพันธ์มีสมาชิกกี่องค์กร
มีการจดทะเบียนสมาพันธ์ที่ถูกต้องตามกฏหมายหรือไม่ อย่างไร จดกับหน่วยงานใด
วัตถุประสงค์ของการก่อตั้งสมาพันธ์มีอะไรบ้าง ถ้าคณะผู้ก่อตั้งสามารถตอบคำถามเหล่านี้ได้
ผมกล้ารับประกันว่าจะมีนักวิทยุสมัครเล่นจากทั่วประเทศเข้าร่วมสนับสนุนการทำงานของสมาพันธ์ฯ อีกมากมายครับ

อย่าลืมนะครับ 2 คำที่ท่านใช้ เป็นคำที่จำเป็นต้องมีการจดทะเบียนให้ถูกต้องตามกฏหมาย
1.สมาพันธ์ คือการรวมตัวของ ชมรม สมาคม มากกว่า 1 ชมรม สมาคม
2.แห่งประเทศไทย คำนี้จำเป็นต้องให้หน่วยงานที่ดูแลรับผิดชอบโดยตรงเป็นผู้รับรองการก่อตั้ง

*** ขอความร่วมมือครับ การแสดงความเห็นขอให้อยู่บนหลักของความสุภาพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2012, 14:22:19 โดย DateChainat_E22TRU » บันทึกการเข้า

hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« ตอบ #77 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 14:24:12 »

เราต้องใจกว้างกันหน่อยนะครับทั้งสองฝ่ายวงการนี้เป็นของทุกคนอย่าอิงผลประโยชน์มากเกินไปครับทุกคนก็มีผลประโยชน์อยู่แล้วเว็บนี้ก็มีรายได้ค่าโฆษณาจากแบนเนอร์และเช่าลิ้งค์อยู่แล้วครับถ้าช่วยให้วงการเราเปิดกว้างก็น่าจะดีนะครับ เพื่อนๆกันทั้งนั้นอย่าทะเลากันเลย เดิมทีเว็บนี้ก็เกิดจากการที่เว็บมาสเตอร์ไป copy โพสืั้อื่นมาลงสมาชิกถึงได้เข้ามาดูและเพิ่มขึ้นเรื่อยๆทุกวัน

(ถ้าแรงไปก็ขอโทษด้วยครับ)
ขอชี้แจงนิดนะครับ
หากท่านเข้าใจว่าปัญหานี้เกิดจากการโพส ลิ้งค์ของเวปสมาพันธ์......ซึ่งทางเวปจะห้ามโพส ขอแจ้งว่าไม่ใช่นะครับ
เวปเพื่อสาธารณะประโยชน์ปกติให้โพส external link ใด้ฟรีอยู่แล้วครับ
ส่วนลิ้งค์ของเวปเพื่อประโยชน์ทางการค้า เราก็ขอคิดเงินเป็นค่าสนับสนุนเวปในราคาไม่แพงเองครับ
ตามเหตุผลนี้ http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=65551.0

จึงขอแจ้งให้ทราบ และ ขอรบกวนสมาชิกอย่าทะเลาะกันเองเลยครับ เพื่อนๆกันทั้งนั้น
ขอบคุณมากครับ

สนใจอะไรรีบโทรถามนะครับ อย่าโพสถามอย่างเดียว เดี๋ยวจะไม่ได้ครอง
(พึงระลึกใว้เสมอ คนโพสถาม มักไม่ทันคนโทรคุย)
A-321
Jr. Member
**

« ตอบ #78 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 14:59:26 »

เข้ามาดูเรื่องนี้นานแล้วครับ ด้วยความเป็นห่วงเพื่อนสมาชิกที่แสดงความเห็นจริงๆ เกรงว่าจะพลาดในเรื่องข้อมูล ข้อกฎหมาย และวัตถุประสงค์จริงๆ

ผมอยากจะให้พวกเราได้เข้าใจวัตถุประสงค์ของ สมาพันธ์ฯ แห่งนี้ก่อนครับ ว่าขัดต่อกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของประชาชน หรือของผู้ใดหรือไม่

การตั้งสมาพันธ์ฯ ขึ้นมา แล้วมีคำว่าลงท้าย แห่งประเทศไทย มันผิด หรือ ไม่ พวกท่านทั้งหลายที่กำลังแสดงความคิดเห็น หรือ ข้อแย้งต่างๆ ได้ศึกษา และปรึกษาข้อกฎหมาย เรื่องนี้อย่างกระจ่างแจ้งหรือไม่ ถ้ายังให้ไปหาข้อมูล หรือ ปรึกษาบรรดานักกฎหมายก่อนครับ เพราะ ท่านอาจหน้าแตก หมอไม่รับเย็บ ก็ได้

จริงๆ แล้ว ผมดู และติดตามมาพอสมควรแล้ว และเห็นว่า การมีสมาพันธ์วิทยุสมัครเล่นแห่งประเทศไทย มิได้เป็นผลเสียแต่อย่างใด ผมมองออกว่า คงเป็นช่วงประชาสัมพันธ์ เพื่อสร้างแนวร่วม ในการพัฒนากิจการวิทยุสมัครเล่นในประเทศไทยมากกว่าเป็นอย่างอื่น ซึ่งผมเห็นว่าดีมาก ด้วยความเป็นห่วงพวกเราโปรดยับยั้งชั่งใจก่อนที่จะโพสต์ข้อความ อันเป็นข้อขัดแย้งกันเองเลยครับ ผมเข้าใจว่าทุกท่านรู้สึกอย่างไร แต่การที่เราจะโพสต์ข้อความอะไรต้องหาข้อมูลก่อน ศึกษาข้อมูลก่อน จึงจะเรียกว่าผู้มีหลักการครับ ไม่โพสต์มั่วๆๆ หรือ โพสต์ด้วยอารมณ์

อย่างไรก็ดี ผมคิดว่า สมาพันธ์แห่งนี้ จะเป็นศูนย์รวมที่ดี และเป็นตัวแทนภาคประชาชนในส่วนของวิทยุสมัครเล่น อย่างแท้จริง และผมจะเป็นคนแรกที่สนับสนุนองค์กรนี้ครับ

ขอบคุณครับ
E22xcg
Hero Member

153HS284-153TH126

« ตอบ #79 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 15:09:49 »

เข้ามาดูเรื่องนี้นานแล้วครับ ด้วยความเป็นห่วงเพื่อนสมาชิกที่แสดงความเห็นจริงๆ เกรงว่าจะพลาดในเรื่องข้อมูล ข้อกฎหมาย และวัตถุประสงค์จริงๆ

ผมอยากจะให้พวกเราได้เข้าใจวัตถุประสงค์ของ สมาพันธ์ฯ แห่งนี้ก่อนครับ ว่าขัดต่อกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของประชาชน หรือของผู้ใดหรือไม่

การตั้งสมาพันธ์ฯ ขึ้นมา แล้วมีคำว่าลงท้าย แห่งประเทศไทย มันผิด หรือ ไม่ พวกท่านทั้งหลายที่กำลังแสดงความคิดเห็น หรือ ข้อแย้งต่างๆ ได้ศึกษา และปรึกษาข้อกฎหมาย เรื่องนี้อย่างกระจ่างแจ้งหรือไม่ ถ้ายังให้ไปหาข้อมูล หรือ ปรึกษาบรรดานักกฎหมายก่อนครับ เพราะ ท่านอาจหน้าแตก หมอไม่รับเย็บ ก็ได้

จริงๆ แล้ว ผมดู และติดตามมาพอสมควรแล้ว และเห็นว่า การมีสมาพันธ์วิทยุสมัครเล่นแห่งประเทศไทย มิได้เป็นผลเสียแต่อย่างใด ผมมองออกว่า คงเป็นช่วงประชาสัมพันธ์ เพื่อสร้างแนวร่วม ในการพัฒนากิจการวิทยุสมัครเล่นในประเทศไทยมากกว่าเป็นอย่างอื่น ซึ่งผมเห็นว่าดีมาก ด้วยความเป็นห่วงพวกเราโปรดยับยั้งชั่งใจก่อนที่จะโพสต์ข้อความ อันเป็นข้อขัดแย้งกันเองเลยครับ ผมเข้าใจว่าทุกท่านรู้สึกอย่างไร แต่การที่เราจะโพสต์ข้อความอะไรต้องหาข้อมูลก่อน ศึกษาข้อมูลก่อน จึงจะเรียกว่าผู้มีหลักการครับ ไม่โพสต์มั่วๆๆ หรือ โพสต์ด้วยอารมณ์

อย่างไรก็ดี ผมคิดว่า สมาพันธ์แห่งนี้ จะเป็นศูนย์รวมที่ดี และเป็นตัวแทนภาคประชาชนในส่วนของวิทยุสมัครเล่น อย่างแท้จริง และผมจะเป็นคนแรกที่สนับสนุนองค์กรนี้ครับ

ขอบคุณครับ

ถ้ามีการจัดตั้งสมาพันธ์ฯ เป็นเรื่องที่ดี ไม่มีใครคัดค้านอยู่แล้ว /แต่ประเด็นที่พูดคุยอยู่นี้คือเรื่อง การตั้งสมาพันธ์ฯอย่างถูกต้อง /ไม่ใช้การแอบอ้างจัดตั้งเอง แล้วอ้างว่าเป็น สมาพันธ์ฯ

นักวิทยุสมัครเล่น มีส่วนได้ส่วนเสียโดยตรง ถ้ามีการแอบอ้างเป็นสมาพันธ์ฯ แล้วเอาไปทำเรื่องเสียๆหายๆ ท่านว่าผลเสียจะเกิดกับใคร? ถ้าไม่ใช่ตัวนักวิทยุสมัครเล่น

ผมก็เห็นว่าเป็นเรื่องที่ถูกต้องที่สมาชิกต้องการทราบข้อมูล ข้อเท็จจริง เพื่อเป็นการตรวจสอบอีกทาง และถ้ามีการจดฯ การตั้งสมาพันธ์ฯ ถูกต้อง ก็ไม่เห็นจะเสียหาย แต่ประการใด กลับได้ประโยชน์ด้วยซ้ำ ตกใจ ที่ได้มีทีแสดงข้อมูลต่างของสมาพันธ์ฯ . ให้สมาชิกเห็น แสดงถึงความโปร่งใส มิใช่หรือ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2012, 15:14:03 โดย E22xcg » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 22
  พิมพ์